[FFX/X-2] Liên quan đến FFX/X-2 thì vui lòng post vào đây

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi eternal_calm, 1/3/09.

1. tvien_gamevn

tvien_gamevn Youtube Master Race

Không biết u dùng phiên bản psx2 nào, mình dang dùng bản 0.9.5, cấu hình máy mình còn yếu hơn máy u nữa (c2d 2.0, 2gb ram dc, vga onboard 1gb) mà chơi ffx luôn đạt từ 45fps trở lên (dù là lúc nhiều nhân vật hay dùng magic). nếu u đang sài bản 0.9.6 mình nghĩ u nên dùng thử bản 0.9.5. Lúc trước mình cũng thử dùng bản 0.9.6 rồi nhưng fps thấp hơn và hay bị crash.

Về phần cấu hình: bios mình thấy dùng bios euro 2.0 cho fps tốt hơn usa, phần sound thì spu 2x là tốt nhất (lưu ý: khi cấu hình sound nên chọn các chức năng thấp nhất - áp dụng cho máy yếu), còn phần graphic thì mình thấy dùng gsdx msvc 15.00 sse3 0.1.8 là tốt nhất (cho máy của mình ;)) )khi cấu hình graphic mặc dù hướng dẫn chọn native sẽ cho fps cao hơn nhưng mình thấy cũng ko thay đổi, thậm chí còn crash nhiều hơn), thông số resovulation mặc định để 1024 x 1024, cái này cũng rất quan trọng ảnh hưởng đến fps, nếu máy card onboard thì nên giảm thấp xuống mình để 680 x 512 (tỉ lệ 4:3) :-" .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    u dùng chương trình virtual drive mount image đó rồi dùng 1 phần mềm ghi đĩa ghi lại thành file image mới (nhớ phải ghi lên ổ ntfs đó), kiểm tra file mới ghi dó trên 4gb là ổn.

2. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Đối với res~600 thì nên để native, sẽ có độ tương thích cao hơn là đặt res theo ý mình và thấp như vậy

3. boo123

boo123 Youtube Master Race

mình xài từ bản pcsx2 0.9.5 đến bản r1495 bản nào cũng bị hết
    lỗi đó ko biết là do VGA hay là CPU nữa

4. savage02001

savage02001 Legend of Zelda

Thử xem có bật chức năng nào trong VGA ko thì tắt đi, khử răng cưa chẳng hạn.
    Thử kiếm mấy cái Gsdx cũ hơn mà dùng.

5. glaSseR

glaSseR Youtube Master Race

Bạn dùng bản 0.96. Config ở mục renderer là software thử xem. Mình thử software thấynó cho fps nhiều hơn và ít giảm hơn khi có nhiều hiệu ứng

6. zZ_BlackRose_Zz

zZ_BlackRose_Zz Mr & Ms Pac-Man

Mọi người ơi,không hiểu sao em chạy r1474 trên trang chủ mà FFXII lại không save state được nhỉ?
    Đến lúc load toàn thấy tiếng,hình thì dc 1/2 bên trên và freeze hình luôn.

7. vlhacker

vlhacker Youtube Master Race

Mình mới down về game summoner, sau khi nối file và giải nén thì nó ra thế này :
    Mình không biết chơi thế nào.
    Các bạn giúp mình với.
    Thanks nhiều.

8. YeuBeNhieu73

YeuBeNhieu73 SPARTAN John-117 Lão Làng GVN

Cho mình xin cái RAW code để cheat lúc nào cũng full thanh Overdrive của FFX Internation J được không. Mình đã search rất nhiều, nhưng cứ xài 1 cái là báo lỗi văng ra mà không hiểu vì sao.
    Mình đã thử những code sau:

9. liptoncanon

liptoncanon Youtube Master Race

các bác ơi, em vẫn bị cái lỗi đoạn đầu game, lúc thằng Auron nói look... là don't send. Em thử mọi cách rồi mà không được.

