Fantasia Sango 3 (China)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Rociel, 1/2/07.

1. hoangnam0123

hoangnam0123 Mr & Ms Pac-Man

hoang huy nếu đúng như tui nói thì bạn lên trên trời gặp ông vua trên đó sau đó lại về cái hang là vào được như tui hưỡng dẫn ở trên kia

2. hoangduchuy

hoangduchuy Youtube Master Race

Tình hình là em leo lên trời rồi và nói chung là đi tất cả các khu vực rồi nhưng không tìm ra event, còn cái vụ hồi sinh cho con nhỏ sát thủ thì em đã làm từ trước rồi, mà lối vào hang động màu xanh thì bị đóng lại.
    Đến khổ với cái game nhiều cót truyện quá, rối rắm hơn cả FF :):):)

3. hoangnam0123

sao lại thế, phần loa tui vẫn còn kia mà, sau khi cứu con bé sát thủ thì ra ngoài cái cổng mầu xanh đã bị thay đổi nó xuất hiện mấy cục bánh răng chắn và dây xích nhưng vẫn vô được cơ mà :-w
    .
    ___________Auto Merge________________

.

4. hoangduchuy

5. hoangnam0123

=)) hack dã man, các chỉ số cộng đều gầm mã hoặc max, đồ thì ko chế nên hơi cùi =))
    thui để tui chơi thử cái đã =))
    .

.
    :( thiếu mất linh thú thứ 4 chả biết có được ko :-w
    .

.
    :-o má ơi không học chế đồ à, thế đồ sao mà mạnh được chỉ được mỗi cái hack điểm cộng là dã man:P
    .

.
    :( đúng là lên trời vô ích thật, chắc phải đi kiếm linh thú thứ 4
    .

.
    thối chết bận việc rồi, tui phải đi đây bạn thử đi kiếm linh thú thứ 4 cái 22h tối nay tui chơi thử rồi chỉ cho, à mà chỉ tui cách cóp cái save lên đi rồi tui gửi cho mấy cái tui save cả save UJ nữa cho ông nhìn đồ sướng mắt, tui phải đi đây ;;)

6. hoangnam0123

a ha tui tìm ra rồi, chắc do bạn chọn các câu trả lời khác tui nên đến đoạn này 2 đứa khác nhau, cách đi tiếp của bạn là:
    đến chỗ rừng hoa khổng lồ mới mở phía dưới cùng góc màn hình gặp con tiên hoa nói chuyện với nó.
    sau đó đến máp băng đánh nhau với con hồ ly lấy trái tim của nó.
    tiếp đó quay lại chỗ rừng hoa nói chuyện với tiên hoa để cứu sống con bé sát thủ (bạn chưa hề cứu sống nó) sau đó là bạn có thể đi tiếp vào hang động màu xanh đã bị thay đổi rồi đánh bos cuối :)

7. hoangduchuy

Ẹc thực ra ban đầu em ghép được cái đồ xịn lắm, ghép được cái kiếm mà hào quang của nó còn dài gấp đôi cái kiếm, còn 1 cái cung toàn hoa xung quanh
    Nhưng bất cẩn thế nào lại bán nhầm, mà cách ghép đồ thì không thuộc
    Ức chế quá nên hack stat lên đánh :D:D:D
    Cám ơn anh nhé em thử xem sao
    .

.
    À mà nếu tiện thì anh post hẳn 1 bài dạy ghép đồ đi, không hiểu ngôn ngữ nên chả làm được gì.
    Xin lỗi các mod vì post 2 bài liền, chẳng qua vì không sửa được bài trên

8. hoangnam0123

cách chế đồ ko phải là dễ đâu nhưng tóm lại là bấm vào chỗ chế nó có 3 cái lò:
    lò 1 để chế tất cả các loại đồ
    lò 2 để nung tất cả các loại đồ làm nguyên liệu (ko biết hack nguyên liệu thì hack tiền mua đồ bán nhưng tốn khá nh` thời gian và bấm chuột hơi mỏi tay)
    lò 3 để nâng cấp cho 2 lò kia (cái 1 để nâng cho lò nung ra nh` nguyên liệu hơn, cái 2 quan trọng hơn là cấp để nâng cấp đồ) có tất cả 6 cấp
    có 2 nguyên liệu chính để rèn các đồ vũ khí và giáp phục là 1 nắm bột màu hồng trên 1 tờ giấy trắng và 1 viên đá mầu hồng (nằm trong ô nguyễn liệu và đứng cạnh nhau)
    trong lò rèn (lò 1) có các phần: vũ khí, áo, mũ, giầy, nhẫn và đò uống, cái nào màu vàng là chế được, cái màu đen là thiếu nguyên liệu hoặc cấp

