Event... Đi bộ biểu tình phản đối TT60

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi Akita, 14/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Le Anh

Le Anh C O N T R A

Tớ thấy buồn cười, nhiều chú mạng ảo thì rõ to mồm ngoài đời thì éo dám làm gì, thế thì nói dek gì, nhểy? Các chú biểu tình trong game thì chỉ có ngồi đấy mà thẩm du với nhau, nhé :))
    Chán, tưởng có trò hề để xem :(

Mà, dcm sao cái hình thứ 3 từ dưới lên có "Bán BVS cho nữ" =))

2. 斯琴

斯琴 Youtube Master Race

Kron nói rất đúng ...

Đi bộ như thế thì có khác gì "thằng khùng" đâu ? (nói nhỏ : những đứa lv thấp mà đi bộ thế thì die là cái chắc ... ::))

3. Akita

Akita Dragon Quest

các bác nhà ta bắt chước TQ làm cái TT60 thì các gamer cũng bắt chước biểu tình trong G chứ sao
    bọn gamers TQ nó làm qui củ lắm

4. MrBach

MrBach Mr & Ms Pac-Man

tụi bên SR dỡ hơi quá,đi bộ ... =)) mấy đứa này khùng nặng rồi

quy củ mà ông nói là làm sao ???

5. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

à, bắt chước Tàu khựa đi bộ trong game à?

Cái thông tư 60 này cũng học mót tàu khựa đấy, cứ thế mà phát huy học hỏi đội bạn ;))

6. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Biểu tình trong game thì đi làm cái gì cho tốn thời gian. Nếu sợ không dám ra đường biểu tình thì rủ nhau nghỉ hết không thèm chơi game may ra còn có tí phân lượng.

7. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Thì cũng là Coward thui, làm sao dám làm thiệt :p Nếu thật sự có ý chí phản kháng thì còn sợ cái gì nữa ? Xem Công nhân ở Cty Hàn kìa, dám biểu tình trong khi đó tụi Hàn ghê lắm cắt tài chính ko nói tụi nó còn dám dùng bạo lực nữa kia. Rùi VN cũng có biểu tình đấy có phải ko đâu, hồi mấy cái vụ nhà đất gì gì đấy, kéo nhau ra đường nhìu, nhưng chủ yếu là nông dân nghèo. Nói chung mấy người thật sự cảm thấy bị chèn ép, áp bức và bất công thì mới có ý chí để đứng lên phản kháng. Còn nếu ko thì thôi dẹp luôn đi bày trò cho nhau xem làm gì, giống con nít tập tành biểu tình quá.

8. -Tướng-

-Tướng- Mr & Ms Pac-Man

thế đấy, hạng 145/162 nước về dân chủ và nhân quyền mà lị ! :D

mà VN nhiều cái thì nó tếu lắm các bác ạ, ngày nhân quyền thế giới ( human right ) được LHQ công nhận hẳng hoi mà khi đến ngày này thì ở VN ... im re :)) chẳng báo đài nào dám hô hào hôm đó là ngày nhân quyền thế giới cả :))

tục nhất là thanh niên được "rĩ tai" rằng tự do dân chủ đồng nghĩa với bạo loạn biểu tình, đốt phá, bắn giết vv.... thế nó càng tục hơn :)) =))

tục cho cái xứ mà người dân lúc nào cũng bị lờ ưa lưa huyền ... :))

nói thật nếu ở những nước tam quyền phân lập ( nói nước dân chủ thì bị bắt bẻ ngay, nên nói thế cho nó hoành tráng và văn vẽ chút :)) ) với cái đạo ngu ngu kiểu Tờ tờ 60 đưa ra là bị dập ngay, một đạo luật ngu chưa từng thấy, và càng tục hơn ở cái luật này là nó thích là được ban ra mà chẳng cần thông qua thăm dò ý kiến hay lấy ý kiến của những nhà chuyên môn giì ráo, thích là quăng ra ! thằng nào ý kiến ý cò đã có "công an" là thượng phương bảo kiếm của Đ... ( nguyên văn của chủ tịch nước NMT :)) ) ra tay chém trước khỏi tấu :)) =))

tục chẳng kém gì Bắc Hàn của "Kim đại vương" :))

9. TrinhNhanKhuong

Sao cha này đi đến đâu cũng nói chuyện động chạm chính trị thế nhỉ ??
    Có ngày nhân quyền hả, đúng là tui hổng bít ah nha, mà níu có bít cũng có gì đặc biệt đâu nhỉ ?:'>
    Cái này ai nói với ông vậy ??? Có mấy đứa còn đi học nó mới nói kiểu đó, lại tính đi so đo với con nít ah ??? Lại còn đem ra làm tiêu chuẩn chung về tư tưởng của "thanh niên" VN nữa, nói vậy thì quá đáng đấy, ko muốn nói là suy nghĩ theo chủ nghĩa hẹp hòi.

