Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. nemo

nemo Legend of Zelda

Đúng đấy :x Đúng đấy :x Bác Lightpearl chỉ vài chiu cho em học hỏi với :P

Hên xui anh ạ :'> Đời em cũng bị ăn dưa bở nhiều rùi :-" Chả biết thế nào nữa. Thôi thì cứ tới vậy. Nếu dưa bở thì ta úm ba la cho nó thành bưởi ngọt vậy ;))

2. DieForSure

DieForSure T.E.T.Я.I.S

bác lo làm chi cho mệt óc nhỉ, đàn ông con trai mà, cứ dũng cảm mà tiến lên, bất wá thì hy sinh thôi =)) (j/k)

3. nemo

nemo Legend of Zelda

Hum nay là thứ 4 rùi :x Nhớ em í quá :'> Chờ mãi sao dek thấy gọi gì hết =(( Mai k biết sẽ như thế nào đây :-s
    ::)

4. hoang3blc

hoang3blc ♥ I'm Your SUPE

hx
    có mỗi cái chuyện tán gái của bác này cũng kéo đc 14 trag. thật là bái phục. :))
    theo em tốt nhất thì bác nên public số đt, địa chỉ tên tuổi trường lớp của bé ra luôn đi :D , để anh em tán giùm cho nhanh.chứ cái j cũng hỏi đc thì hay thật, giống như ng ta tán giùm chứ k phải tự bác tán , sống theo cảm xúc đi là sẽ biết tán gái ntn và nên làm ~ j :x , chứ trc h có ai bày e tán gái đâu mà từ hồi e học trug học đến bây h năm 2 đh e wen cũng 5,6 bé rùi í chứ :'>. nhưg bi h thì có ng iu rùi k lăn tăn nữa.:x

5. nemo

nemo Legend of Zelda

Ờ Vâng! Mình thế thôi. Trình còi mà! Không biết nên phải hỏi. Lưỡng lự nên cần ý kiến để đưa ra quyết định chính xác hơn. Hơn nữa mình cũng thích bé này thật nên k muốn vì những điều chưa biết mà đánh mất bé. ::)
    Bạn pro rồi thì mình cũng chả nói làm gì cả 8-} Không thích thì bạn cứ bước ra. Xin lỗi vì cái topic mình đã làm bạn ngứa mắt!
    Đây cũng là nơi mình muốn chia sẻ chuyện tình cảm của mình với những người bạn quan tâm. Còn nếu ai không quan tâm thì mình cũng k ép họ được. Nếu bạn cảm thấy hứng thú thì comment, mình đâu ép? :-/

6. Lightpearl

Lightpearl Mario & Luigi

Thì những lúc rỗi vẫn la liếm ở đây đấy chứ! Tài ta dc một, Basaf lão huynh dc mười, ta múa rìu qua mắt thợ mần chi! :'>
    =)) Thiệt tình là đọc topic này cười lên cười xuống với mấy ông thầy dùi, có ông còn khuyên chơi True Love nữa! 8-} Kẻ kéo người đẩy quả là khó khăn! :D

Với bạn Nemo thì: hãy tự tin lên, dù gì cũng sắp đi làm, đọc topic này hình như cô kia gia đình sống li thân, lại là chị cả, thể hiện sự quan tâm ấm áp từ từ là hay nhất rồi! Không cần nóng vội! :D

7. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Đã bảo buổi đầu đi chơi đừng có ra biển cơ mà +_+ đi dạo thui , hoặc cùng lắm là xem phim . Thui tùy bác +_+ có nắm tay thì đừng nắm tay cái kiểu như chộp đc , mà phải nắm cái kiểu "ôi cảm xúc thăng hoa quá, cho a cầm tay e đi" chứ có mí thèng cứ xui cầm trộm , hun trộm như thế là vứt. Có trộm thì phải trộm cái kiểu là mình k chịu đc đành phải bóp lấy , chứ tui nghĩ cái kiểu chộp trộm để thỏa mãn thì nó sẽ k nghĩ hay đâu :-s

!

