Fire Emblem 3: Monshou no Nazo(Mystery of the Emblem)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi tomorrowneverdies, 12/10/04.

1. EarthKing

EarthKing T.E.T.Я.I.S

add mấy viên ngọc sài cheat ra sao vậy ^___^, đang muốn nghịch lại 1 tí

2. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

(=^.^=) Thì ra là ông già cho ngọc đó hả? Cái ông đội cái Pointed Hat màu đỏ phải hong? Ra là ông đó, khi xưa FOx chơi là ổng mang cái mặt thằng biến hình Chainey thành ra tưởng thằng Chainey có khả năng nhân đồ luôn (=^o^=) Cám ơn nha, về thử lại cái đã (=^.^=)

3. witfox

Fox chờ mòn mỏi 5' qua đâu cũng 120 turn hơn mà ông nhân đồ hỏng chịu xuất hiện. Mà đợi thì đợi ở đâu? Ngay chỗ đứng cửa mở hay tại cái rương (Fox đứng ngay cái rương hỏng được quay ra cái cửa chờ cũng hỏng thấy)? Có cần phải giêt hết quân hong? Fox giết hết quân xong mới cho Marth đứng đó. Chỉ chi tiết dùm FOx được hong GM MKII (=O.^=)

4. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

Ủa FE3 hình xấu vậy mà các bác cũng chơi hả sao hay vậy chỉ tui cái hay của nó đi, nếu hay tui cũng muốn thử.
    Thanks

5. auduongchanhoa

auduongchanhoa Youtube Master Race

mình cũng muốn hỏi vấn đề này nữa. không biết làm cáchh nào. Nếu đã có hướng dẫn trên diễn đàn rồi thì cho mình link đi

Còn một đều nữa là mình vào gamewinners thì nó cho cheat là như thế này:

Unlimited Money:
    7E07F2FF

Quickly Gain Hero:
    7F443563

Max Health Hero:
    7F443363

Max Health Hero 2:
    7F443463

không biết phải xài làm sao. ai biết xin hướng dẫn cụ thể

6. game master

game master Mr & Ms Pac-Man

to Fox: phải đưa tướng mở cửa thành ở giữa ra, sau đó đứng ngay tại chỗ đó, không đi đâu hết. Chờ vài turn sẽ có ông già xuất hiện.
    Cách nhân đồ:
    Cho ông già mang đồ đem theo ra trận đánh, đứng một chỗ. Lấy hết đồ đưa cho thằng khác giữ. Khi kết thúc trận, vào kiểm lại sẽ thấy ông già vẫn còn đồ. Cách này tui không chắc lắm, lâu quá rồi.

7. witfox

Là chỉ mở cửa giữa thôi rồi đứng đó luôn không mở 2 cánh còn lại, mà lúc đứng đợi là lúc đó dẹp địch hết chưa (ăn trộm, rồng băng). Fox sau khi dẹp hết địch mới đến chỗ cửa ông già hịên ra cho 2 viên ngọc vàng với xanh xong ổng lặn luôn. Chờ mòn mỏi hơn 100 turn mà hỏng them xuất hiện. Fox còn sợ đến nổi hỏng dám chạy qua bên cổng bên phải giải cứu Công chúa rồng Chiki nữa đó. hay có cái bước chuẩn bị gì hong? Khi xưa Fox chơi là toàn thấy mặt hình thằng Chainey biến hình không. Mà Fox cũng hỏng nhớ là lúc đó có 2 th8àng Chainey trong đội hình nữa đó. Hay đây là cái bug mà chỉ có hồi xài đĩa mềm mới có còn giả lập thì đã khắc phục. Fox nhớ cái hồi xài đĩa mềm là Fox còn cho đồ lượm ở sa mạc thành -- luôn, có cái hiện 255, cái 63, cái 99 bằng cách ấn cùng lúc AB hay AX hay 1 rong bốn tổ hợp 2 phím cùng lúc trong tay cầm đó. Nnhưng sau khi load file save thì -- ra 127 hay 253 gì đó hỏng nhớ (nhớ mang máng) còn cái vụ mà Nhân đồ là quên béng luôn...

