FiFa Patch ver2.0 ,2.5

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Tony Tran, 12/9/10.

1. SkyWNC

SkyWNC Youtube Master Race

Dĩa mồi thì em cả chục cái chứ không phải là không có nhưng không biết làm sao mồi. Em đã làm thế này không biết đúng không mà vẫn không được:
    - power máy lên
    - bỏ dĩa game FFXIII vô máy
    - run Multi/Rogero
    - chọn game mình muốn chơi
    - bấm X để load
    - máy tự đưa mình ra ngoài XMB
    - chọn biểu tượng cái disc thay vì app_home
    - game chạy lên mà là game FFXIII mới chết
    mong các bác chỉ giáo :S

2. pgtung

pgtung Youtube Master Race

bạn sử dụng multiMan đi, mình chạy phè phè.

nếu mà sau khi văng ra ngoài XMB (sau khi nhấn x) thì cái biểu tượng đĩa thay vì game thật của đĩa (vd FFXIII) thì nó sẽ hiện ra cái đĩa game mà bạn run bằng multiMan.

3. SkyWNC

SkyWNC Youtube Master Race

ý bác là sau khi chọn game trong MultiMan thì ra ngoài xmb sẽ có 2 icon dĩa: 1 là của dĩa game trong đầu bluray (ở đây là FFXIII) và 1 là icon dĩa khác đúng không ?? nếu vậy thì mình chọn game trong multi ra thì chỉ có 1 icon của game thật thôi :(

4. ptchau2003

ptchau2003 Youtube Master Race

Failed to load trophy data.

Có ai thử cách dưới chưa cho em xin ý kín :D

Delete game data first. first go into the game in question, PS3GAME, TROPDAT and look at this number, should begin with nprwxxxx-xx.
    now go under hdd0/HOME/000000002/and find trophy. find the nprw number and delete it. reboot ps3 then go back in and reload game, install game data.
    It WILL error the same trophy error.
    exit to xmb and reload game once more, now it will work.

5. phamhieu1993

phamhieu1993 Youtube Master Race

MultiMan của bạn bị thiếu BD-EMU, bạn down file pkg này về cài là lại chạy ngon ngay
    http://www.mediafire.com/?2dp4z76ao7j42w7

---------- Post added at 19:14 ---------- Previous post was at 19:12 ----------

Chỉ có 1 icon đĩa thôi bạn à.

6. Randall

Randall Legend of Zelda

Nó chỉ hiện duy nhất 1 icon đĩa là game mình chọn trong multiman ra, và hiện ở cả app_home. Và chỉ hiện duy nhất game mình chọn trong multiman

Tớ dùng Rebuild Database trong recovery thấy hiệu quả hơn. Cách này dễ bay hết trophy lắm @@

Chỉnh sửa cuối: 4/3/11
  7. ptchau2003

ptchau2003 Youtube Master Race

Rebuild như nào bạn chỉ mình với, mình chưa biết cách này

8. 7fuz

7fuz Youtube Master Race

@phamhieu1993 thx ban nhiêu` :D để mình test thử

9. seshjn

seshjn Legend of Zelda

Edit!!!!!!!!!!! sửa đc rồi phải reset ps3

Chỉnh sửa cuối: 6/3/11
  10. Chicken2110

Chicken2110 Youtube Master Race

Cho mình hỏi là sau khi khi chép game Call of Duty: MW2 vào internal HDD, mình bỏ đĩa mồi vào rồi load game mà màn hình sau đó đen thui luôn? Có bạn nào giúp mình với nhé.

11. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

^ cũng giống như bản COD WAW bỏ vào trong thì đen màn hình ( 3.55 hack cờ meo) có người nói cần file pkg zin nhưng mình chưa hiểu làm thế nào, ai biết chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối: 6/3/11
  12. skyline86

skyline86 Mr & Ms Pac-Man

Vậy theo bạn nếu mình đang xài PS3 SLim thì mình phải làm sao để tránh vấn đề chậm máy này, chơi 2-3h rồi nghỉ à? Hay là mình nên mua PS3 fat?

13. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

tùy sở thích từng người thôi bạn người thì thích FAT người thì thích Slim mà bạn đã hỏi thì chứng tỏ bạn đã có con slim rồi , nói chung thì cũng không có sao đâu nếu slim thì bạn nên chơi tầm 4 tiếng là ok nên để chỗ nào nó thoáng 1 chút hoặc để máy đứng là ok .

14. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

Oh để máy đứng tốt hơn là cho nằm hã anh Tony. Em toàn để nằm, mà để cũng thoáng, thường khi chơi game thì bật máy lạnh nên cũng chã thấy máy nó nóng nhiều.

15. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

nếu có máy lạnh thì ok rồi , anh trước giờ các máy Xbox360 & PS3 chủ yếu để đứng thôi nếu em có con Slim thì ra các shop kiếm mua cái đế dành cho Slim có đèn LED nữa gắn vào máy và tay cầm nhìn rất đẹp.
    P?S : à quên dòng slim tản nhiệt không tốt thường để đứng là vì khi chơi nó sẽ tỏa ra hơi nóng ở phần trên và thân dưới của máy cho nên để đứng là điều kiện tốt nhất cho máy đấy còn dòng FAT thì 'đứng ngồi nằm ok hết'

16. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Slim tỏa nhiệt ko tốt nhưng lại ko dễ bị nóng, con ps3 của mình bị mấy lần chạy liên tục cả 2-3 ngày ko tắt mà chưa sao :-? Nó on mà ko biết, còn lúc trước con fat để vài tiếng là nó nóng quạt chạy kêu um sùm :|

17. dautroc47

dautroc47 Donkey Kong

Mình đang dùng bản Multiman 1.16.07, đã cài BD-EMU. Nhưng khi mình ấn Start + nút Tam giác, thì nó vẫn không nhận ổ NTFS của mình. Bạn nào hướng dẫn mình chi tiết cái đó với. Hic

18. chothue_ps2

chothue_ps2 Donkey Kong

con fat của rm chạy tầm 5h quạt bắt đầu kêu nghe phê lắm :d

19. bearthang

bearthang Donkey Kong

Slim để đứng có vẻ kô vững lắm, nếu mún tỏa nhiệt tốt thì tui nghĩ nên để nằm nhưng kê đít máy cao lên cho nó tỏa nhiệt phía dưới tốt hơn

20. pgtung

pgtung Youtube Master Race

nó có cái kệ để đứng máy đấy bác à, nhưng mà giá thì hơi chát, tầm 1 triệu thì phải.

nói chung là nhà bác nào khô ráo sạch sẽ thì đỡ chứ bác nào ở mặt đường bụi bặm thì cũng gian nan đấy.