Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

đọc chuyện tc của bác mà tui nghĩ lại chuyện của mình sao thấy bùn wá! Tui cũng wen với 1 em kém hơn mình 5t,em ấy sn 92! Tui cũng đã về nhà của pé ấy và cha mẹ cũng quý tui! Nhưng dạo gần đây em ấy nói là chỉ xem tui như là anh trai và kêu tui là hãy quay về với gf cũ đi! Lúc đó tui nghe xong bùn lắm nhưng rồi chuyện bùn hơn xảy ra! Ngay ngày hôm wa em ấy đã sang nước ngoài mà ko hề cho tui bik,chỉ nhắn 1 tin duy nhất trước khi lên máy bay: "chuc a ngu ngon... Tam biệt a... Hẹn ngày gặp lại... E xin lỗi",lúc đó tui chỉ nghĩ là pé đùa nhưng đến ngày hôm sau khi mẹ pé kêu tui wa nhà và nói chuyện pé đi nước ngoài làm tôi thật sự bị shock! Mẹ pé nói pé ko dám cho tui biết vì sợ tui pùn! Và cả đêm nay ko ngủ đc nên gõ vài dòng tâm sự.
    Nếu bác đã iu thì đừng bỏ cuộc đến khi nhận ra thì có lẽ đã muộn!

2. hoanglonghs

hoanglonghs Change The World

Ngồi đọc trang 1 thấy chủ thread có người để ý thì định vào khuyên nhủ 1 câu , lật trang cuối thấy chia tay mịa rồi , đời nó khổ thế đấy , mới có 1 tháng chứ mấy .Vậy là cậu ko được rồi , chí ít cũng yêu em nó 6 tháng đến 1 năm , mèo gặp cá mà ko thèm thì cũng lạ . Em ý nhỏ đang cần tình yêu thì mình đáp ứng thôi , thiệt nó chứ thiệt mình đâu mà lo . Còn nếu yêu thật lòng thì 3 năm có đáng gì , 3 năm sau cậu chắc cũng có việc làm , lương lậu kha khá rồi , em nó ko học đại học thì đưa nàng về dinh :))

3. Pariah

Pariah Guest

Thôi bác ạ, mối tình đầu thì khó quên lắm, càng cố quên thì lại càng nhớ thôi, hay là bác làm ngược lại, cố nhớ xem có quên dc ko. Đọc topic của bác e định vào nói thử suy nghĩ của e, mà ko ngờ nó thành ra thế này rồi =((

