Flight Simulator 2004

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi loveweekend85, 28/6/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thangcuoc007

thangcuoc007 T.E.T.Я.I.S

Bạn nên chơi FS2004
    @airbus: chắc do texture ;;)
    @nguyenquynh70: real lắm anh b-), có thêm cái cầu nối giữa nhà ga quốc nội và quốc tế nữa thì hay :D

2. codename_209

codename_209 Donkey Kong

mấy pác cho em hỏi ,em vừa down xong FS2004 cài xong nhưng khi click vô chơi thì nó báo là " please insert FS2004 disc 4,select OK and restart application " pác nào bít cách khắc phục chỉ cho em với thanks .

3. nikeleader

nikeleader Mr & Ms Pac-Man

Cái này ngày xưa Mình từng dính rồi :)) Bạn vào folder Crack Rồi Copy Toàn bộ vào chỗ cài FS2004 là đc :-"
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình thấy bạn nên chơi FS2004 vì Dung Lượng Vừa phải Không nặng bằng FSX Cầu hình phù hợp với 1 số máy

Have Fun ... !!! :>

4. conghoang23

conghoang23 Mr & Ms Pac-Man

@nguyenquynh70 : VVTS của anh đẹp quá e đã down về rồi cảm ơn anh nhé, nhưng sao cái của e cái ống jetway bị thiếu nhỉ, cả mấy cái texture của cây nữa e phải xóa mấy cái cây đi ^^.
    @airbus1302 : đó là bị thiếu texture đó em a cũng bị, khắc phục thì chỉ có cách chờ anh nguyenquynh70 gửi texture hoặc xóa cái file tree.bgl trong thư mục Addon-scenery--->Sanbay TAN SON NHAT-->Scenery. Có cách nữa là e cài ez-scenry rồi vào game mở ez lên trọn open scenry mở file tree và Old tower để xóa mấy cái đó đi thôi.
    Làm một chuyến bay đến VVTS mới nào :D boeing 777 em mới mua khắc tên lên máy bay luôn :D
    Gate 1 VVNB
    Take off
    Hạ cánh nào
    VVTS nhiều máy bay quá chả bù cho VVNB
    Chả hiểu sao chuẩn bị land nó tụt xuống 98% đc cái bằng khá

5. nguyenquynh70

nguyenquynh70 Youtube Master Race

Anh em nên down thêm sân bay LIRF ( Rome) sẽ có cây như anh đã setup . Anh em nào sử dụng được EZ scenery thì sân bay này có rất nhiều BGL đẹp để ứng dụng .
    Anh đang nghiên cứu phần FMC cho Overland , anh em nào muốn cùng trao đổi thì cứ mail cho anh . [email protected]
    Về Overland anh đã đưa thêm vào cho nó một số tính năng :
    - Hệ thống cảnh báo tình trạng máy bay và thông báo độ cao khi landing ( Không sử dụng FS passenger)
    -Tính năng quán tính cho máy bay ( Khi cua gấp đang taxi thì nó sẽ hoạt động giống như nhún lò xo)
    -Thay nội thất ( Ghế da , bọc vải ) giống PMPG 747 và Airbus thì làm giống như model của Hãng Air Simmer
    - Đèn FMC đã hiện trong VC.
    Anh mới tìm thấy bộ gause của Hãng ISG áp dụng FMC cho Overland nhưng chưa có thời gian tìm hiểu , thấy cũng hay , anh em vào torent down ISG về tham khảo khoảng 11MB .
    Anh gửi kèm một vài file ( Vì forum attach hạn chế nên bỏ bớt ) set vào panel cho Overland .

Các file đính kèm:

6. Sazuki009

Sazuki009 Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi !!! làm sao add 3D light cho tất cả các máy bay vậy ... mình đả làm theo chỉ dẫn của bạn masterp rồi mà ko được ... cái đèn vẫn bị mờ mờ làm sao ấy .

7. airbus1302

airbus1302 Donkey Kong

A nguyenquynh70 và A conghoang23: EZ của e bị gì đó, kg có file scenery a ơi...chả hiểu lun... e cài rùi chả có...:((

8. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

To nguyenquynh: Sorry anh, em chẳng nhớ cái texture của đèn 3D là gì nữa :D. Giờ cái folder texture của em nó tùm lum hết chả biết sắp xếp thế nào.
    Anh thử add mấy file này vào VVTS xem có hiện đèn 3D lên không nhé View attachment scenery.rar
    VVNB của anh khi nào release vậy ??? :D

9. propilot

propilot Youtube Master Race

sao mình cài vvts của nguyenquynh70 mà bị mất ga nội địa vậy:((

10. CodeName

CodeName Youtube Master Race

thanks pác nikeleader :D >:D<>:D<>:D<>:D<

11. williamspham

williamspham Youtube Master Race

Các bác ơi sao em vào FS2004 nó cú hiện lên cái màn hình chờ lúc bắt đầu vào mà em đợi mãi nó hôk vào là sao hả may bác các bác chỉ em cáck khắc phục với !!!:-w:-w

12. nikeleader

Bác đợi tầm từ 1~2 phút thử xem có đc k ;) Ram yếu đây mà :-w

13. nguyenquynh70

nguyenquynh70 Youtube Master Race

Hi Phương : VVNB anh vẫn thích dùng cái light ban đêm của Samsoft nên chưa thể up lên cho anh em được - Khi nào anh kiếm được cái light nào ưng ý hơn sẽ gởi cho anh em . :D
    Gởi anh em file BGL jetways cho VVTS hoặc lên avsim, down sân bay Telavip thì sẽ thấy jetways trong VVTS. Chép file này vào thư mục scenery của VVTS nhé.

Have fun.

Các file đính kèm:

14. propilot

propilot Youtube Master Race

@nguyenquynh70: ống lồng thiếu texture rồi

15. Sazuki009

mình mới khám phá được cách xài fspasenger nhưng có điều chưa có serial ... anh em nào tốt bụng làm ơn share cho mình với ... please
    mình đã cài nhưng chỉ là bản cũ ... xin cái mới và cách cài luôn ...cám ơn nhiếu ạ
    happy flying;;)

16. williamspham

williamspham Youtube Master Race

Trời em đợi kả tiếng lun mà hôk được chán quá bjk làm thế nào ?????:(

17. nikeleader

Đọc cấu hình máy lên đây Hoặc thử cài lại FS xem có thể máy yếu nên k thể chạy đc :-w

18. chevy

chevy Mr & Ms Pac-Man

file setup bạn vào trangg chủ download, mới nhất là bản 0509 và đăng ký với tên simMarket_User_0023152703818 (chữ M và U viết hoa)

19. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

Departure: New Suvarnabhumi (VTBS) - SimMarket
    Arrival: Tan Son Nhat Int'l Airport - Nguyenquynh70

Aircraft: Airbus 320 IAE Jetstar Pacific Airlines
    Reg: VN-A195

Trang photobucket đang lỗi, sorry anh em, sẽ up hình trong thời gian sớm nhất :D

20. Sazuki009

cám ơn bạn Chevy rất nhiều, mình đã lên trang chủ download cai bản mới cũa bạn cho rồi ...và cũng đã chạy file setup xong ... nhưng đăng kí thế nào xin bạn hướng dẫn giùm nhé . ( chạy file setup xong roi thì tiếp theo sẽ làm gì vậy ) thanks for help bạn Chevy :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.