Fifa 11 - manager mode

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi boydepzai1412, 29/9/10.

1. Angelica

Angelica Donkey Kong

Tớ đá Juve, lúc đầu mấy cái upgrade chỉ toàn level 5 thôi, lúc chiều vừa bực quá upgrade mấy cái attack, midfield với defense lên level 10 hết, rốt cuộc là h còn có 6 triệu $ :( Còn cái vụ bảng dự đoán trong player growth thì mình cũng chỉ xem cái bảng đồ thị dự đoán chỉ số cầu thủ trong vài mùa tới thôi rồi tự luận ra chỉ số vì nó chia tỷ lệ mà. Nói chung là lúc chiều mình hơi ức chế quá vì không thấy cầu thủ tăng chỉ số nên có ảnh hưởng tới lối đá, chắc phải bình tĩnh lại xem thế nào mới được, không thì hi vọng mùa sau cấu thủ sẽ khá hơn, bới thực tế thì lần này Fifa khác những bản trước khá nhiều, có lẽ nó tính việc cầu thủ tăng chỉ số mạnh sẽ là vào khoảng thời điểm tuổi 20, 21, 22 nên khi mà tụi nó mới chỉ có 17, 18 ,19 thì chỉ số vẫn chưa ổn định và có tăng thì cũng rùa bò. Mình chỉ tiếc là năm nay fifa bỏ mất cái phần xếp lịch tập luyện, chứ có cái này thì mình còn có thể luyện cầu thủ của mình theo ý muốn mà tớ thì đang cần mấy thằng hậu vệ cánh chạy nhanh nhanh hơn tý chút chứ mùa trước mua tụi nó về là 18 tuổi chạy 80 mà sang mùa này 2 thằng nó tụt xuống sprint speed còn có 78, đúng là hết đỡ :|

2. lythedan

lythedan C O N T R A

Nếu chơi Juv thì chắc phải bán Del Piero đi vì ông này quá già rồi .Mấy cái đó còn tùy theo phong độ nữa . Cầu thủ cánh trẻ có Santon,Rafael,Wiel,Fabio,Gibbs...

Chỉnh sửa cuối: 24/10/10
  3. long_dai_ca_1993

long_dai_ca_1993 Mr & Ms Pac-Man

Mưa to thì bóng lăn chậm hơn ( mặt sân sũng nước ), trời mưa nên câu bổng, chuyền sệt đôi khi ko đúng ý

4. mayakesy

mayakesy Dragon Quest

Tự đc mà. Mình gia hạn mà nó cứ từ chối. Nhỡ hết hợp đồng thì sao :-s

5. kaka2204

kaka2204 Mr & Ms Pac-Man

Ý bạn đó ko tự dc là vậy đó, để máy nó tự gia hạn thì ok thôi, nhưng nó toàn gia hạn 1 năm :-s

6. Jaguar™

Jaguar™ Sorrowful Farewell

Bán cầu thủ chỗ nào vậy các bạn

7. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

Trong phần transfer=>club transfer list=>muốn bán thằng nào chỉnh thành for sale là được

8. Angelica

Angelica Donkey Kong

Hè , Del Piero mình rao bán cả mấy đợt chuyển nhượng mà ko ma nào nó thèm hỏi mua vì già quá rồi =)) Thế là cuối cùng đành để hết hạn hợp đồng và kệ cho ông ý ra đi,bác nào biết tiền đạo trẻ măng nào cao to thể lực tốt, chạy từ 80 đổ lên ko, mình đang muốn kiếm thằng ku để thay thế cho Iaquinta, sang mùa này Iaquinta bắt đầu đá vô duyên vãi trong khi mùa trước mình đôn nó lên, ghi đến 68 bàn 1 mùa giải lận, Lukaku thì cũng rất ổn nhưng mình mặc định là không thích cầu thủ da đen lắm nên vẫn muốn kiếm 1 tiền đạo trẻ chơi theo phong cách càn quét mạnh mẽ kiểu như Iaquinta nhưng lại không phải là da đen :D

9. lythedan

lythedan C O N T R A

Cao to thì có Lukaku và Balotelo(1m9)
    Naymar+Hazzard tốc độ nhanh kỹ thuật tốt nhưng nhỏ con .

Bạn đang chơi năm nào , nếu bạn kô kì thị châu Á thì Nam Hàn cũng có mấy cầu thủ tốt mà giá rẻ (<1.5 tr) chỉ có điều chiều cao khiêm tốn(<1.8m) : Trong đó nổi bật là Ji Dong Won và Yong Bit Garam .Ji Dong Wun sở trường tiền đạo còn Garam thì thích hợp làm CAM .