4. nemo

nemo Legend of Zelda

Con bé đó chắc vẫn còn iu bác nên nó mới chọn giải pháp đi bất ngờ thế. Chưa hẳn là hết hy vọng đâu bác.
    K phải là em cố ý chia tay, chẳng qua là trong 21 trang bác k xem đã có nhìu sự việc biến chuyển xảy ra và có lẽ em nó lại là người muốn dứt ra chứ k phải em.
    Cái câu
    Ta vẫn biết cố quên là sẽ nhớ
    Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên
    chỉ là câu nói vui thôi, chứ bố thằng nào làm đc.
    Mà con bé tối qua gặp là con bé mối tình đầu hồi tớ còn học cấp 3 cơ. Bây giờ sắp ra trường rồi. con này là con khác.

~~~~~~~~~
    Thật ra mà nói, có khá nhiều bạn khuyên mình không nên quay lại. Mình cũng nghĩ rất nhiều lý do không muốn quay lại như em í có vẻ hơi khôn khéo quá, hot girl quá, nhiều thằng để ý xun xoe bên cạnh trong khi mình k có nhiều cơ hội bên cạnh em í đc. Để giữ dc lâu dài thì có lẽ sẽ cố nhiều. Yếu điểm lớn nhất của mình vẫn là chưa thực sự thoải mái khi đi bên em ấy đc.
    Còn lý do muốn quay lại vì bây giờ tớ đang thích em í, vả lại, tuy cũng có một số ít hành động cho thấy em nó suy giảm tc dành cho tớ nhưng k đến nỗi quá nhiều, xét các hành động từ trước đến giờ thì tớ vẫn có cảm giác em í vẫn còn tc với tớ. Chẳng qua hôm đi chơi đầu tiên biểu hiện hơi kém nên làm cụt hứng em í chăng? Cái này mình sẽ chứng tỏ lại bằng cách cho em ấy thấy con người thật mình ntn.
    Vả lại cái lý do lớn nhất là em í nói "ngại đi chơi với mình, sợ hiểu lầm, sợ có lỗi với tc mình dành cho nó" trong khi lần gần nhất đi chơi vẫn khá bt, k đến nỗi như thế nên nảy sinh trong mình cảm giác hụt hẫng và tiếc.
    Mình muốn thử lại xem sao.
    Nhưng

5. Pariah

Pariah Guest

Bác à, tình cảm ko gượng ép dc.
    Bác nói là "xét các hành động từ trước đến giờ thì tớ vẫn có cảm giác em í vẫn còn tc với tớ" Thế tức là bác ko chắc chắn, mà bụng dạ đàn bà thì khó đoán lắm bác ạ.
    Bác vẫn còn thik e í thì bác vẫn có thể tiếp tục mà, đấy là lựa chọn của bác chứ, nhiều người khuyên chỉ là nêu ý kiến của mọi người thôi.
    Chúc bác may mắn. %%-

6. nemo

nemo Legend of Zelda

Nói hết với em í rồi :-"
    Các bác mod close topic này dùm với ^^
    Để lâu mất công nhớ nhung nữa, mệt lắm :D
    Em xóa nick nó rùi ^^

7. hushiwara

hushiwara Youtube Master Race

Mình ít khi comment bài lắm, nhưng đọc hết 22pages của bạn rồi!
    bạn nemo có khi nào nghĩ pé đó biết topic này của bạn trên gamevn không?

8. nemo

nemo Legend of Zelda

Không biết nữa, chắc ít khả năng đó lắm.
    Lúc đầu cũng tính share link cho em nó, nhưng thui. đọc 1,2 trang đầu thấy bậy quá T_T

9. La Hire

La Hire Mario & Luigi

Cái chiêu viết nhật ký than thở rồi share cho gái, nếu không kín đáo thì đâm ra hài lắm. Đừng làm. Đã làm thì phải thật khéo. Tuy nhiên, mấy bài của đ/c trong này có vẻ không đủ độ lâm ly bi đát và độ "mùi" để khiến gái đổ nên... ;)) Thôi quên đi. Cưa con khác, lăn lộn với nó tí là quên con này liền à. Tơ rớt mi #>:)

10. nemo

nemo Legend of Zelda

Cố quên ^^
    Xóa nick rồi, sau này k biết sao chứ trước mắt thấy trong lòng cũng nhẹ nhõm lắm
    Nói với nó 1 tràng giang đại hải xong rồi del nick luôn.
    Chả biết nó có đọc đc k nữa
    Kệ nó
    Giờ k phải vấn đề của mình nữa rồi ::)
    Cố gắng giữ phong độ cho thật tốt nào

PS: Say goodbye xong thì tối hôm qua bố con bạn mình mất, phải lên trực :-<

11. hushiwara

bé đó đã đọc được những gì nemo viết trên đây, biết trước những kế hoạch nemo sẽ làm nên quay nemo như dế.