8. witfox

@auduongchanbong (=^.^=) đùa thôi hoa: Cái code đó là khi xài giả lập sẽ gắn vô cái cheat code trong giả lập đó. Hồi đầu Fox không biết xài đâu, sau này mò ra mới biết mà Fox biết xài của mỗi Snes9x X.XXXX gì đó chứ còn Zsnes không xài tại Fox không thích cấu hình của nó

Đầu tiên mở Snes9X lên sẽ ra cửa sổ có chữ File rồi Options... nguyên dọc đến chữ Help. Gần Help có chữ Netplay kkế bên chữ này là Cheat đó.
    Bấm vô Cheat nó hiện ra cái dòng đầu tiên là game Genie, Pro-Action Replay Codes Alt+E.

Bấm vô nó thì nó hiện ra 1 cái khung Cheat Entry and Editor. Trong cái bảng nhìn xuống dưới có 4 ô tống để mình điền vô.

Cái dòng thứ nhất là điền giả bộ của bạn là bạn điền 7E07F2FF
    Cái dòng thứ tiếp là điền Unlimited Money hay Infinite Money hay chỉ Money hoặc khỏi đặt cũng không sao tùy bạn nói chung là ô trên để điền code, ở dưới là chú thích tên của nó cho rõ ràng đó mà

Cái dòng thứ 3 thì thường thôi. Nó là địa chỉ code như của bạn là 7E07F2 còn cái FF là giá trị của nó hiện kiểu số *FF=255, 2 lần vậy với 2 địa chỉ chỉ định 1 giá trị trong trò chơi ở trừơng hợp này là tiền giả bộ giá trị tiền của trò này có 2 địa chỉ chỉ định là 7E07F2 với 7E07F3 thì
    nếu đặt
    7E07F2FF
    7E07F3FF
    Thì chung quy bạn được tiền có giá trị 65535, mà
    7E07F2FF
    7E07F301
    thì tiền ra 511 (!)

vậy đó.

Mà giả bộ giá trị tiền chỉ định đến 3 địa chỉ thì giả bộ tiếp theo là 7E07F4 thì bình thường Max hết luôn là 99999999 (8 số 9) sẽ ra cái cheat code

7E07F27F
    7E07F396
    7E07F498

tùy mình chỉnh giá trị của nó nhưng chuẩn Max cho 3 địa chỉ chỉ định 1 giá trị lớn bình thường là tiền thì nó vậy (tiền của RPG hay Max nhiêu đó), Max ít hơn là 65535 là FF 2 địas chỉ liên tiếp (TBS hay Max cỡ này của Super Nintendo), còn ít hơn thì FF là 255 hết cỡ (cái này thông dụnglắm, sau này muốn nghiên cứu về cheat code thì chúng ta trao đổi, Fox mà nói hết chắc nguyên buổi bạn đọc hiểu có 9 số 4 % hiểu khá cặn kẽ thôi (=^.^=)

9. EarthKing

EarthKing T.E.T.Я.I.S

:D :x cho cái cheat add mấy viên ngọc đi ^___^, đang muốn nghịch lại cho vui nè

10. auduongchanhoa

auduongchanhoa Youtube Master Race

Cám ơn đã chỉ tận tình, mình đã từng học lập trình nên bạn nói ra là mình hiểu liền. Không biết ai có biết địa chỉ trang web của tây ban nha về FE không? Hồi lâu mình nhớ là bắt đầu từ chữ shiren hay gì đó. Trang này hướng dẫn đầy đủ tất cả các bản FE luôn ngay cả những chỗ bí mật trên bản đồ của từng màn. Ai biết xin gởi link cho mình nhé. Cám ơn nhiều

11. Drenthe

Drenthe Mario & Luigi

Tui chơi mãi mới chỉ qua đựơc 5 bài!Chắc không có kiên trì để chơi tiếp quá :(

12. witfox

Qua map 5 là giỏi rồi đó. Chịu khó chút nữa có chỗ luyện quân F1, F2thì màn 5 đã có luyện quân, F2 mà màn 5 là toàn bộ những con Fox đem theo là cho lên giáp lv 20 hết. Vừa luyện vừa kiếm tiền sau này còn mua đồ tăng stat, mua bơm máu từ xa, mua ngọc biến cho Công chúa rồng nữa.

