FFVII multi patch !!!

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi nguyenhuy_prince, 25/8/08.

1. squall_ak

squall_ak T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

hok phải ! Nó không hiện ra 3 thằng để mình ấn á ! Tui mò hết cái khu đó gần 1 tiếng :(( ! Làm sao để nó hiện ra 2 đứa kia mới ấn được :((
    P/s:mod có vào làm ơn del dùm ! Sr spam bí quá không hỏi ai được

2. Melodies Of Love

Melodies Of Love Mr & Ms Pac-Man

Bác vào google search cái Jenova Save Editor đi, còn cái Patch kia để bữa sau tui gửi lên cho, bữa nay đang không có ở nhà nên không có cái patch đó :D
    Thông cảm hén.

3. gentlemagic

gentlemagic Youtube Master Race

Qua vài tuần xài 2 bản Mod AC của bác Uldyssian và bác Eternal_Calm em xin được nhận xét sau :
    - cái battle.lgp của bác Uldyssian tốt nhất do patch hết các char nhưng Aerith ko ổn do mặc cái váy kì kì sao ấy ko xinh tí nào(xấu hơn cả chưa patch ấy), và đôi khi ( tỉ lệ khoảng 1/40 ) bị crash don't send sau trận đấu lúc tiền thưởng đang chạy .
    - về cái field.lgp em thích của bác Eternal_Calm hơn do Cloud cao hơn(hơn cả Barret ấy chứ ) và khi di chuyển hình Cloud không bị tách đứt rời ở các khớp tay khớp khớp chân như của bác Uldyssian tuy nhiên tỉ lệ crash cái field của bác Eternal Calm khá cao cứ khoảng 10 lần chuyển cảnh là crash don't send , và hình như vào minigame là hiện don't send ngay .
    -về cái worldmap-us.lgp của bác Eternal thì ko biết sao dung lượng cao hơn hẳn các file worldmap-us khác ( 14mb so với 2mb) và dễ crash bay ra desktop hơn .

Tóm lại : Mod của bác Uldyssian có ổn định hơn chỉ cần chỉnh sửa lại Cloud trong field và worldmap chút , cả Aerith trong battle . Mong 2 bác hợp tác với nhau cho ra bản mod hoàn chỉnh hơn .

Note : khi em chạy ff.exe ở compatibility với winNT thì crash giảm hẳn so với win98 ,95 , xp.

P/s : à có bác nào biết cách patch bản Ultima để limit Tifa luôn chỉ có Yeah , và có thể điều khiển limit quay số của Cait Sith thì chỉ em với , nghe nói có patch cho qua mấy đoạn movie nữa , cả patch cây limit luôn đầy , ai biết chỉ em với . :x

4. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Uh kiếm đc rùi, cái kia bữa nào có up cho tui nha :D thanks

5. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

Bạn nói sao chứ mình chưa từng up một file lgp nào cũng như chưa từng release 1 bản patch nào mà :p Nếu là mấy cái converted model mình share ở đâu đó thì cũng ko đả động gì đến worldmap cả :)
    Bạn vào qhimm, search for YAMP

6. Melodies Of Love

Đây của các bác đây:
    -Jenova để chỉnh file save.
    -Multi Patches bao gồm Minigame patch, BreakLimit (Hp,Mp,Damage), LuckyTifa, CaitSithLimit, TransparentDialog.
    -All Buster Sword: dùng để lấy cây BusterSword thay cho tất cả kiếm khác, nghĩa là cho dù có equip Ultimate Weapon thì vẫn thấy là hình Buster Sword, dành cho máy bác mê cây này.

Các file đính kèm:

7. leonken56

leonken56 Mario & Luigi

Mấy anh ơi,em lại bị crash ở đoạn phim sau khi đánh con rắn 2 đầu ở Disk 2,anh nào qua giùm em với.

