Fable - The lost Chapters

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 10/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Thx các bác, em chỉ mới bik vụ ăn golden carrot thì từ tối thành sáng chứ moon fish ngược lại thì chưa biết, mà cái barrow field đó có mấy thằng thương nhân nhưng nhấn Tab nói chuyện thì chúng nó chỉ vẫy tay hello thui, ko bán buôn được gì cả ... :|, với lại mình chỉ có 2 động tác là mời nhảy với cả nhảy nhót lung tung mới làm bọn con gái xuất hiện trái tim được thooi à ?Mà kì lắm, em làm 2 động tác trên lên đuwocj trái tim nhỏ rồi tự dưng làm tiếp hồi sau nó biến luôn :|

2. Overclock264

Overclock264 Legend of Zelda

1. Kiếm mấy bộ quần áo, đầu tóc, râu, hình xăm + attractive.
    2. Chơi theo hướng thiện.
    3. Tăng điểm nổi tiếng = trophy/ donate ...
    4. Có n` động tác đc thêm điểm: dance, khoe khoang, mời nhảy ...

Nói chung điểm attractive cao + good là xong hết :))

3. MCR_no1

MCR_no1 Youtube Master Race

Các bac cho em hỏi khí không phải game này kiểu chơi như sacred, dungeon siege II nghĩa là tầm nhìn na ná thế hay là hình ảnh như kiểu Elder Scroll ? Em thì ko khoái cải kiểu như Elder Scroll lắm. Nên phải hỏi kỹ để còn biết đường mua đĩa vì nhiều đại ca bảo game này khủng lắm hay lắm :D

4. newTH

newTH Mr & Ms Pac-Man

Game này kô giống TESIV đâu bạn .Nếu bảo giống Dungeon seige thì cũng kô đúng vì nó kô chặt chém kiểu click chuột điên cuồng như vậy Game này cũng dùng chuột để đánh nhưng nó có các chiêu thức kiểu võ thuật, combat chậm rãi với lại nhân vật mình lăn lội để né các đòn tấn công của địch

5. MCR_no1

Ôi thế thì buồn quá. Em lại nông cạn nên chỉ thích cái kiểu chặt chém thôi. Thx bác nhé.

6. toilalean

toilalean Mario & Luigi

ý bác hỏi là góc nhìn hả, hình ảnh theo kiểu third person (góc nhìn từ sau lưng)
    sreenshot : [​IMG]

7. MCR_no1

Òi em ko khoái kiểu goc nhìn thế này cho lắm. em thích kiểu góc nhìn như dungeon siege hay diablo cơ (noob wa chẳng biết góc nhìn viết ra sao :D)

8. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Các bác cho em hỏi cái, em thấy vũ khí nó hay ghi chỉ số dâmge như sau, VD: 90(+32) ....Sau khi mua về nó lại thành 90(0), 1 số loại vũ khhis lâu ngày không dùng để trong thùng đồ tự nhiên lại thành 90 (-45) là sao hả các bác ?

9. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

nhớ ko nhầm con số +/- trong ngoặc ấy là chỉ số attractive,+ là theo hướng thiện và ngược lại

bác thử vào game gắm vũ khí vào xem chỉ số ấy có thay đổi ko?

10. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Trong trò này thì ép ngọc ra sao cho hiệu quả thế các bác ?Mà mấy bộ giáp em mua thấy toàn thiếu mũ, chán thật, mấy bác biết chỗ nào lấy được bộ giáp mạnh nhất ko ?...Còn muốn XXX vợ thì làm sao ???À quên, còn tuổi tác của nhân vật thì coi ở đâu vây ?

