FiFa 2009-RELOAD

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Roy Mustang, 1/10/08.

1. ken8148

ken8148 T.E.T.Я.I.S

::) đối với mình chơi game trên PC được hay không, không phải là vấn đề. Vấn đề là tại sao mình không chơi ( my PC có chạy đươc hay không chứ không phải là nói về sở thích chơi game nha ) được ? Đó là vì game đó có cấu hình cao ( cao hơn máy mình ), tất nhiên cấu hình cao thì nên đi chung với một game có đồ họa đẹp ( ngược lại thì game đó đối với mình đã thất bại rồi ) và càng ngày càng đòi hỏi cấu hình cao thì đồ họa của game càng đẹp thì đó chính là sự phát triển của nền công nghiệp game ( hay cụ thể là về kỹ thuật đồ họa trong game ), đó là điều mình mong muốn.
    Máy mình hiện tại thì chẳng mạnh mẽ gì nhưng lại rất yêu quí nó, một thời oanh oanh liệt liệt giờ thì sao, crysis ( vài game khác nữa, vd : clear sky... chơi max thì hơi mệt nhưng mình lại thấy vui, nó chứng tỏ game ngày càng phát triển ( và các cỗ máy PC thì càng lạc hậu ).
    Mình thì mong muốn game càng ngày càng phát triển để tạo ra những sản phẩm xuất sắc ( ít nhất là về đồ họa ), khi đó thì niềm đam mê game mới có thể thõa mãn ( hơi quá tí ), khi đó dù chơi không được thì mình vẫn cảm thấy rất vui. Mình rất thích cái câu này của crytek : Maximum game.
    ::) Tâm sự tí thôi bà con thông cảm, ít khi nói nhiều,hơi vụng về, hi vọng bạn dragon_voice87 hiểu được ý mình rồi chứ.
    ( nói nhỏ tí, không biết 1 game mà có nền đồ họa chênh lệch kinh khủng như FF09, có tỏ ra xem thường gamer trên PC không ? Câu trả lời là : ai mà biết. Vì có một câu nói : đem đồ họa từ console nextgen qua nền PC thì ít có PC nào có cấu hình chịu nổi và cũng có một lý do khác : người chơi game này từ đó tới giờ đa phần là gamer không chịu đầu tư cấu hình ( nói giảm nói tránh đụng chạm ... bản thân mình ). Câu trả lời thì không nên nói ra vì ai mà biết nhưng hãy đặt câu hỏi ấy trong đầu. Ít nhất là nó nẳm trong đầu mình rồi.
    Cuối cùng chỉ mong những gamer chúng ta 1 mai sẽ có đầy đủ điều kiện nhất để có thể chơi game một cách thoải mái nhất, không phải lo lắng về cấu hình PC ( đừng nói kêu đi chơi console nha, ý là có tiền đó ) và nền công nghiệp game càng ngày càng phát triển ( tất nhiên là phát triển rồi nhưng mà tới mức đô nào ). Cám ơn.

Còn có XBOX hay PS3 ấy hả, khi có được máy rồi thì thế nào mình cũng tìm cách để có game xịn để chơi mà ( tất nhiên là cách đàng hoàng rồi và không có nghĩa là không chơi game lậu ).

2. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Vậy là yên tâm chờ nó ra rùi:x,đành ngồi chơi demo đến lúc nó ra vậy:>

3. ken8148

ken8148 T.E.T.Я.I.S

Ý quên, ý trên là của mình không đụng chạm ai hay game nào hết. Nếu ai không đồng ý ý kiến của mình và cũng không có cảm nhận giống như tui về game như trên thì cứ tiếp tục 'tâm sự' về vấn đề cấu hình của game ( đó là quyền mà, và mình cũng ko có ý kiến miệt thị gì những người này cả đừng hiểu lầm nghen, vì tất cả chúng ta đều đam mê ( hay là ham ) game ).
    Và chúng ta cũng nên vui mừng vì sự phát triển của game đúng không nè. Bản thân mình đây hồi 3-4 năm về trước mua phải nói là cả trăm cái đĩa game ( game lậu ) nhưng hầu hết không chơi được, biết nhưng vẫn mua vì sao ? vì ngu hả? sai, vì mình đợi ngày nâng cấp máy để chơi. Đối với mình ngắm đĩa game lúc đó thôi là vui rồi. Và được chơi game càng vui hơn, chơi từ đó tới giờ không biết bao nhiu game và game thì ngày càng đẹp, đó là điều hết sức vui mừng.
    Nói tới nói lui cũng chỉ là mong anh em chúng ta thông cảm về nền công nghiệp game trên PC. Không có câu game không chơi được chỉ có game "chưa" chơi được mà thôi.
    Anh em hãy vui vẻ đón nhận game mới với tâm trạng thật thoải mái đừng nghĩ gì nhiều về cấu hình mà hãy nghĩ về chất lượng của game.
    Cám ơn các bạn đã đọc mà không biết có đọc hết chưa hay mới 1 vài chữ là lên post bài mắng vốn nữa đi. Hì nói đùa chắc bạn không post bài mắng vốn nhỉ.:D

4. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

mai anh em qua hotgame khuân bản ps2 nhé ^^

5. minhlinh_523

minhlinh_523 Donkey Kong

có ai cho mình cái link khác được ko ,mình ko down trên rapid hay bằng torrent chậm zi hjx.

6. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Cũng 2600xt ddr4 đây , chơi demo fps toàn tầm 30,
    trong khi PES 08 1280x1024 toàn 60 lúc đang chơi không à
    Hình như phải tầm 3850 mới chạy được cái Fifa này ở 60

7. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

hix nói bằng kô cũng bằng thừa...thôi thì tôi show mịe nó hình lên cho đỡ cấi nhau.

Còn đây là cái VGA kô lại bảo tôi lừa

Tóm lại nếu ông vẫn kô tin thì của tôi là đồ xịn còn của ông là đồ đểu;;)

8. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Oh yeah, đang down, tầm 12h là chiến :x

9. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

Ai ở hải phòng mà kô down được thì qua chỗ tớ mà lấy nhé.:hug:

10. redfireha

redfireha Mr & Ms Pac-Man

Cái này còn phụ thuộc vào chip nữa ông em ạ. Có thể máy của cậu buonnguqua chip không cao như máy của cậu nên fps không được như máy cậu thôi, máy anh GF 9600 GT Oc mà chơi fifa09 cũng đâu hơn được 60fps ở độ phân giải cao nhất vì chip yếu (penD 3.2 Ghz)
    p/s:thấy nick chú anh đoán chú sinh năm 87 hả ? Thấy ăn nói cũng anh chị phết(đúng chất dân HP)!!! Nếu không đúng thì sory nhá:D:D:D

11. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Ức vãi, hôm nay đi làm về tạt qua lấy 1 bộ FF09 thì đĩa lỗi. Thôi để mai đi lấy bộ khác vậy ::(

12. duchung852002

duchung852002 Legend of Zelda

mấy tấm SC ở trên ko có đổ bóng nhỉ ::(, game nó thế hay là tại bác kia ko chỉnh :-?

13. thukurt

thukurt C O N T R A

ko có ý chê bai đâu nhưng tui nhìn mấy tấm kia như cầu thủ đang bay trên cỏ ý,khó chịu lắm :wink:

14. kysirong0512

kysirong0512 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Có bóng hay không còn tùy vào thời tiết nữa, trời nắng nhiều thì bóng rất rõ, đá buổi tối thì bóng nó mờ do chỉ có đèn trên sân, còn đá trời mát thì không có bóng.

15. -=M.0.N=-

-=M.0.N=- Donkey Kong

trên .ro đã có, ~1k3 seed và ~700 leech =))

16. 123lenovo

123lenovo Youtube Master Race

cho hỏi cách down trên bittorrent.ro thế nào vậy :D

17. duchung852002

duchung852002 Legend of Zelda

Down = cái link rapid 200mb/link ở trang đầu đến file gần cuối thì link die, ức chế vãi đái ::(
    Thôi đành chờ bản console vậy :D
    Đá buổi tối thì nhiều bóng lắm, tại đèn ở trên sân góc nào chẳng có, ko có bóng là có vấn đề rồi :D

18. magicmask

magicmask Youtube Master Race

ở hànoi có đĩa xbox360 chưa nhỉ hix thèm quá
    ::( bác nào cho em biết chỗ mua cái

19. luker

luker Mr & Ms Pac-Man

Có cách nào chỉnh các phím di chuyển ko hả các bác? Em chơi = bàn phím laptop ấn phím lên và trái thì nó ko chạy chéo dc :(

20. kysirong0512

kysirong0512 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Tui nói đá buổi tối bóng nó mờ thôi chứ đâu có nói là không có :D