Fire Emblem: Light And Darkness

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi RobertFE, 13/4/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. omega1993

omega1993 Mr & Ms Pac-Man

Cốt truyện khá hay nhưng mình ko thích cái chi tiết các anh hùng từ game,anime manga,marvel đi ra =))
    Nếu có thì chỉ gặp lại các Lord củ của các fire emblem thì okey có vẽ hay
    Nếu cốt truyện nối tiếp thì các class cũ trong FE ấy đi đâu chẵng lẽ phai đi thu phục lại từng người và nhìu người dả promote giờ phải cày lại dể promote lần nữa ???
    Bạn nên tạo thêm 2 avatar nam hoặc nữ cho class mình tự chọn (hồi choi FE 7 chọn nam hay nữ cái avatar nó chỉ có 1 kỉu chán )
    MÌnh vận chưa hỉu lắm nếu chọn giáo thì mình lại biến thành Emphiram mình nghỉ nếu bạn chon 3 loại vũ khí thì mình vận là cái class của chính mình mà cầm giáo/búa/kiếm theo mình chon thôi chứ

2. RobertFE

RobertFE Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

Các nhân vật cũ thì đã promote và mình sẽ cân chỉ số cho cân bằng , còn việc avatar thì mình sẽ nghiên cứu có thể ko đổi avatar mà đổi char như chọn giới tính nam thì char sẽ là nam, nếu bạn chọn nữa xài kiếm thì class là của Lyn, còn búa thì chắc class Hero F, còn giáo thì mình sẽ tạo ra.Còn việc vì sao ko thể sài cả ba vũ khí vì đã xài được cả 3 vũ khí thì đều đã promote, hiếm lắm mới có class chưa promote mài xài được cả 3 và vì 1 lí do nữa là mình chưa có battle animation của nhân vật nào mà chưa promote mài xài được cả 3 thứ cả.Mình sẽ sửa lại cốt truyện cho vừa lòng mọi người là ko còn các anh hùng phiên bản khác mà thay vào đó là anh hùng của các bản fire emblem mọi người nghĩ sao.

3. zerorock1312

zerorock1312 Mr & Ms Pac-Man

theo mình thì chúng ta nên lấy thêm một số anh hùng khác từ những bộ manga hoặc anime có bối cảnh trung cổ . những anh hùng nào không thuộc các thể loại trung cổ thì không nên thêm vào như Cloud hay Link , Zelda . Về phần battle animation thì mình có ý kiến như sau:
    Nếu chọn giới tính là nam thì nếu vũ khí là kiếm thì là class của Eliwood , búa là class của Hector , còn nếu chọn giáo thì mình nghĩ nên là Soldiers vì class này có thể promote tận hai lần ,lần đầu lên Halberdier , lần sau sẽ lên thành class của Empraim nhưng có chút chỉnh sửa về battle animation như trong bản hack FIre Emblem A Sacred Dawn của MageKnight404
    Nếu chọn giới tính là nữ thì chọn kiếm sẽ là class của Erika , promote lần một thành class của Lyn , promote lần hai thành Blade Lord ( class cuối của Lyn ấy ) , nếu chọn búa thì thay vì là Hero F thì sẽ là cái Class của Amelia nhưng sửa lại battle animation từ cây giáo thành cây búa , nếu chọn giáo thì dùng cái battle animation nguyên mẫu của Amelia luôn khỏi đổi
    Troubadour nên cho sử dụng kiếm như trong FE 10 , Dancer có thể dùng Stalve để hồi HP , class của Ike thì class 1 là Ranger , promote lần 1 lên thành Lord ( class của Eliwood ) , promote lần 2 thành Hero , promote lần 3 thành Vanguard có thể sử dụng cả kiếm búa và giáo
    Wyvern Rider và Wyvern Lord có thể dùng búa như trong FE 9 , Fe 10 , FE11 , FE12 , Fe13
    Class Myrmidon khi promote lần đầu sẽ có hai lựa chọn , một là lên thành Samurai , hai là lên thành SwordMaster như bình thường
    Class Halberdier khi promote có hai lựa chọn , một là lên thành DragonKnight ( là class có battle animation giống Enpraim nhưng có chỉnh sửa lại chút xíu ) hai là lên thành Sentinal ( một class có giáp nặng và sử dụng được cả kiếm lẫn giáo ) . Điểm khác nhau giữa hai dòng này là Halberdier có thể lên S đối với giáocòn Sentinal thì có thể lên S đối với kiếm nhưng không thể lên S đối với giáo
    Class Light Mage có trong Fe10 thì promote lên 2 lần , lần đầu là Light Sage ( có thể dùng phép Light và Stavle ) , lần hai lên thành Light Priestess ( Có sức tấn công bằng Magic rất mạnh (40) và khả năng SS ở cả Light và Staff. Sở hữu Skill Corona, làm Res của enemy bằng 0 và giảm khả năng hit của enemy next turn)
    Class AmourKnight có thể sử dụng giáo , lần đầu promote lên thành General có thể sử dụng thêm kiếm với búa , lần hai promote lên thành Marshal có thể sử dụng cả búa kiếm cung giáo
    FalcokKnight nên chuyển sang màu đen cho nó mạnh mẽ
    Theif promote có hai lựa chọn là Rogue hoặc là Assassin . Rogue có thể phá bất kì loại khóa nào mà không cần Lockpick . Assassin không thể mở khóa mà thiếu chìa , có thể dùng Lockpick nhưng không thể mở rương , có Skill Silent giảm Def và Spd của đối thủ xuống còn bằng 0
    Trước hết chỉ có nhiêu đây thôi . Những battle Animation kể trên mình sẽ gửi cái nào mình có , cái nào chưa có thì bạn giúp mình làm nhé
    General with Axe
    General with Bow
    Ranger
    Light Mage
    Wyvern Lord with Axe
    Wyvern Rider with Axe
    Dancer with Stavle
    Halberdier
    Black Falcok Knight
    Fix Sound của Dancer và Bard