11. Sickstyle

Sickstyle Legend of Zelda

Tùy vào nơi bạn mua mà 1 bộ có bán đủ hay k. Trong game chỉ có bộ plate, dark plate, light plate (k nhớ rõ nhưng nói chung đều có chữ plate:D) là k có mũ. Mũ của mấy bộ này thì đi mở hòm sẽ lấy đc 1 cái mũ demon warrior rất hợp với dark plate và 1 cái còn lại k nhớ tên hợp với light plate.Chơi lâu rồi cũng k nhớ rõ lắm. Còn về ép ngọc thì tùy vào loại quái bạn đánh. VD: bạn đánh bọn người sói thì lắp ngọc silver (ng sói sợ bạc chắc ai cũng biết:P) đánh con Nymn thì dùng ngọc lighting (ngọc sét, vì bọn nó là thần sông, hệ thủy lấy sét giật đen thui:D) còn như snow troll thì đg nhiên xài ngọc lửa. Đốt nó ra nước luôn>:) v.v...
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cái này là chỉ số của vk đó so với cái đang cầm. 90(+32) nghĩa là nó có chỉ số damge là 122, hơn vk bạn đang cầm 32 damge. Tương tự với giáp cũng vậy:;)

12. Sickstyle

Giáp mạnh nhất theo tui là bộ plate, chỉ số def cao nhất. Cứơi vợ thì cứ max attractive, mua nhẫn rồi ra trước mặt nó làm mấy động tác "show hàng" đến khi trái tim trên đầu nó chuyển màu vàng, đưa nhẫn là cưới. Nếu may mắn (or not:devil:) bạn có thể cầu hôn cả thằng đực rựa, tui đã từng làm đc=)) còn về khoản XXX thì cưới xong chỉ để ngắm hoặc kill luôn thôi =)) nếu muốn "sung sướng" thì vào dark wood bodello :devil:(k rõ tên nhưng là 1 nơi trong dark wood, cổng vào ở trc cái hòm 15 silver key mới mở đc, đoạn đầu chưa vô đc đâu nhưng về sau làm nv nó mở cửa cho mình vào. Còn nv nào thì tui k để í lắm.)
    p/s: trong đó có 1 cái cổng demon door, cánh vào thế nào tự bạn tìm hiểu:devil: thú vị lắm đó=))

13. Sickstyle

À, khuyến mại cho các bạn luôn cách kím tiền nhanh như sau (mod thông cảm, ít viết bài nên k biết cách edit bài cũ chứ k phải spam bài đâu:()
    1.Tới thành phố óc-veo (quên tên rồi nhưng đại khái cách đọc nó là như thế=)) thành phố đầu tiên hồi bé ở đóa chới í) vào cửa hàng tạp hóa xem nó bán bao nhiêu viên ngọc/ loại. Nếu lượng ngọc nó bán là max rồi (muốn biết max hay chưa thì nhìn ở dứoi có cái số xx/zz, xx là số nó đang có còn zz là số lớn nhất nó có thể có, cang nhìu hàng nó cang bán rẻ chứ k phải bug như nhiều người tưởng:'>) hoặc tương đối nhiều rồi thì mua hết. Sau đó lặp đi lặp lại, cứ mua rồi bán mua rồi bắn-} mà chờ tiền lên. 1 điểm nữa là khi mua bán bạn sẽ lên điểm kinh nghiệm loại vàng (quên tên tập n:P) do khôn, mua rẻ bán đắt=))
    2.Nếu chẳng may chưa có nhiều hàng thì xem chỉ số next day..j j đó (cũng ở gần chỉ số xx/yy tui nói ở trên) cho biết số ngày thằng chủ có hàng mới. Sau đó vào quán rượu bên cạnh ngủ cho qua ngày, đừng tiếc mấy đồng lẻ làm j;;) đến đúng số ngày chú bé nhập nhiều hàng về thì lặp lại bước 1:devil:
    3.Buôn ngọc là có lời nhất nhưng nếu chưa đủ kinh phí có thể buôn mặt hàng khác phù hợp túi tiền hơn, cách làm tương tự với các mặt hàng khác.
    Nói chung chơi fable thì k cần lo về tiền bạc cho lắm, chủ yếu là thưởng thức gameplay đã đưa game trở thành huyền thoại (chém tí:D) để lại trong lòng ng chơi nhìu cảm xúc:hug:
    Bên lề tí là về vấn đề tuổi tác, bận nhấn esc ( đừng nói bạn k biết phím này nhé:'>) rồi chọn mục hero j j đó (quên tên tập n+1:D) trong đó nó sẽ thống kê các thông tin như số lg quái bạn kill, số lần XXX=)), tuổi tác, cân nằng... Về sẹo thì muốn ít sẹo bạn chỉ cần học và sử dụng physic shield liên tục. Tui hoàn thành game mà ng k có 1 cái sẹo luôn:x tùy nhiên về sau đi đú theo thằng bạn cũng bỏ đồ đi đánh chay để có mấy cái sẹo to đùng nhì cho nó gấu:'> Điều cuối cùng dành cho ai đã kill trùm cuối là nể muốn chơi tiếp thì cứ để nó chạy hết cái credit sẽ đc dùng phần save cũ khám phá (khám xong phá=))) tiếp còn nếu k thì phải chơi lại save cũ khi nv cuối chưa hoàn thành. Have fun:hug:

14. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

kiếm tiền = cách 1 hay thật,trc ko biết,cứ đến đoạn hộ tống đám ng đi buôn,đi ngang qua cái trại(trong ấy cũng có thương nhân)ghé vào chơi xì zách:D

thua thì load lại,chút là dc 10000,cứ thế chán thì thôi:D

15. Overclock264

Lâu ngày ko vô đây nhưng thấy các pác post chuối quá lại muốn nhảy vô =))

Attractive liên quan gì =)), chẳng qua trước lúc mua, cậu cầm vũ khí có dmg nhỏ hơn cây kiếm của cậu, cxác là 90 - 32 = 58, nếu cậu mua nó thì khi lắp lên ng` đc +32 dmg, tức là 90. Sau khi lắp lên ng` rồi thì dmg là 90 nên tất nhiên là +0 rồi. Dùng lâu ngày có vũ khí mạnh hơn => để lên ng`, dmg của nó là 90 + 45 = 135, giờ nếu cậu lắp lại cây kiếm đó thì nó giảm 45 dmg chứ sao, thế nên nó ghi -45 thôi =))

Bó tay attractive =)), attractive chỉ có +/- khi làm tóc, râu, xăm, quần áo thôi =))

Ép ngọc tùy vào mình, thích ép gì thì ép, chả quan trọng, sau này toàn dùng legendary weapon, mạnh + ép sẵn luôn cho cậu rồi.

Mình nhớ chỉ có 1 bộ ko có mũ thì phải, giáp mạnh nhất là giáp Archon, cuối game mới lấy đc, trc đó dùng plate mạnh nhất (dark/light plate như nhau)

Coi thông tin heroes trong menu của nó chứ sao, ko nhớ bấm phím gì, nhưng có 1 tag về thằng heroes của mình: tuổi, giết nhiêu ng`, ăn gà, silverkey ... gì gì đó, quên rồi. Menu trong game nhá (cái menu cậu xếp giáp vũ khí lên ấy) ko phải menu màn hình chuẩn bị vào game đâu =))

Game này rất hay, đáng chơi, nhưng chỉ chơi 1 lần thôi là hơi ngán rồi =)), vì nó dễ quá =)), dễ vì kiếm tiền quá dễ =))

16. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

Đầy game kiếm tiền quá dễ , đơn cử như game Dungeon seige ý, tiền có dùng để làm gì đâu

17. Overclock264

Nhưng trong Fable tiền mua đc ... gần hết :))

Chơi 1 lần rồi vào chơi lại thấy dễ quá dễ oải lắm :|

18. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

Thì đâu chả thế, cả ngoài đời cũng vậy luôn
    Những việc không giải quyết được bằng tiền thì chỉ có thể giải quyết bằng rất nhiều tiền

19. seara

seara Donkey Kong

TUY NHIÊN CÓ NHIỀU VẤN ĐỀ MÀ NHIỀU TIỀN KO GIẢI QUYẾT ĐƯỢC, ĐIỂN HÌNH LÀ VỤ SILVER KEY HAY DEMON DOOR ĐÓ:p

20. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

với tớ, light weapon thì xài cái cây mà của thằng Huw the Giant ấy :)), còn bộ pháp sư thì mấy ông lấy ở đâu vậy :|, tui chỉ mặc mỗi bộ assassin à :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.