Final fantasy series

Thảo luận trong 'Chia sẻ' bắt đầu bởi toi5, 19/3/06.

1. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Sao lại ssoiir tên thành FF6. FF3 chỉ được sx tại Nhật, bên USA không có. Đến lúc FF6 được phát hành sang USA thì vì không có bản 3 nên mới đổi FFVI => FF III (US).
    Bắt đầu từ FF VII thì Square giữ nguyên tên khi sang USA.
    Thui các bạn vào link này để xem chi tiết hơn: http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=38091. Ây cha không nói nữa kẻo lạc đề mất.
    PS Ra là harry potteraa cũng vào Snesorama để down game hả

2. ninhanh

ninhanh Youtube Master Race

tui ko down được FF8, die = die = die
    up lại đi, đang muốn chơi nhưng ko có đĩa nè

3. ninhanh

down ở đâu, chỉ tui với, đang cần chơi

4. harry potteraa

harry potteraa Mario & Luigi Lão Làng GVN

5. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Tui đang cần down FF Tactics :D bạn nào có link thì send cho mình với :D

6. squall&rinoa

squall&rinoa Donkey Kong

Các bác ơi, có ai có phiên bản PS của FF I + FF II ( 2 phiên bản này chung 1 đĩa, cái này tui có, thằng anh chôm từ bên thái về :D ). Và mấy phiên bản khác nữa, ai biết chỗ down ko. Còn chơi mấy cái FF trên snes đồ họa xấu nên chơi hơi nản :D .

7. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Anh có bản FF5 và FF6 nè,trên Ps1 thì có thêm mỗi movie chứ đồ họa vẫn thế à,chỉ bắt đầu từ bản 7 trở lên đô họa mới khá thui.

8. ninhanh

ông có bản cho PC không, tui chơi trên PC chứ ko chơi bằng PS

9. Vivi_Cornetier

bác ơi bác nhìn kĩ lại cho ..bác harrypotteraa đã vừa up ở phía trên roài còn gì !

10. hanglomwa

hanglomwa Persian Prince

thank all!
    sau 1 hồi bực tức vì nó die, tui đã lên coolrom.com tìm(vì trên rom-world ko có 1 bản FF nào cả ??)thấy cái FF6 đang tức (tiếng NHật chơi thế dek nào được)--->lên google xem cái --->vào trang chủ chính của nó thấy nó bản bản FF3 phát hành ở Mĩ là bản ff6 ở nhật--> down về chơi--->tức dek chịu được,trong 4 cái trò tui nói trò này đồ họa kém nhất ,gameplay cũng kém nhất luôn,nó ko xứng ,thà rằng cho cái trò treasure hunter còn hay hơn.
    Thế mà trên net bon nuớc ngoài cứ bốc phét cái trò này hay,chẳng hiểu hay ở điểm gì(so vơi tales of phantasia thì cái trò này đáng vứt vào thùng rác(xin lỗi các bác ở đây vì tui biết gần như tất cả mọi người đều thích FF cả,riêng tui chỉ thích ff7 trở lên thôi)

11. ゼロ

ゼロ Mr & Ms Pac-Man

Ai ghiền RPG thì kg quan tâm tới đồ họa đâu, quan trọng là cách chơi và cốt truỵên thôi. Còn về đồ họa thì mấy cái này vốn là 2D, hồi truớc trên Super Nintendo, xấu là phải. Bây giờ remake lại trên GB thì khá hơn thôi, vẫn thế, còn về FF trên PS1 (và PS2) thì khỏi chê rùi :D. Từ FF7 trở lên là 3D hết

12. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

mình chơi qua trò FF3 rùi, thấy nó đâu đến nỗi nào đâu bạn, thời đó làm game thì hình phải vậy thôi, có gì mà phải chê dữ vậy

13. toi5

[HTTP] PSOne-Final Fantasy 4

Mã:
    http://www.filefactory.com/get/f.php?f=fd3b04b66e88be7d4ae46ece

14. ゼロ

ゼロ Mr & Ms Pac-Man

Đúng rồi đó, đừng bao giờ đánh giá 1 game RPG dựa trên đồ họa của nó. Thời Snes như vậy là khá rồi. Quan trọng là battle system, monsters, items, heroes, stories, và nhạc có hay hay là kg :D

15. toi5

tui còn thấy nó tuyệt là đằng khác, thời đó làm vậy với battle system là tuyệt lắm rùi còn gì, chơi lại vẫn không chán

16. ゼロ

ゼロ Mr & Ms Pac-Man

Ông Toi5 hợp ý tui ghê :)). Thời đó, thử hỏi cái đĩa mềm mà nhồi nhét bao thứ tinh hoa vào, như vây là quá "tiệc zời" gồi :)). Sau này công nghệ tiến bộ mới phát huy hết thế mạnh của đồ họa và âm thanh... Và cũng kể từ khi FF7 lên ngôi 3D mới khá được, do bàn tay tài hoa của Tetsuya :D... Nhưng tui cũng chỉ thích FF7 ở phiên bản AC (kg phải vì đẹp hay kg mà là vì nó là real life)...

17. Vivi_Cornetier

Nói phải đấy ! Quá tuyệt ..tui cũng đã chơi qua FF này roài ( chơi qua thui chưa chơi kĩ :'> ) ..nhưng cảm nhận đúng là ko đến nỗi nào :D hay thử tưởng tượng mình đang sống ở thời đại đấy -lúc mà game 3d chưa thịnh hành thì bạn sẽ cảm thấy là game này thật sự tuyệt vời :D !

18. ゼロ

ゼロ Mr & Ms Pac-Man

Tui chỉ thích FF8 thôi, vì dù sao thì chơi qua nó nhiều nhất... 8-}

19. harry potteraa

harry potteraa Mario & Luigi Lão Làng GVN

To vivi cornetier : ông bạn nói chí lí đấy,tui đang chơi bản FF6 này ,tui thấy bản này tuyệt vời đấy chứ ,mặc dù đồ họa không đươc tốt như FF7->9 :D
    Bản FF Tatics của bạn đây (Bản này cũng đỉnh đấy)

Link : http://www.megaupload.com/?d=ELW7HTUJ

Archive Password: http://snesorama.us

20. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Năm 1999 em mới biết tới FF7 mà lúc đó công nhận là ngộp thật, xài cái máy tính cà tàng 133MHz 32MB RAM lê lết cái game đó.
    Hồi đó nhìn game 3D thấy thèm ghê, như warzone 2100 chẳng hạn, nhưng máy yêu cầu card màn hình 4MB thì xin chịu thua.
    Có lẽ với FF fan thì cái FF7 là cái nhiều ấn tượng nhất, (mà cũng chơi dai dẳng nhất, mấy cái FF kia có cái nào trên 150 tiếng đâu, cái vụ lai Chocobo đã tốn chừng 30-40 tiếng kiếm tiền và lai rồi).