8. nemo

nemo Legend of Zelda

Cám ơn bác đã quan tâm :D Quả thật, trong chuyện làm việc, học hành thì em chả sợ bố con thằng nào hết ::) Cả thầy cô lẫn bạn bè đều đánh giá em là 1 thằng có năng lực và tự tin. Có điều trong chuyện tình cảm này chả hiểu lú lẫn sao mà tệ thế đấy bác ạ :-< Có lẽ là do thiếu kinh nghiệm, với cả từ nhỏ em cũng có nhiều vấn đề gia đình nên ít quan tâm tới người khác. Giờ muốn thể hiện sự quan tâm thì lại k biết như thế nào cho nó thật đúng. Bởi thế mới suốt ngày la liếm ở đây xin ý kiến các bác. Cũng may là có anh em nhiệt tình giúp đỡ :D

Tuy nhiên xin ý kiến thì cũng nhờ mấy bác dẫn đường chỉ lối thế thôi chứ nó có yêu mình hay k thì vẫn phải phụ thuộc phần lớn vào con người mình như thế nào chứ nhỉ. Đâu phải cứ ai lập topic nhờ tư vấn thì cũng thành công đâu :D

Về hoàn cảnh gia đình nó thì k phải li thân đâu bác ạ. Nhà nó có 2 nhà. Nói chung chưa phải đại gia nhưng cũng thuộc dạng có tiền. 1 nhà bán cafe + cho Sv thuê. 1 nhà để ở. Và đúng nó là chị cả trong nhà :D

Yeah! ^^ Hum nay có thể là bữa thứ 2 đi chơi với nó nhưng tính là bữa đầu tiên đi chơi riêng. :D Tớ tính tới chủ nhật nếu hẹn đi tiếp thì mới đi xem phim rồi ăn uống, thấy xuôi thì mới ra biển thôi. Mà chả biết t5,6,7 em í đều đi chơi hết thì đến cn còn sức để đi với mình k ta :-/

Hôm nay nó mà k gọi thì buổi tối mình tới chỗ học thêm rước đi luôn >:)

9. B Boy HP

Cố lên #>:) bao h nó cho dùng BCS thì post bài lên , còn nếu nó kêu k cần BCS thì nhớ quay clip rùi post lên ngay đấy :'>

!

10. nemo

nemo Legend of Zelda

Tối nay em đi chơi rồi, đừng gieo trong đầu e những ý nghĩ bậy bạ như thế nữa :((
    ; ) )

11. B Boy HP

Trong ví của ng đàn ông cần 3 thứ quan trọng : 1. tiền , 2. thẻ ATM , 3. BCS
    Nhớ tối nay mang đủ đi
    PS : mang đc máy MP4 đi thì nhét vài đoạn phim yêu nhau vào cũng đc , thấy cần thì quay clip lun

!

12. hoang3blc

hoang3blc ♥ I'm Your SUPE

khổ chả phải tớ chê cậu hay khoe bản thân thế nào cả=((
    điều tớ muốn nhấn mạnh là sống theo cảm xúc của bản thân mình. đã muốn yêu đương thì phải thế cậu ah.suy nghĩ j , bản thân ngay lúc đó muốn làm j nói j thì hãy làm, nhưng cũng phải tính trước cái hậu quả của nó 1 chút. rồi dần dần em nó sẽ hiểu và cảm động thôi cậu ạ.
    Và điều muốn nói tiếp theo là yêu ko đồng nghĩa với sẽ có đám cưới . cho nên khi yêu cũng đừng quá lo lắng cho tương lai sau này mà làm ảnh hưởng đến cảm xúc của mình ngay lúc đó , vì tình yêu cần nhiều cảm xúc chứ k cần qá nhiều về lí trí ::)

13. nemo

nemo Legend of Zelda

Trong tình cảm, tớ là một con người hay chạy theo cảm xúc. Và vì chạy theo cảm xúc quá nên đôi khi mù quáng. Tớ cần biết những gì là giới hạn để không làm xấu đi hình ảnh tớ trong mắt nó và cũng k làm cho nó quá tự kiêu hay j j đại loại thế. Và muốn biết thì một là đã trải qua, hai là phải hỏi. Tớ k có kinh nghiệm nên tớ mới hỏi.

Và cái này mình nói ở trên là muốn dành cho cậu.
    Cậu nghĩ nếu mình chỉ dựa vào mấy dòng post ở trên này thì có mang lại một buổi hẹn thành công không?

14. nemo

nemo Legend of Zelda

::)
    Haiiiiz
    Viết xong 1 bài. Post 1 cái. Server maintain. Mất.Giờ viết lại.Mệt

Nói chung hôm nay thất vọng, chán, buồn các bác ạ. Có lẽ em í k thích em nhiều như em vẫn nghĩ.
    Chả biết chuyện này nên viết sao nữa. Nói chung giờ em cũng k muốn nghĩ tới.

