Fc Jimmy NguyỄn

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi bloodsucker, 30/3/08.

1. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Box.net bắt trả phí bao h :-/ bố láo
    Muốn reg nik ở box.net vào http://vngrabber.net , xuống dưới cùng có chỗ đăng ký box.net đấy

!

2. 0o0Riki0o0

0o0Riki0o0 Persian Prince

thì khi chọn flie xong nó hin65 dong ghi $2 for month, ấn vào cái khác thì nó mất lun.. vậy là sao??

http://www.box.net/shared/9llfplvjos
    up được có chừng này à.. nó đòi phí mới cho úp tip.. bữa sau tạo nick mới ^!^

3. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

Chả phải đâu bác ạ, Box.net nó không cho up file lớn hơn 10Mb, có thể có file nhạc hơn 10Mb nên nó hiện ra thông báo đấy!!!:D

4. 0o0Riki0o0

vậy hả.. vậy để tối nay thử típ coi ^!^

5. makoto kimura!!!

Bài nào hơi bị lớn, bác nén lại xem có dưới 10Mb không... còn không giảm bitrate xuống một chút cũng không sao đâu bác! :D

6. 0o0Riki0o0

mấy hôm nay o có nhà.. đợi vài hôm nha

7. stuang

stuang Youtube Master Race

Mình cũng là Fan ruột của Jimmy nè. Cũng cả chục năm rồi, vẫn bồi hồi mỗi lần nghe những bản tình ca buồn của ảnh. Thời đó vui lắm, sáng ngủ dậy là ra quán cà phê cóc đầu hẻm, ông chủ quán bật băng video nghe mấy bài của Jimmy xong lên giảng đường, tối về đi làm thêm xong lại bật băng cát-xét nghe thêm vài bài nữa rồi ngủ luôn, riết cuộn băng nó nhão nhẹt::(.
    Nhớ lần bị con ghệ chửi đòi chia tay, bỏ nó ngoài công viên đùng đùng đạp xe về (tự ái dễ sợ) bật bài "Tình xa" xong... ôm gối khóc, vài bữa sau qua làm lành thì người ta đã có thằng khác chở đi trên chiếc Dream II mới cón. Đứng từ xa mà nhìn em trên xe, lòng anh tan nát hát bài "Hoa bằng lăng". Giờ nhớ lại vẫn còn đau. Con nhỏ đó bây giờ không biết nó ở đâu, còn sống hay đã chết (cầu cho nó chết quách cho rồi) nhưng những kỷ niệm về nó mỗi lần nghe Jimmy hát là tràn về cuồn cuộn. Vào topic này làm mình nhớ quá. Anh em nào có kỉ niệm về jimmy hãy viết lên để chúng ta cùng chia sẻ nhé.
    Thanks for reading my comment.

8. Tarnum_Vinh

Tarnum_Vinh Donkey Kong

Khoái bài "tình yêu còn xa" (nhạc giống bài "cuộc tình trong cơn mưa") của Jimmy Nguyễn kèm theo 1 kỷ niệm buồn.

9. bloodsucker

bloodsucker Mr & Ms Pac-Man

nghe you nói mà thảm thương quá làm tui cũng thấy cảm động......nhưng công nhận khi buồn mà nghe nhạc JM thì ôi thôi đúng tâm trạng luôn...núc ấy chỉ muốn đâm đầu vào gối mà chết............

10. jimmyjckhoa

jimmyjckhoa T.E.T.Я.I.S GameOver

Thời của u là thời nào mà xe Dream 2 có giá dữ vậy? Bậy h thì chỉ có SH mới cướp em nổi mà thôi

