Final Fantasy Tactics Advance

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi squall_huy, 5/4/04.

1. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Kiếm level bằng cách đơn giản nè: Có nhiều clan funds đi cái đã, dô mua 99 potion, xong chọn mission nào mà ít ít tiền, đi tiêu diệt hết mấy kẻ thù chừa một con thôi, sau đó dùng hết 99 potion, tính coi, mỗi lần dùng 1 potion là tăng 10 Exp, dùng 99 potion là 99x10= 990 Exp, mà 100 exp là lên lv, vậy khoảng chừng lên 9 lv

2. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

trời ạ thế mà cũng nói thà dùng mấy đòn hồi máu như first aid,cura,curaga còn tăng nhiều hơn nhiều mà có tốn cái qué gì đâu,Mp thì khỏi lo đi rồi,kiên nhẫn thì sau một trận level 100 luôn

3. neon

neon Legend of Zelda

nói về mấy cái misson hổng biết có làm nổi 300 misson hông nữa,tui làm có 259 misson là hết wát rùi,mấy cái misson kia nó cứ đòi phải có item này nọ mà tui hổng có,bác nào mà làm hết 300 nhiệm vụ mà hông cần xài cheat code chắc tui bái làm sư phụ luôn,tui có đọc hướng dẫn của bác Ilsats thấy bác có nói làm xong 300 misson thì sẽ có nhiệm vụ xử mấy thằng trọng tài,chắc sẽ vui lắm,à còn cảnh về nước thứ 2 sau khi hoàn thành 300 misson ra sao dzậy,nhờ bác Ilsats post bài lên dùm

4. bidao

bidao Donkey Kong

Cảnh về nước lần thứ 2 à : sau khi hạ mấy tên " giám thị " ( quá đã ) cùng với Cid thì ông ta nói sẽ trao chức vụ của ổng cho Marche sau khoảng 10 năm gì đó .

5. neon

neon Legend of Zelda

vậy cid dô nhóm mình chắc điều khiển được hử,chắc chỉ số cao lắm,mà thằng chả làm nghề gì dzậy hay giống như mấy nghề đặc biệt của babus,ezel....,bạn post cảnh dzìa nước cho tui nghe tiếp với,về nước dì mà ngắn rứa,phải có cảnh gì chứ,hoàn thành 300 misson vất vả lắm mà,mà chắc trận đấu cuối cùng căng lắm nhỉ,quýnh với mấy tên giám thị mà,hehe

6. ILSATS

tui chỉ biết thông tin thui còn về nước thì chịu mới hoàn thành được mỗi có 297 mission bọ còn mấy cái nữa bó tay

7. neon

neon Legend of Zelda

nhờ bác ilsats post dùm phần equip của thằng nhân vật chính xem đồ nó mạnh cỡ nào, bác làm 297 misson,bác còn kiên trì hơn cả tui nữa,trong đó có mấy misson mình đã clear rồi mà nó cứ bắt làm lại hoài,bác có làm hông,riêng tui giục luôn

8. ILSATS

thằng đó của tui yếu thui mà chỉ được cái lên level cao sớm mà tui cũng chơi trò này khá lâu rùi nên xoá hết cả chẳng biết được đò nào,chỉ nhớ hình như toàn xài đồ kiếm được trong nhiệm vụ chứ không thèm mua

9. neon

neon Legend of Zelda

tui chơi trò này chỉ thích mấy nghề đặc biệt thui,còn nghề thường thì chán chết,luyện gần như xong cả rùi,giống như nghề của thằng tóc vàng,thằng giữ cửa cho bà hoàng hậu đó,hình như là biskmatar,nghe lạ hoắc à,mà mạnh khủng khiếp,giá gì nó vô nhóm nhỉ,à mà lúc làm xong nhiệm vụ with babus có món đồ con gấu bông rớt ra hông biết mai mốt có cần nó hông nhỉ.Món đồ ally finder 2 lợi thiệt đó,tìm cho mình những nhân vật mạnh không hà,mạnh đến nỗi chơi 68 tiếng rùi mà vẫn chưa kiếm được thằng gunner,bluemage..

10. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Ha ha, vậy mà mạnh cái nỗi gì, kiếm cái member vào clan , lv cao hơn chút xíu xỉu xìu thôi à. FFTA nói chung là kết hợp cũng khá hay, nhưng đi hoài cũng chán, hông biết chừng nào Marche mới nhận chứ jude master được ta ^_^

11. neon

neon Legend of Zelda

ờ ờ với tốc độ của tui bi giờ thì chắc chừng 99 tiếng quá.Bác Ilsats nói con bác level 100 à,nổ vừa thui bác,level 50 đâu cho lên cấp nửa đâu,diểm 99 là hết à,đâu có lên 100

12. pham tri

pham tri Youtube Master Race

nè mấy con dùng được cura,life... toàn là nghề white magic thui mà một con học tối thiểu có hai nghề à bác có cách lẹ hơn hun , mấy party của tui sao yếu xìu, một con phải luyện bao nhiêu phép thì mới có nghề mới vậy, tui chỉ mới có hunter, time magic, sarson,gragoon thôi còn mấy dạng khác tui đang khiếm có cách nào điều chỉnh các lính mới vào clan không tui có một dống black magic rui nè, sao trong cac misson tui thay tui no dung phep la lam may cai item do kiem hoai khong duoc ai giup tui (hình như clan lên level được thưởng item nhưng tui không cần, còn các misson nó có mấy item đã quá trời mà tui không vào được nó đòi item misson, chơi misson có item đó thì misson kia lại biến mất nhứt đầu quá ), sao vào monters bank không được nè

13. ILSATS

ồ zậy hả neon có lẽ vì mấy năm không chơi
    to pham tri:hình như monster bank chỉ vào được khi mình đã capture được monster thôi

14. neon

neon Legend of Zelda

mấy con quái vật dùng thằng cheney,thằng làm hunter đó,nó có khả năng bắt quái vật đó,bắt xong vô monster bank là có liền,nhưng bắt để làm kiểng thui chứ đâu có làm gì đâu,vô trỏng cứ hiện lên trái tim hoài ^_^

15. pham tri

hừm làm sao bắt quái vật tuyệt chiêu này tui chưa có nè,có phải là "cuquip" không nhưng của thằng "aim" mà . Sao có mấy cái misson tui chơi không được, trời nó đòi tới 10 "kẻ thù" làm gì có trận đánh nào nhỉ

16. neon

neon Legend of Zelda

Thì bác kiếm vũ khí nào có khả năng capture đó gắn cho thằng hunter bất kì là bắt được thui,nhớ là thằng hunter phải mạnh mới bắt được đó,bác nói gì tui hổng hiểu nổi luôn,cái gì mà 10 kẻ thù,nói rõ hơn 1 chút được hông?????????????????????

17. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

nè cho hỏi sao nhân vật chính có mỗi combo ko vậy?

18. neon

neon Legend of Zelda

:cool: Các nhân vật khác cũng có combo nhưng phải gắn vũ khí cho nó học mới được ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ . Nè bác Ilsats , bớ bác Ilsats , hỡi bác Ilsats , bác post tiếp phần cheatcode nhanh nhanh lên cho tôi nhờ ^_^ ^_^ . :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

19. neon

neon Legend of Zelda

To Phamtri : 10 đối thủ nghĩa là 1 trận có 4 đối thủ , 1 trận có 6 đối thủ gộp lại là đủ 10 đối thủ rồi đó ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ .
    To Ilsats : Bác nhanh nhanh lên giùm tôi đi bác Ilsats , tôi đợi lâu lắm rồi đó >_< .

20. pham tri

hừm! cái vụ này thì tui biết nè bồ cứ yên tâm đánh từ từ thôi rồi sẽ có nhiều item hơn mai mốt cho bồ luyện combo mệt luôn đó, nè bắt được mấy con quái vật rùi đâu có xài được đâu sao tui nghe huynh nào nói vô trỏng đánh với nó luyện level mà