9. hoangnam0123

[​IMG].
    bạn nhìn ô trên là ô chế đồ:

nó có mấy cái ô con ở trên:
    ô có số 5 là cấp của lò rèn (6 cấp là max nâng cấp ở lò số 3, muốn nâng cấp càng cao LV càng cao)
    ô ở dưới 3117 là số điểm để chế hết là ko chế được (muốn có điểm này thì bỏ đồ vào lò 2 để nung mỗi món nung được 1 số điểm nhất định)
    ô bên có số 20 là nguyên liệu số 1 (thường để chế đồ từ cấp 5 (6x) trở xuống)
    ô dưới có số 14 là nguyên liệu số 2 (thường để chế đồ từ cấp 5 (6x) trở lên)
    phía dưới các mục nhỏ lần lượt là: kiếm, áo, mũ, giầy, nhẫn, ngọc để ốp, đồ uống
    Riêng phần ngọc để ốp là cái thứ 6 thì bạn thấy có cái nào thì tạo ngay cái đấy (nó làm ngọc ốp của bạn giảm đi 1 slot)
    o dưới có ô to có những dòng chữ màu đen là vũ khí đã có nhưng không đủ nguyên liệu hoặc cấp để chế, ở bên có 2 ổ nhỏ và 1 ô to ở dưới:
    ô nhỏ 1 là điểm bỏ ra để chế đồ (điểm này trừ vào ô thứ 3 là điểm chế ở phía trên là ô số 3117)
    ở dưới có số 6 mầu đỏ là cần đỏi hỏi lò rèn cấp 6 mới chế được nếu là mầu xanh là đã đủ cấp
    ô to phía dưới là nguyên liện cần bỏ: VD: ngay ô đó có 2 dòng
    dòng 1 là bỏ 3 trên tổng số 14 của nguyên liệu đó (nguyên liệu 2 => thằng này đang chỉ vào món đồ 6x trở lên)
    ở dưới 0/1 là cần 1 móm vũ khí có tên như thế (=>có rồi nhưng đang đeo nên mới là 0/1) phía dưới nàm hình có 2 ô:
    ô 1 là vũ khí mới đầu +200 công (attack) 1 slot
    ô 2 là vũ khí tạo ra sẽ + 273 công (attack) 7 slot => đồ ngon :>

đó là những hướng dẫn đơn giản và dễ hiểu của tôi về cách chế đồ
    2 lò con lại và bỏ nung và nâng cấp thì đã giải thích ở trên và nó quá đơn giản rồi ;))
    cố mà tạo đồ ngon mà đeo đến phần UJ đồ ngon và đep lắm mà ko chế được thì thật buồn :(( (đồ mua trong shop rồi chế ra vì trong UJ bạn ko nhặt được vũ khí nào nữa đâu) :))
    .

.
    chỉ tui cách đưa save của mình lên để down về đi tui sẽ cho bạn xem phần save của tôi
    (đừng hack quá dã man vì tui có thằng bạn tui chỉ nó cách chơi và hack, nó hack dã man tới mức đến đoạn đánh nhau bắt buộc mình phải chết thì nó hack trâu tới mức boss đánh mất 1 máu nên nó đánh chết cả boss => ở luôn trong sàn đấu vì sai với cốt truyện là mình phải thua thì đây lại là mình đã thắng =))=))=))

10. hoangnam0123

ngoài ra bạn có thấy mình hay nhặt được những viên ngọc 7 màu ko, đó là nguyên liệu để đổi lấy AVATA (muốn đổi vào chỗ chế đồ, nung đồ và nâng cấp nháy đúp vào lão tiên rồi chọn phương án 1 (các cái kia là chỉ dẫn chắc bạn ko cần vì ko hiểu tiếng :)) )
    bạn có hack nguyên liệu đó (1 NV chỉ được 1 avata, muốn cho nhân vật khác thì bấm vào mặt nó ở góc phía trên, thay avata chỉ cần mua avata mới nó sẽ tự bỏ avata cũ, phần UJ sẽ có nh` avata hơn (tui thích nhất cái vòng tròng gai xoay sau lưng trong phần UJ) ) thế chắc là bạn hiểu chứ
    chà hơn 2h sáng rồi tui đi ngủ đây ;)) chúc bạn thành công (chế đồ là tui tự mò ra đó :)) )
    .

.
    à mà nếu ko biết ốp slot và gỡ slot thì nói nha tui chỉ dẫn cho :))
    .

