Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. nemo

nemo Legend of Zelda

À! Em chưa kể rõ. Xin lỗi các bác

Ờ! Cứ tưởng hôm nay nó k đt cho mình, xù hẹn rùi chứ. Ai dè tới khoảng 6h30 thì em nó mượn đt của bạn điện cho em. Hẹn chỗ nó đi học thêm ấy. Đứng đợi khoảng 7h thì em nó ra. Lúc ra thì em í hỏi em có mang MBH k, em bảo k thì em í móc mũ ở cốp xe em í ra rồi nhảy lên xe em, để xe của em í cho bạn em í đi 1 mình.
    Em chở nó đến chỗ trà sữa, xong ngồi nói chuyện tầm phào, hỏi han lung tung 1 lúc rùi về (khoảng 7h45). Tiếc là có con bạn nó nên ngồi k thể hiện tình cảm với em í được. Hixxxx, đặc điểm là trong lúc ngồi em nó hay vuốt tóc lắm, để ý cả chuyện ba mẹ em làm gì cơ (hồi trước có nói cho nó nhưng lâu rùi). Em lúc đó thì nói chuyện cũng bình thường, có quan tâm cả bạn của em nó nữa.
    Xong thì tiễn em nó về tận nhà. Trước lúc về đến cổng thì tặng em nó 10 cây kẹo mút :D Nhưng cũng quên mịe nói mấy lời yêu thương, cám ơn cho nó lãng mạn xíu. Sịt T_T

Theo em nghĩ thì em nó rủ bạn đi cũng đúng! Tại vì dù sao đây cũng là buổi hẹn đầu tiên, nó cần đồng minh để có cảm giác an toàn. Nhưng nếu bữa thứ 2,3 cũng thế này thì mệt á :-S

Rủ bất ngờ sao mà mệt hở SW? Hay mình điện thoại cho bạn em í rùi nhờ chuyển máy cho em í hẹn đi chơi? Chắc thế quá ::(

2. thienkai

thienkai Dragon Quest

vậy đi 2 người bác sẽ định làm gì,dụ e nó ngay trong lần hẹn đầu tiên à.Đi 2 hay 3 người,hoặc thậm chí nhiều hơn thì biểu hiện vẫn chỉ là ở ông bạn thôi,nhiều khi lấy điểm vơi cá bạn thân của con pé đó là 1 bước tiến xa hơn trên con đường chinh phục đấy.
    Còn ý định bắt cóc lúc bé học thêm xong thì ko nên,bắt là bắt trước khi học thêm ý :'>,cúp 1 buổi thì ko sao cho cả 2 bên...đi thì chọn nơi nào đông đúc náo nhiệt để e ý ko tiếc buổi cúp học nếu như ông bạn diễn wa' tệ,đề cử là nên đi thả diều nếu cúp học là lúc chiều,cứ đi đến nơi người ta thả diều,ko có cũng ko sao,ngồi ngắm chơi cũng đc,để nếu e nó thích thì còn cái hẹn lần sau a làm diều cho e thả:'>. Sau đó thì đi ăn khuyên là nên đi ăn "thức ăn nhanh",đề cử là mấy món ốc xào,bánh bột lọc hoặc bánh khọt,nhất thiết là nên đi ăn xa xa nhà ra tí nhá,ít cũng phải 20km;;),còn cái lợi khi đi xa ra sao thì đi đi rồi bít,đôi dòng của người cô đơn:'> =))

3. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

gấp gáp quá rồi, chầm chậm lại đi , sẽ có cơ hội thành công ấy ;))

4. nemo

nemo Legend of Zelda

K dụ, nhưng đi 2 người thì dễ nói chuyện hơn. Em tính vào cafe vườn cơ :( Tìm hiểu nhau dễ dàng hơn, thể hiện mấy cử chỉ thân mật như chạy qua bói hay nói mấy lời có cánh cũng dễ dàng hơn nữa, k làm cho em í và cả mình ngượng :D
    Với bạn thân con bé đấy thì chắc mình cũng ghi được chút điểm tại cũng quan tâm hỏi han này nọ, chọc cười cho lũ chúng nó, k để cho nó mang cảm giác là cái bóng. Cúp học thì k bít đc k, sợ khó đấy ::( Với lại nó học tầm 5h30, giờ đó ở Đà Nẵng k có chỗ nào thả diều đc hết á ::(

Mình tính lần sau dẫn em í đi uống cafe vườn để dễ nói chuệyn, tâm sự hơn. Sau đó là đi ăn kem ở Đảo Xanh :D. Điện thoại rủ trước các bác hén?
    Hay là mai rủ luôn ^^???
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Chậm sao hở bác Serty? Mai em rủ đi tiếp đc k hay phải đợi vài ngày nữa? Em muốn đợt bắn pháo hoa này rủ em í đi cùng cho vui nhưng nó toàn đi với hội bạn rùi à ::(

5. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

thông thường là 2 ngày rồi sẽ rủ đi tiếp sau buổi hẹn đầu , nếu buổi hẹn đầu ko thành công mỹ mãn.

nhưng thường là cách 2 ngày .

và ko nên đi cafe vườn làm rì, cứ đi những chỗ nào vui vui, trẻ trẻ 1 chút. nếu bạn có vẻ ngoài, các cô gái khác nhìn bạn nhiều thì bạn càng có giá :'>

6. nemo

nemo Legend of Zelda

Sau một hồi tham khảo và được tư vấn từ anh chị em, em có quyết định như thế này:

1- Tạm thời k liên lạc gì với bé nữa :D, ngưng 1 tuần
    2- Từ giờ cứ thứ 5 hàng tuần là em mua trà sữa đến chỗ học thêm cho bé . Cái này chắc làm 2 tuần rùi nghỉ 1 lần. Có điều là phải mua thêm cho con bạn nó nữa ::( Các bác có cách nào bày em để mấy lần sau khỏi phải mua cho con bạn nó một cách danh chánh ngôn thuận k? :-< . Mấy lần đầu thì chắc fải mua kẻo thôi bạn nó kêu mình ki. Phải ghi điểm để nó phụ mình oánh đồn chứ ::(
    3- Tuần sau chắc t5 em mua trà sữa xong đến chúc bé đi chơi vui vẻ rùi em về lun. Xong đến cn gọi điện đến nhà pé rủ bé đi ăn kem riêng. Lần này nó mà rủ bạn nó đi nữa thì bó tay T__T

Đấy! Tạm thời là thế! Các bác vào chém hộ em phát :D

7. StuWolf

cậu làm mất hình tượng quá ::(............

8. thienkai

thienkai Dragon Quest

wa' mất hình tượng đi ấy chứ,đến tận nơi chăm bón tưới nước như thế thì lụy wa',dần dà e nó sẽ ko coi trọng mình nữa đâu,thiệt đấy.Nói thiệt là kua gái bác đừng nên giữ cái suy nghĩ lãng mạn quá làm gì mà phải biết ...nhử :-s,nói ra thì hơi thô nhưng sự thật nó là thế,cái gì bí ẩn với nó thì nó mới có hứng thú khám phá,tò mò.Giữ cho mình chút lạnh lùng cho e nó thèm đi rùi từ từ mà xoay nó vòng vòng trong mê trận:'>.

9. nemo

nemo Legend of Zelda

Hixxxxxxxxxx
    :(( Con em em nó bảo thế mà :(( Nó bảo làm thế mới khiến cho em í cảm nhận đc sự quan tâm của mình. Vả lại em làm thế để tạo thói quen cho em í, cũng là nhân cơ hội gặp em í một chút. Sang tuần thứ 3 thì em k liên lạc gì để cho em í nhớ chơi thôi. Coi như là tạo thói quen cho em í rùi mình tạo cho em í cảm giác hụt hẫng ==> nhớ tới mình :>

Em thấy cách đấy cũng hay mà mấy bác chém dữ quá :-< Mua đưa cho nó xong rùi bảo anh có việc fải về luôn chứ có làm gì đâu :((

10. StuWolf

;)) 1 thằng con trai rãnh rỗi ko có việc gì làm, tự dưng cứ mua nước cho mình uống , hi hi .

cậu chắc đó giờ chưa quen ai hoặc 1-2 người thôi phải ko :'>.........

11. nemo

nemo Legend of Zelda

Ờ! Tớ quen ít lắm ::( Có 1-2 người à :-< nên rất là non tay trong vấn đề tc này.
    Theo cậu bây giờ fải làm sao hở SW?
    Nếu bỏ lửng thế thì thành ra ít gặp đc em í lắm. Mà tớ làm bộ như có việc chỉ tạt qua đưa bịch nước cho em í thui mừ :< Vả lại 1 tuần chỉ làm 1 lần, đâu có nhiều đâu ::( Làm thế cho em í có cảm giác nhớ tớ chứ :)
    Mà cậu có nick chat k ? Cho tớ xin đi :D Để có gì chat học hỏi cậu cho nó tiện.
    nick của tớ là nemodnvn nhé ^^
    Thx cậu trc

12. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

ông biết nghĩ vậy là tốt cho cả hai đó .... thật ko nên đâu mà nếu quen nhau ông lở có xxx với em nó rồi thì càng khổ sở hơn nửa ấy chứ lỵ nghàn lần không nên , vạn lần không nên.

