[FFX/X-2] Liên quan đến FFX/X-2 thì vui lòng post vào đây

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi eternal_calm, 1/3/09.

1. kumori2412

kumori2412 Donkey Kong

Làm sao để dùng overdrive của lulu bằng giả lập vậy, mình quay mỏi tay mà nó chả nhúc nhíc gì cả :(

2. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Quay tay thôi thì kjo được đâu ;))

Overdrive thì phải config phím analog bên phải mới được nhé. Nếu bí quá thì cứ bỏ, Lulu dùng ko tác dụng mấy

3. kumori2412

kumori2412 Donkey Kong

Gán mấy cái up, left right down cho analog bên phải á, mình cũng làm thế mà có được đâu =((

4. AVI

AVI Donkey Kong

Mình chơi đến đoạn ở Luca,lúc chuyển sang đoạn movie ngay đầu thì đứng luôn,làm đủ mọi cách vẫn ko qua được:((,nó báo là
    IPU error: different transfer mode,please report to PCSX2 team
    Ko thì ai qua dùm mình đoạn đấy,file save đính kèm,thanks trước(nhưng hi vọng là sửa được để tự qua,chỉ sợ về sau nó lại bị lại)

Các file đính kèm:

5. yoyo_kut3_lovely

yoyo_kut3_lovely Mr & Ms Pac-Man

sao đến cảnh này là nó đơ lun vậy :((:((...đang chơi ngon lành :((:((....chỉ mình cách khắc phục với ....bỏ chọn speed hack....mà đến cảnh này vẫn đơ:((
    ai có file save qua được đoạnn nì cho em xin

6. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Ừm, tình hình là đang định chơi FFX-2, cho tớ hỏi cách config có khác gì so với FFX ko
    Máy tớ chạy FFX tạm ổn, chỗ nào chậm thì cũng tầm 70Fps chứ ko thấp hơn, vậy chơi FFX-2 có chậm lắm ko
    C2D 2Ghz, Ram 1G, VGA GF7600

7. yoyo_kut3_lovely

yoyo_kut3_lovely Mr & Ms Pac-Man

hihi` cuối cùng cũng wa được ....cho mih hỏi khi đến mấy đoạn FMV thì Fps giảm kinh khủng ....có cách nào tăng Fps trong mấy đoạn FMV ko......xem phim chiếu chậm chán va~i:-w:-w

8. mr.kid_lonely89

mr.kid_lonely89 Youtube Master Race

9. c@rder

c@rder Mario & Luigi

Cũng chưa biết chắc đâu,máy mình chạy ffx luôn full speed nhưng qua ffx-2 vô battle tụt xuống còn 30.Bó tay

10. pokemon20

pokemon20 Donkey Kong

Nói chung giả lập chưa hoàn chỉnh, không thể trông mong gì nó chạy được như máy PS2 đâu. Mà ngay cả PS2 chơi mấy đoạn có hiệu ứng quá nhiều trong FF X-2(như cháy nổ...) cũng bị gảm fps xuống chứ nói gì giả lập

11. phanno3

phanno3 Youtube Master Race

12. gamvnBC

gamvnBC Youtube Master Race

Nếu bạn dùng gamepad bình thường thì dùng plugin SSSPSX Pad Plugin Pressure Mod là dc, có rung nữa. Còn nếu ko có gamepad thì tải cái plugin TwinPad 0.8.0 về chỉnh, chỉ cần bấm 1 nút là được 1 lần Fury rồi.
    Nhân tiện cho mình hỏi có ai chơi bản FFX-Inter mà khi lên airship rồi, đến Macalania Wood để lấy Sigil cho Kimahri, sau khi chơi xong side quest bắt bướm chỗ có người chơi đàn thì bị đẩy sang khu vực khác không? Mình đã hoàn thành cả 2 khu vực nhưng ko cách nào lấy được Sigil cho Kihmari.

13. Fantasic_Boy9x

Fantasic_Boy9x The Warrior of Light

CHo tớ hỏi chút.
    Sao tớ Chơi FFX khá ngon Fps bình thường vào khoảng 50 vào battle thi khoảng 40 nhưng khi chuyển sang chơi FFX-2 thì Fps rớt thảm hại trung bình là 25 vào Battle thì là 15 :((. Tớ Config giống như chơi FFX như thế có sao ko. Hay ai dạy tớ cách Config với :((

14. tvien_gamevn

tvien_gamevn Youtube Master Race

Em mê FF từ lâu rùi, bữa nay mới tậu dc chú máy cũng tèm tẹm :D , vậy mà chơi bản FFX international đến đoạn Tidus và Auron nói chuyện trên cây cầu, khi Auron nói với Tidus: Look! thì game nó đứng luôn (đúng là đứng nhìn lun, thế mới đau chứ :(( ) game chỉ đwsng hình thui, vẫn có tiếng. Không thấy hiện bảng thông báo lỗi gì, chỉ có trong cửa sổ output của psx2 báo lỗi nhw hình.

Em đã play lại nhiều lần mà vẫn vậy.
    Em để ý thấy báo lỗi trong cửa sổ output của psx2 thấy hơi lạ: dòng trên đang đề là dvdread... dòng dưới lại là cdread (ko bít có phải lỗi file image ko)
    Mong bác nào biết chỉ giúp với.

Em đang sài bản FFX Inter, dạng file image là mds (gồm 3 file: mds, mdf, md0).
    Virtual drive dùng Alcohol 120
    Psx2 ver 0.9.5 cấu hình graphic dùng Gsdx MSVC 15.00 0.1.8

Cấu hình máy:
    CPU: core 2 duo 2.0Ghz
    RAM: 2GB (chạy dual chanel)
    Graphic card onboard (Intel G41, 1Gb)

15. Fantasic_Boy9x

Fantasic_Boy9x The Warrior of Light

Bạn đổi ổ từ Fat32 sang NTFS là qua được bạn à
    Cách khắc phục đó

16. tvien_gamevn

Của em không phải lỗi Don't send bác à, lỗi don't send là khi đang chơi giả lập windows hiện lên cửa sổ báo lỗi có 2 nút send và don't send.
    Còn trường hợp của mình chơi đến đó hình ảnh nó đứng luôn, vẫn có sound.
    Cũng nói thêm bản image của mình đàn lưu trên ổ định dạng NTFS.

Có bác nào bít chỉ dùm đi!!!:D

17. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

18. namman1803

namman1803 Mr & Ms Pac-Man

Ai biết cách làm sao cheat artmoney để tăng mấy viên spere trong FFX inter hông? Mình xài bản pcsx2 0.9.6 hông cheat = artmoney được

19. diedie99

diedie99 Mr & Ms Pac-Man

em xin mạo muội post vào :( : ai có link part 30 FFX trên mediafire cho em xin link 30 bi die down hoài ko được

20. tvien_gamevn

Mình đã so sánh link trên gamevn và link sau thấy cũng tương tự (38 part, 97.27MB/part) nên bạn thử vào link sau mà down part bị thiếu. Down xong nhớ đổi tên cho giống những file đã down trước đó.
    link: http://www.mediafire.com/?sharekey=2cb88a1d3f26dcfeb94117dade8fc295f08ebfe346a1dc08ce018c8114394287

pass: mieunoi3G.com
    Chúc may mắn