FiFa Patch ver2.0 ,2.5

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Tony Tran, 12/9/10.

1. chuberong22

chuberong22 Mr & Ms Pac-Man

Mọi ng cho em hỏi tí máy em là Fat 80gb có 2 cổng usb em thấy hơi ít cho em hỏi có cách nào để có thêm cổng usb ko ạ

Hoặc ai chỉ em chỗ nào bán cái sạc tay wirless mà ko cần cắm vào máy ps3 dc ko ạ :)

2. kingdemon89

kingdemon89 Mario & Luigi GameOver

ít cổng thì mua cổng chia usb ra, ko cắm vào ps3 thì cắm vào pc mà sạc

3. wasaby

wasaby Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

4. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

Thế thì phí mấy trăm tiền mua ps3break rồi :)

5. Tsukumogami

Tsukumogami Mr & Ms Pac-Man

Bác nào còn đang cầm usb hack thì có lẽ nên rao bán ngay đi còn thu hồi đc vốn ;))
    Tính từ lúc cái failoverflow được công bố đến giờ mới có vài ngày mà bao nhiêu tin tức mới dồn dập đến.

6. so3ngo172

so3ngo172 Donkey Kong

bác nào giải thích cái failoverflow là sao hộ em với :|

7. wasaby

hack ps3 dùng chip, ko dùng USB hack, sau này ta có thể chơi game thoải mái như ps2 và online vô tư

8. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Chơi ps2 thì còn khả thi chứ online nó banned mac thì sao?:-?

9. so3ngo172

so3ngo172 Donkey Kong

ko biết nó vẫn hỗ trợ chơi trên ổ cứng ko nhỉ? nếu đc như thế nữa thì xbox 360 hết cửa cạnh tranh với ps 3:))

10. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

câu này nghĩa là sao , ông dám chắc chắn 100% xbox360 hết cửa cạnh tranh với ps3 dám cá không , muốn cá gì tui cá với ông

11. Tsukumogami

Tsukumogami Mr & Ms Pac-Man

Failoverflow là tên một đội hacker đã phát hiện ra một lỗ hổng bảo mật cực kì nghiêm trọng của PS3. Nói một cách đơn giản là đoạn mã ECDSA của PS3 được (hay bị) viết một cách hết sức cẩu thả, thay vì trả về một giá trị ngẫu nhiên mỗi lần được gọi đến thì hàm này lần nào cũng trả về một hằng số cố định. Mà đoạn mã ECDSA này thì lại được dùng để mã hóa key (tức là một chuỗi hexa) dùng để kí xác nhận một chương trình là đã được sự chấp nhận của Sony cho chạy trên PS3. Bình thường khi hàm ECDSA được viết chuẩn và trả về 1 giá trị random mỗi lần gọi thì việc mò ra được key mã hóa gần như là không thể, nhưng mà trong trường hợp này do hàm ECDSA trả về giá trị hằng nên có thể coi như là không hề có khâu mã hóa đó nữa, và cách hacker đã mò ra được key này. Khi đã có được key thì mọi việc tiếp theo trở nên đơn giản, bất kì ai cũng có thể kí xác nhận các phần mềm đã được mod, thậm chí là kí xác nhận các phần mềm mình tự viết rồi chạy trên PS3, lúc này khỏi cần hack hiếc gì cho mệt vì cái PS3 sẽ coi đó là phần mềm hợp lệ của Sony và nhắm mắt chạy, ta muốn làm gì cũng được. Vì lỗ hổng này nên bây h cái PS3 bị đánh giá là còn kém bảo mật hơn cả XBOX360 ;))
    Đây là link tham khảo về định nghĩa ECDSA: http://en.wikipedia.org/wiki/ECDSA
    Còn đây là link về topic đầu tiên về failoverflow trên psx-scene:http://psx-scene.com/forums/f6/fail0verflow-27c3-ps3-epic-fail-now-live-demo-73986/