12. nemo

nemo Legend of Zelda

WTF? Sao lại có thể như thế được
    Bác đừng đùa chứ.
    teen 9x, lại là con gái thì có mấy đứa muốn vào cái nơi khỉ ho cò gáy này chớ +_+

13. hoang3blc

hoang3blc ♥ I'm Your SUPE

ông ấy phỏng đoán í mà
    30 char

14. hushiwara

khả năng là 50-50, có thể lắm đấy nemo à! Trong đám bạn 9x của bé, bác nghĩ không ai vào gamevn? và khi nghe câu chuyện bác kể về 1 cô bé ở đà nẵng làm ở quán cafe thì sẽ nhận ra ngay.
    Có thể thông báo cho pé ấy biết không chừng? nemo thữ nghĩ logic lại diễn biến từ đó đến giờ. Có hành động nào của pé cho thấy biết trước hành động của nemo hông?

15. nemo

nemo Legend of Zelda

Mình chưa gặp đám bạn của nó lần nào ngoài con bạn nó nên khả năng bạn nó bít để xì đểu là rất thấp. Tuy nhiên nếu nó kể với bạn nó thì bó tay. Nhưng mình nghĩ ít khả năng xảy ra lắm
    Vả lại ở ĐN thiếu gì quán bán cafe. Đầy! Nếu bạn nó biết để nói thì trùng hợp quá! +_+
    Bó tay.
    Kệ nó đi
    Mình đã hết lòng rồi mà k đc.
    Chịu vậy.
    Chuyện của mình với nó tương lai cũng mịt mờ lắm, thôi thì cắt đứt tại đây cho rồi.
    Sau này gặp lại có đk nếu đc thì quen, k thì thôi vậy

16. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Tui thấy bác bỏ cuộc sớm wá! Con gái đứa nào lúc đầu cũng thích làm eo,nói ko thích nhưng khi wen đc rùi thì nó dành tình cảm cho mình rất nhìu. Nếu bác còn tc thì cứ theo đuổi đến 1 ngày nào đó em nó sẽ nhận ra tc của bác dành cho nó lớn đến mức nào.

17. nemo

nemo Legend of Zelda

Mẹ! Làm eo nhiều quá em ghét á +_+ Cái thái độ của nó cho đến cái tối hôm em del nick vẫn có chút thích, vẫn có chút k.
    Tuy nhiên em k thể cứ dùng dằng mãi như thế này được. Quyết 1 phát cho xong cho gòi.
    Lên chat mà em nó cứ một chặp sau mới reply thì nản lắm.
    Mình nói hết tc của mình ra, mặc dù viết k văn vẻ cho lắm nhưng nói chung là có ý, bảo nên kết thúc tại đây, kêu nó xác định lại tc của nó đi, nếu nó có tc với em thì đt or pm, xong rồi em bảo bb, del nick cho khỏi nhớ.
    Vậy đó, nếu nó có tc thì nó sẽ gọi, và em chắc là khó có khả năng gọi lắm.
    Có thể lúc đầu nó có ý tìm hiểu mình thật, nhưng trong quá trình tìm hiểu thấy mình có vẻ k hợp với nó nên nó lãng dần. ok thui, tùy em girl ạ. Anh luôn tôn trọng quyết định của em.
    Cũng may là từ hôm qua tới giờ bận bịu việc làm bài khóa luận, trực với con bạn vì nhà nó có tang nên k có nhiều thời giờ nhớ đến em nó. k thì điên mất :D

Dù sao đi nữa em cũng k hối hận khi đã quen nó. Chỉ tiếc là cách mình tiếp cận và thể hiện tình cảm của mình thôi. Quen nó, được vui, được bùn, được chia sẻ, làm quen với bao anh em gvn, được kinh nghiệm nữa :x
    Cám ơn nha bé X của anh :* dù mai này ta xa nhau

18. La Hire

La Hire Mario & Luigi

Sau khi đã chán được rồi thì chẳng mấy chốc là đến quên. Mau lắm. Lo gì. Đời trai còn dài. Có lão già gì 75 tuổi bên Thư giãn Express ấy. Qua đó đọc cho an tâm.

19. nemo

nemo Legend of Zelda

Em chưa chán anh ạ.
    Chỉ là không muốn cứ tiếp tục dùng dằng như thế này thôi. Ái tình thì phải dứt khoát. Yêu là yêu - hết y là hết y. Chứ cái kiểu nửa nạc nửa mỡ mệt mỏi lắm.
    Với lại bây giờ cũng k có điều kiện liên lạc với e thường xuyên, sẽ khó để duy trì và phát triển tc lắm.

Ông già ấy thì bệnh vl rồi, em thua thôi =.=

20. anhquanse¡

anhquanse¡ Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nếu theo anh thì giờ anh không có điều kiện liên lạc thường xuyên rồi em nó đồng ý thì thế nào?