4. omega1993

Mình thích ý kiến của bạn zerorock1312 ko nên cho NV trong FF ,marvel,lấy thêm vài class của FE 10 (mình thấy FE 10 có nhìu class hay ) lấy thêm NV trong anime manga thời trung cổ là 1 ý kiến hay ko hiện đại cũng vừa phù hợp với game mình ví dụ bạn lấy NV trong Oda nobuna no yabou vì mình thấy anime này có nhìu char nữ khá moe cũng là thời chiến quốc hehe
    Cái này mình mới nghỉ sao ko tao thêm class cầm súng sống như trong game Samurai warrios thấy lạ lạ hehehe

5. RobertFE

Vụ thêm class thì dễ còn skill thì để mình nghiên cứu, mà mấy bạn cho mình hình mấy char bên game mấy bạn bàn đi mình tạo ra char.

6. zerorock1312

Thêm một cái ý kiến ý cò từ mình nữa
    Bạn có thể nghiên cưu giúp mình cái này được không ?
    VD : Nhân vật A có support với nhân vật B
    A rescure B
    A bị tấn công
    Battle Animation sẽ cho thấy cả A và B cùng tấn công , tỷ lệ Hit , Dame và Crit cộng dồn của cả hai nhân vật tùy vào mức độ support của hai nhân vật
    Nếu A hoặc B không có khả năng tấn công thì chỉ có một người tấn công khi battle , nhưng các chỉ số khi đó sẽ được nâng lên toàn diện

7. omega1993

katsuie shibata
    hanbe takenaka
    mitsuhide akechi
    oda nobuna.
    dây là hình các class trong anime mà mình thấy phù hớp với FE hihi bạn coi thử coi dc ko:5cool_big_smile::4cool_beauty:

Chỉnh sửa cuối: 20/4/14
  8. zerorock1312

Chỉ có một nhân xét duy nhất : MOE quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. omega1993

Đều thuộc thời chiến quốc và có đủ cả các class mà class nào cũng MOE =)) ko bít bạn kia có okey ko nữa

10. zerorock1312

Bạn giúp mình tìm đủ bộ này được không ?
    1 nữ cầm trường thương 17-18 tuổi
    1 nữ cầm quạt ( dạng như leader ấy , có chút phong thái Khổng Minh) , khoảng 20 tuổi
    1 nữ tặc , đồ đen bó ,cầm trảo, khoảng 15-16 tuổi
    1 nữ thần y , cầm kiêm châm ,khoảng 15-16 tuổi
    1 nữ nô tỳ , váy ngắn hở lưng , khoảng 19-20 tuổi , cầm song quyền
    1 nữ phù thủy , có cốt cách tiên nữ , 5-6 tuổi
    1 nữ thợ rèn , 17-18 tuổi
    1 nữ hành giả , cầm trường côn , 17-18 tuổi
    1 nữ hành giả cầm song đầu kiếm , ngực to , khoảng 19-20 tuổi
    1 nữ pha rượu , 5-7 tuổi
    1 nữ ngư dân , cầm kiếm , da trắng , vảy hở bạo , 18 tuổi
    1 nữ chủ quán , hiền dịu một tý , 19-20 tuổi
    1 nữ cung thủ , thanh nhã , cầm đoản thương và trường cung , 20-21 tuổi
    1 nữ cầm song đao , đẹp vô tiền khoáng hậu , 20-21 tuổi

