FiFa Patch ver2.0 ,2.5

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Tony Tran, 12/9/10.

1. ccic

ccic Youtube Master Race

thank! đã thành công. sao phải 30 ký tự nhỉ

2. babylove243b

babylove243b Dragon Quest

sau một hồi nghiên cứu GT5 thì mình có 1 kết luận rất là vui, hem bik đúng hay kô vì mới thử có 10 máy àh chủ íu máy nhà 6 và máy khách là 4 ( mình thử wa 3 bản US EU Và ASIA)

- thử 6 máy ở nhà và 1 máy khách, 7 máy này là máy hong kong ( chắc hệ asia) thử qua 3 bản ===> treo logo GT5
    - thử 2 máy còn lại là US , vào nhanh , thử dc bản US 2 bản kia chưa thử ( máy khách nên đành chịu)

kết luận cuối dùng ===> lý do có người chơi dc và người chơi kô dc là suất phát từ đây

- còn ai bik cách fix sao cho máy hong-kong chơi dc thì cho mình thọ giáo ^^

3. letuan1987

letuan1987 Youtube Master Race

babylove tui letuan20121987 nè.có online pm tui cái nick yahoo bàn về vụ cfw nha.mình củng mới hack cái ps3 nè.bất quá mua thêm cái ps3 chơi game gốc.chấp nhận thành cục sắt luôn

---------- Post added at 07:59 ---------- Previous post was at 07:56 ----------

mình đả cài thử cfw 3.55.đả cài dc backup manager nhưng chỉ backup dc game dc chứ ko chơi game dc.vụ này thì geohost có nói ko biết đến chừng nào mới dc.

4. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

5. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

Chỉnh sửa cuối: 14/1/11
  6. ourfuture

ourfuture Donkey Kong

Có vài cách chạy game trên CFW 3.55 lận mà Eboot method, cách của Riku.kh3

Hừm, quên refresh nên ko thấy post của bro S.W.A.T :))

7. anti_intermilan

Cũng chưa rõ cách này lắm. Bác có thể làm 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh từ lúc chạy OFW 3.55 đến cách chạy CFW 3.55 và cách chạy game PS3 bằng cách patch eboot với
    Game PS3 chép vào HDD (internal và external) như thế nào ? để trong thư mục gì ???

8. anti_intermilan

Cũng chưa rõ cách này lắm. Bác có thể làm 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh từ lúc chạy OFW 3.55 đến cách chạy CFW 3.55 và cách chạy game PS3 bằng cách patch eboot với
    Game PS3 chép vào HDD (internal và external) như thế nào ? để trong thư mục gì ???

9. hminhbao

hminhbao Legend of Zelda

cái vụ CFW 3.55 còn mập mờ lắm :-j bà con cứ chờ đi

10. hoangdaitrieu

hoangdaitrieu Mr & Ms Pac-Man

CFW quả chăng chỉ là OFW đã mod lại chút ít, cách cài thì y như cài OFW, nhưng bắt buộc phải cài OFW trước nên muốn cài CFW 3.55 thì phải cài OFW 3.55, nhưng trong thời gian này mà cài OFW 3.55 là cực kỳ nguy hiểm ( lỡ không hack được thì không có cách downgrade và CFW 3.55 vẫn chưa hỗ trợ nhiều game va homedrew) nói chung là CFW 3.55 chỉ dành cho máy mua sau này hoặc đã lỡ up lên OFW 3.55 thì dùng CFW test và chơi thử 1 vài game là hay nhất, ai đang xài 3.41 thì vẫn cứ USB hack mà chơi game backup, 1 vài lời chia sẻ cùng anh em sau khi đã test thành công CFW 3.55, mình hi vọng thời gian sau ( 1 thời gian ngắn) ps3 có thể có CFW hoàn chỉnh như psp, nhưng online thì vẫn mịt mù lắm dù có CFW, chỉ mong không tốn tiền USB hack thôi

11. anti_intermilan

PS3 của mình hiện đang ở 3.42 :-? đang phân vân có nên hack hay không :-?
    Có sẵn xbox360 rồi, nên game nào đa nền thì có thể chơi trên xbox360
    Riêng muốn hack PS3 vì khoảng chơi file mkv và một số đĩa game hiện ko thấy có ai bán nữa... thiên hạ chuyển qua làm dịch vụ chép game hết ráo... ngay cả redeem code PSN cũng hết người bán

12. phuongnam090382

phuongnam090382 Donkey Kong Lão Làng GVN

Hi anh em,
    1/Mình có mua 1 em PS3 Slim đã hack sẵn, vấn đề là mình không biết sao để vào chơi game.
    Mình cắm usb vào mở máy lên, thì bên góc phải nó cứ báo a unknow usb has been connected, khi vào phần open manager hoặc backup manager thì báo lỗi code: 800...
    Duy 1 có 1 lần mình làm sao đó khi khởi động máy lên thì nó loading từ usb và vào được open manager và backup manager.

2/Không biết tại sao 2 trò God of War 3 và killzone 2 mình load lên không được (không biết có cần đĩa mỗi hay phương thức gì đặc biệt để chạy 2 game này hay không) mong anh em chỉ giáo với.

Cám ơn rất nhiều.
    Best regards,

13. anti_intermilan

PS3 của mình hiện đang ở 3.42 :-? đang phân vân có nên hack hay không :-?
    Có sẵn xbox360 rồi, nên game nào đa nền thì có thể chơi trên xbox360
    Riêng muốn hack PS3 vì khoảng chơi file mkv và một số đĩa game hiện ko thấy có ai bán nữa... thiên hạ chuyển qua làm dịch vụ chép game hết ráo... ngay cả redeem code PSN cũng hết người bán

14. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

thật ra mình chưa có máy để test, nhưng theo như những gì mình tham khảo dc từ mấy hôm nay thì dc thế này:

_đầu tiên là cài OFW 3.55 lên ps3, cái này thì lên trang chủ ps3 tải file về quăng vô USB rồi up thôi, đơn giản.