Các file đính kèm:

8. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cách giải quyết vấn đề bị crash ở các đoạn movie [-(

Nếu bạn ko chịu xóa cái Codec đi thì.......bạn đếm thử có bao nhiêu đoạn movie thì có bấy nhiêu lần bạn bị crash khi đến đó ::(

BTW, Thanks Melodies Of Love ^^

9. leonken56

leonken56 Mario & Luigi

Em xóa hết codec rồi mà vẫn bị,và hiện h khi đấu xong con rắn 2 đầu thì bị crash dont send,có ai qua khúc đó giùm em ko

Các file đính kèm:

10. Melodies Of Love

Sau khi xóa hết codec thì bạn có restart chưa, còn nếu vẫn chưa hết thì thử dùng cái chương trình xóa triệt để 1 chương trình khác ra khỏi máy tính đi, hình như tên là Your Uninstaller thì phải.

Khi nào bác cần cái patch nào hay cái gì đó tương tự thì cứ nhắn lên đây, cái nào tui tìm thấy hoặc đã có tui sẽ up lên :hug:

11. leonken56

leonken56 Mario & Luigi

mình dùng your uninstaller và cũng đã rs lại máy khi xóa coded nhưng vẫn bị crash,nó cho mình xem một chút rồi đứng lun dù vẫn còn nghe tiếng nhạc

12. squall_ak

tui có cách qua cái bug cloud quá khứ nè ! Chỉ cần xài Jenova chỉnh vũ khí cho sephiroth thì 2 cái đi toong con rồng ^_^

13. Melodies Of Love

Trong đoạn hồi tưởng đó làm gì có bug nhỉ, khúc đánh con rồng đó thì cứ để yên là Sephiroth tự giết con rồng đó thôi, cần gì phải dùng Jenova gì ở đây :-/

14. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

Vì ko ít người gặp TH Seph đánh toán miss :))

15. Melodies Of Love

:-o có vụ này nữa à, sao tui đi từ đầu đến cuối không hề bị crash hay bug chỗ nào cả, chỉ khi dùng mấy cái model thì lâu lắm mới bị 1 lần :-s

16. L.Lawliet

L.Lawliet Youtube Master Race

chỉ khi dùng cái jenova chỉnh lại seph hoặc cloud lúc nhỏ thì seph đánh toàn miss. Lại phải dùng jenova để chỉnh lại cho cloud mạnh lên giết con rồng :))

17. squall_ak

Cái bug đó phát sinh do xài trainer ấy ! Nếu không đụng vào thì không mà lỡ đụng vào thì phải làm y như lawliet nói :D ! Có ai có patch mini games ko cho tui xin ! Tui đi tới đoạn under water reator cái mini game tàu ngầm á ! Lần đầu chơi không sao tới lần 2 toàn bị crash @@ ! Help dùm ! Thankx

18. Melodies Of Love

Quái lạ, mình nhớ là đã up cái này lên rồi mà sao vẫn có người hỏi nữa nhỉ...

Các file đính kèm:

19. squall_ak

Hey man ! Tui xin trả lời ! Tui xài cái đó vẫn bị out ra khi chơi tàu ngầm ! Tui tải thử cái XP patch về cũng bị ! nên tui thử chỉnh độ phân giải nhỏ nhất (300 >.<)
    Thì nó không bị văng ra nữa ("Xùa" quá :D ) ! Cám ơn bạn

20. gentlemagic

gentlemagic Youtube Master Race

Bà con chú ý , tui vừa phát hiện cách ko bị crash out ra màn hình gần như hoàn toàn (ngồi chơi 5 tiếng không out , khi dùng artmoney đóng băng cây limit với Hp,mp mới bị out ^^):
    Đó chính là dùng FF7w- (chương trình chơi FF7 ở dạng cửa sổ) http://aaronserv.dyndns.org/!!stuff/qhimm/FF7w.zip , các bạn down về, bỏ vào thư mục cài FF7 , mở ff7w.exe, muốn chơi cửa sổ thì đánh dấu Ficedula 's window patch , ko đánh dấu thì chơi full screen, đánh dấu chọn cheat plugin .
    Các bạn nên để file FF7.exe ở chế độ compatible với winNt sẽ ko bị out .
    Giờ mình chơi FF7 dùm mấy cái patch remake mà có bao giờ out đâu, trừ khi lấy Artmoney hack. Chúc chơi vui nhé .