Chà, nói chung là bác này đi đến đâu cũng bàn luận chính trị và chê bai dân tộc nhưng mấy cái bác nói thì cũng chẳng hơn ai, cũng là những tư tưởng hạn hẹp, áp đặt. :'>

10. -Tướng-

-Tướng- Mr & Ms Pac-Man

bác nói thế oan cho tui wá.

1/ tư tưởng hạn hẹp: thì tôi sẽ chẳng biết đến có ngày nhân quyền thế giới, trong khi bác lại ko biết đến sự tồn tại của ngày này, thì ai hạn hẹp hơn ai :D ( không có ý nói mình hơn ai nhưng tư tưởng cũng đủ nhận biết ở nơi mình sống có nhân quyền thật hay là nhân quyền giả tạo :D )

2/Áp đặt: xin thưa bác những gì tôi nói chẳng áp đặt lên bất cứ một công dân VN nào cả.

Nhưng cái tôi được biết là tôi và cả hàng triệu thanh niên học sinh cũng từng bị áp đặt cả thôi, áp đặt tư tưởng. Nghĩa là chỉ được biết là thế thôi, không có quyền có ý kiến trái chiều, không có quyền nêu ý kiến cá nhân mà bất lợi với sự áp đặt đó ! đại khái là thế, cụ thể áp đặt cái gì thì những ai biết có ngày nhân quyền thế giới sẽ hiểu nhanh hơn một chút :D

TT60 là vi phạm nhân quyền rồi bác ạ, nó vi phạm nghiêm trọng đến quyền tự do vui chơi giải trí của công dân rồi ! và việc vi phạm nhân quyền ở VN cho đến nay thì không có gì là lạ :D chỉ có lạ đối với những người từ trước đến nay không biết VN đã vi phạm nhân quyền hay là xếp hạng 145/162 nước về dân chủ thôi ! :D như bác chẳng hạn :D

11. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

cái giá phải trả cho sự ổn định của môi trường chính trị trong nước. Được cái nọ mất cái kia, và nếu ko nghiên cứu sâu về chính trị, hiểu rõ ưu nhược điểm của các nền chính trị theo đường lối "dân chủ tây phương" cũng như nhất đảng kiểu Vn, thì ko nên phát biểu liều. Bạn ở trong 1 quốc gia mà tự bản thân cũng nhận thấy mình "ko được hưởng dân chủ", thì làm sao bạn có cơ sở để so sánh "dân chủ kiểu Vn" không ưu việt như "dân chủ kiểu tây phương"??? Hay bạn chỉ nhại lại những điều mà mình hớt được qua các phương tiện thông tin tuyên truyền? Có biết câu "ở lâu mới biết trong chăn có rận" không?

Ko ai ưa gì cái thông tư 60, nhưng đừng đá nó đi quá xa. Diễn đàn này ko ưa chuyện ctrị, gương nhãn tiền bị ban nick nhiều lắm rồi. Kết thúc ở đây nhé :)

12. TrinhNhanKhuong

Ờ lạ nhỉ, cái này tôi mới nghe qua ông nghe cái này ở đâu hay thế. Vậy chứ cái forum GVN này 100% dân VN, 90% dân sống trong nước mà có mỗi ông phát biểu xanh rờn là "thanh niên bị áp đặt tư tưởng" mà sao những người xung quanh cũng giống ông đó thôi vậy chẳng há ông nói chuyện theo kiểu vô căn cứ và hẹp hòi bảo thủ vơ đũa cả nắm ah :>

Cái này thì lại càng lạ, chỉ có ông nói ra chứ từ trước tơi giờ tôi vẫn sống ở VN vẫn qua lại khá nhiều người trong xã hội nhưng sao ko thấy chuyện này nhỉ ? Cái tin H5N1 này ông nghe ở đâu mà hay thế ? Ông nghe ai nói mà hay vậy ??? Kiến thức của ông là những thứ giả tạo thế đấy ah ??? Vậy thì ông cũng có hơn được ai, chẳng khác gì tụi Mỹ cứ bảo VN đàn áp tôn giáo nghe mà cười sặc sụa, qua đây mà xem Thiên Chúa, Đạo Phật, Tin Lành, đạo Hồi sống chung 1 khu phố hòa thuận đầm ấm đi lễ tự do mà xem. Hohoo toàn những chuyện lảm nhảm.