11. stuang

stuang Youtube Master Race

Thời của tui là ét-vê nghèo 94. Thời đó Dream II tím nho 7 số khoảng 8 hay 9 cây vàng 24K (cỡ 2500-3000$, không nhớ rõ lắm), còn xe đạp mini trung quốc cọc cạch tui mua từ vựa ve chai có 150 ngàn bạc ::(. Lúc đó tui học Nông Lâm ở Thủ Đức, còn con nhỏ ở miền Tây đen nhẻm lên phụ bán quán cơm gần chỗ trọ. Ăn cơm thiếu hoài nên riết quen mặt chai lì cùa tui, mỗi lần tui với đám bạn vô quán lá nó lấy quyển sổ nợ ra thủ sẵn vì biết thế nào cũng : "Em ơi, giờ tụi anh kẹt quá, bữa nào tụi anh có rồi trả cho", đợi tui ăn xong là xáp vô lật sổ đòi trả, đòi hổng được nó...bắt ký sổ tiếp (he he). Riết rồi nó cũng hiểu cái cảnh nghèo khổ của nhau, không còn khó dễ nữa. Rồi cũng vài lần tâm sự, rồi cũng vài lần đi dạo phố, ngồi công viên. Thơ mộng lăm.
    Nhưng sự đời không đơn giản, không đẹp mãi được (như bài Tình và đời của Jimmy vậy). Sau 2 năm ở thành phố, con nhỏ trắng ra, tóc đẹp mượt và đã biết chút son phấn, biết quần Jean ống túm, áo sơ-mi thắt gấu, biết ngại khi đi chơi với thằng nghèo như tui. Nó xin nghỉ tiệm cơm, qua tiệm hớt tóc thanh nữ làm và lánh mặt tui dần. Tui đã khuyên ngăn nó và nó tỏ ra coi thường : "Anh là cái gì của tui mà đòi nói này nói nọ chứ'". Ngỡ ngàng và đau đớn, tan nát lòng dã man ::(. Vài bữa định qua nói tiếng xin lỗi thì em đã có người mới, tui đứng đầu hẻm mà rụng rời chiêc xe đạp, về phòng trọ mà muốn đốt nhà luôn. Sau đó tui có tới để hỏi tại sao thì nó đã dọn đi đâu không rõ, còn má với em nó dưới quê cũng dọn lên thành phố và cũng không biết ở đâu luôn. Tình đầu vậy đó, nghe và yêu nhạc buồn Jimmy Nguyễn là vậy đó, riết rồi đời nó cũng sầu hơn nhạc nữa. Giờ thì đã có người mới rồi nhưng vẩn còn luyên tiếc mãi.
    Các bác có nhớ cái bài "Tiếc nuối" của Jimmy không ? có cái câu : "Ta đi về đâu đêm vội nôi theo ngày, hình bóng đó chắt chiu bao nỗi buồn..." sao mà thấm thía quá...
    Cảm ơn anh em đã bỏ thời gian đọc tâm sự của mình, các bạn nều có tâm sự gắn bó với nhạc Jimmy cũng hãy viết lên luôn nhé, để chúng ta cùng chia sẽ với nhau. Thanks

12. Kitr

Kitr The Warrior of Light

Jimmy chỉ khi bùn nghe là thấy hay nhất :x

13. luckboy90

luckboy90 T.E.T.Я.I.S

ông Jimmy này toàn hát mấy bài nhạc Hoa,nghe ổng hát kết nhất "Tình xưa nghỉa cũ":hug: còn bài "mưa Tuyết" nghe cũng hay.

14. jimmyjckhoa

jimmyjckhoa T.E.T.Я.I.S GameOver

Tui bắt đầu nghe Jimmy hát lúc năm lớp 11 - năm 2000. Nhớ lần đầu mua được cuôn băng cát xét đâu được 20 bài gì đó mừng lắm, ngày nào cũng nghe. Thằng bạn chung lớp nó cũng khoái Jimmy nên mượn về nghe rồi ý định chiếm doạt hay sao đó mà ko chịu trả. Làm tui ngày nào cũng phải tết bộ qua nhà nó năn nỉ ỉ ôi để đòi cho bằng được. Đòi xong là chạy tức tốc về nhà mở nghe cả ngày cho đã thèm. Thời thiếu thốn nó cũng có cái hay của nó như vậy đó. Bây giờ cần thì lên mạng down nên nhiều khi nhạc trong máy cả đống mà ko thèm nghe. Vậy mà tự nhiên chui ra quán cafe nào đó mà nghe được nhạc Jimmy là ghiền lắm ngồi hoài ko muốn về.
    Còn chuyện tình cảm thì khi tui còn học sinh có đâu mà bị đá. Thời đó học sinh có tiền cũng có xe xịn chạy rồi. Mà muốn quen người đẹp thì xe cũng phải đẹp. Nên hay tủi phận ko có xế nổ để cua mấy em mình thích mà thôi. Đạp xe lọc cọc bị mấy con nhỏ đẹp đẹp trong trường nó vù tay-ga qua mặt cho hửi khói chơi thấy buồn buồn. Về nhà nghe bài Hoa Bằng Lăng mà thấy sầu hơn :" Tôi và em chẳng xa nhưng vì tôi ngại nên đứng xa ...... Em giờ đây đã quên bời vì tôi nghèo sao với lên "

15. Hoang_HP_LL

Hoang_HP_LL C O N T R A Lão Làng GVN

Than ôi :-<
    Rikki ơi :-<
    Bạn chưa up xong sao =((

16. bloodsucker

bloodsucker Mr & Ms Pac-Man

nghe mà lâm li bi đát quá, bây giờ gái ở HN mà đẹp thường nhà giầu đi xe xịn và đặc biệt chỉ thích mấy anh tóc vuốt keo dẻo miệng, ga lăng nhà giầu..chất chơi mới yêu....đi xe đạp thì hãy về mà nghe JM hát....

17. luckboy90

luckboy90 T.E.T.Я.I.S

loại con gái ấy để ý làm gì hở bác,cứ như tui này,3 năm cấp 3 toàn lọc cọc xe đạp thôi mà cũng có 2 mối tình=)) toàn xe đạp chở em đi học nhé,giờ nghĩ lại thấy nhớ hồi đó ghê:hug:

18. emdivedi

emdivedi Mr & Ms Pac-Man

19. makoto kimura!!!

Tớ có 8 mối tình thời cấp 2, và cấp 3. hiện tại trước mắt còn năm 12, tranh thủ lấy thêm 2 mối tình nữa cho chẵn...=))

20. luckboy90

luckboy90 T.E.T.Я.I.S

hay thiệt nha,tình"đơn phương" hở bạn;))