Bây h mới đến phần thú vị nhất, nếu Sony thay key đi và viết lại hàm ECDSA thì chả phải là lại quay về số 0 hay sao? Câu trả lời là hầu như không còn cách nào để Sony vá lỗ hổng này. Rõ ràng là nếu thay key mới thì phải bằng một cách nào đó cho cái PS3 biết là từ nay dùng key mới để xác nhận, để làm điều đó thì có 2 cách. Cách 1 là thay đổi trực tiếp phần cứng máy, cách này hiển nhiên là vô ích, ít nhất là trên các máy đã phát hành (nếu mai có thằng cha nào đến giới thiệu em là nhân viên Sony đến thay hộ anh vài linh kiện trong máy thì tớ sẽ thẳng chân sút nó khỏi nhà mà không phải nghĩ ;))). Cách thứ 2 là thay bằng cách up FW, tuy nhiên để cái máy vẫn dùng FW cũ hiểu được và cho phép chạy file update thì file update phải kí bằng key cũ, khi đó ta có thể phân tích được file update ra và xem key mới là gì và lại dùng key mới đó.
    Nói một cách hình tượng thì cái máy PS3 là chủ nhà, Sony là người quen ở xa còn người dùng là gác cổng (cứ cho là thế cho dễ ví dụ :D). Bình thường người ở xa muốn gửi gì về cho chủ nhà thì sẽ bỏ vào 1 cái hộp và khóa lại bằng 1 chìa mà chỉ 2 người có. Bây h gác cổng đánh được 1 cái chìa nên mở được hộp, thằng người quen ở xa muốn thay chìa thì làm thế nào. Cách 1 là đến nơi đưa chìa tận tay, tương đương với cách thay phần cứng ở trên, lúc này thằng gác cổng sẽ thẳng chân sút đứa đưa chìa khỏi nhà (láo nhỉ :))). Cách 2 là bỏ vào 1 cái hộp và gửi đến, tương đương với thay qua up FW. Tuy nhiên bản thân cái hộp chứa chìa khóa mới phải khóa bằng khóa cũ chứ, không đứa trong nhà mở sao được, thế là đứa gác cổng ung dung dùng chìa cũ mở hộp ra lấy chìa mới đánh thêm 1 cái khác rồi lại bỏ vào như cũ ;))

PS: ở trên là nói theo những gì tớ hiểu, nếu sai mong các cao thủ sửa lại.

Chỉnh sửa cuối: 3/1/11
  12. TDT_Bahamut

TDT_Bahamut Mario & Luigi

Hix, nhờ các bác tí.
    Qua em vừa hack xong em PS3 bằng úb của PS3-4VN với fw v2.4c-hermes-4b-online-psn-with-system-information-35, fw máy là 3.41, cài đc backupmanager, copy Fifa vào HDD ngoài chơi ok.
    Đến em GOW3 thì down về giải nén ra gần 40GB, copy vào HDD ngoài để chơi, nó đã load ra cái icon Bluray cho chơi GOW3, nhưng khi chọn start thì màn hình đen thui và thoát ra menu của PS3. Mình nghe nói GOW chỉ chơi bằng HDD trong nên em dùng FlexManager để copy từ HDD ngoài và HDD0 của PS3 gần 1 giờ, sau đó dùng FlexManager để chạy thì vẫn bị tình trạng như trên.
    Do mới hack nên mình chưa hiểu rõ lắm, nhờ các bác hướng dẫn giúp làm sao để chơi GOW bằng HDD trong vậy???
    Thanks các bác nhiều.

13. so3ngo172

so3ngo172 Donkey Kong

tui biết tony tran cũng là fan cua xbox rùi, ko tranh cãi nữa, nhưng có lẽ ở VN thời gian tới sẽ cháy hàng ps 3 mất:-"

14. wasaby

làm ơn quăng cái cái disc mồi vào dùm

15. bearthang

bearthang Donkey Kong

Cho hỏi có ai ở đây chơi jailbreak phá đảo trò GOW collection.

