Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Ớ tưởng vụ bác Nemo xong rùi chứ vẫn dùng dằng à :o kể chi tít chút coi :D

!

2. nemo

nemo Legend of Zelda

Nếu em í ok thì mình sẽ k còn ngại trong vấn đề rủ rê em í đi chơi nữa, và chuyện thỉnh thoảng chở đi học, ăn chè, xyz là đương nhiên, khi đó mình chính thức có thời gian bên cạnh em í, sẽ thoải mái hơn nhiều.
    Hẹn nhau lên mạng, đt bàn đến nhà nó. Xời, k y thôi chứ y thì đủ trò à. Vả lại mình sắp đi làm rùi, có thể tháng đầu bonus cho em í cái fone rẻ rẻ để nghe,gọi,sms cho vui thôi.
    Nhưng tiếc là không :))
    Thấy thái độ rủ em í đi chơi mà cứ làm eo, từ chối hoài mệt quá T_T, chat hồi đầu nó mới tán mình thì nhanh nhẹn lắm. Type cái là reply lại liền, thậm chí còn invi để chat với mình. Sau cùng càng ngày càng thấy nó lãng lãng. Viết xong khoảng 20-30s sau mới rep. Cứ thế thời gian tăng lên dần. Mình mệt rùi. Em nó cứ thế làm mình thấy tc mình bỏ ra vô ích quá. Với lại nói chuyện cũng trên trời dưới đất lắm.
    Thôi, đi gặp thầy và lên nhà bạn trực tang với nó đã.
    Có gì tối về em cm sau.
    BB các bác

3. anhquanse¡

anhquanse¡ Mario & Luigi Lão Làng GVN

Con nít mà anh. Cả thèm chóng chán lắm.

4. nemo

nemo Legend of Zelda

::)
    Giờ hết việc rồi.
    Rảnh rồi.
    Lại suy nghĩ linh tinh đến em ấy.

Tối hôm qua gặp nó ở quán cafe. Tình cờ thôi. Và mình đã giả vờ như k để ý, lờ nó đi. Vẫn bt với bạn bè.
    Nhưng khi ra về rồi. Sao tim mình đau quá... Nhói quá... Cảm giác như nó bị bóp nghẹt lại vậy... Khó thở... và vật vờ cho đến lúc lên giường nằm ngủ.

Biết là sẽ không đến đâu đâu! Sao tim vẫn thế?
    Cố dặn lòng để quên nhưng tim vẫn nghẹt vậy?

Mọi người ai cũng nói kiếm việc gì để làm đi, sau này đi làm sẽ khác, kiếm con khác để quen. Mình hoàn toàn đồng ý với tất cả những ý kiến đấy. Nhưng rảnh là lại... :-< Có lẽ từ giờ đến lúc đi làm sẽ cứ như thế này chăng?

Chỉ là vài dòng viết vu vơ, mong được chia sẻ với anh em chứ cũng không muốn quay lại với em kia đâu.

5. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

1 lời thôi, thời gian sẽ chữa lành mọi thứ, quan trọng là có dứt khoát hay không thôi. Càng níu thì đau dài.

Chúc cậu mau vui đời trở lại. :-*

6. Pariah

Pariah Guest

Có những vết thương lành lại nhưng vẫn để lại vết sẹo xấu xí. Nhưng mà h y học tiên tiến rồi, tẩy sẹo dc, bác cố gắng lên. Vỗ tay cổ vũ bác nè =D>

7. nemo

nemo Legend of Zelda

Cám ơn anh. Đọc bài viết anh bên topic kia phục cách suy nghĩ của ông anh lắm :D

Chuyện thời gian chữa lành mọi thứ thì chính bản thân em cũng trải nghiệm đc rồi. Trc đây y đơn fương 1 e suốt 6 tháng, sau đó mất thêm 8 tháng để quên đc em í hoàn toàn. Giờ thì cũng bt, xem nhau như bạn bè, chẳng có gì xảy ra hết.

