Fate/Stay Night ! Đã release hôm nay !

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi ipridian_elf, 7/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Làm tròn nhiệm vụ gì nữa, nhiệm vụ chứng minh cho mình chết thật à :|, trận chiến cuối cùng của Saber khi còn là Arthur đã kết thúc, cái chết của Arthur là không tránh khỏi, có về hay không về thì Saber ở quá khứ coi như đã chết vì sau khi chết soul của Arthur mới thành Saber được chứ ;))..

2. Nagato Yuki

Nagato Yuki Dragon Quest

Tớ bảo làm tròn "trách nhiệm" chứ không phải "nhiệm vụ". 1 vì vua thì sống chết cùng đất nước là bổn phận, không cần ai phải nhắc, cũng không cần ai phải biết. Họ sẽ chết-theo-nghĩa-đen cho dù xung quanh chả có ai chứng kiến và cũng chả cần biết làm thế có cần thiết hay không :|

3. yuu123

yuu123 Donkey Kong

1 đất nước, 2 đất nước, cho tất cả mà chả nhận đc gì, bị sử dụng hết mức, lúc cần lấy ra, hết cần giục xó thế ko là "tool" thì gọi là giề =_=Nói như cậu là đất nước thuộc về vua hay vua thuộc về đất nước? Thằng pikachu thì tớ nhận nó là vua thật chứ Arthuria tớ nói là "tool"
    Rút cục cậu lôi thế giới thực vào hay tớ lôi #>:)
    Chỉ là vampire? Vampire khác người chỗ nào tớ so nhá:
    1/ Thằng nào có máu royal đều địa vị cao
    2/ Thằng nào mạnh là royal 8-}
    3/ Đều có thứ cần bảo vệ (nếu Arthuria là cái nước Anh bé xíu thì Arc là cả thế giới )
    4/ Đều có self, desire
    5/ Ai nói dân vampire ko ai quan tâm/nể sợ/kính trọng thế cậu đọc lại near moon route đi =_=

Tớ cũng nói xong cậu tham khảo nhá :D

4. mymy0201

mymy0201 Youtube Master Race

Oài, trước giờ chả có lên GVN, nhưng thấy pác yuu với cậu Yuki gì đấy tranh luận sôi nổi quá, tui cũng muốn góp vài ý kiến (với tư cách là fan Saber :x) :
    *Thứ nhất, quyết định của cả Saber và Shirou là cao cả nhất, miễn bình luận về chuyện đó.
    *Thứ hai, legend trong Fate hoàn toàn hư cấu, chỉ là vay mượn những truyền thuyết của khắp thế giới, nên đừng phát biểu cái kiểu như "Saber yêu Shirou, ở cùng Shirou là lăng mạ lịch sử nước Anh"
    *Thứ ba, Saber, hay cũng như Shirou trong tương lai, đều phạm phải một sai lầm không thể tránh khỏi, trong trường hợp của Saber, cô hy sinh cảm xúc và thậm chí là bản thân vì đất nước, vì dân chúng, rốt cuộc lại bị xa lánh, bị phản bội. Vô hình dung cô đã trở thành một công cụ để làm lợi cho kẻ khác, và rốt cuộc cô được gì ??? Arturia chết trong cô đơn, một mình giữa cánh rừng hoang vắng. Nếu cậu nói Saber được nhân dân kính trọng thì nói thật tui chẳng thấy nó ở đâu trong game hay anime cả (và đừng có lôi chuyện thật, legend thật ra so sánh, chả liên quan gì với việc này cả)
    *Thứ tư, tui yêu quí Saber chính vì điểm đó: ngay cả đến giây phút cuối cùng, Saber cũng làm tròn bổn phận của mình, sẵn sàng từ bỏ cả cuộc sống kiếp sau của mình để đeo đuổi mục tiêu vì dân vì nước. Đó không phải là một lý tưởng cao đẹp, không phải là một vị anh hùng chân chính sao, mặc ai nhận xét ra sao, tui vẫn thích kết cuộc của Fate và Saber luôn là một hình tượng tôi không thể quên được...

5. Nagato Yuki

Nagato Yuki Dragon Quest

Dùng cái này để kết lại những ý kiến của tớ luôn nhé :-<
    Khổ, tớ kém văn nên diễn đạt lung tung, bạn nào thấy khó hiểu thì đọc cái quote là được, ý tớ muốn nói ấy.

6. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Thôi thì tóm gọn thế này, lịch sử thực tế khác hẳn với trong Fate nên ko dây dưa vào.
    Vua Arthuria mặc dù là 1 vị vua lạnh lùng, là 1 chiến binh chỉ biết chiến đấu, ko có tình cảm nên cuối cùng ko thể cai trị đất nước và bị phản bội. Nói là "tool" cũng ko hẳn vì Arthuria đã lập nên nhiều chiến công nên hẳn nhiên phải dc công nhận, chỉ là sau này bị lợi dụng và dần mất đi sự tôn trọng của mọi người, chỉ dc biết đến như một cái máy chỉ biết chiến đấu.
    Saber trong thời gian sống với Shirou đã biến thế nào là tình yêu, đó âu cũng là niềm hạnh phúc với 1 con người trước nay chưa hưởng thứ tình cảm đó, và khi đã hài lòng với thứ mình đạt dc thì quay trở lại làm tròn bổn phận, dc chết với thân phận là vua Arthuria, vứt thanh kiếm đi để sau này ko có ai phải như mình nữa=> hình tượng của Saber càng được quý mến, tôn trọng(đối với tớ) nên cái kết này tớ cho là true end, còn ai muốn thích Saber ở lại chung sống hạnh phúc với Saber thì cứ tự tưởng tượng :-"

7. yuu123

yuu123 Donkey Kong

Ý cậu tớ hiểu, ý mymy tớ cũng hiểu, chỉ là tớ nói rằng ko phải tại vì Arthuria hi sinh cao cả, chỉ vì ko còn con đường nào khác (muốn Arthuria ở lại thì cần mana mà Rin bị thương, thằng Shirou cùi bắp, Ilya bất tỉnh, Sakura chả ai biết, HG = devil, Zoken = h*ntai :-") Nếu có cách thì với vẻ mặt Arthuria lúc cuối phim thì chắc chắn sẽ ở lại, đơn giản vì cô ta hiểu ra nghĩa vụ của mình đã hoàn thành, mong ước trước đây là ko tưởng, có ở lại hay trở về thì cũng chả làm đc gì (chết hay ngủ mãi mãi cũng rứa :D ) Trong Realta Nua có cái special ending mà Shirou gặp lại Arthuria tiếc là ko biết jap =_=
    P/s đừng cho rằng tớ cố tình đạp đổ thần tượng nhá, cái này là ý kiến của tớ thôi #>:)

8. Shineangel 014

Shineangel 014 Youtube Master Race

nhưng nếu saber đã hoàn thành nghĩa vụ rồi thì cũng nên có quyền hưởng hạnh phúc chứ,nó có quay lại với shirou thì cũng sứt mẻ tý hình tượng nào đâu....

9. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Vấn đề đây là ý nguyện của Saber muốn quay trở lại, chính Saber muốn nghe mệnh lệnh cuối cùng từ Shirou cho phá hủy cái chén thánh và khi hết 3 lần ra lệnh ấy thì Saber cũng biến mất thôi nên cho yên nghỉ thế là đẹp rồi. Tớ đã nói cậu nào thích cho Saber ở lại thì cứ tưởng tượng ra như thế đi :))

10. RenoTheTurks

RenoTheTurks T.E.T.Я.I.S

Tôi yêu Saber!
    Đau lòng khi cô ấy chết T_T
    Xin hết!

11. berong91

berong91 Mario & Luigi

đau lòng >>>chơi game để có kết thúc khác =))
    có ai chơi fatal fake chưa, đánh nhau đã lắm :D

12. RenoTheTurks

RenoTheTurks T.E.T.Я.I.S

game gì vậy, chỉ tớ với berong91

13. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

Đấy chính là cái FSN RE06 nằm trong cái fanbook của Realta Nua do bọn FAKKU nó dịch, thích cái kết đấy hơn
    Khuyến mãi hai cái ảnh ;))

14. yuu123

yuu123 Donkey Kong

Ậy cho tớ xin cái link giờ lười kiếm quá =_=
    Chả biết cái này ai vẽ nhìn Arthuria thương quá :x

15. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

blackcat kiếm cái đó ở đâu thế, lần trước đọc 1 lần trên masterbloodfer mà quên không save

16. Rukia2005

Rukia2005 Donkey Kong

Hự, Bươi rác từ 2003 lên để 8 và spam à :| Cái Fate này hay nhưng em...............chưa coi hết :))

17. berong91

berong91 Mario & Luigi

Fatal Fake game fate stay đối kháng :D
    có torent down ko ;))

@blackcat : có 2 hình ko đã gì cả, mà 2 đứa đứng quay lưng lại...là ai thế ;;)

Các file đính kèm:

18. mymy0201

mymy0201 Youtube Master Race

Ôi ôi, cho link đi bạn blackcat, tớ cũng mún xem lắm :x, thắc mắc cái cảnh cuối Shirou làm sao mà quay về quá khứ dc. hay thía ::)

19. yuu123

yuu123 Donkey Kong

Kiếm đc rồi lão ấy ko quăng lên đâu 36 trang thế 18 trang H :D mới nghe fakku thấy ngờ ngợ mở ra là H thật #>:)
    Mà cái đó hình như đâu phải special end của RN :((

20. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Chưa coi hết mà biết hay 8-}

How cool

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.