_tiếp sau đó là làm theo hướng dẫn của threat này:

http://psgroove.com/showthread.php?635-How-to-Jailbreak-PlayStation-3-on-3.55

đơn giản là đưa ps3 về recovery mode, rồi chạy file hack của geohot từ usb, các bước cũng ko quá khó hiểu^^

--> tạm thời tới đây chúng ta đã xong phần cài đặt CFW 3.55 của Geohot và chắc chắn là chưa chơi dc game backup

_sau đó chúng ta cài game vào HDD của ps3, tới lúc này vẫn chưa có ai xác nhận là game backup đã chạy dc trên HDD gắn ngoài.

+để cài game vào HDD trong máy thì cái này những bạn đã JB = usbJB trc' đây rành hơn mình, bác vào thớt này tham khảo:

http://forum.gamevn.com/showthread....i-game-ps3-hack-tren-hdd-co-file-lon-hon-4-GB

_khi đã hoàn tất việc cài game backup vào máy, lúc này vẫn chưa chơi dc, và việc cuối cùng cần làm là patch file như thế này:

http://www.ps3iso.com/showthread.php?t=43692

_nếu thấy khó hiểu, hoặc lười làm thì có thể vô đây lấy file của tụi nó làm sẵn, chỉ việc down về, quăng vào đúng thư mục trong HDD và chạy game:

http://www.ps3iso.com/showthread.php?t=43862

BƯỚC NÀY QUAN TRỌNG NHƯNG KHÁ KHÓ HIỂU, MÌNH BIẾT TRONG BOX ĐÃ CÓ BẠN LÀM DC RỒI, RẤT MONG BẠN VIẾT RÕ HƠN VỀ BƯỚC NÀY CHO ANH EM RÕ. :)

phần xào nấu file .pkg mình đọc vẫn chưa rõ 1 số bước lắm, nhờ 2 bạn wasabi với zfantasyz vô hướng dẫn kĩ thêm.

cuối cùng, theo như những gì mình biết thì cách xào nấu file .pkg chạy dc ổn đính rất nhiều game đến thời điểm này, trên ps3iso tụi nó gần như chưa gặp game nào chưa chơi dc với cách này. Và cũng ko có trục trặc, brick nào trong quá trình cài đặt CFW 3.55 và patch nên các bác cứ yên tâm, nếu ko ổn định thì lũ trên mấy 4rum kia đã la làng từ lâu rồi. Với cách này chúng ta đã chính thức say gud bye với usbJB và đĩa mồi.

hiện có tin là đã downgrade từ 3.55 xuống 3.41 rồi nhưng chỉ áp dụng dc cho máy FAT, máy Slim nếu làm SẼ BỊ BRICK. Nên cân nhắc kĩ mọi quyết định.

còn cái peek/poke để chạy backup mà ko cần patch thì đến lúc này vẫn chưa xài dc.

tất cả những gì mình biết là vậy. Có gì ko phải nhờ các bác sửa lại giúp.

(mình cũng muốn viết TUT đầy đủ càng sớm càng tốt để bà con có thể chơi game tốt trên 3.55 dc nhưng tiếc là đến t3 mình mới có máy, rất mong bạn nào đã chạy game dc rồi thì chịu khó bỏ chút free time ra làm cái TUT để bà con còn có cái chơi tết ^^)

15. theheo

theheo Mr & Ms Pac-Man

PS3 play được MKV rồi hở các bác?

16. anti_intermilan

17. ccic

ccic Youtube Master Race

cái này mình hơi khó hiểu, mình dùng USB hack PS3breack v1.2, máy PS3 mình đang là fw 3.41 và đã hack. mình vừa upgread fw 1.7 cái PS3breack lên thành fw1.71 và hack vào máy PS3, kiểm tra lai fw của máy PS3 thành 3.55, và các game đã intan vào máythi vẫn chơi được bình thường. không rõ vụ này ntn, có bác nào cùng cảnh ngộ thì chia sẻ mới

---------- Post added at 12:56 ---------- Previous post was at 12:48 ----------

các bạn biết vụ này là gì không http://www.gogsoftware.com/news/78.html

18. thanhnghia1987

thanhnghia1987 Youtube Master Race

19. hoangdaitrieu

hoangdaitrieu Mr & Ms Pac-Man

Topic đó đúng là phim dành cho PS3 không ai nói gì nhưng là phim .avi bạn ơi và mỗi file add cứng phụ đề vào rồi bạn hiền ơi hjhj, MKV thì ps3 vẫn chưa chơi được, nói chung giờ muốn chơi MKV trên PS3 thì chỉ có cách Media Server nhưng cách này không hiệu quả cho lắm vì nếu xài như vậy thì thà xài HTPC luôn cho rồi, mắc công chạy thêm 1 thằng trung gian làm chi hjhj

20. babylove243b

babylove243b Dragon Quest

hiên h thì mình thấy ai đang ở 3.41 thì khoan hãy up 3.55 đã, cứ chờ 1 thơi gian sau roài hãy up, vì thật sự bây h CFW 3.55 cài vào còn nhiu bước để làm lắm ( bản thân đã thử 1 máy và mất ròng rã mấy ngày trời mới làm xog máy đó).

@CCIC: cái đó là spoof ( giả) FW 3.55, 1.71 giúp chơi dc 1 số game và qua mắt vụ update FW thoai