Ngay từ ban đầu em đã xác định: Nếu em í thích mình, mọi chuyện diễn biến thuận lợi thì sẽ y. Còn k thì thôi cho nó khoẻ. Thật sự thì sắp tới em sẽ đứng trước ngã rẽ của cuộc đời. Ra trường. Đi làm. Em sẽ gặp những người mới, sẽ thay đổi nhiều. Liệu có còn phù hợp hay vương vấn đến em kia? Còn rất điều cần phải nghĩ, phải làm! Nếu cứ phải trầy trật nghĩ cách tán em kia thì sẽ k làm đc j cả. Vả lại, nuôi dưỡng chuyện tình 6 năm có vẻ hơi chua :-s. Thôi thì mọi chuyện k đến được với nhau âu cũng là duyên số (an ủi chút). Cứ để mọi chuyện đến tới đâu thì tới vậy.

Từ giờ.
    No more love - no more problem.
    Sẽ k gặp gỡ, đứng chờ hay quan tâm, nghĩ ngợi gì e í nữa
    Hy vọng mọi chuyện rồi sẽ qua đi ::)

Cuối cùng! Em xin cám ơn tất cả mọi người - các anh em thân thiết đã quan tâm đến chuyện nhăng nhít của em ::) Cám ơn mọi người đã cho em những lời khuyên, tư vấn bổ ích. Hy vọng mọi người sẽ luôn gặp những điều tốt đẹp nhất trong cuộc sống.

Hẹn tất cả vào một ngày đẹp trời nào đó với topic "Tán bạn đồng nghiệp?How?" or "Làm sao để y đc khách hàng?" =))
    Cám ơn một lần nữa ::)!

15. B Boy HP

Dizz , bình tĩnh đã , nào post tình hình lên đã xem như nào

!

16. La Hire

La Hire Mario & Luigi

Nếu muốn yêu lâu dài để dành làm của thì phải xem tính tình của mục tiêu, chứ còn bé của chú anh thấy nó không hợp lắm. Trừ khi chú làm nó chết mê chết mệt thì may ra :hug:

17. nemo

nemo Legend of Zelda

Vâng ::) có lẽ k hợp lắm thật anh ạ. Còn làm cho em nó chết mê chết mệt có lẽ em cũng k đủ sức đc.
    Bây giờ chả muốn nghĩ gì cho mệt đầu óc nữa.

Chuyện hôm nay thì cũng chả có gì to tát.
    Em hẹn nó t5 - nó nói gọi đt - nhưng k gọi - em đến chỗ học thêm - nó rủ ăn bò khô với bạn nó - (trong lúc ăn bò khô nói vu vơ, em cũng hơi ít nói. không khí k vui lắm, hơi chán tí) - ăn xong em nói bạn em í cho mượn em í tí - rủ em í đi chơi - nó bảo về nhà học bài - nói vài lần (vì tưởng em í ngại) - không được - tức, ức chế nên bảo không thích thì thôi, để anh tiễn em về - trên đường về lúc đầu còn nói chuyện - sau khi rủ em í đi xem fim vào cn - nó bảo hôm đấy bận tập văn nghệ - em lại nói k thích thì thôi - nó bảo để coi tập sáng hay chiều đã - em bảo xem fim thì chắc buổi tối rồi im luôn, k nói j nữa. thế là suốt đoạn đường về (khá dài) em chả nói tiếng nào. em í có vài lần gợi chuyện, em trả lời nhát gừng rồi im luôn. mệt! chán. có cảm tưởng như em í k thích mình lắm. vậy thôi. em quit.

18. B Boy HP

Ngu Lì Quyết

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

19. bạn trai tâm tít

bạn trai tâm tít Youtube Master Race

sao bỏ cuộc sớm thế,đừng nản chứ.được 14 trang rồi đấy đồng chí à,cố lên chứ,chưa ra ngô ra khoai gì mà

20. nemo

nemo Legend of Zelda

Tình hình bi giờ là như thế này: Cơ hội tiếp xúc gần như = 0
    - Không gặp mặt ở quán đc
    - Không có điện thoạii
    - Online 1 tuần chắc đc mỗi chủ nhật

Vậy chả nhẽ muốn gặp thì mình phải ra chỗ học thêm để chờ nó ư?
    Trong khi phải nói là mình khá là bận :-s
    Tối nào cũng đi học anh văn. chỉ có t7,cn là ok. :-<
    Rủ rê thì như các bác thấy đấy.Hẹn mấy lần mà có ra ngô ra khoai gì đâu. Bảo sao k chán. Mất công theo nhiều quá em í lại khinh mình nữa.
    Bây giờ cứ ngãng ra đấy xem như thế nào.Nếu em í còn tình thì gọi điện (mà chắc k đâu +_+). K thì thôi vậy. Cái gì đến sẽ đến, k đến thì k đến. Duyên số nữa :-s