Còn bé này hy vọng không đến nỗi lâu như thế vì thật ra mọi chuyện cũng chưa có gì sâu đậm.

Nhưng cái cảm giác nghẹt thở này, nhói đến tận tim này lần nào gặp phải cũng mới tinh như lúc đầu vậy. Đau lắm, buốt lắm T_T

Vẫn biết Ái tình dứt khoát.
    Nên em k cố níu kéo nữa. Nhưng điều đó k thể đảm bảo cho em là không nhớ về em ấy được.
    "Rồi cảm giác này sẽ qua nhanh thôi!" - Cứ nhủ lòng như thế nhưng rồi đâu lại vào đấy.
    Haiiiiiiiiiiiz. Fuk cái kiếp nặng tình. Liệu sống nặng tình cảm như thế mai sau có lợi-hại gì không hả bác?

8. Play Ground

Đã sống trên đời thì phải yêu. Mà đã yêu thì phải đau. Mà đau vì yêu thì không gì đau bằng. Nhưng không yêu không được, phải không nào?

Nếu cậu hiểu được và chấp nhận được chuyện đó thì sẽ thấy nhẹ nhàng đi rất nhiều. :D

Cậu đau buốt như thế thì chứng tỏ cậu yêu nhiệt thành lắm. Điều đó đáng phải mừng. Chẳng qua là cậu chưa gặp may mắn thôi. Rồi sau này người con gái thật sự dành cho cậu sẽ đến, khi ấy thì cô ấy sẽ hạnh phúc lắm. :x

Sống nặng tình cảm như thế thì gia đình cậu sau này sẽ được nhờ vì có một người gánh vác biết cân nhắc nghĩ suy tình-lý. Nhưng cũng nên dứt khoát nhá, đàn ông mà, cần suy nghĩ lý trí nhiều lắm. :-j

Tức đời thì chửi thế thôi chứ rồi cũng phải sống tiếp thôi phải không cậu? :>

9. nemo

nemo Legend of Zelda

Cám ơn các bác đã động viên, giúp đỡ.
    Nói thật đang buồn, nghe các bác khuyên bảo thế này thì lòng cũng nhẹ đi nhiều lắm. Anh em trong box nâng đỡ nhau những lúc vấp ngã ntn thích thật ^^ Lúc đó mới thấy quý :-x

Kết thúc chuyện này thì em lại thấy có điểm chưa ổn bác ạ. Do y hết mình quá nên em thể hiện hơi quá, còn nóng vội thành ra phá hỏng những gì nhỏ nhoi đã có giữa em với em í.

Với cả lúc mình dồn tc cho ngta quá mà ngta chưa có phản ứng, đáp lại k như mong đợi của mình là cảm giác hụt hẫng ngay. Thật là khó T_T. Bởi thế em đang có hướng rút kinh nghiệm cho những lần sau là hạn chế việc thể hiện tc và nén lòng đừng để đến mức hết mình như vậy nữa. Nghe bác nói thế này thì phân vân quá.

10. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

tôi kinh nghiệm yêu teen lắm , vì ngoài ham chơi điện tử , sở thích của tôi còn là quần áo và gái , chính vì vậy tôi thay đổi sở thích liên tục đc , và lời khuyên của tôi , cứ tới đê , có điều kiện thì rape à , vì sao , đơn giản chả làm sao hết mà xoắn:-* , bạn cứ nghĩ thế thì thật sự bạn....:(

11. nemo

nemo Legend of Zelda

Bạn punk_86 có theo dõi topic từ đầu không? Tụi mình hết rồi bạn à. ::)

12. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

eo , hết rồi thì thôi! nhưng mình chỉ có 3 lời khuyên cho bạn :
    _ nếu bạn muốn 1 cái gì đó chân thành : tiến lên và đừng ngại , khi đã lựa chọn là ko đắn đo , cứ hết lo mình già , mình xxxx , mình abc.. thì chả có việc nào ra hồn
    _ còn 2 là : đây là góp ý riêng bạn nhé : rape đc cứ rape=))
    _ 3 là xem lại 2 điều trên
    @ : thật sự với tớ chỉ có gia đình mới phải làm tớ đau đầu suy nghĩ , chứ mấy vụ cãi nhau vs ng` yêu , bạn bè , hay xịt lô:D thì tớ never xoắn! chúc bạn luôn vui vẻ:-*

13. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Thôi đóng mẹ Topic vào lập cái mới cho nó tươi rói em ạ :D:D:D
    MÀy phải làm cuộc sống của mày có mục đích hơn, có việc để làm, tự khắc sau 1 thời gian mày nhìn lại sẽ thấy cái chuyện đã qua này nó bình thường như cân đường hộp sữa ông Thọ í mà :-*:-*

14. nemo

nemo Legend of Zelda

Có mục đích chứ anh. Nhưng bi giờ thời gian rảnh của em nó nhiều quá, k tránh đc có lúc suy nghĩ về con bé nó len lỏi trong đầu. Chứ còn nói thế chứ mai mốt đi làm ắt nó khác.

Cũng định k đả động k đến chuyện này nữa nhưng tim xót, tình đau nên lên rên vài tiếng thôi...T_T
    Em chả có ý tán lại đâu...

15. Tomoe

Tomoe Cô gái đến từ hôm qua

Thôi qua topic khác đi, sang trang mới :D

16. anhquanse¡

anhquanse¡ Mario & Luigi Lão Làng GVN

Ấy tô mâu. Lâu lâu mới thấy ss vào box này. :)). Mai em được thả rồi lại về box 50 :".

17. Play Ground

Không có gì mâu thuẫn đâu cậu. :)

Tình yêu cũng như dòng nước vậy, cậu càng cố chặn nó lại thì nó càng vùng lên mạnh mẽ, càng lấp thì sức nước càng dữ dội. Thay vì vậy, thử điều chỉnh dòng chảy của nó cho nó đi theo những hướng đúng ý mình xem. Đường cong lúc nào cũng dài hơn đường thẳng phải không? Cùng 1 sức nước nhưng khi đi lòng vòng sẽ có vẻ chậm hơn đi thẳng. Điều quan trọng là phải cho người ta thời gian để cảm nhận được sự quan tâm của mình.Yêu hết mình nhưng đúng lúc đúng chỗ thì sẽ hiệu quả hơn có phải không? :x

Người thành công là người có thể thích nghi được tốt nhất với mọi tình huống. Nếu người ta chưa sẵn sàng thì mình chậm lại một chút. Cậu cũng không cần phải áy náy về chuyện yêu hết mình nhưng không được đáp lại. Kinh nghiệm đi cùng với thời gian. Dần dần cậu sẽ nhiều rắn rỏi hơn thôi, đừng lo gì cả. :-bd

18. nemo

nemo Legend of Zelda

Ui :x Em nói thật là kể từ lúc bác post bài ở box này là em kết bác cực rồi đấy :x Tâm lý vãi tè. :x Có dạy khóa nào k bác? Cho em theo học với :D

Hồi trước mà có bác tư vấn sớm có khi em lại sáng ra đc nhiều điều, k để đến nỗi như bây giờ. ::( Lao vào hùng hục rồi hậm hực ra đi. Thật là chả ra thể thống gì cả :))

Mà bác cho em hỏi "yêu lòng vòng" là y như thế nào ạ?
    Mong bác chỉ giáo cho :'>

19. GiAHâÑ__chibi

GiAHâÑ__chibi Mr & Ms Pac-Man

tui nghĩ là iu rùi chia tay , nhưng dc 1 thời gian lại quay lại với nahu , cứ như thế quài.......=> iu lòng vòng :D

20. yugioh!!

yugioh!! Youtube Master Race

yêu lòng vòng là tự trói mình trong 1 không gian yêu ko nhất định và thực tế :| (tớ giải thích xong tớ còn éo hỉu :">)