FFVII multi patch !!!

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi nguyenhuy_prince, 25/8/08.

1. [No]Rain

[No]Rain Mr & Ms Pac-Man

bạn ơi cho mình xin cai link down NPC Reconstruction Project v0.6, Cloud high quality + buster sword khác với, ko hiểu sao ko down =IDM đc.::(

2. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Sau khi làm hết nguyên đống trên , giờ cứ vô battle là bị lỗi văng ra ngoài ::( ai chỉ tui cách khắc phục với ::(

Sau khi test, chính cái thứ 2 nó làm crash văng ra :( tiếc quá ! ko dùng được >_<

3. nguyenhuy_prince

nguyenhuy_prince Mr & Ms Pac-Man

Nếu mình ko lầm thì là bạn patch nhiều lần cái battle.lgp bạn nên copy lại file battle.lgp nguyên mẫu rồi patch lại từ từ.

4. [No]Rain

[No]Rain Mr & Ms Pac-Man

ặc ặc giúp mình với, ko hiểu sao khi copy file battle và char thì đơ luôn ko vào đc. trò nữa. Ai còn file battle và char cũ gửi mình với=((=((

5. nguyenhuy_prince

file char+battle.lgp nằm trên đĩa cài ấy vào đó mà copy lại. Còn không ấy down lại cái battle với char.lgp của mình up trên kia copy vào.

6. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

mấy bác có thể huonng71 dẫn cho tui 1 cách rõ ràng lại tí đc ko , bác huy nói 1 kiểu , mấy người kia 1 kiểu tui nhìn rồi chả biết gì cả ( hơi gà IT )bây giờ tui có trò final fantasy 7 thì làm thế nào để đc cái 3d model nó cao cao lên như mấy bác thế , tui down cái project gì đấy bấm vào thì nó cứ kiu ínert disk 1,2,3 , với lại mã íntall gì đấy , lúc tui bấm íntall thì có dòng full íntall nào đâu , với lại bác gì đấy kiu update driver mới nhất của card , nhà ko có mạng sao update , ra tiệm đc ko::(( đó giờ ko update )

7. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

bàn thì bàn sôi nổi lắm , lúc mà vô hỏi chả ai trả lời:-< , box gì đâu mà ít người thế ko biết

8. xmhtx

xmhtx Youtube Master Race

9. nguyenhuy_prince

Tớ đã hướng dẫn rõ lắm cơ mà copy cái file char.lgp bạn mới down vào thư mục ....Final Fantasy VII/data/field

sr đáng lẽ ra tớ phải chịu trách nhiệm trả lời câu hỏi trong box này nhưng mà dạo này bận học tối mặt ko online đc.
    Tớ đã nói rõ là đã dùng bản Ultima thì ko cần patch 1.02 vì bản thân bản Ultima đã có 1.02 rồi.

cái XP 1.4 là cấm kị, mình thấy cái patch này cực cùi bắp bạn mà patch cái đó vào là không thể patch thêm cái ji` khác được nữa.
    Nếu bạn đang xài Ultima mà patch 1.02 lên thì sẽ bị đòi đĩa, nếu xài Ultima thì ko cần patch ji` cả chỉ cần patch mấy cái remake của mình thôi.

10. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Mình trước h vẫn dùng bộ FF7 2 disk ( bộ FF7 đĩa gốc trên pc ấy ) cài chơi thì bình thường nhưng bây h dùng cái patch mod safer cloud thì nó toàn báo insert disk 1/2/3.Ai biết cách sửa thế nào ko giúp mình với:(.

11. nguyenhuy_prince

làm như bác eternal_calm chỉ nè:

12. oi_gioi_oi

Chạy được rồi thk bạn nhé:D............

13. oi_gioi_oi

Ai chơi đến đoạn Cloud- Sep giả gái cứu Tìa chưa vậy đoạn này hình như bug:(( ai có cách nào qua ko( ko phải cách íntall 1 ff7 khác ko patch rồi copy save để qua nhé:(( ).

14. nguyenhuy_prince

??, cái bug này chưa gặp, thử copy save ra rồi reinstall xem thế nào, chú ý đừng edit file nhiều quá, có patch gì thì patch 1 lần cho hết chứ đừng patch lung tung sẽ gây ra bug.

15. oi_gioi_oi

Hix qua được đoạn đó rồi:-ss.Nhưng bug tiếp theo là đoạn Cloud kể về quá khứ của mình khi làm nhiệm vụ cùng Sephiroth thì Cloud ( Sephiroth ) chém con rồng toàn miss:o.

16. nguyenhuy_prince

sax cái bug này hay nè =)) , tớ chưa gặp nên không biết cách giải quyết, cậu thử kể hết các patch mà cậu đang dùng tớ xem cái nào gây ra lỗi đấy.

17. oi_gioi_oi

Bug này thì xử lý được rồi nhưng hơi lâu đành phải cheat item cast magic rồi dùng Sephiroth lv1 đánh chết nó vậy:)).

18. manly_boy_9x

manly_boy_9x The Warrior of Light

Lằng nhằng là sau này cậu còn gặp bug đứng game khi tới đoạn ông già ở làng của Red XIII giải thik cái j` j` đó về vũ trụ.

3 lần chơi FFVII ở XP, 3 lần bị lỗi khi tới đó. ===> Uất ko thèm chơi nữa.::( ====> Mãi đến h` vẫn chưa cảm nhận đc cái hay của FFVII

19. oi_gioi_oi

FF7 đây là lần thứ 13 tôi chơi rồi mà đã lần nào bị bug ở chỗ ông già bugenhagen đâu:-/.Đã patch mấy cái sửa đổi thì bug là khó mà tránh khỏi ::(

20. 04031991

04031991 Youtube Master Race

Cái đoạn hẹn hò của Cloud sau khi xem xong mấy cái FMV rùi ngồi trong cầu truợt nói một vài câu xong rồi đứng đơ đó luôn có ai biết cách sửa ko giúp thằng em này với
    Cảm tạ rất nhiều :D:D:D