11. omega1993

Sax bạn đề nghị class hơi bị căng nhễ ,mà làm như vậy dễ vị loãn topic ko mất công chủ topic ko thấy đâu cả =)) có gì mình sẽ kiếm sẽ dăng lên nếu như chủ topic đồng ý ah mà mấy hình mình kiếm đều trong Anime -Manga ban coi nhìu thì bít liền ah =))

12. DevilReborn

DevilReborn Youtube Master Race

Hình như bạn ấy chỉ muốn game toàn char nữ moe thì phải =.=. Nếu vậy thì bạn nên chơi bản Fire Emblem 8 (girl manual) đã có trong topic phần các bản mode FE thì hơn.
    Thêm nữa phần char thì có thể thêm sao cho phù hợp với cốt truyện và thời gian là ok. Hoặc có thể lấy từ trong bất kì game, manga, anime nào Vd superman xài phép( 1 dạng mage), hulk cầm búa v..v...
    Cốt truyện thì cũng ko cần kỹ lắm (cốt truyện người này thấy hay còn người kia thấy dỡ, rất khó để chiều hết tất cả mọi người)
    Cái mình quan tâm nhất vẫn là độ khó cũa game hơn những thứ khác.

13. zerorock1312

Không phải mình thích thể loại nhân vật nữ moe đâu , mà tại vì mình muốn đưa một chút kiếm hiệp vào game , mà tên nhân vật mình định đưa vào có nguyên băng đảng là nữ nên mình mới nhờ bạn trên kia tìm giúp mình . Mình muốn cho tên này thành một dạng allie lúc đầu game , sau đó mới gia nhập quân mình

14. kieki159

kieki159 Youtube Master Race

thích nhất mấy cái animation của bản FE 7if này nhin sướng mắt
    http://www.youtube.com/watch?v=QlaEu00zrm4
    bản này tuy map cũ nội dung cũng không có gi mới nhưng chơi khá đã, nhở những nv chính bên mình toàn class mới animation đẹp có vũ khi riêng độ khó cũng dc nâng lên nên chơi cũng không thấy chán.

15. zerorock1312

Mấy cái battle animation trong link bạn vừa chia sẽ có nguy cơ , à không , chắc chắn là sẽ không bao giờ thấy được trong một Rom Mod đâu . Vì sao mình nói vậy ? Rất đơn giản là vì đa phần các battle animation trên chỉ là hàng test hoặc chưa công bố hoặc đã bị từ bỏ của các Modder như Blazer , MageKnight404 , Flyingace29 ,... mình từng tham gia forum mod fe lớn là Senereforest nên mình nhớ rõ lắm . Mấy cái battle animation đó toàn bộ đều thuộc các bản hack A Sacred Dawn của MageKnight , Devouder of Time và Dervouder Of World của Flying Ace , mà mấy bản hack đó ngưng từ mấy năm trước rồi , riêng FlyingAce bị virus phá máy nên mất hết dữ liệu , không khôi phục được nên bây giờ chỉ có thể lục xem cho đã mắt thôi chứ làm lại được thì không thể nào . Tin mình đi , hồi lão FlyingAce bị hư máy , anh em trên SenereForest đã từng có nhiều người cố vẽ lại mấy cái battle animation đó nhưng đều chịu thua , kể cả Modder giỏi nhất hiện nay là Blazer cũng không vẽ lại được chính xác . Nếu bạn thật sự muốn dùng mấy cái battle animation đó có thể liên lạc với modder FlyingAce để hỏi , nhưng không chắc sẽ liên lạc được

