FFVII Crisis Core Ultimate Guide

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 13/9/07.

1. ltn

ltn Youtube Master Race

Genji Shield chỉ lấy được nhờ may mắn thôi, nhớ gắn summon Sephiroth+Luck 100. Làm đi làm lại chắc khoảng 3-4 level là lấy được.
    Mới phát hiện ra là level lên theo experience chứ không phải may mắn như mọi người nghĩ. Nếu lên level 2-3 lần 1 mission chỉ là do bị dồn thôi, tức là mission kết thúc quá nhanh không kịp để kiếm 777

2. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

vậy à?vậy anh đánh bình thường kg vào mission cũng lên Lv 2-4 lần như cơm bữa cũng là do exp à?

Ở đâu ra cái tin Lv lên theo exp vậy?

Ở game này LV KHÔNG QUAN TRỌNG.

3. ltn

ltn Youtube Master Race

Nếu anh muốn biết thì dùng cursed để dừng quay summon là không lên lv thôi. Sau đó cứ tiếp tục đánh và lúc nào muốn lên lv thì bỏ cursed đi là lên cả chục level 1 lần đánh dài. Còn level mình cao cũng ảnh hưởng nhiều chứ anh, hình như mình level cao quái vật cũng dùng được phép thuật mạnh hơn thì phải

4. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

việc lên lv theo exp tới h vẫn chưa thấy có liên quan exp cả.Thật sự thì lần chơi đầu tiên anh đi 1 lèo tới final stage kg làm mission nào cả thì khi gặp Genesis ở cuối cùng LV là 43.Nhưng lần 2 vừa chơi lại từ đầu thì LV chỉ có 32.

Cả 2 lần đều đi 1 lèo cho nên việc exp thật sự thấy kg ảnh hưởng.Mà ngay từ đầu việc lên LV kg liên quan tới exp cũng dc bàn luận rất nhiều từ thông tin sản xuất tới việc xác minh của các người chơi rồi.

5. ltn

ltn Youtube Master Race

ah nếu mà theo như anh nói chỉ làm story thì có thể hiểu là mobs của story yếu hơn rất nhiều so với mob của side quest. Anh cứ làm thử cursed di thì biết. Nếu anh lv 18 mà hoàn thành 40% side quest thì khi recover cursed thi sẽ thấy. Lên 1 mạch 15 level là ít không dừng được luôn. Load lại hay không thì cũng vẫn thế. Không thì 1 cách thử đơn giản làm mission easy, đánh nhanh không cho nó kịp quay sau đó 1 thời gian thì dừng lại và save. Đánh 1 random encounter nào dó đảm bảo là lên level, anh có load đi load lại bao nhiêu làn thì nó cũng sẽ lên level trong trận đó

6. nmtam17121990

nmtam17121990 Guest

làm sao equip giáp được nhỉ??mới bắt đầu chơi lấy được cái vòng tay j đó mà ko bít equip ở đâu?

7. longvn2004

longvn2004 Youtube Master Race

cho mình hỏi xíu mình đi đến phần III.Meltdown Mako Reactor [メルトダウン魔晄炉]:
    - Trận đánh với Holland.
    sau khi đánh xong tên này thì mình ko thể tìm đường đi tiếp trong hướng dẫn có viết là - Từ làng Banol đi qua bên phải tới cái lỗ dẫn tới thạch động phía dưới.I. Hồ nước phán xét [審判の淵]:
    .....làng Banol và hồ nước phán xét ở đâu nhỉ *_* đang bí khúc nì ai đã đi qua khúc này chỉ dùm mình nhé ( cóa hình càng tút :hug:) thank nhìu nhìu :wink:

8. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

bà con ơi bản tiếng anh sẽ được phát hành vào 25/3/2008 :P đó

9. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

sau khi bạn đánh xong Holland thì họat cảnh sẽ xảy ra và rồi bạn xuất hiện ở làng Banol.Từ đây bạn đi qua phía bên tay phải sẽ thấy có một cái hố,đi tới đó nhấn thì sẽ nhảy xuống.

10. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Trong FFVII gốc việc lên Lv cũng ko quan trọng gì . Và phần này cũng thế .
    Gắn Materia có lý hơn là Lv .

11. Thuc_Anh

Thuc_Anh Mario & Luigi

cho hỏi với , làm sao dùng mấy cái abiliti vậy , mình thấy trong list có 3 cái mà hok biết làm sao xài

12. long.hs

long.hs Youtube Master Race

Có bạn nào giúp tớ với. Tớ đang làm mission, nhưng chứa có Item chống Death, chết nhiều quá. Trong hướng dẫn cũng có ghi tên Item nhưng mà tớ tìm mãi không thấy.Bạn nào biết chỉ cho tớ với.

Với cả đánh mấy con Monster 3 quả bóng, chả biết gọi là gì thấy giống 3 quả bóng nên gọi. Nó dùng Thunrder điên, gặp 2 con là bán máu ngay, tớ chưa lấy được đồ Break máu 9999 nên 2 con cùng đánh là chết. Bạn nào có cách đánh chúng hiệu quả không, chỉ tớ với
    Thx nhiều

13. fghfghdshg

fghfghdshg T.E.T.Я.I.S

bạn đánh miss 10-1 hay 10-2 gì đó mình ko nhớ rõ sẽ có item chống death cho bạn ^^.Khi có đồ chống Death thì cố gắng làm miss 7 để lấy đồ xịn như hướng dẫn của anh Rocie

14. long.hs

long.hs Youtube Master Race

Minh làm hết 10 -2- 3- 4, nhưng chưa làm 1, bởi vì nó không cho làm lol, chả hiểu sao. Có phải chơi đến chỗ nào mới cho làm 10-1 không ?????

15. fghfghdshg

fghfghdshg T.E.T.Я.I.S

bạn lấy hết đồ trong miss 6-1-5 va 3-1-3 chưa ?,ở nv 3-1-3 thì gít con 仙人掌
    còn miss 6-1-5 gít con 菜刀怪, gít 2 con đó là sẽ mở dc miss 10-1 đó vô đó sẽ có đồ chồng death.Hix mình chơi gần fá băng mới bít cách lấy đồ chống death T_T

16. sky_boy

sky_boy Mr & Ms Pac-Man

có ai chỉ mình cách kiếm viên ngọc cuối cùng ở chỗ phải kiếm 7 viên mới cho qua ko?à làm sao mà mình đánh với cái con đang bị giam trong nhà giam vậy

17. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

theo như các bác nói ỡ trên ff này ko cần lv vậy làm sao cho các chỉ số maximum vậy tui cứ nghĩ là các met cứ tăng lên chỉ số sau mỗi khi tăng lv chứ như hp up att up mag up...ai chơi rồi chia sẻ kinh nghiệm nhé.

18. TuanUK

TuanUK Donkey Kong

Hix, giờ này còn moi cái topic này lên được à?! Để cập nhật thông tin thì qua topic http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=423642 này giùm nhé!

19. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

chia buồn với bác... chơi CC mà trông chờ vào level để max out battle stats thì ko dc đâu... cách duy nhất để đạt dc việc này là dùng materia fusion để nhập ra các materia với parameter cao ;))

20. bloodyangel1993

bloodyangel1993 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

khiếp ông nào moi rác giỏi ghê............
    anyway cái này lv ko quan trọng lắm mã level mà materia vớ vẩn thì cũng vứt đi