Fire Emblem 3: Monshou no Nazo(Mystery of the Emblem)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi tomorrowneverdies, 12/10/04.

1. haomaru113

haomaru113 Youtube Master Race

Xin chào tôi là thành viên mới,FE này tôi có chơi hồi còn đi học chỉ chơi qua máy Nintendo thấy rất hay lúc đó tôi chơi thấy toàn là tiếng Nhật hiểu được chết liền ^^,vậy bây giờ tôi muốn chơi lại ai biết địa chỉ ở đâu trong TP HCM còn chơi FE không làm ơn chỉ giùm.Hệ máy PC có chơi được FE này không?? nếu được thì cho tôi xin địa chỉ để down về.Thx

2. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

Được chứ bạn , để chơi được game máy nitendo trên PC thì bạn chỉ cần download một chương trình giả lập máy Nitendo về rồi setup là xong thôi , sau đó bạn download một rom nào đó của máy này xuống , trong trường hợp bạn thích chơi game fire emblem 3 thì bạn vào đây download rom FE 3 xuống nha , trong link này cũng đã hướng dẫn cách sử dụng cách dùng các trình giả lập rất rõ ràng ^_^ :
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=121142

3. haomaru113

haomaru113 Youtube Master Race

Sao tôi down ko được??bạn làm ơn hướng dẫn tôi cách down được không??FE3 đó nha,xin nói thật là tôi không rành về tin học lắm nên xin hướng dẫn cách down có hình minh họa thì càng tốt.Cám ơn nhiều

4. X_rock4lth

X_rock4lth Youtube Master Race

các bác ơi cái màn có chiki phần 2 đó tui tìm đủ ngọc rùi ,lấy được viên màu vàng rùi nhưng không sang bên tướng không mở cửa được .
    (tui không dùng 1 chút cheak nào cả )

5. tugay

tugay Mario & Luigi Lão Làng GVN

bạn nói khó hiểu quá nói lại đi biết được thì tui giúp cho

6. zzzPotayzzz

zzzPotayzzz Mr & Ms Pac-Man

Có chắc là bạn lấy đủ ngọc không. Vì nếu lấy đủ ngọc thì phải có cả ngọc xanh nước biển nữa. Ngọc vàng lúc nào chả có, không có thì đánh thế nào được thằng chủ cửa 20. Nhiều khả năng là bạn không có đủ 12 viên ngọc thành phần

7. tugay

cần phải lấy đủ 4 viên ngọc vàng ,xanh,đỏ,đen(lấy từ con trùm bài 20) thì mới mở được chapter 21-23 (24 lâu ko chơi quên gùi)

8. PhongDen13

PhongDen13 Youtube Master Race

mình đang chơi lai F3 như ko biết chỗ cửa hàng bí mật để mua giầy tăng bước đi và mua tăng chống chưởng nếu bạn nào bít chỉ dùm minh cái cảm ơn nhìu THX

9. tugay

tui bít mỗi 1 của hàng ở phần 2 thui à nhưng nó ko bán mấy cái đó mà chỉ bán dụng cụ để change class thui
    bài mà có 4 đứa phe mình theo giặc đó bạn lấy 1 con rồng hoặc ngựa bay cầm cái membercard rùi bay lên đầu nguồn của dòng sông sẽ xuất hiện cửa hàng bí mật

10. zzzPotayzzz

zzzPotayzzz Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái vòng đấy chơi lâu rồi không nhớ rõ lắm nhưng nêu không nhầm thì 1 cái vòng là hồi sinh 1 cái là xin đi thêm nước đi cho toàn quân ( Giống như dùng dancer cho tất cả).

Đang muốn đánh lại FE 3 nhưng nếu đánh lại thì phải có bản tiếng Anh đanh cho bõ công. Ai có bản tiếng Anh tốt tốt tý ko UP LÊN ĐI

11. thenhan38

thenhan38 Youtube Master Race

Có ai gửi cho em bộ setup game được không ?

12. Darkone

Darkone Donkey Kong

Ai có thể làm 1 bài tổng hợp về cái Fe 3 này được không vậy. Chí ít ra cũng là một bài tổng hợp về các vấn đề quan trọng và bí mật như:
    - Cách lấy kiếm thánh
    - Shop bí mật
    - Các nhân vật ẩn
    - Cách lấy đủ các orb
    - Etc...
    Nghe nói đâu cái này có 22 map mà tui chơi lần nào cũng chỉ được có 20 map ở Book 2 thôi. Tên Truy Cập có nói đến 2 điều kiện tiên quyết là thu phụ tối thiểu là 41 char & có kiếm thánh cho chủ tưởng nhưng mà không thấy ai có ý kiến nên tui cũng không chắc lắm, để về test thử

13. tugay

ko cần phải lấy kiếm thánh cũng có 20 map điều kiện là bạn phải có đủ 5 viên ngọc(4 hay 5 ko nhớ lắm :D) để đổi thành cái khiên thần

14. vevoivo

vevoivo Youtube Master Race

có ai biết cách chỉnh cac vu khi xịn trong phan 2 xin chi dung

15. Tran viet nam

Tran viet nam Mr & Ms Pac-Man

Các bác có thể chỉ rõ cách để có thể tha cho 4 đứa phản bội không, tui dứng đấy chúng nó cứ xông vào mà lúc này quấn thì mạnh quá nên đụng vào là chúng nó die hết.đến bài này tui mới có viên ngọc thì đã đạt yêu cầu chưa để có map phụ ý(xanh đen, vàng, và xám), chơi lâu rồi dang chơi lại thấy thích quá, tìm được bao nhiêu cái mới

16. tugay

bài đó thì chỉ tha được cho thằng Roshe thôi,còn 3 thằng kia tùy nghi xử lý =)) đây là hình nó mà hình như phải có 5 viên ngọc

Các file đính kèm:

• roshe.bmp
      Kích thước:
      36.1 KB
      Đọc:
      85
  17. tasumi

tasumi T.E.T.Я.I.S

Chapter 21 , phia tren ben trai cua Item shop la Shop bi ma.t ba'n do`+Stat , ko co ban giay tang buoc di !!!!

18. Valkyrie_1122

Valkyrie_1122 Youtube Master Race

Co' bac nào bit' cach giet con phu` thuy o ma`n 18 pha`n 1 ko no' giu cay kiem ji` do'ma` no' con` co' chiu danh hoa`i ko het do'

19. haclangthieugia

haclangthieugia Youtube Master Race

con phù thủy đó đâu phải chap 18 đâu huynh ui!! nó là trùm của chap 22/2 mà, muốn giết nó thì bạn cho 1 con phù thủy cầm cái sách phép óanh ra cái chiêu gì chớp chớp ngoài vũ trụ ý, óanh 2 hit là nó die àh.
    lúc kill nó xong nó cho cây kiếm chỉ có hoàng tử mới cầm được ( kiếm chuyên trị con rồng ở chap 22/3 đóa) bạn cứ thử đi rùi bít:wink:

20. Valkyrie_1122

Valkyrie_1122 Youtube Master Race

cho em hỏi sao mà o màn 5 canh 2 do' co' con cung giữ cung cuối em ko thu phuc được