Final fantasy series

Thảo luận trong 'Chia sẻ' bắt đầu bởi toi5, 19/3/06.

1. None_1

None_1 Mario & Luigi

Cho hỏi FF9 download về chép lên đĩa CD có thể chơi trên máy PS2 và sử dụng save PS1 ko vậy. Bởi vì PS1 của tiên con mắt ko còn tốt lắm nên sợ chép lên chơi ko đc

2. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

chơi đĩa PS1 = máy PS2 thì vẫn ngon ..ko biết co sử dụng đc save ko ?:D

3. caubebuongbinh

caubebuongbinh Youtube Master Race

Alo alo yêu cầu bác tọi:-/ đưa link FF7 khác (ko sài mega với rapid đâu nhá, nhìn chữ ký là bít rùi)

4. None_1

None_1 Mario & Luigi

Sao tui chép 4 file của đĩa 4 vào CD nhưng khi bỏ vào máy PS1 thì ko đọc đc. Dùng giả lập cũng vậy ko thể run = CD Rom mà phải bằng cách chọn file mà chạy. Có cách nào khắc phục ko vậy

5. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Chú ý nhé,đã mở khóa cho topic down game Ps1,có game nào thuộc FF thì sang bên đó,tính từ FF 4 đến FF 9,nhớ nhé!!!

6. harry potteraa

harry potteraa Mario & Luigi Lão Làng GVN

To None_1:
    -Khi bạn down về =>giải nén ra thì nó mới chỉ là file .iso hoặc .ima
    -Nếu bạn chơi giả lập thì bạn phải dùng Alcohol để đưa file đó vào đĩa ảo =>chọn run CD =>chơi như bình thường
    -Nếu bạn chơi trên máy PS thì bạn phải Burn file vừa giải nén vào đĩa CD bằng Nero =>cái đĩa đó mới có thể chạy trực tiếp trên máy

7. None_1

None_1 Mario & Luigi

Mình cũng đã giải nén rồi. Và tất nhiên cũng dùng Nero để đưa những tập tin đó vào đĩa. Nhưng vẫn ko chạy đc. Mình thấy máy chỉ nhận chay file IMG. Liệu những file còn lại quá thừa và cần 1 cái autorun ko

8. None_1

None_1 Mario & Luigi

Mình thử rồi máy PS2 nhận đc save PS1. Vậy mình có thể nào chuyển save lên USB rồi đưa lên máy tính đc ko.

9. harry potteraa

To none_1:
    -Nếu tui không nhầm thì có phải là bạn dùng Nero để chép nguyên những file
    vừa giải nén ra không ?Nếu đúng là như vậy thì bạn làm lại theo những bước sau đây:
    Trong Nero chọn Burn image to disc => chon file vừa giải nén => ....=>Burn
    -Nếu bạn đã làm những bước trên mà không được thì có thể làm theo cách sau:
    Dùng Alcohol để tạo ổ đĩa ảo => cho cái vừa giải nén vào =>dùng Nero copy từ đĩa ảo vào đĩa Cd
    p/s còn về Memcard thì tui không biết,vì tui có máy thật đâu

10. None_1

None_1 Mario & Luigi

Cám ơn bạn đã giúp đỡ. Có lẽ mình sẽ làm theo cách 2 vì ko muốn mạo hiểm nữa. Nhưng theo bạn 2 cách sao đây thì cách nào chắc chắn 100%. Mà tim trên Download thì có 2 chương trình Alcohol là Alcohol 120% 1.9.5.4212 và Alcohol 52% 1.9.5.3 vậy sử dụng cái nào

11. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Dùng cái Alcohoo 120 % ấy ..cái này hầu hết là mọi người sử dụng ..còn cái kia tui chưa sử dụng bao giờ :D

12. harry potteraa

Bạn nên dùng alcohol 120%.Theo tui thì cách 2 chắc chắn 100%,vì tui thường dùng cách này để ghi đĩa cho mấy đứa bạn.Nếu bạn có ý định ghi nhiều đĩa thì tốt nhất là bạn nên có một cái đĩa rewritable để luyện ghi đĩa cho quen

13. Yes or No

Yes or No Youtube Master Race

các pro ơi , làm ơn giúp tôi , FF7 và FF8 tôi dowload các part về sau đó giải nén ra .
    Theo tôi nghỉ thì chỉ cần giải nén hết ra , rồi chép vào 1 thư mục chung sau đó buil disc ảo ( đối với FF7 thì crack-noCD ) . Nhưng mà sau khi dow xong các part FF7 và FF8 thì :

