Flight Simulator 2004

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi loveweekend85, 28/6/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

Wow, 4rum nóng lên rồi. :)

Congonhas Int'l SBSP - Rio Santos Dumont SBRJ
    A319 TAM PR-MAN

...hết

2. stupidpilot

stupidpilot Donkey Kong

Hehe, bóc cái tem thôi :), hình đẹp lắm anh, anh land sân bay nào mà nó để 3 cái bảng cấm ghê vậy :D [có hình sọ ng nữa :D]
    Đang cài lại PSS 777 :), kiểu này học sao nổi =)), lại bị FS cuốn nữa roài

3. vu_truong248

vu_truong248 Mr & Ms Pac-Man

:)@Masterp & stupidpilot :Nice Pics hen :)

4. airbus1302

airbus1302 Donkey Kong

Pianisthuy, masterp, Hpquanganh stupid:9pic nha... hinh moi nguoi dep ghe...
    E chuan bi mo clip rui.. moi nguoi don xem nha......

5. airbus1302

airbus1302 Donkey Kong

6. stupidpilot

stupidpilot Donkey Kong

Chào anh airbus! :), land hơi nặng hả anh? :), anyways, nice vid, cho em hỏi background music là gì vậy anh :D

7. gakonkute

gakonkute Mr & Ms Pac-Man

8. stupidpilot

stupidpilot Donkey Kong

@gakonkute: Tks anh nhiều nha :), box yêu cầu nhạc :D

Thấy anh master bay dữ quá nên cũng ngựa theo một phat nhưng chất lượng không bằng :D

Part I: At OMDB and take off
    Ground services at Dubai...

Ready for pushback

Taxi 2 runway 3-0-L

Ready for take off

Goodbye Dubai...

9. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

Hình quá đẹp em ơi :-* Tiếp đê tiếp đê

Mà em chưa set V1, VR, V2 kìa

Còn vụ code 3d, em tăng tọa độ z ở đèn lightx= 5 lên sao cho hợp lý, reset flight mà coi kết quả

Chờ tập 2 của em :)

10. sky_blue

sky_blue Mr & Ms Pac-Man

Có lẽ tình yêu FS và tình yêu dành cho vợ đã thăng hoa cùng con 737 này. Chưa khi nào mà bay với 737 nhiều như vậy! Câu trả lời đó là tình yêu dành cho hai!

Được mua lại từ bmibaby và với mục đích phục vụ các cháu thiếu niên nhi đồng nên cubimit air luôn cam kết với những chuyến bay an toàn và miễn phí =))

EGLL to LFPG

11. hpquanganhaero

hpquanganhaero Donkey Kong

To sky_blue: nice pics anh :D, sao anh không paint thêm con B777-300 nữa đi, gán hình 2 người lên luôn cho hấp dẫn :D :P

12. kietvvn

kietvvn Youtube Master Race

nhìn hình mấy bác đẹp quá, đẹp đến nổi cảm thấy chán nản với cái trò fs này vì ko biết làm thế nào để mình được như vậy dù rằng máy xịn mình của đã mua rồi, ko biết phải cài cái gì nữa để được đẹp như mấy bác. help me! Đề nghị mấy bác post hình thì phải ghi chú thêm là mấy bác đã dùng những add on gì trong bức hình đó,từ add on máy bay cho đến add on hỗ trợ khác cho khung cảnh... Rồi nếu có tốt bụng hơn nữa thì xin mấy bác úp những cái add on đó lên luôn(hoặc chỉ dẫn chính xác đến những page có link down trên forum này). Thật sự tui ko phải lười mà ko tìm add on trên forum, mà là tui tìm đến nổi cảm thấy rất mệt mõi. Vậy xin mấy bác giúp đỡ cái thằng lính mới này!!