- - - Updated - - -

Mấy cái battle animation trong link bạn vừa chia sẽ có nguy cơ , à không , chắc chắn là sẽ không bao giờ thấy được trong một Rom Mod đâu . Vì sao mình nói vậy ? Rất đơn giản là vì đa phần các battle animation trên chỉ là hàng test hoặc chưa công bố hoặc đã bị từ bỏ của các Modder như Blazer , MageKnight404 , Flyingace29 ,... mình từng tham gia forum mod fe lớn là Senereforest nên mình nhớ rõ lắm . Mấy cái battle animation đó toàn bộ đều thuộc các bản hack A Sacred Dawn của MageKnight , Devouder of Time và Dervouder Of World của Flying Ace , mà mấy bản hack đó ngưng từ mấy năm trước rồi , riêng FlyingAce bị virus phá máy nên mất hết dữ liệu , không khôi phục được nên bây giờ chỉ có thể lục xem cho đã mắt thôi chứ làm lại được thì không thể nào . Tin mình đi , hồi lão FlyingAce bị hư máy , anh em trên SenereForest đã từng có nhiều người cố vẽ lại mấy cái battle animation đó nhưng đều chịu thua , kể cả Modder giỏi nhất hiện nay là Blazer cũng không vẽ lại được chính xác . Nếu bạn thật sự muốn dùng mấy cái battle animation đó có thể liên lạc với modder FlyingAce để hỏi , nhưng không chắc sẽ liên lạc được

16. RobertFE

Bạn zero nói đúng đố mọi người những battle animation trên fe7if thì hầu như chỉ có thể vẽ lại được 1 hay 2 cái thôi.À mà Zero vụ cậu nói về A đánh chung với thằng B thì mình ko thể tìm ra được phương pháp nào để làm dc cả.

17. zerorock1312

mình vừa nảy ra ý tưởng cho một class mới , lấy battle animation của Journeyman trong FE8 , nhưng thay cây AXE bằng một cây Hammer đúng nghĩa luôn . Class này không thể tấn công và chức năng của nó không khác gì Dancer cả , nhưng chỉ có điều là thay vì lệnh Dance thì nó là lệnh Foge và thay vì nó effect lên unit thì nó chỉ effect lên Item của Unit đó thôi . VD nếu như một Item còn full lần sử dụng thì efect foge sẽ tăng chỉ số mỗi dòng của Item đó lên 1 điểm với Item dùng trong battle , còn các item khác như Iote hay Fire Emblem thì không có tác dụng , nếu như Item đó chưa full lần sử dung thì lệnh Foge sẽ hồi lại 50% tổng số lần sử dụng . VD : Iron Sword 10/46 thì sau khi lệnh Foge tác dụng lên nó thì sẽ thành Iron Sword 33/46
    Điểm yếu của lệnh này là mỗi chap chỉ được quyền sử dụng 1 lần với một Item và phải cách 2 turn mới sử dụng được một lần. Các Item đã bị dính lệnh Foge khi sử dụng hết sẽ không bị Broke mà chỉ hiện 0/XX , khi đó Item đó sẽ không sử dụng được . Đối với trường hợp này thì lệnh Foge sẽ hồi full số lần sử dụng , nhưng Item đó số lần sử dụng tối đa sẽ bị trừ đi 1 . VD : Iron Sword 0/46 , sau khi dùng lệnh Foge thì thành Iron Sword 45/45. các Item chưa bị lệnh Foge tác dụng thì khi dùng hết sẽ bị Broke và biến mất như bình thường . Các Item tăng chỉ số không bị lệnh Foge tác dụng . Các Item có số lần sử dụng là vô hạn khi dính lệnh này thì sẽ tăng chỉ số lên như các Item full khác , nhưng sẽ chỉ được dùng 1 lần lệnh Foge lên Item đó trong 1 File Save . VD : Gradivus có số lần sử dụng là --/-- nghĩa là sài vô hạn , khi bị dính lệnh Foge thì vẫn là --/-- nhưng mọi chỉ số đều tăng lên , nhưng sau đó thì lệnh Foge sẽ không có tác dụng lên Gradivus nữa trừ phi bạn nhảy khác để chơi
    RobertFE có thể nghiên cứu chuyện này giúp được không

18. RobertFE

Bạn zero quả là có tưởng tượng phong phú, để mình tìm hiểu nếu làm dc mình sẽ đưa vào rom.À mà mình đang ôn thi nên có lẽ sẽ không vào forum khoảng 2-3 tuần nên có gí mọi người cứ post lên rồi qua kì thi mình sẽ xem sau.

19. zerorock1312

Có ld4 ta không có duyên làm Modder rồi . Toàn bộ Tôl hack game máy ta đầu không chạy được nữa , Hic

20. VCMM

VCMM Youtube Master Race

hay quá vậy mà h mới bít 2pic này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.