Bạn chơi cấp độ nào mà ghi được 68 bàn thế . Tôi thấy fifa mặc dù dễ ghi bàn nhưng nhiều lúc vô duyên dễ sợ không hiểu sao 1 đối 1 mà cứ sút vào thủ môn hoặc ra ngoài hoặc chạm cột chạm xà .

Không bao giờ có chuyện hết hợp đồng vì hợp đồng được ký từ đầu mùa nên kết thúc mùa giải mới gia hạn .

10. Angelica

Angelica Donkey Kong

Tớ chơi World class thôi chứ ko dám đá Legendary vì những trận gặp Inter, As Roma hay AC Milan thì hơi dễ sợ, khả năng phải đá lại là quá cao. Còn chắc bạn ít chơi Iaquinta nên không nghĩ là cầu thủ này ghi được nhiều bàn như thế chứ tớ từ lâu đã rất xính Iaquinta của mấy game bóng đá, kể từ hồi chơi Winning Eleven cũng như Fifa 2007 :D ngoài đời thực thì Ia cũng không có gì nổi bật lắm, sút cũng được , khá nhiều quả lạnh lùng, tì đè thì hay thành phạm lỗi nhưng trong điện tử thì mọi chuyện lại trở nên rất ảo =)) 1 mình em ý chạy, bị Materazzi kéo đằng sau, rồi Maicon húc vào mà Maicon còn bị nẩy tưng ra, không đỡ được =)) Thế nên trận nào mà không có Ia là khả năng ghi bàn của đội mình bị hạn chế đi khá nhiều vì những cầu thủ khác yếu quá không đủ sức đua tốc độ và tì đè hậu vệ đối phương.

Thôi thì đành thế, sang mùa thứ 2 rùi Ia sắp không đá được nữa thì đành trông cậy vào mấy cầu thủ trẻ, được cái sang mùa này Neymar và 1 tiền đạo có sẵn của Juve mình chơi là Lanzafame phối hợp với nhau khá ăn ý nên vẫn ghi bàn đều đều, cái bóng Ia để lại không còn to lù lù trên hàng tiền đạo như mình lo nữa :))

11. boydepzai1412

boydepzai1412 Mr & Ms Pac-Man

Arnautovic cũng là một sự lựa chọn tốt đó... :)

12. heroloc89

heroloc89 Mr & Ms Pac-Man

Chơi tới mùa thứ 3, star của manager mình cũng lên 3 sao rồi, hí hửng nhào vô thị trường chuyển nhượng tính hốt CR7 về để tái hợp cặp bài trùng R7-R10 của MU thuở nào thế nhưng salary của chú này mức bắt đầu là đã 200k rồi :-o trong khi budget lương của club chỉ có 230 :(. Có cách nào để tăng quỹ lương hàng tuần không nhỉ :-<

13. I love NTHN

I love NTHN Donkey Kong Lão Làng GVN

ai chỉ cho mình cách mua cầu thủ đc kô
    mình ra giá cao hơn trả lương cao mà sao vẫn kô đc nhỉ

14. kvnsa

kvnsa Dragon Quest Lão Làng GVN

^ cũng tùy cầu thủ nào, và lý do cậu à. Có 1 số cầu thủ sẽ chê clb của bạn bèo quá, nên ko qua. Một số thì bảo là tình yêu đội bóng lớn quá, nên cũng từ chối nốt. Còn một số cầu thủ thì mới chuyện nhượng hồi hè 2010 thì cũng ko đc, với lý do là : tao vừa mua thằng này về, ko bán đc :D

15. nhocmegameonline

nhocmegameonline Dragon Quest

hix, đá 2 mùa, đem về dc mỗi 2 thằng, neymar với Obertan, cua ozil mãi mà ko dc :((

thằng villa, số mình ko có duyên với nó, cho nó vào sân là y như rằng AI nó chuồi ko thương tiếc, đá 1 mùa giải 38 vòng nó nghỉ dưỡng thương hết 30 vòng =.=!

^ à à thì ra ko mua ozil dc là vì thế 8-}

p/s: sao real độ khó WC nó đá như thánh thế 8-}

16. Zedlist

Zedlist C O N T R A

Lúc mới vào chỉnh độ khó board trung bình thôi, lúc chơi cứ nâng Interest lên tầm 79-80 % là mua được ngay...........
    Nicklas Bendtner của Arsenal, trắng, cao to, đánh đầu cũng ngang Iaquinta mà lại trẻ.................... vừa ghi bàn vào lưới Man Xì Teen tối qua.........
    22 tuổi.... Overall 79

17. I love NTHN

I love NTHN Donkey Kong Lão Làng GVN

mình cưa marin với bale mãi mà ko đc
    có 2 thằng đó cánh trái yên tâm

18. lythedan

lythedan C O N T R A

Bạn phải đạt tầm 5* thì mới chiêu mộ được cầu thủ dễ dàng . 2 mùa thì cao lắm là 3-3.5* ah . Đừng nên mua mấy thằng như Messi , Fabergas , Rooney hay Ronaldo làm gì ... mấy thằng đó lương tầm 300k/tuần . Với số tiền đó có thể nuôi được 5-6 thằng chỉ hơi kém nó chút .