13. nemo

nemo Legend of Zelda

Nếu bác thấy ảnh và gặp bé ấy ngoài đời thì bác sẽ nghĩ lại thui :'>

14. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

với tôi thì không có gì gọi là vui đùa trong cái chuyện này cả .... thật bất nhân bất nghĩa lắm chứ chẳng chơi con gái người ta có hệ lụy gì thì tính còn ko ra đường đâu , làm gì thì làm đừng để sau này phải hối hận là dc

15. nemo

nemo Legend of Zelda

Em k phủ nhận sự hấp dẫn giới tính của em í. Nhưng em cũng rất quý cái tính cách của em í bác ạ. Và em trộm nghĩ (tại tính em nặng tình cảm) nếu như cái câu "con gái chung tình" k sai thì em sẽ nuôi em này lớn cho đến khi ấy rùi cưới nhau lun

PS: ấy là khi ra trường có việc nhá :D

16. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

Yêu gái đẹp khổ lắm ấy ? nhắm chịu nổi hem ;)) , mà thường thì chỉ có gái xấu mới chung tình , còn gái đẹp thì nó wen 1 lúc 3-4 anh , biết chung tình với anh nào . Ah mà cafe vuờn đa số vào đó để hành động chứ chả thấy ai vào đó để trò chuyện cả ? mún sơ múi ỳi rồi ah =)) , chưa đc đâu nhá . Sao ko thử rủ nó đi xem flim , ăn uống ở những chổ sôi động 1 chút , nhà nó bán cafe rồi mà vào cafe nửa thì khá nhàm ?

17. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

nặng cảmthi2 tốt mà đến lổi mù quáng thì ko dc tốt nắm ..... nhưng thôi còn trẻ mà cứ làm gì trái tim mách bảo là ok làm gì thì làm đừng để sau này phải hối hận là dc . Mà con gái (gái đẹp ý) bây giờ nó mắc 1 cái bệnh gọi là so sánh nó sẻ so đủ kiểu sánh đủ đường nắm bắt dc tâm lý đó thì éo sợ phải mất con chi chi đâu hehe ....

18. nemo

nemo Legend of Zelda

Hok sơ múi gì nhiều đâu bác, chỉ là "đưa tay anh xem bói cho nào" thôi :D Thì vào đấy nói chuyện riêng tư cũng dễ hơn. Giai điệu nhẹ nhàng dễ đánh lừa cảm xúc. Cho em nó lâng lâng 1 xíu rồi mình nói gì cũng ngọt hơn :D
    Xem fim thì dạo này k có fim j hay hết. Với lại xem fim tốn lắm :-< Tầm 150k là có ùi đấy =(( Chắc phải đợi vài bữa nữa đã :-S
    Ờ! Nhắc đến chỗ sôi động, chắc thứ 5 đến dẫn nó đến cafe điểm nóng nói chuyện cho zui. Nó có vẻ thích chỗ đấy. Có điều ở đấy là cafe nhạc dance, vào ồn cực. Chả biết nói chuyện có ổn k :(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Ờ! Mà chuyện gái đẹp vừa thích cũng vừa lo thật. Chính vì cái đấy em mới đặt vấn đề sợ mất ở đầu topic đấy. Mai mốt đi làm chắc khá hơn chút. Mọi chuyện tới đâu thì tới vậy
    Hôm nay học bác Stu cái style lạnh lùng. Để mai mốt đi với nó thử hàng xem sao :D

19. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Đợi anh tí, tao đang ngồi viết dở tiểu thuyết :'> Tới hồi 4-5h sáng, tỉnh rượu, rỗi rái anh comm cho mày :hug::hug:

20. nemo

nemo Legend of Zelda

Quả thật danh bất hư truyền! Người xưa thường nói rượu vào lời ra. Còn anh thì rượu vào ý tứ thăng hoa hay sao mà viết tiểu thuyết giờ đó hả anh? ^^
    Hixx Bây giờ chắc em đi ngủ cái đã. Hôm nay mệt rồi!
    Cám ơn anh Cá trước nha ^^ Có gì sáng mai em lên reply
    Chúc anh thoát hồn nhập tục, ý tưởng cuồng thăng, viết k phải nghĩ để cho Kim Dung, Cổ Long fải lấy sổ tay mà che mặt nhá :)) (j/k)

À! nick em là nemodnvn . Nếu anh Cá không bận gì thì add nick mai mốt có gì cho em thỉnh giáo nha. Tối nay vừa add nick của bác Stu xong, nói chuyện thấy vỡ ra được nhiều điều ^^ Thx anh!