13. kietvvn

Anh STUPIDPILOT ơi, cho hỏi: anh dùng AES version mấy vậy?? anh điều chỉnh thông số như thế nào mà Jetway và tất cả các thứ khác đều fix vào đúng kích thước cửa của máy bay vậy? XIn anh chỉ dẩn em phần này. Em sài AES v2.03 mà các xe nâng đều ko fix được vào máy bay. Anh chỉ dẫn giùm em nha, rất cảm ơn anh, em chờ hồi âm của anh và các lão tướng khác!
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    anh có thể chỉ dẫn em qua mail : [email protected]

14. conghoang23

conghoang23 Mr & Ms Pac-Man

@kietvvn: để đẹp đc như thế bạn vào setting chỉnh độ phân giải của game cho phù hợp và khử răng cưa. Các chuyến bay tất cả đều ghi sân đi sân đến VD : LOWW-EDDF bạn tìm trong kho download (lequochuy.. đã up hẳn một bài riêng) là ra hầu hết ở đây đều bay những sân đã up. Còn những máy bay thì chủ yếu là pss777, 757, Level D 767, Wilco A320 đến A340, CLS A330-200-300, SMS thì dòng nào cũng có từ Boeing đến Airbus.

15. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Hôm nay em vui quá ko biết chia sẻ ở đâu.

Đây là 1 trong những "chiến lợi phẩm" sau một buổi tối dài lê thê :D Hôm nay được gặp gỡ và trao đổi về HK với một chuyên gia bảo trì 777-747 của KLM, và chú cũng là người Việt duy nhất làm việc cho hãng ^^

Ngoài cái "cục" trên còn có tài liệu 777-300ER, mô hình 1:200 của 2 chiếc này và vài tấm poster KLM :P

16. kietvvn

TO: SOUJIROU KANEJOSHI : thế thì quá tốt, bác cứ ngâm cứu cái "cục" đó đi rồi có gì hay thì úp lên cho anh em học hỏi nhé. Sao ông quen được cái bác bão trì đó hay quá rồi! Ông ở đâu vậy, nếu ở SAIGON thì ông cho tui số phone. Rồi ông cho tui mượn đi photo lại cái "cục" đó của ông. Số của tui là 0988393943, mail : [email protected]. Làm ơn nhé!

17. sky_blue

sky_blue Mr & Ms Pac-Man

Orgami có cục kia hay quá, chắc real lắm đây. Đề nghị CN xách lên ĐH để ae chiêm ngưỡng đê.

To kietvvn: Mình cũng đã post lại bài các addon cần thiết để được hình ảnh như vậy, bạn chịu khó xem lại cách đây 2,3 trang gì đó. Ae ở đây đều dùng nhiều addon khác nhau khi bay, chẳng ai giống ai cả. Nhưng hầu hết đều dùng những cái cơ bản nhất. Máy xịn + card ngon và chọn đúng góc để chụp sẽ có đc những hình ảnh đẹp như trên. Nếu bạn để ý thì hình ae post 2 năm trước có mơ cũng ko được như bây giờ, một chút tìm tòi + 1 chút kinh nghiệm sẽ có đc như trên. Bạn đừng nản! ;;)

18. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Hi, cái cục đó là tài liệu học trong 3 ngày (thêm 1 ngày thực hành + 1 ngày bay thực tế) cho các chuyên gia bảo dưỡng máy bay (engineering & maintenance), sinh viên không lưu bọn em thì khỏi ngâm cũng được mà ngâm để biết thêm thì chắc phải tính bằng năm.

Ông chú kia đem về muốn tặng cho trường em mà đang đợi viết thư ngỏ gửi lên ban lãnh đạo nên tạm thời được giữ trong một thời gian, CN nếu ko bận gì thì em sẽ vác lên ĐH cho anh xem cùng xem chơi ^^

19. hpquanganhaero

hpquanganhaero Donkey Kong

Chủ nhật này em cũng lên DH, anh đem em ngắm chơi nhé :D
    Link Download trọn bộ PSS Boeing 757 (có thể down hơi mất thời gian nhưng nhanh hơn kéo torrent), em bay chưa rành em này nhưng vẫn muốn chia sẻ cho các member mới :-*. Download tại đây.

20. stupidpilot

stupidpilot Donkey Kong

Em down thử rồi, link vẫn nhanh hơn torrent :), em cũng cài thử rồi nhưng chưa bay thử, nói chung là ko có lỗi texture hay lỗi font gì hết, mọi ng down về dùng nhé :), nice day!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.