Fantasia Sango 3 (China)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Rociel, 1/2/07.

1. honnguyen

honnguyen Youtube Master Race

em đi đến đoạn thằng cầm cung áo vàng phản bội, đánh con trương tiệp xong ông già bay vào đỡ (ở doanh trại), đến đây đi đâu nữa ạ ?

2. hoangnam0123

hoangnam0123 Mr & Ms Pac-Man

con bé (theo bạn nói tên nó là Trương Tiệp) bị ngất bạn hãy đưa nó về ngôi làng mà bạn nhận đứa con gái dùng phép cây và con linh thú mèo (gần biển) rồi bạn sẽ gặp thằng sống trong ngôi nhà sau làng nói chuyện với nó và đến nhà nó (luẩn quẩn lăng nhăng trong đó 1 lúc (tui chả nhớ chắc là vào hiệu thuốc) sau đó lại về nhà và ko thấy con Trương Tiệp đâu thig bạn chạy sâu hơn nữa và trong chỗ cái cây sẽ thấy nó ở đấy. Khi về nhà nói chuyện song bạn sẽ dẫn nó đến khi vực lối vào màu tím có nh` đom đóm bay ở ngoài (góc phải khu vực máp lớn) đi sâu vào trong gặp con nhỏ áo xanh lá cây (nhìn rất xinh nhưng lại là boss cuối) nó sẽ giúp mình vào tâm hồn Trương tiệp để khơi lại thi thức cho nó bằng cách đánh con trương tiệp áo đen (Tri thức của Trương Tiệp) sau đó khi đánh song Trương Tiệp lấy lại tri thức thì bạn sẽ đi ra và vào trong hang màu xanh (hang đầu tiên mình vào mà có con bos cào cào đánh bị thương thằng áo đỏ NV chính hồi đầu mình chơi) tiếp đó khi nào chơi song hỏi tui chỉ nốt cho :))

3. hoangnam0123

à mà khi đi vào hang màu xanh (tui gọi nó là Cổ mộ :)) ) con nhỏ sát thủ sẽ bị chết mình sẽ được thằng bắn cung phản bội đưa về làng thằng đỏ NV chính (tên nó chắc là Hạ Hạo)
    và tranh cãi đánh nhau với thằng bắn cung áo trăng (tại thằng cung đổ lỗi cho thằng đỏ nên con bé đó chết (thằng bắn cung tóc trắng thích con bé sát thủ :x ) :"> ) sau đoạn này sẽ có 2 cách chơi bạn có thể đọc lại trang trước tui đã chỉ dẫn đoạn này cho 1 ng` rồi :))

4. thoixong61

thoixong61 Youtube Master Race

Mình chơi có cả 3 con linh thú Rồng, rồi 1 con Thiên Thần 1 con nữa như là là nhân mã mà vẫn chưa có con linh thú mèo, mình ko biết kiếm ở đâu cả, có pro nào biết ko chỉ mình với nha, cho mình cái hình của cái map đó luôn nhé các pro, tại mình cần teleport mấy chỗ mà ko dc, pro nào biết chỉ mình nha thanks nhiều lắm.
    Cho mình cái hình của chỗ map đó nha pro
    :(:(:(:(:(

5. hoangnam0123

ở bản ko mở rộng có 4 linh thú là thiên thần, nhân miêu, thủy long và 1 con thỏ vàng:
    Con thỏ vàng này hình như ko cố định ở chỗ nào chỉ biết lần đầu gặp nó sẽ chạy mất, lần 2 gặp thì đánh nhau và thu phục nó :-?
    tui gặp nó lần 1 ở lối vào làng của thằng NV chính lần 2 trong làng nơi mà anh em Lưu Bị kết nghĩa vườn đào :-? còn map thì máy nhà tui ko chụp được ảnh của FS 3 :))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    nếu các bạn chơi có những NV khó tìm hãy xem lại các trang trước để đỡ phải mất công hỏi và chờ đợi ;))

6. thoixong61

Ý mình nói là con mèo cơ để mình có thể teleport từ chỗ này wa chỗ khác bạn àh, chứ con thỏ đó mình có rồi, tại mấy chỗ có Quest mà ko wa đó dc bạn àh, bạn có biết chỗ đó ko?
    Cái save của bạn ở mấy trang trước có ko mình mượn tạm dc ko bạn hiền:|

7. hoangnam0123

cái con bạn bảo nhân mã đó chính nó là con mèo đã được học skill tiến hóa thành dạng đó :)) còn bạn cần nhảy ở các vòng tròn đó thì chạy vào nó bấm i rồi bấn sang trái hoặc phải để đến vòng cần nhảy song lại bấm i thì nó sẽ nhảy đến đó :))

