Fire Emblem 3: Monshou no Nazo(Mystery of the Emblem)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi tomorrowneverdies, 12/10/04.

1. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Ok được rồi, tui cũng ko định đi lại, vì đi lại cũng chả hỉu, phải chi có patch tiếng anh thì ko ngại đi lại, với lại luyện lv FE3 là lâu nhất, và khó luyện nữa, chứ ko nhanh như FE4, nên nghĩ tới mấy cảnh đó sao tui ngán ngược, thanx lòng tốt, à tui cũng đang chờ những thông tin của u đó

2. tomorrowneverdies

tomorrowneverdies Bạch Diện Thư Sinh

người ta đang nói về FE3 tự nhiên mình lại nói thành FE4.
    FE3 muốn luyện nhanh thì tốt nhất vào đấu trường luyện thôi,nhưng không như FE4,khi chết là chết luôn nên cũng ớn,vì vầy lúc luyện nhắm thấy thua là nhấn button B để thoát ra khỏi đấu trường ngay ^^,dù nhân vật yếu hay mạnh nhưng để chết cũng uổng lắm ^^
    còn giờ tui đang hoàn tất cái bảng nhân vật phần 2,làm xong rồi mới chuyển qua cái khác được

3. Farland Story

Farland Story Youtube Master Race

Mình đã chơi trò này từ năm 1994 tới nay vẫn còn chơi do vẫn còn say mê và cho là đây là trò FE hay nhất, mình nghĩ là đã kiếm đầy đủ tất cả các nhân vật rồi. Nhưng trong phần hai trong các nhân vật mà bạn giới thiệu mình không biết Fila( hy vọng là mình không nhầm vì mình chỉ chơi trên phần tiếng Nhật ) là nhân vật nào, xuất hiện khi nào?
    Khi mình chơi đến màng 14 phần 2 thì mình còn lấy được cả vị pháp sư già đội nón đỏ nữa, ông ta có khả năng nhân đồ nghề, không biết có đúng không hay do chương trìng chơi bị lỗi. Cách thu phục ổng là cho March đứng ngay tại cánh cửa giửa một nước đi sau khi mở cửa.

4. tomorrowneverdies

àh,Fina tóc hồng là Dancer,còn Fina tóc vàng class là pháp sư,pháp sư của Silvite,nếu đi bình thường bạn sẽ không có được nhân vật này,cũng như không bao giờ gặp nhân vật này đâu,vả lại nhiệm vụ của người này là tìm những mảnh đá của Arcadia,không có cụ thể ^^
    còn người nhân đồ bạn nói cũng không làm trong bảng nhân vật mình có được,đó thật ra cũng chỉ là một mẹo của trò chơi thôi,vì thế tui nghĩ không nên cho vào bảng nhân vật

5. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Vậy chắc là bạn biết cách thu phục con bé Fina đó???
    À quên mthằng ku cầm giáo thần ở phần 1 cũng xuất hiện ở phần 2 (Camus ???) ,có vẻ nó cùng đội với Sirius (????),cái này mình cũng chưa biết

6. tomorrowneverdies

àh không bạn àh,một số ý kiến cho rằng Camus chính là Sirius,và tui cũng cảm thấy đúng như vậy qua một số chi tiết,trong game thì nói không rõ về phần này vì chi tiết 2 nhân vật này rất mập mờ,có thể Camus đã không chết 5 năm trước mà 5 năm sau lại quay lại,lúc đó anh ta đã mù mắt

7. Chopper

Chopper Legend of Zelda

FE4 xen vào chút cũng có sao đâu? luyện thì chỉ có cách luyện trong thành thôi, nhưng nhìu khi luyện với wân tiếp viện cũng sướng lắm, ko nhất thiết vô trong kia, còn chết thì tất nhiên là ko để chết thằng nào con nào rồi, để chết thì chơi làm mama gì nữa.
    ***Mấy cha nói tên nhân vật tiếng anh thì làm ơn nói rõ đó là nhân vật nào xuật hiện cảnh nào vòng nào giùm cái, tui chưa bao h thấy bảng tiếng anh nên chả bít ai là ai hết.
    Thằng nhân đồ níu mấy cậu chơi trên máy super thì còn lấy được nó, nhưng chơi trên PC thì còn lâu, tui thử rồi ko được nên bỏ luôn. Nhưng Ko có nó vẫn mạnh như thường, nhưng níu có nó thì đánh sướng hơn nhiều vì nhân vũ khí được.

8. Amuro Ray VV

Amuro Ray VV Donkey Kong

Hic chơi cái này lâu rùi mà bây giờ thấy cái này choáng xem ra mình vẫn còn kém lắm ><
    hồi xưa em chơi trên máy UFO có phần giống như save state đó nên luyện quân tốn thời gian ghê but quân rất mạnh :D
    chơi phần 1 xem ra rất dầy đủ but phần 2 chưa đầy đủ lắm
    có vài khúc mắc phần 1 ở bài 17 thì phải bài có con rồng đỏ có cái khiên chống cung đó cái nhà có thằng pháp sư đó sao em vô mãi mà nó ko cho gì rùi "đuổi ra khỏi cửa" ??tại sao vây bác chắc bác chơi nhiều cái này rùi
    Sorry vì post ở đây :D
    and mấy cái thông tin của bác hay lắm đó keep a good work thanks
    Sao các mod ko cộng exp cho bác nhể :-/