1. FF7 dow về giải nén thì disc install ko có file exe cũng chẳng có icon nào của FF chỉ có các file .ccd , cue , .img , .sub ---> ko biet phải làm thế nào . 4file trên tông dung lượng hơn 500MB

2. FF8 dowload disc install với 60 part ( tát cả đêu nén = winrar ) . Có 1 file exe làm nhiệm vụ gom hết 60 part thành 1 part .Nhưng khi gom xong 60 part thành 1file rar có dung lượng gần 700MB rồi thì tôi ko thể giải nén đc file đó . Nó ghi là No achives found . Tương tự với các Disc 1, disc 2 , 3 ,4 cũng như vậy

Ai có hảo tâm giúp tôi với , tôi dowload mất mấy ngày mới đc mà nó lại giở chứng thêw

14. Yes or No

Yes or No Youtube Master Race

Ah xin đừng bảo tôi đi mua đĩa nhá , tôi ko ở vn ,ma ngoài tiệm ở đây nó cũng ko còn bán ff bản 7, 8 nữa , mà lâu lâu tôi lại muốn chơi lại :)

PS : Xin ai đó đã từng dow bằng các part post trong Thư Viện và trong FF fanclubs chỉ dẫn giúp tôi với . Hoặc nếu ko có cách thì ai có link dowload = toren hay cái gì gì cũng đc thì cho tôi . Tôi chỉ mong dowload đc nhưng những file giống như trong 5 cái disc mà mua ngoài tiệm soft ơ vn đó , cảm ơn nhiều

15. harry potteraa

Bạn dùng phần mềm alcolhol 120% để tạo 1 ổ đĩa ảo
    Bên trong trương trình alcolhol bấm chuột phải chọn Add image =>chọn file
    ***.cue =>sau đó mount file đó vào ổ ảo vừa tạo.
    Vào trong ổ đó install như bình thường,tương tự đối với các play disc.
    P/s:Tại sao bạn không chơi giả lập PS1 ,vừa đỡ mất công down
    FFVII chỉ có 3 disc,FFVIII có 4 disc,mà lại đỡ phải crack no cd

16. None_1

None_1 Mario & Luigi

Có thể chỉ minh cách dùng Alcohol% để chép đĩa với file có sẵn trong ổ đĩa đến đĩa CD

17. None_1

None_1 Mario & Luigi

Tui chỉ còn dữ 4 file ***.IMG, ***.CCD, ***.SUB, ***.CUE đã giải nén vậy còn xài đc hay ko. Có cần down cái khcá về ko

18. harry potteraa

Bạn yên tâm ,còn 4 file đó là còn dùng được
    Xin lỗi mod và mọi người vì bài dưới đây hơi lạc chủ đề nhưng cũng xin post lên cho những ai còn thắc mắc
    Cách sử dụng chi tiết củaAlcohol120%
    -Khi cài đặt alcohol xong nó sẽ tự động tạo thêm một ổ đĩa CD/DVD nữa,vd của tui là ổ F:
    Trong trương trình click chuột phải chọn Add Images =>Chọn file ***.cue vừa giải nén => OK
    Click chuột phải vào ***.cue chọn Mount on device........(F:)
    Đối với ai dùng giả lập thì khi chơi chỉ cần chọn ổ (F:) là xong.
    -Đối với những bạn chơi trên máy thì làm thêm bước sau đây
    Bật trương trình Nero lên => Chọn copy and backup => Copy CD
    Một cửa sổ khác hiên lên:
    Source Drive : chọn ổ đĩa ảo (vd F:)
    Destination Drive : chọn ổ chứa đĩa trắng (vd E:)
    Đánh dấu vào Quick copy
    Chọn tốc độ chép khoảng 30x cho ổn định => OK => Dùng đĩa CD vừa chép để chơi trên máy

19. quangvuhee

quangvuhee The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

Alcohol 120% xài dễ nhất mà , vừa Read vừa Write , còn nếu muốn chỉ đọc File không thôi thì xài cái Daemon ấy , nhẹ mà dễ sử dụng . Cũng có thể xài thêm Clone CD để Burn đĩa vào ổ .

20. HiddenEvil

HiddenEvil Youtube Master Race

Mình đã down hết Final Fantasy VII của bác Harry rồi nhưng khi extract file mình ko hiểu sao phần CD1 part 1 và part 2 giống nhau y chang.Giải nén xong,mình dùng Alcohol tạo ổ ảo nhưng ko thấy file gì trong ổ ảo mặc dù ổ ảo có tên FinalFantasy 7
    Mình dùng ePSXE152 để chạy cũng ko chạy được ,không biết có phải mình set ePSXE sai cái nữa