8. thoixong61

Uhm mình hiểu rồi để mình thử xem thế nào, cám ơn bạn hiền nhé
    Mình down thử cái save của bạn rồi , lv 75 kinh wá
    Mình down cái của bạn có cái màn đánh con boss nàng tiên cá đó
    Cái đó phải đánh nó chết hay mình tự chết để thắng vậy bạn
    Con đó có vẻ mạnh wá, cho mình lời khuyên đi bạn, đánh thế nào để thắng nó:|

9. hoangnam0123

:)) nó đâu phải nàng tiên cá nó là đứa con gái mặc áo xanh lá cây hồi đầu gặp nó trong cái hang màu xanh dưới vực được hấp thụ sức mạnh của các viên ngọc mà mình kiếm được, nó là chủ cuối đó cách đánh nó là đánh chậm tức là dùng những skill mà thời gian thi triển skill đó là lâu nhất của nhân vật
    tui đặt những skill đó ở số 1, cách đánh như sau:
    bạn dùng NV đầu tiên tung skill rồi đợi đến khi nào skill sắp kết thúc thì cho NV 2 tung skill lại đợi NV 2 sắp kết thúc kill thì cho NV 3 tung
    (nhưng đối với đứa bán tên thì bạn có là tung ngay vì nó tung nhanh và mạnh, còn chỉ 3 đứa kia + con linh thú là thừa đủ hồi 1 vòng, tui dùng con linh thú ròng vì skill cuối nó thi triển rất lâu đủ cho cả bọn hồi 1 nửa lượt đánh) :))
    Tui đánh nó ko mất 1 máu vì làm nó ko thể tấn công được cái nào.
    Ngoài ra bạn nên vào phần UJ của tôi mà xem đồ nhìn sướng lắm cấp 9x thì phải :)) cách vào tui đã chỉ ở các trang trước đó là vào bằng cổng FS3loader_SP còn bình thường cổng bạn vào là FS3loader :))

10. thoixong61

Uhm mình hiểu rồi cảm on bạn nhiều, mình thẩy trong phần save của bạn có nhiều ngọc option wá, bạn làm thế nào mà dc nhiều vậy chỉ mình dc ko, bạn dùng cái Artmoney lên hả bạn, hay bạn làm sao chỉ mình dc ko, mình nhìn thấy đồ bạn rồi trông khủng wá, tại mình mới chơi đến lv 36 àh mình muốn chơi để thưởng thức xem thế nào, nhìn cái save của bạn thì thích rồi ^_^ , chỉ mình cách thêm ngọc rồi điểm Skill nữa nha, điểm tiềm năng thì mình biết làm rồi
    Thanks bạn nhiều:)

11. hoangnam0123

ngọc nh`lo do 1 sơ xuất nhỏ khi tui dùng Art Money hack nguyên liệu chế đồ thì tự dưng có rất nh` cái nhẩy lên 99 chả hạn áo, đồ uống, ngọc ko hack mà tự nhảy lên 99 ;))
    Bạn đã vào xem trong phần UJ chưa thằng nhân vật chính có cái kiếm lửa màu đỏ lửa dài hàng 2, 3m :))
    Cách ốp ngọc thì bạn bấm vào chỗ slot (8 cái ô nhỏ bên cạnh của chỗ đồ đang mặc) bạn thấy có 1 số ô tỏ 1 số lại mờ là do số slot của đồ, slot tỏ là slot mà ngọc trong ô đó có tác dụng còn ô mờ là ô ngọc chưa có tác dụng.
    Bạn bấm vào chỗ 8 ô đó thì chỗ bên cạnh là đồ để thay sẽ là ngọc để ốp,
    ngọc càng to tốn nh` ô ốp nhưng ko mạnh vì càng ít slot càng có lợi, ngọc ốp vào loại nào (vũ khí, nhẫn, áo,... là riêng biệt chỉ hiện ở ô của nó) khi oppj bạn phải đặt ngọc xê xuống 1 ít và dịch sang trái 1 ít nếu ko nó sẽ ko nhận,
    ngọc ốp ko bị mất khi thay đồ và có thể gỡ ngọc ra, bạn nên ốp những loại ngọc khác nhau khi có ngọc bạn nên bấm vào chỗ chế đồ rồi chế ngọc đó nó sẽ giảm 1 slot cho ngọc của bạn giúp bạn ốp được nhf ngọc hơn.
    Về phần điểm cộng thì 1 NV ko ăn lọ tăng điểm skill thì ít nhất là LV 105 nh` nhất là 125 LV sẽ cộng max (đừng có mơ đạt được LV này =)) ) vì thế bạn hãy cho nhân vật ăn lọ tăng điểm skill (tên nó tui chịu) hình nó là 6 viên linh đan màu nâu trên 1 tờ giấy trắng khi chỉ vào bạn sẽ ko thấy nó cộng cái gì (có món đồ có hình tương tự nhưng khi chỉ vào thấy nó ghi + 150 thì là ăn máu hoặc năng lượng đo) cách ăn thì cứ ném vào mặt NV :))
    có ghì thắc mắc cứ hỏi nha ;))

12. WarriorKnight

WarriorKnight Legend of Zelda

:| Ai đã khám phá được kha khá bí mật của game thì làm cái hướng dẫn hoàn chỉnh cho box.