9. Hezul_Eltoshia

Hezul_Eltoshia Youtube Master Race

Ở bài đó bạn phải có đủ 2 viên ngọc vàng+trắng thì sau khi nói chuyện với ông già đó bạn sẽ được phép Starlight spell(dùng để đánh thằng Garnef ở bài sau).Hai viên ngọc này lấy ở bài 15(bài có con bé biến thành rồng đó).Nếu bạn không có starlight thì thành thật chia buồn bạn sẽ fải chơi lại bài 15 để lấy hai viên ngọc.ngoài ra ở bài này co cai khiên của thằng rồng đó cho bạn thêm 25%khả năng đánh critical hit và một chỗ mua đồ bí mật(phải có thẻ xanh-lấy ở bài 14).chỗ mua đồ bí mật là cách cái fort(vào đó được hồi máu theo lượt) fía tây nam 4 bước bên trái và 6 bước ở dưới.Chỗ này bán đồ change class(rất đắt!!!Bạn fải có 70000g nếu có silver card(thẻ vàng-lấy ở bài 11)và 140000g nếu không có).

10. tomorrowneverdies

cộng Exp àh,tui nói mod không cộng Exp cho tui đó,trong box này không có bài nào của tui được cộng Exp đâu ^^
    tui không bao giờ lấy nhân vật để nhân đồ cả,hồi đó tui cũng chơi trên máy console thôi,chứ không có chơi trên PC,chơi trên console thì tui chơi ít nhất là 10 lần phiên bản này rồi,mỗi lần chơi là mỗi lần hoàn thiện,hồi đó cũng đâu có save,đánh cứ lo chết,mỗi lần chết là phải chơi lại,rất mệt,đó chính là lý do tui nói FE 2 khó luyện level hơn FE4,FE4 đánh trong arena dù không có save,nhưng đánh thua là HP còn 1,còn FE2 đánh trong arena đánh thua là chết luôn T_T
    chơi trên PC tui chơi cũng nhiều rồi ^^,có phần dễ chịu hơn lúc chơi trên console và lợi nhiều thứ

11. Amuro Ray VV

Amuro Ray VV Donkey Kong

thía àh bác but em có thấy cái ngọc trắng đâu >< chỉ thấy ngọc vàng,xanh da trời,xanh lá cây thui ngọc trắng lấy đâu ra :(( but thanks bác vì những thông tin này thẻm naocùng phải chơi lại 1 bữa khà khà

12. Hezul_Eltoshia

tui nhầm,không fải ngọc trắng mà là ngọc xanh da trời(chơi lâu quá rùi nên quên)

13. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

~~~~>Lời bàn:Kém!!!! Dù chơi trên PC hay Super thì đều có thể lấy được con nhân đồ.Điều duy nhất mà máy super có thể làm trong khi PC không thể làm được là ~~~!K:chuyển tất cả các nhân vật của bạn về quá khứ(có nghĩa là bạn LV 20.chỉ số max hết,nhưng bạn sẽ quay trở lại màn 1 với những nhân vật tuyệt đỉnh đó.
    Nhưng ở phần 2 sẽ không về được những màn phần đầu.
    Phần đầu thì chỉ việc L+R+Start+Select là được.
    phần 2 thì phải vào mấy cái bảng tuỳ chọn trong super,có phần edit từ Map 40 về đến map 21 trở lên là được(nếu dưới 21 tất nhiên máy bị treo)
    Chỗ ông già đó thì có người nói rồi,nhưng tớ thà không có kiếm cuối còn hơn mất 2 viên đó,phí lắm..cùng lắm mình nhịn thằng già kai cho nó wậy 1 chập rồi cũng qua map được mà giữ được cái kia..lợi lắm chứ..

14. Hugo

Hugo Youtube Master Race

làm sao thu phục được thằng Astoria ở cảnh 2 vậy , cứu 4 em princess chỗ con rồng trùm cuối có đưộc cái gi 2 ko vậy , tui nge nói là căn nhà mà ở cảnh 1 màn 1 thằng ăn trộm tự động chạy dô phá sập có chứa cây kiếm thần của chủ tướng phải ko , làm sao lấy được nó đây

15. tomorrowneverdies

16) Astoria --> George
    dùng George nói chuyện với Astoria ở phần 2 sẽ được nhân vật này,bạn đọc không kĩ gì cả

16. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

căn nhà đó ko cứu được đâu vì mới vô nó đã tự phá rồi . muốn lấy kiếm thì cần 2 viên ngọc vàng và xanh hoặc đỏ gì đó vô căn nhà vòng 17 thì sẽ có kiếm thần .

17. Hezul_Eltoshia

bác taichuot này bác có biết trang nài có hình mặt mấy characters trong FE3 không,post lên cho em biết với.Em đang định viết hướng dẫn nhân vật trong fe 3 mà tìm mãi không thấy trang nào có hình mặt mấy nhân vật.be soon

18. tomorrowneverdies

pó chi,biết ngay chẳng có ai chịu coi hết bài của mình,từ mod tới mem,trong bài tui có làm 1 bộ hình nhân vật phần 1 lẫn phần 2 rồi còn đòi gì nữa,bài của tui gần như là một hướng dẫn rồi đó

19. Hezul_Eltoshia

nhưng không dủ lắm tôi sẽ viết lại đầy đủ hơn

20. tomorrowneverdies

tất nhiên rồi,nếu tui viết hướng dẫn thì không như thế này đâu,cái này chỉ là thông tin thôi