Fable :The Lost Chapter Hay tuyệt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Nightelf, 29/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Vào box "hướng dẫn hoàn chỉnh" nhé , có bài hướng dẫn roài mà ...........

+MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP +MP

2. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Hic, có bác nào biết kiếm cái xẻng ở đâu ko, bên bài HD ko có chỗ nói kiếm cái xẻng, chỉ tui kiếm cái xẻng nghen :D

3. K†ngLucifer

K†ngLucifer Youtube Master Race

Cho hỏi trò này có bắt buộc làm nhiệm vụ ko ? hay là muốn làm nhiệm vụ gì củng đc hoặc mình muốn làm gì thì làm có phãi thế ko ? .

4. Adriela

Adriela Mr & Ms Pac-Man

Bác nào cho em hỏi một cái , em muốn cho màn hình nhân vật nó nhỏ lại , em vào Option chỉnh rồi < 1204 X ..X ... <--- ko nhớ lắm > nhưng cứ khi vào chơi , trong lúc load đó nó lại tự động nhẩy về màn hình to < 640 x ... x ... > . Điều này gây rất nhiều hạn chế trong lúc chơi , bác nào biết cách khắc phục thì nói cho em cái ... T__T

5. gient99

gient99 Mr & Ms Pac-Man

huhu có ai giúp tui ko?
    cái vụ runtime eroo cứ bị hoài anh em có cách nào ko

6. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

làm gì có vụ làm cho hình nhân vật nhỏ lại????
    cái đó là mặc định rồi ko làm cho nhỏ đc đâu :hug:

7. ffkid_rebirth

ffkid_rebirth Mr & Ms Pac-Man

xẻng thì đi loanh quanh tìm mua thôi, còn vụ quest thì làm gold là có thể end game

8. ong_chu_net2

Đâu , ý bác ấy là để độ phân giải cao lên thì hình trông sẽ gọn ( nhỏ ) lại như kiểu Empires với Diablo ấy ...

Bác cứ vào game chơi bình thường đi đã , sau đó mới vào phần Option ( ở trong game ) rùi chỉnh Video option , cho độ phân giải tùy bác , sau đó chọn Apply là được thôi , nhưng nó sẽ ko nhỏ hình lại nhiều lắm đâu ,nó chỉ làm bớt răng cưa ... bù lại là tài nguyên máy bác phải kha khá ...;))

Còn nếu muốn cho hình nhân vật nhỏ lại thì bác để ở chế độ gần như Zoom out bằng cách rê mouse3 lùi về phía mình , thì bác nhìn toàn cảnh sẽ đỡ đau đầu hơn ....

RPG nào mà chả bắt làm nhiệm vụ , có điều ở đây bác muốn làm người xấu hay người tốt tùy ... muốn làm đảo lại cũng được .

Đã nói rồi mà , thay cái Vid khác đi là hết liền , nhưng là thay cái loại xịn nhé , fx5200 trở lên là chơi được rồi , chả lỗi liếc gì hết

9. Adriela

Adriela Mr & Ms Pac-Man

Trùi ... cái hình nó to tổ bố , em vào cái chỗ bác nói rồi nhưng mà ko làm được , bác biết tại sao hông ??? ... cái hình nó to đùng , em vào được nhưng mà ... never nhìn thấy được cái " APPLY " đâu cả ... vậy hỏi bác làm sao bây h ??? Em thử chán rồi , như các game khác ko nhìn thấy thì còn " ENTER " một nhát là xong ... cái này " ENTER " là ra .. em po' chiếu luôn ... T_____T
    He he , chẳng phải nói gì chứ tài nguyên máy em .... quá khá là khác :D:D

10. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

- Chỉ chỉnh riêng từng cái option trong Graphics thôi, đùng tham chỉnh 1 lần cả đống mục. Chỉnh 1 cái, apply 1 cái.
    - Còn cái xẻng thì đi mà mua chứ đâu ra trời ! :D Ngay Bowerstone South đã có bán rồi (cả cần câu luôn), còn "trùm sò" không muốn mua thì đợi đến quest vào nghĩa trang có cái xẻng miễn phí gần đó (hy vọng là không ai chờ tới lúc đó mới mua xẻng =)) ).

11. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Hehe !!! Trùm sò này đến Quest nghĩa trang mới mua xẻng đây :-"
    Anh em cho tớ hỏi làm sao cưới vợ đc vậy ;)), tớ tặng quà cho chúng nó rồi tặng nhẫn thì nó lên cái trái tim vàng rồi thôi, tớ chả biết làm thế nào tiếp, chả nhẽ như thế rồi dẫn nó về nhà mình luôn à =)), vô duyên quá =))

12. K†ngLucifer

Trời ơi hình như trò này mới khi chơi ko cho save đúng ko , khi chơi lại từ đầu á vẫn còn trong làng đó nó ko cho save tới , tui save rồi load lại thì nó trở về lúc ban đầu chơi , chắc khi mình thành hero rồi mới cho save vì thấy chữ hero save mà :D.

13. ong_chu_net2

Ối dà , thế thì lại càng đơn giản , vào thư mục gốc cài đặt Fable
    Cụ thể là : C:/Programfiles/Microsoftgame/Fable

Xong rồi tìm file nào có tên Config ( hay gì đó đại loại như thế , quên tên gòi :D ) , vào đó mà chỉnh , file đó nó dùng dưới dạng Text , nên sửa tha hồ ...

Đây là tại độ phân giải mặc định nó để thấp quá (640x480 chăng ? ) nên lúc vào game hình nó to ùng oàng ... đêk chỉnh được là phải ... ;))

14. thanhbinh12

thanhbinh12 Youtube Master Race

muốn save thì làm thế nào hả mấy bác . tui save lại thì no bắt chơi lại từ đầu . đau đầu quá . à mà sao khi đánh nhau với đứa con gái khi 18 tuổi chẳng thấy nó chết vậy tui đánh mãi mà cũng là 0/7 chán không biết đánh kiểu gì

15. thanhbinh12

thanhbinh12 Youtube Master Race

muốn save thì làm thế nào hả mấy bác . tui save lại thì no bắt chơi lại từ đầu . đau đầu quá . à mà sao khi đánh nhau với đứa con gái khi 18 tuổi chẳng thấy nó chết vậy tui đánh mãi mà cũng là 0/7 chán không biết đánh kiểu gì

16. FantomaS

FantomaS Donkey Kong

save rùi, cái nì nó chỉ cho autosave thui
    mỗi khi nhận nhiệm vụ ấy, chạy đến truớc chỗ bắt đầu làm nhiệm vụ, nó hiện lên autosave là đc. lần sau load thì nhớ load cái autosave. đừng load các cái khác ko là teo đấy.
    cưới vợ hả Cò, đầu tiên phải có nhà đã. Nhà thì có 3 chỗ nó ra bán đấy. có gì hôm nào duel tui chỉ cho. he he

17. ong_chu_net2

Hình như Microsoft game quên cái khoản này hay sao ấy , save ko khác gì Autosave , nghĩa là trong khi bạn đang làm dở 1 nhiệm vụ , muốn thoát ra ngoài , tất nhiên là SAVE , nhưng khi quay lại chơi thì ... ôi... làm lại nhiệm vụ từ đầu nhá =))
    Lố bịch =))

18. K†ngLucifer

Trời ạ đúng như bác nói thì làm sao mà chơi đây , chẵng lẽ khi làm nhiệm vụ phải ráng làm cho hết à , phải đợi khi nào nó auto save thì mới đc nghĩ sao , nếu như thế thật thì chắc bỏ quá hèn gì mới đầu chơi save lại , hồi load nó cho chơi lại từ đầu , thôi bỏ thui T____T.

19. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Lựa lúc game nó cho World Save thì save ! Còn Hero Save là game nó cố tình cho mình ăn gian, muốn gì nữa ? Còn ăn gian như thế nào, ăn gian cái gì thì tự tìm hiểu đi :D

20. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

To Dragon 76 :ông giúp tui cái dụ tế người cái...tui tế hoài mà chả được cái gì hết..
    À game thì tui hay chơi kinh dị hơn...Bloodrayne2, brother in arm 2, call ò durty,..cold fear...nói chung là chơi hơi nghiêng về game hành động...ông chơi gta san chưa?
    Game ông nói là game nào vậy?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.