13. -Tướng-

-Tướng- Mr & Ms Pac-Man

Nói thật bác ạ, tôi phải nói thật dù có bị ban hay ko, nhưng sự thật là vậy :D, TT60 chỉ là phần ngọn, chúng ta không ưa phần ngọn nhưng lại không hiểu rằng nó từ cái gốc nào mà sinh ra.

Một công ty độc quyền về mặt hàng thiết yếu nào đó, thì nó ngang ngược hoành hành, khi có cạnh tranh thì nó không còn ngang ngược được nữa mà phải làm tốt hơn để phục vụ người dân, nếu ko sẽ thua lỗ.

Bài học đơn giản nhất về kinh tế cũng giúp chúng ta hiểu được TT60 do cái gì mà sinh ra vậy ! :D

Điều mà chúng ta ko làm gì được, là chúng ta vẫn phải cam chịu cái TT60 đó mặc dù đại đa số chúng ta bất mãn với nó. Nhưng chúng ta làm được gì, các bác làm được gì để thể hiện cái quyền công dân của các bác ? im lặng, chỉ im lặng thôi chứ ai dám phản đối vì bấy lâu nay được áp đặt là vậy rồi, phản đối đồng nghĩa với phản động :D

Hiểu được cái gốc của cái ngọn là hiểu được nguyên nhân rồi đấy :D
    br>
    bác lại cáu như bao "đứa trẻ" VN sau một thời gian dài ngồi dưới Thiên đàng lần đầu nghe một người khác nói về dân chủ và nhân quyền, co dúm lại tự phòng thủ cho môi trường mà bấy lâu nay mình sống :D

thôi để tránh động chạm va kéo dài dẫn đến chính trị thì mời các bác sang đây mà bàn cho thoải mái ( chẳng phải giới thiệu forum quảng cáo gì, nhưng muốn nói về đề tài này hay bàn sâu thêm thì ở đây là thích hợp nhất :D)

www.x-cafevn.org/forum

14. TrinhNhanKhuong

Bàn tới thì phải bàn lui, đã là con người, ah mà ko cần con người ngay đến thần thánh cũng phạm sai lầm. Cái gì sai ta phải giúp nó hoàn thiện quan trọng là chưa có người dứt khoát và thực hiện mạnh mẽ.
    Vậy ông nghĩ các nước đa Đảng thì cái gì nó cũng tốt ah ? Nếu ông nghĩ vậy thì đúng là quá hẹp hòi, có biết bao điều luật ban hành hết sức bậy bạ đi ngược lại quyền lợi nhân dân đấy thôi, nhưng quan trọng là nó bị nhân dân phản ứng quá nhiều mới phải dẹp. (Nhiều lắm, xem thông tin thì chắc ông cũng biết, ví dụ bên Pháp thì có vụ cải cách giáo dục, bên Mỹ thì là vụ chiến tranh Iraq), đúng không nào ? Vậy thì ông nói tui xem mấy cái đó là do cái "gốc" gì gây ra bây giờ ?

Về cái TT60 thì hiện tại chưa có phản ứng từ phía người dân, nói chính xác là trong nội bộ người dân đã phân hóa 2 thành phần ủng hộ và ko ủng hộ, cuộc chiến này vẫn chưa ngã ngũ thì làm sao thống nhất tư tưởng được ?????