Tui chơi phần 2 đc khoảng 75%, tới đoạn đó là bị đứng hình, kô chơi đc nữa.
    Đã kiếm chỗ khác chép game nhưng vẫn bị như vậy

16. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

tranh cãi thì dựa vô lý luận chứ sao cứ thích chụp mũ fan này fan nọ thế...

thật ra tuy x360 ko có trò chép iso vô HDD rồi play ko cần đĩa nhưng có 1 cái ưu thế hơn ps3 đó là hầu hết game của x360 chỉ vỏn vẹn 1 DVD9( ko nói vụ chia ra nhiều đĩa nhé), là chỉ trên dưới 7gb nhẹ hơn so với nhiều game lên tới hơn 10 gb của ps3, và ko phải ai cũng đủ kiên nhẫn để download cả chục gb 1 trò về rồi chơi, chưa kể game đa nền của 2 bên như nhau, chơi trên tay cầm nào sướng hơn là còn tùy từng người. Chưa kể nếu có đĩa ps3 lậu dc bán thì tui ko nghĩ là nó sẽ rẻ hơn 1 cái đĩa x360 đâu, đành rằng hack thì sẽ rẻ hơn đĩa gốc RẤT nhiều.

tui ko bênh vực cho ai, tui sắp mua console để chơi, tin này nghe có vẻ hay đó, nhưng ko phải chỉ mỗi việc chép game lên HDD chơi dc mà tui sẽ chọn ps3 để mua, còn nhiều yếu tố khách quan khác chi phối nữa, nên cân nhắc cho thật kĩ.

thêm nữa, cái KINECT và psMOVE cũng đáng để chúng ta phân vân lắm chứ.

17. TDT_Bahamut

TDT_Bahamut Mario & Luigi

Đĩa mồi FFXIII vẫn để ở trong mà, hay phài dùng đĩa GOW lun, dzị thui chơi thẳng trên đĩa lun chứ.
    mới test COD BlackOps vẫn chiến ngon lành. Killzone 2 thì vào là man hình đen thui đứng máy lun hix.

18. DuyLinh

DuyLinh The Warrior of Light Lão Làng GVN

cho mình hỏi cái USB PS3Break có chạy đc Open Manager 2.xx ko ??

bạn Launch game rồi cho đĩa mồi (bật chế độ auto-start) thì game mới chạy đc :D

19. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Nếu bạn trên nói riêng ở thị trường VN thì cũng có lý còn ở thị trường nước ngoài ko ảnh hưởng nhiều đâu. Vì bên đây đa số mua toàn game bản quyền mà game đa nền thì xbox360 có ưu thế hơn. Thêm nữa xbox live cũng mạnh hơn psn nên xét cho cùng việc ps3 bị hack ko ảnh hưởng nhiều đến cuộc chiến console của 2 bên. Nếu nhìn khách quan hơn thì thấy Sony còn lép vế hơn vì PS3 vốn là niềm tự hào bảo mật nay bị hack banh chành ảnh hưởng tới doanh thu bán game. Cũng cần lưu ý là ở VN hack chủ yếu vì lý do kinh tế nhưng tầng lớp gamer gạo cội 8x nay đã trưỡng thành và làm ra tiền, có rất nhiều người ko muốn hack vì muốn tận hưởng giá trị của game bản quyền.

Còn vấn đề bạn nêu về dung lượng game mình nghĩ ko phải cái chính. Ở thời đại này việc down vài chục gb ko phải chuyện to tát. Hơn nữa nếu xét về mặt kinh tế giá dvd 2 lớp cũng ko phải mềm, chưa tính sát xuất burn bị rớt. So với việc mua một cái hdd 1tb chứa được gần cả trăm game ps3 mà ko sợ bị trầy sướt như đĩa dvd, rõ ràng chơi game ps3 vẩn kinh tế hơn.

20. torop

torop Donkey Kong

có ai giới thiệu cho e tí kinh nghiệm chon HDD ko?có con slim nhưng ở trên thấy bác nào bảo là HDD ko phù hợp vs slim!có ai biết loại nào hợp vs Fat loại nào hợp vs Slim thì bảo e với!mà là ổ tầm 1Tb với 500Gb nên phải cẩn thận!tiền triệu mua về mà bỏ xó chắc chết luôn quá!