:| Mình ít time quá không thì ngồi viết HD rồi.

13. hoangnam0123

tui biết có lẽ ít nhất cũng tầm 90% đổ lên nhưng viết bài hướng dẫn thì lâu lắm ko có thòi gian viết đầu :))
    hướng dẫn 1 đoạn đã dài nửa trang rồi, cả game chắc viết tầm 3 ngày liên tục và chiếm dài đến 5 trang chứ chả chơi =))
    ông nhìn lại mấy trang trước mà xem mấy bài hướng dẫn của tôi, dễ hiểu nhưng lại nh` chữ bây giờ làm HD cả bài đỡ sao nổi :(( =))

14. 戰爭神政治風

戰爭神政治風 Youtube Master Race

Cứ tách ra Đoạn I, Đoạn II, Đoạn III mà làm.

Mỗi ngày viết một chút.

Cứ thế là vài ngày là có hướng dẫn hoàn chỉnh cho box.

Cái chính là viết nó cách đoạn ra cho dễ đọc là được.

15. hoangnam0123

Trời ơi tên ông này đúng là có 1 ko 2 ở GVN, ông tự làm đi tui chịu thôi =)) mà ông về Trung Quốc mà sống đi =))

16. 戰爭神政治風

戰爭神政治風 Youtube Master Race

:| ông chơi game trung quốc sao không sang trung quốc mà sống cùng chơi cùng cho vui.

Có người đặt tên tiếng Anh cũng đuổi người ta về Anh sống chắc.

Thôi được rồi. Tôi sẽ có viết Walkthough của FS 3 trong thời gian ngắn nhất có thể.

17. thoixong61

Chỉ mình cách chế đồ thật hoàn chỉnh dc ko bạn, rồi chỉ mình cách làm sao để lấy ngọc đã đập vào vũ khí ra dc ko, theo bạn nói thì dùng ngọc càng ít slot càng có lợi vậy bạn chỉ cách cho mình dc ko mình đôi khi cũng rất cần viên ngọc nhỏ đó
    Bạn có cách nào ko chỉ mình với, lò rèn cấp bao nhiêu thì mới chế dc vũ khí , và làm thế nào để nâng cấp hả bạn , chỉ mình nha
    Thanks pro nhìu:)

18. hoangnam0123

cái này bạn có thể tham khảo cách chế đồ mà tui hướng dẫn ở trang trước
    còn về ngọc thì bạn đánh, nhặt và phá đồ ra đến cấp 7x cũng có 1 quầy bán ngoài máp lớn (tự chạy bừa mà được vào mua ko có bất kỳ ai bán) nhưng giá rất đắt.
    Vũ khí cấp thấp thì cần lò rè cấp thấp
    1x cấp 1, 2x cấp 2,... 6x trở lên cấp 6 (max)
    còn cách lấy ngọc thì bạn thấy trong ô chứa đồ để thay có dòng trên cùng khác màu mà bất cứ ô chứa đồ thay nào cũng có (vũ khí, áo, vũ khí, dày, nhẫn, ngọc) dòng đó là bỏ đồ đang mặc ra khỏi người thì bạn bấm vào ô ngọc ép của vũ khí hoặc trang phục bấm vào dòng trên cùng rồi nháy vào viên ngọc cần bỏ là nó sẽ tự tháo :))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ô chứa đồ để thay này nằm ở chỗ để bạn thay vũ khí vào trang phục đó, chỗ có 8 cái ô để ép ngọc thì nó năm bên cạnh để mình chon đồ cần thay chắc là bạn đã biết ;))

19. thoixong61

Tại cấp lò rèn của mình có 1 thôi, có cách nào nâng cấp lên 3 hoặc 4 ko?
    Tại giờ mình đang 3x gần 4x rồi nên toàn vũ khí cối thôi ko chế dc bạn àh
    Mình muốn nâng cấp lò rèn đó bạn
    Thanks bạn nha

20. hoangnam0123

cái nâng cấp lò rèn là lò thứ 3 nâng cấp cái thứ 2 có lẽ bạn ko nâng cấp là thiếu điểm chế đồ, mang bỏ ít đồ vào lò phân giải để lấy điểm chế (cái lò thứ 2 ở giữa trông như cái bể đun nước =)) ) mua đồ trong shop rồi mang mà phân giải, đừng phân giải đồ ngon đang cầm nha =)) mua lấy 99 cái áo sau đó vào xem cái nào 99 thì bỏ phân hủy. Nếu ko đủ tiền hãy sử dụng bản hack Art Money =))