15. -Tướng-

-Tướng- Mr & Ms Pac-Man

muốn hiểu rõ thêm về dân chủ và nhân quyền ư ?

hãy đọc www.bbc.com/vietnamese

còn những gì bác nói như trên thì tôi bắt bài được ngay, nhưng nếu nói ở đây thì đi xa chủ đề mời bác vào

www.x-cafevn.org/forum ở đó bác tha hồ mà phô bày ý kiến "không bị áp đặt"
    của bác :D

Ở Pháp ở Mỹ dân còn dám nói phản đối, ở VN thanh niên hay game thủ cũng là công dân VN dám nói ko ? ;;)

mời bác luớt wa 2 trang đó mà đọc cho nhiều vào, bbc thì thường xuyên theo giỏi, nhất là vào phần diễn đàn và đọc ý kiến phản hồi luôn.

từ từ sẽ hiểu ra, chứ ngồi ghế đại học học chính trị thì cả đời vẫn chẳng biết Na uy, Thụy Điển, các nước Bắc âu dân chủ và nhân quyền thế nào :D

còn cái link này thì dành riêng cho bác Kronpas : mọi thắc mắc của bác nằm trong link này nếu chưa thấy đủ thì vào luôn diễn đàn chính mà xem cho đã http://www.x-cafevn.org/forum/showpost.php?p=48881&postcount=69

16. TrinhNhanKhuong

Nếu ko dám nói sao có nhiều ý kiến đóng góp về TT60 ở mấy cái forum game quá nhỉ ??? Cái quan trọng là đa phần toàn Coward, chậc. Cái này phải tự kiểm điểm bản thân của mấy ông có gan con thỏ chứ đổ lỗi cho ai ???
    Chưa hết, như tôi đã nói ngay từ đầu ngay chính bản thân xã hội đã phân hóa ủng hộ và ko ủng hộ. Bây giờ 1 chú thanh niên thử nêu ý kiến của mình để xem 1 ông và 1 bà trung niên phản bác thế nào. Nhà nước chưa can thiệp vào đâu nhé ! Chính nội bộ xã hội tư tưởng đã đấu tranh lẫn nhau rồi thì làm gì còn ý chí mà phát biểu lên tới nhà nước ???????

Dân người ta dám nghĩ dám làm, dân Châu Á hướng nội, nói gì lớn mà làm thì nhát cáy.

Tôi thấy ông đã bị nhầm lẫn về "nhân quyền" rồi thì phải, cái này thuộc về tư tưởng xã hội.

17. 0903770521

0903770521 Donkey Kong

post xong bài này mà bị ban tui cũng chịu luôn
    tui ủng hộ event này 2 tay 2 chân
    đặt tên mấy bác nhà ta cho đúng (tốt nhất có thêm 2 chữ NGU to đùng ở trước và sau nick), rồi mổi người chửi vào 1 câu(hoặc nhiều hơn càng tốt), và sau khi nhảy múa quanh xác + chụp hình xong thì in ra, mỗi gamer photo khoảng độ chục tấm (hoặc nhìu hơn) khoãng từ 1~3h sáng ùa ra đường dán đầy đường luôn (6 server ko bít bao nhiu gamer) chác cũng vừa đủ để hình đẹp có tại khắp VN
    Khi nào tạo acc xong cho tui vào nhảy múa chung với tui xung phong dán hình gấp đôi anh em lun

18. -Tướng-

-Tướng- Mr & Ms Pac-Man

bác vào đọc mấy cái tôi đưa đấy, mà hiểu cái nguyên nhân ko phải do bác nói mà cái nguyên nhân là khác nữa, đọc rồi mới hiểu :D

Dân Á hướng nội thì Hàn Quốc, Nhật Bản, Đài Loan đã ko có dân chủ và nhân quyền từ lâu rồi

vào đấy mà đọc nhé, ở diễn đàn ko cho nói về chính trị thì mời sang diễn đàn khác thảo luận cho mở mang kiến thức ! :D

19. BigFreakChicken

BigFreakChicken T.E.T.Я.I.S

bức xúc quá thì xuất ngoại luôn đi cho rồi mệt

cãi nhau vì thế giới ảo ,vui thật

thông tư đã ban ,muốn hay không cũng chịu , mà chỉ có hiệu lực với cơ sở trong nước thôi , game nước ngoài đầy ,ko chịu được 5h thì qua đó cày 24 thoải mái
    cũng đừng so sánh mình với bọn kia làm gì , chúng nó phát triển lâu rồi , nước mới giành độc lập được thì phải từ từ phát triển

nếu nói đến nhân quyền á ,VN còn tốt chán so với mấy nước Châu Phi ,Ả rập nên vậy là mừng rồi .

20. -Tướng-

-Tướng- Mr & Ms Pac-Man

=)) =)) =))

Nói thật tôi không khinh bỉ bạn hay khinh thường bạn, nhưng tôi hiểu do đâu mà bạn viết ra dòng chữ trên :D

mời

www.x-cafevn.org

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.