13. thief_fighter

thief_fighter Legend of Zelda Lão Làng GVN

luyện quân xong các bài sau cứ thế mà đi lùa bọn nó...
    chả còn gì thú vị nữa cả

14. Drenthe

Drenthe Mario & Luigi

FE3 vẫn còn người chơi! Tôi cứ tưởng nó phải đi vào quên lãng rồi chứ!Nhưng mà
    đến bây h mọi người vẫn còn bàn tán về nó thì tui phục thiệt!Đúng là game đáng để chơi!Thê nên tui chơi lại,độ khó+hình ảnh của nó làm tui oải quá!
    Mà chính xác thì tui chưa bao h phá đảo được 1 bản FE nào cả!
    TBS có lẽ tui mới chỉ phá đảo được mỗi trò TSaga :((

15. witfox

Luyện thôi, khỏi lên cấp để nó khó ra chút. Fox khi xưa con nít háo thắng, luyện cho mấy đứa nó lên 20 gần hết mới chịu (chủ yếu là STR, SKL, SPD, DEF), HP gần max mới chịu, mà phải lên cùng lúc 4 chỉ số mới chịu luôn. Khó tính lắm. Giờ làm gì có thời gian ngồi luyện, cho nó lên lv20 được rồi, lên cái gì mặc nó. Vậy mới challenge chứ. Mà cũng nhờ vậy mới biết con nào mạnh ra mạnh, yếu ra xìu liền hà. Mạnh nhất vẫn là công chúa rồng, mà kiếm ưng ý nhất là Oguma mặt sẹo, pháp sư thì nhât vẫn là Marik (phép mạnh có điên), thứ là Linda (Aura đi đánh trùm toàn 5HP không), chị em cưỡi rồng khỏi nói. Ẹ nhất là Sheeda, mạnh nhất là con Est, Paladin mạnh nhất là con bé tóc tém, Cung thì Ryan ở FE2 mới tuyệt đối. Mấy con đó chỉ dố lên đều mà lên cao mấy số cần thiết không hà.

@Đờ rét đờ: Ông tinh vi nó vừa vừa thôi nhá, nhá! Có ai thuở đời nay cài trò giễ ẹc không không phá đảo, cái trò người ta than lên than xúông than tới than lui lại đi phá đảo. Ối giời ơi là giời, ngó xúông mà coi cái Drenthe tự cao tự đại này...

Fox nam chính cống đó, nam từ trong bụng mẹ nam ra, nam từ đời ông cố tổ nam xúông, đừng hiểu lầm nha. Fox thương quê hương Fox lắm đó.

16. Drenthe

Drenthe Mario & Luigi

Ờ thì mấy cái FE có hướng dẫn cụ thể đâu mà!TS thấy hướng dẫn tỷ mỷ+cách chơi cũng hay nên tôi mới phá đảo được,với lại TS tui thấy dễ hơn FE 1 chút,đi vèo vèo qua liền 5,6 map còn FE thì mất bao nhiêu là thời gian mới đi được xong 1 map!
    witfox ông là người miền Nam à?Với lại quê hương gì ở đây,thế ông không phải là người VN à mà lại nói thế!VN này bé = cái mắt muỗi,đã thương thì thương cho trọn,sao lại phân biệt Nam-Bắc thế!?