Kể cả dùng file save, lúc load memcarrd nó cứ báo là không tìm thấy file save của FFX

em dùng bản iso down trong list game trên mediafire của bác gì trong này đấy

vậy bác nào có thể cho em cái savestate ngay sau đoạn movie đó để em thử được không ạ? em dùng pcsx bản beta 1445
    cám ơn các bác

10. goder2910

goder2910 Donkey Kong

Tình hình là em bị lỗi "crash" sau lễ Sending của Yuna ở Killa.Em đã search trong forum và có cách qua được đoạn đó = "save game" của anh Mod gì đó.
    Nhưng save game đó lại chọn Sphere Grid "chuẩn" (nghĩa là đã chọn dòng 1 khi bắt đầu New Game), cái Sphere Grid thì em đã chơi về nước rồi nên bây giờ em muốn chơi lại bằng Sphere Grid "chuyên dụng" (nghĩa là đã chọn dòng 2 khi bắt đầu New Game).
    Anh chị nào có lòng tốt thì lấy file save của em đi qua giùm đoạn Sending cái, em cám ơn rất nhiều.
    File save em đã up ở link mediafire ở bên dưới.(nó nằm ở file save thứ 4 tên là "Killa Dock"

Link : http://www.mediafire.com/download.php?khvzmg5uolf

11. nicole123

nicole123 Dragon Quest Lão Làng GVN

edited
    srr file attach bị lỗi :|

12. haumik

haumik Youtube Master Race

Mình đang chơi tới đoạn vào phòng nhốt bọn sumon ở al bhed , tới đoạn Dona nói " yuna isn't here" thì bị dont send , mình giả lập trên pcsx2 0.96 , FFX bản inter . Mình up file save state , bạn nào giúp mình qua đoạn nói chuyện dc không ?

http://www.mediafire.com/download.php?qnyjmejzzgy

13. Johnny 3 Tears

Johnny 3 Tears Donkey Kong

Cái FFX Inter (link ở topic dưới) down về rồi extract được 1 file ffx.nrg. Mount file = Deamon Tool. Vào Psx2 chọn file/Run CD/DVD thì thấy 1 file như hình trong ổ ảo:

Chọn file như trên rồi nó ra thế này:

Rồi vào screen Sony Computer Entertainment, sau đó qua screen Browser vs System Config (điều đó đồng nghĩa với ko có disc trong ổ =)) )
    Btw, cấu hình lap:

Mong nhận được sự chỉ giáo của các hạ

14. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Bởi vì các bạn toàn config sai plugin CD/DVD hoặc toàn Run Elf file...

15. Johnny 3 Tears

Config vậy còn sai nữa sao :( :

Với lại tớ Run CD/DVD mà

16. zZ_BlackRose_Zz

zZ_BlackRose_Zz Mr & Ms Pac-Man

Ko ai giúp em à? Giúp em với!:((

17. emanuel120188

emanuel120188 Youtube Master Race

mình không tùy chỉnh được gamepad. Bác nào chỉnh được giúp đỡ mình với. Nó bị Disable. Mình xài gamepad đôi. Không biết có ảnh hưởng đến option không. Mình chơi FFXII giả lập PS2 trên PC:(

18. ZzKuBongzZ

ZzKuBongzZ Fire in the hole! Lão Làng GVN

FFX-2: Sau khi đánh Yuna giả xong,lên phi thuyền thì màn hình tối đen lại,ko làm gì được nữa,mình đang dùng bản pcsx ở topic dưới,có ai biết lỗi đó khắc phục ra sao ko ?
    btw,có ai có thể post config để chạy mượt mấy đoạn FMV đc ko?

19. Johnny 3 Tears

Cho tớ xin file save để qua đoạn crash Auron nói "Look" trong FFX Inter với nào :)

20. liptoncanon

liptoncanon Youtube Master Race

cậu thử file save này chưa

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=11708808&postcount=399

thử đi nếu được thì save state xong up lên cho tớ nhé, tớ không dùng được file save đó không hiểu tại sao.

bác nào có save state sau đoạn đó thì cũng up lên cho em với, em cám ơn nhiều