Tôi nghĩ các bạn nên chọn câu lạc bộ nhỏ khi mới chơi để i sao cho đến năm 2013 thì đủ 5* để dẫn dắt các đội bóng 5* như Barca,MU,RM...sẽ thú vị hơn .Nếu chọn câu lạc bộ lớn thì khó lên 5* trong 3 mùa giải lắm vì chỉ tiêu nó cao rồi nên đạt vượt chỉ tiêu Rep được cộng không nhiều còn các câu lạc bộ nhỏ thì khi đạt vượt chỉ tiêu điểm Rep nhiều lắm . Sở dĩ phải lên 5* sớm vì các mùa sau các danh thủ về hưu hết rồi . Tôi đến Chelsea 2013 thì Drogba giải nghệ mất rồi trong khi 2012 vẫn còn đá .

Mỗi mùa nó chọn ngẫu nhiên 1-2 thằng trong team để trừ điểm phải không ?(player growth)

Chỉnh sửa cuối: 25/10/10
  19. DuyThinh427CMT8

DuyThinh427CMT8 Donkey Kong

Kinh nghiệm mình chơi là như thế này :
    Lúc đầu chọn Manchester City hoặc Real ( 2 thằng này giàu )
    Chọn xong vào phần Staff upgrade -> nâng cấp Max hết ( chừa Stadium ra )
    Ra phần tranfer , chọn Scout -> kiếm tiền đạo ở Nam Mỹ -> chọn Full Search .
    Vào phần List Club bán những cầu thủ nào trên 30t đi :)
    Ra ngoài -> Simu ( ăn hay thua đều kệ nó , vì đá giao hữu )
    Nếu có CLB nào mua cầu thủ của mình thì bán sạch đi . Lấy tiền đó mà chuẩn bị mua vài em xịn xịn về ( cầu thủ trẻ ), mình chỉ cần giữ 20 tr là đủ mua 5 , 6 em rồi .
    Cứ như vậy mà chơi hết mùa ( hết mùa thì Manager mình mới 2 sao rưỡi )
    Mùa tới nên chơi thêm 1 năm nữa vì mình chưa quản lý được CLB 5 sao.
    Vẫn như mùa cũ , vào phần scout mà kiếm ( đừng kiếm trong phần Tranfer vì nó mắc lắm mà chưa chắc đã qua )
    Mình chơi khoảng 3 mùa , lúc đó manager mình được 3 sao rưỡi , muốn lên sao thì mùa tới mình phải chọn CLB nào 3 sao ấy , quản lý 2 năm mà đạt Cup hết là bảo đảm manager lên 5 sao , lúc đó Barca , Chelsea, Arsenal ... mời mình ầm ầm :)
    Sau khi đã chơi được khoảng 5 mùa , nếu muốn mua cầu thủ hay thì đừng Scout nữa mà vào phần Tranfer kiếm ( Scout là chỉ số hên xui , Tranfer la chỉ số hiện tại ). Cách kiếm trong Tranfer là : bấm Y để Search , chọn Overall là 80-100 tất cả đều để Any -> Oke -> nó sẽ xuất hiện 1 bảng rất nhiều cầu thủ , chọn dòng Age & bấm nút Sort, nó sẽ liệt kê tất cả những cầu thủ trẻ mà Overall khủng khiếp. Mua cầu thủ với bảng lương trả hằng tuần cao là nó qua :) . Mình chỉ trả khoảng 51 % là nó okê liền . Với cách này bạn sẽ có 1 đội hình khủng kiếp mà chi phí lại rất thấp ( Mình đã từng kiếm được thằng tiền đạo 18t mà Overrall đến 90 ,chạy 94 ; 1 tiền đạo Hulk chạy 99 :D )
    Chỉ tiếc rằng chơi càng về sau càng bị Crash, Simu thì không sao , hễ đá xong chưa kịp save thì bị crash , nản quá , h cày lại từ đầu thì hơi oải , hix

20. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

ko dám chắc lắm nhưng có vẻ dùng mấy thằng trẻ mà scout thì rất dễ bị crash , mất toi save như chơi , trước bị dính 1 quả , cứ load lại save là y như rằng bị dis , cày nhiều lại dễ chán lắm , h đang cày be a pro thôi ,có bác nào scout nhiều mà bị như trên chưa