.
    có gì chưa hiểu hoặc ko biết trong "Fatasia Sango 3" cứ hỏi :)

11. hoangduchuy

Ớ có gì đâu mà chỉ dẫn anh, cứ nến file save của mình lại(nén xong có 8KB) sau đó em up lên mediafire thôi mà(vì mình không up lên diễn đàn được)

12. hoangnam0123

bạn bắt buộc phải chế phi tiêu độc ném 30k máu để đánh boss cuối lần thứ 3 vì thủ nó rất trâu, để chế bạn cần có nguyên liệu là 1 trong 2 loại phi tiêu mình mua được trong shop và lọ độc có hình cái lọ có chữ (nhìn như lọ mực màu xanh đen (màu này nè)
    để chế bạn vào lò rèn phần cuối cùng (chế đồ ăn) và tìm nó rất dễ chỉ càn nhìn vào ô chế ra (là ô to thứ 2 phía dưới) nó ghi -30000 thì sẽ đúng là nó (bạn nên hack lọ độc vì chế món này tốn nh` lọ độc) thì bạn sẽ có được cái phi tiêu (y như cái lưới hái tí hon có dao cả 2 đầu chỉ vào nó ghi -30000) khi nào vào chỗ 3 cái cửa mới đầu sang 2 cửa 2 bên đánh 2 boss phụ là 1 thằng con trai mặc áo xanh và 1 con bé trẻ con mặc áo xanh song thì bạn nên vứt phi tiêu đó vào ô tung chưởng, đánh con boss cuối (cái con giúp đưa mình vào tâm hồn con cầm cờ lúc nó bị mất trí) đến lần 3 thì nén xa xả vào mặt nó tầm 6 - 8 thì nó chết là được, đến lần thứ 4 không cần ném nữa, lần 5 là nó hóa dạng đánh song là phá đảo chờ nó giới thiệu phần kết rồi nó sẽ nói về UJ thì chon phương án 2 nha (phương án 1 không biết có được ko nhưng tui chọn cái 2)
    nếu boss đánh dã man wa 1 chiêu đi 1 đứa không đánh nổi thì nói tui, tui chỉ cách đánh nó ko mất 1 mấu cho :)):)):))
    à mà phần save của ông tui tải về ông chưa nâng cấp lò rèn nốt :))
    .

.
    up lên media kiểu gì hả chỉ đi
    .

.
    mà đọc mấy bài hướng dẫn của tui có hiểu ko, nó hơi nh` chữ 1 chút nhưng mà thế là dễ hiểu nhất có thể rồi đó ;))

13. hoangnam0123

ko chỉ cho tui nhưng tui tìm trong google và được rùi nè :)):
    http://www.mediafire.com/?tu0ltw2dw1d
    đây là link của tui nhớ là khi down về bạn hãy cóp phần save của ban ra chỗ khác rồi dete save của bạn, sau đó giải rap của tui ra nén vào (ko bạn sẽ mất hết save đó) khi muốn lấy lại phần save của bạn thì bạn, thì dete save của tôi cóp lại save của bạn vào trả (khi cần xem save của tôi bạn đã có sãn bản được rap rồi) ;))
    trong này có cả phần UJ đó muốn vào UJ thì vào bằng cổng FS3loader_SP chứ vào bằng cổng thông thường là FS3Loader sẽ không có phần UJ và ngược lại ;;)
    .

.
    ở phần save UJ bạn thấy chỉ số cộng max nhưng tui chỉ hack cho mỗi cái tầm gần 300 thôi còn lại là do đồ mạnh wa nên nó mới max như thế :)):)):)) quái UJ mạnh lắm coi chừng die nhé hé hé hé =))=))=))

14. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

các bác ơi , em vừa cài máy lại ất hết dữ liệu,em nhớ có cái phần mềm chuyển font trong game để hiện font tiếng nhật mà ko nhớ là soft j` , chơi game nhìn chữ rất chán. ai bjk chỉ cho e cái tên với

15. Ô lão đại

Ô lão đại Nghề nghiệp: Đầu Gấu Chức Vụ: Đại Ca

16. hoangnam0123

17. Ô lão đại

Công Cụ Applocale, xác định ngôn ngữ ứng dụng và hiển thị font theo ý bạn

18. hoangnam0123

cho hỏi cái làm thế nào để tạo chữ ký hay lấy AVATA (ảnh đại diện) từ ngoài vào

19. Ô lão đại

Ít nhất phải có 50 bài viết mới có thể add avatar hoặc sign ảnh theo ý thích

20. hoangnam0123

Ủa pa Hoanghuy dạo này đâu rồi đã biết cách chế đồ và down save của tui về xem thử chưa mà chả thấy ý kiến gì mấy hôm nay vay :-w