17. witfox

thương là tại có bà ngoại tui ở đây, ông bà tui ở đây, có tía má tui ở đây, có bác, có cô dì dượng, chú thím, cậu mợ tui ở đây, có anh chị em tui ở đây, có bạn bè học tui ở đây, chứ mấy chỗ khác có ai đâu mà thương, tui mà có ra đó tui cũng thương quê nhà tui hà. Tại quê nhà tui có bà ngoại tui ở đó, ông bà tui ở đó, có tía má tui ở đó, có bác, có cô dì dượng tui ở đó, có chú thím, cậu mợ tui ở đó, có anh chị em tui ở đó. Tui còn thương cả con dế bị tui nhốt kín chết ngạt, tui thươgn quá tui đem chôn rồi bị kiến tha đi từng mảng, chết không toàn thây, tui khóc nguyên 1 ******, thương cái mộ nhỏ nhoi của nó. Ở đó còn có con chó già hay vẫy đuôi đón tui về, táp mấy đứa tui ghét tui chỉ, thương luôn cái mộ to to kế cái mộ nhỏ nhỏ của con dế. Tui còn thương cả nguyên cái va li truyện nào là truyện cổ tích đủ thứ nứơc, nguyên bộ dũng sĩ Hesman, gần nguyên bộ Đôrêmon, trọn bộ 7 anh em hồ lô, trọn bộ 10 anh rùa, trọn bộ thủy thủ mặt trăng, nguyên đống truyện tùm lum nào là Cậu bé bút chì, Nhóc marưko đến giờ còn chứa nổi trọn bộ 1/2 Ranma, gần hết bộ Inuyasha, gần hết bộ cậu bé Sakkơ, dũng sĩ hình giấy, hiệp sĩ giấy,...nói chung là Tàng truyện tranh các của tui (để dành cho con tui tập học chữ), còn có bộ phim hoạt hình, thiếu nhi Đôrêmon, Thủy thủ mặt trăng, hiệp sĩ heo, 5 anh em siêu nhân, Sakura card captor, Pokemon, Digimon, Inuyasha, G Gundam, SRW OG,... để dành cho con tui giải trí. ý quên, nhắc đến con vợ với cu Bự, và bé Tí Ti nữa chứ.

Tui cũng thương đất nước mình (quê hương là nơi tui gắn bó tình cảm kìa, tui địunh nghĩa từ ngữ rỏ ràng lắm), như vụ quần đảo Haong Sa, Trừơng sa tui cũng chửi bằng phiên âm tiếng Hoa trên website của BBC chứ bộ. Chửi nát nước, chửi mà văng cả tiếng lóng luôn.

FE nào mà không có hứơng dẫn, mà cần gì hướng dẫn? Fox khi xưa chơi có bao giờ xài hứơng dẫn, tự mò không đó, nên giờ mới dám xài cheat code thường xuyên nè. FE này Fox chơi hư hết đĩa của tiệm đó luôn đó, sau này Tearing Saga cũng y xì. Fox chia sẻ kinh nghệim cho. Chơi không rành hoặc không dám mạo hiểm thì siêng save giữa màn hoặc save tay từơng xuyên đi, hỏng sợ mất quân hoặc bonus. Còn chơi tìm đừơng thì lỡ bí cứ việc nói chuyện tùm lum, ghé tùm lum là ra. bí mật để sau rồi tha hồ khám phá lúc mạnh, còn cái bí mật đặc biệt thì hên sẽ tự nhiên kếim ra, không thì chơi lại vài lần là xong thôi, nhưng vậy mất tời gian, giờ thế giới phẳng rồi, tha hồ chọn tiện ích cho mình như Fox chọn xài code để rút ngắn quá trình luyện và kiếm đồ nè, vẫn tự kiếm ừơng challenge đó (mình xài code là bá chủ rồi, nhưng tự hạn chế lại, nhưng cái Dragon Drive PS1, SRW D mình mà m5nh cỡ nào là enemy mạnh cỡ đó, cứ code xả láng tới sáng luôn)

18. Drenthe

Drenthe Mario & Luigi

Ông năm nay nhiêu tuổi rồi mà vẫn còn trẻ con thế!? :>
    À mà cho ? cái FE3 nó có tổng + nhiu bài vậy? Tui chơi đến bài 5 rồi! :D

19. witfox

Tổng hết gần 40 map đó. Hỏi tuổi Fox chi, Rouga bao nhiêu tuổi là Fox cỡ đó đó. Vui không trẻ nhưng tết mà ai chúc tui trẻ mãi không là là tui khỏi lì xì luôn. Mặt tui từ năm học lớp 10 vẫn y xì như giờ. Con tui kêu tui bằng anh không hà (=^.^=) tui hơn nó có 14t chứ nhiêu (=^o^=)

20. Drenthe

Drenthe Mario & Luigi

Ý chài tận 40 Map lận! quá ngang với TS T_T
    @witfox:ông có con lúc 14t huh? (_ _")Bó tay!