Flight Simulator 2004

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi loveweekend85, 28/6/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nikeleader

nikeleader Mr & Ms Pac-Man

Tks bác đá review Mình cũng đang đown thử :D

2. conghoang23

conghoang23 Mr & Ms Pac-Man

3. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

@conghoang23: Đèn NB nhà bác đẹp vậy =P~
    @masterp: Em xem luôn cả vid trên YouTube rồi :x
    Kéo đến 98.9% thì đứng yên và connected seed về 0 =(( Giờ ko biết làm sao đây :((

Thấy trong trang đó có các comment:
    Sao nhiều người cũng bị khựng ở đoạn 98% thế nhỉ, chỉ down được file AirsimmerA320BasicSetup.exe, còn lại thì ko được 8-}

4. gakonkute

gakonkute Mr & Ms Pac-Man

to conghoang23 bạn ui .....mún có thêm mấy cái đèn ở RW và có thêm cổng nội địa thỳ làm ntn vậy...trông 0f U real qá......mình thanks trước nhìu nhìu nha:)

5. conghoang23

conghoang23 Mr & Ms Pac-Man

@Soujirou Kaneyoshi-gakonkute : thank 2 bác đã ủng hộ, đây là bản VVNB mình thiết kế hoàn toàn trên pm gmax và add trực tiếp vào FS nên không thể gửi cho bác từng phần một như đèn và Temi đc.

6. jack_ju_phung

jack_ju_phung Mr & Ms Pac-Man

thật là buồn wá đi mấy bác àh down con AirSimmer mà chỉ con 10% thì nó lại mất seed từ hơn 100k/s rớt cái đùng còn 1k/s :(

7. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

To huykhoa: Đồng chí dạo này mất tích ở đâu thế? :D
    to nike: mạng nhà anh dạo này lởm không upload dữ liệu lên mediafire được.
    To kaneyoshi: Mình up lên youtube thấy stuck luôn, tường là không up được, hóa ra nó live rùi =))
    gửi anh em xem luôn: http://www.youtube.com/watch?v=eCc5MPKVTIo

8. nikeleader

em tải con bày từ 8h tối đến h là 10h30 còn 0.3% nữa là xong :|

9. shinchan1984

shinchan1984 Youtube Master Race

To CongHoang23 : thanks bác nhiều lắm

10. shinchan1984

Sẵn bác còn sân bay của châu á nào không share cho mình với, không có nhiểu thơi gian nên bay vòng vòng mấy chuyến châu á trước.
    Thanks

11. shinchan1984

FS2004 của mình đang bị cái này mà không hiểu tại sao. Trước kia mình thường cho máy bay lên 25000ft và chỉnh vào khung Altitude là 25000 sau đó bấm vào Altitude hold switch để máy bay cân bằng ở 25000ft và bấm Z để kich hoat Autopilot. Khi máy bay cần giảm hoặc tăng độ cao thì mình chỉ cần bấm dấu "-" hay "+" ngay trên khung Altitude thì máy bay sẽ bắt đầu giảm hay tăng. Nhưng mấy bữa nay mình bấm trên khung đó thì máy bay vẫn chĩa mũi lên trời và không giảm, buộc lòng phải bỏ Autopilot và giảm độ cao bằng tay. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với.
    Thanks

12. gakonkute

to shinchan1984 bạn bay loại nào...phải nói rõ ra thỳ mọi ng mới giúp đc chứ ^^...có thể là do bạn chưa set Altitude trong FMC......mà nếu mún giảm hay tăng thỳ dùng V/S ếy...tốc độ set bằng tay....thử lại xem...^^
    còn sân bay thỳ lật lại trang 296 có mấy sân bay trong châu á đấy.....enjoy

13. vinhphuc13

vinhphuc13 Youtube Master Race

Hello các bạn .... ở đây có bác nào có chung sở thích airbus với e k .... e thích con a320 hj` hj` ... mà nó hok bay xa đc chán quá ... từ hà nội bay qua campuchia gần hết xăng lun... hj` hj` mà bay con a320 đc cái là gọn và nhẹ !!! Hj` hj` ... Các bác điểm danh xem mj`h là captain con nào hén !!! tui sắp mở công ty, mấy bác ghi danh mốt tui mướn !!! :D E là đi a320 hj` hj`

14. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

Mình cũng bị stuck với con 320 airsimmer ở 98%. Thôi kệ, chờ bao giờ có bản advanced thì bay.
    Giờ đang bay wilco với bản latest service pack kết hợp thêm phần mềm feelthere Call ! thấy cũng ngon lành cành đào :P

15. sky_blue

sky_blue Mr & Ms Pac-Man

Hơ hơ vậy là có 1 bác nữa cạnh tranh cùng Cubimit :)). Sau sự sụp đổ của bác Hà Dũng nay 1 hãng nữa tham gia vào thị trường béo bở và khốc liệt này.

Cubi-Mit Air VVNB - VHHH Boeing 737-700 REG CB-2432.

Tùy theo điều kiện của tổ lái mà hàng tuần chúng tôi bay từ VVTS hay VVNB sang Hongkong với tần suất là 2 chuyến =))

Hôm qua ngày rằm mở hàng chuyến đầu tiên.

VHHH mới khá đẹp về phần sân bãi nhưng còn chi tiết thi không bằng bản cũ.

16. masterp

masterp T.E.T.Я.I.S

To sky_blue: Hình đẹp quá bồ...Mình đợi AES 2.05 ra rồi mới bay IMS VHHH
    P/S bác chưa set autobrake và arm spoiler lúc land à? :D

17. shinchan1984

Hôm nay mình làm 1 chuyến VVTS - WSSS nhưng khi Request full stop landing thì ATC báo là Airport currently IFR. Request denied... Mình tiếp tục bay vòng vòng và request full stop landing liên tục nhưng vẫn bị denied. Bay gần cả chục vòng mất hơn cả tiếng đồng hồ mà vẫn không được phép land.. Bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với...
    Thanks

18. gakonkute

toshinchan1984 cái này là khi thời tiết quá xấu......đài không lưu không cho phép máy bay hạ cánh mà phải thông qua IFR...nó sẽ hướng dẫn hướng và độ cao cho bạn landing an toàn.... bay IFR là sử dụng thiết bị (nhìn đồng hồ...), VFR là bằng mắt (nhìn ra bên ngoài)...
    còn cách Chuyển từ VFR sang IFR thỳ đây http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=318058&page=2
    Và còn 1 cách rất hay nữa là chỉnh lại thời tiết đẹp là nó cho land ngay ý mà ^^ :D

19. shinchan1984

Thì ra là vậy, hèn gì thấy lúc đó sấm chớp đùng đùng... Cuối cùng cũng land an toàn, Request taxi để vào Gate thì không có, chỉ có taxi for takeoff. Có phải là vì sân bay đang đông qua? Àh cái ASE để có service ở đâu vậy? Mình cũng muốn download về để mỗi lần land xuống có cái follow me car với mấy cái xe service khi mình stop tại gate. Đây là thể loại mô phỏng nên thiếu cái đó cũng mất hay
    Thanks

20. nikeleader

k phải thế đâu bác xuống nó bảo liên hộ với xxx.xxx tower rồi nó taxi to the gate nếu k có bác xem kĩ ở phía dưới là có mà :) con AES bác quay về trang 296 để tải về nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.