Flirt or not flirt? How?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nemo, 3/3/09.

1. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Cũng không có gì lớn lao đâu cậu à, nhìn thấy anh em trong box TS nhiều người vẫn còn đau đáu chuyện tình cảm tôi thấy mình cần phải giúp đỡ thôi. Những lời khuyên đó cũng là dựa trên kinh nghiệm bản thân, đau nhiều rồi chiêm nghiệm nhiều nên rút tỉa được.

Sao lại không ra thể thống gì? :))

Ai cũng phải thế mà, phải mất mát mới biết trân trọng hạnh phúc. Những người như cậu rất đáng quý. Người yêu cậu sau này sẽ may mắn lắm. :-bd

Yêu lòng vòng thì do mỗi người tình huống mỗi khác nhau, tôi không thể cho ý kiến cụ thể được. Nhưng đại khái thế này, nếu cậu có thể cân nhắc xem sau mỗi hành động ủa mình cậu sẽ thu được những gì, lợi hại ra sao, thì cậu đã tiết chế được cái dòng yêu của mình rồi đó. :>

2. nemo

nemo Legend of Zelda

Không ra thể thống gì thật đấy chứ bác. Lúc mới quen thì rủ đi chơi này nọ, em nó tỏ thái độ lờ đi 1 cái, tỏ ra k thích nữa thì mình lại nói hết rồi del nick quay đi. Sống thật quá, cái gì cũng nói thành ra bạn nhiều đứa nghe kể cũng bảo mình ngu bác ạ. Haiiiiz. Chỉ tiếc là show cho em nó thấy là mình y nó nhìu quá và mình hiền quá, còn rất nhiều cái em nó chưa kịp hiểu về mình mà đã cất bước quay lưng đi. Một phút mặc niệm, à nhầm, buồn bắt đầu! :-<

Còn ny sau này của em có may mắn hay bất hạnh thì có giời mới biết.
    Em thuộc dạng sống theo tình cảm nên thích là thích, ghét là ghét, bảo kìm chế cảm xúc, nhất là với người mình thương thì khó lắm :-s Biết là k tốt, đang tập rút kinh nghiệm cho episode sau đây.

Giờ chỉ muốn ngủ 1 giấc thật dàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ::)

3. Play Ground

Quan trọng là cậu đã biết là nó không tốt rồi thì cứ từ từ mà rút tỉa kinh nghiệm. Hy vọng lần sau sẽ khá khẩm hơn, nhỉ? :>

4. nemo

nemo Legend of Zelda

Yeah! Hope so ^^ Giờ trước mắt cứ bt đã, hy vọng là sẽ sớm quên đc em này.
    Còn lại, ở thì tương lai, cái gì đến sẽ đến. Tao đang chờ đây! Tới nhanh nhé ^^
    ............................................................................................................

5. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Bác ơi, em cũng từng trải qua cảm giác như bác, nên em cũng hiểu cái cảm giác đau khổ sở vật vờ nó như thế nào. Người ta vẫn bảo "ở đời ko cái dại nào giống cái dại nào", ơ thế sao có mỗi có dại này là em lại dại mãi, chả thấy khôn ra được =((

Em rất quý người sống tình cảm như bác, nhưng em nghĩ sống mà tình cảm quá, nếu tìm ko đúng đối tượng thì sau này bác sẽ còn đau dài dài...

Cơ mà em vẫn nghĩ, tuổi trẻ là tuổi để phạm sai lầm, bác ạ...
    Thôi thì cứ hết mình đi, cứ yêu, cứ đau, cứ làm những gì bác muốn, chén, phũ, cướp đồn địch.v.v., hoặc ngược lại bị đá và bị người phũ lại...

Biết đâu sau này nhìn lại mới thấy đấy là những trải nghiệm thật sự quý giá, ít ra để vẫn còn thấy mình đang sống, và đáng sống... bác nhỉ?

Vài dòng chia sẻ cùng bác. Kính bác 1 ly ^^!

PS: Em cũng quý bác PG, giá mà em gặp bác ấy sớm hơn vài năm thì chắc giờ này em ấm thân rồi =((

6. Play Ground

Cậu ~.~ nói hết rồi đấy. Tuổi trẻ là tuổi phạm sai lầm. Cứ hết mình đi, tới già có muốn cũng chẳng được nữa. Nam nhi đại trượng phu nói ít làm nhiều, luôn biết cân nhắc để dung hòa giữa tình và lý. Chúc cậu sớm lấy lại tinh thần và tiến bước. \:D/

Sớm vài năm thì tôi ngây ngô bỏ bú, lúc đó chưa xảy ra những chuyện tình oan nghiệt thì lấy kinh nghiệm đâu ra để tôi tư vấn cho cậu? :>

7. nemo

nemo Legend of Zelda

Cám ơn cậu, nhưng cậu cũng biết rồi, lúc con tim lên tiếng thì nó mù quáng lắm, đâm đầu mà lao vào chứ còn thì giờ để phân tích đối tượng này nọ đâu. Mà có biết có fải đối tượng hay k thì cũng fải lao đầu vào thử mới biết đc :-< Bởi vậy, đau tình là 1 nỗi đau vô hạn, k có kết thúc mà chỉ chuyển tiếp từ mối tình này sang mối tình khác :))

::) Cậu nói hay quá :D Mình sẽ ghi nhớ, thx alot ^^ Cứ y và làm theo những j con tim mách bảo :x

Hì ^^ Có bao nhiêu anh em trong này động viên mà k vượt qua đc nỗi nhớ cỏn con này thì hơi phí. Hết hôm nay coi như là em xong bài khóa luận rồi. Có thể ăn chơi phè phởn. Hy vọng vào 1 ngày mai tươi sáng hơn :p

8. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

nói chung chú em còn vương vấn body em nó quá nên quên cóc đc là thế 8->.......

9. nemo

nemo Legend of Zelda

:'>
    Hị hị hị hị
    Bác chỉ đc cái nói đúng

10. heotaixanh111

heotaixanh111 Youtube Master Race

chuyện của ông sao rồi,kết thúc rồi sao,mấy hôm nay có xảy ra chuyện gì ko??

11. nemo

nemo Legend of Zelda

Ủa? Ai vậy ta? Cái topic này đã trôi xuống page 2 rùi mà còn có người lôi lên hả chời ::(
    Đã vốn định không viết rồi nhưng cứ thế này hoài, làm sao quên đc chớ :((

Chuyện của tớ thì k biết nữa, tình hình chắc có lẽ kết thúc rồi cậu ạ. Nhưng mình còn vương vấn em nó lắm. Hôm qua gặp nó ngoài quán, cn rảnh nên nó trông quán, mình đến đó vẫn đánh bài bt với tụi bạn, còn vui nữa đằng khác. Thấy em nó ngồi 1 mình như thế nhưng k tới, lòng muốn lắm nhưng mình cứ giả lơ như k quen biết vậy. Thoáng lướt qua thì thấy em ấy có vẻ hơi buồn buồn (hy vọng mình k ăn dưa bở). Thế rồi trước lúc về thì có nhờ thằng ku em sv bán quán ở đó làm chút việc nên mình trả ơn bằng cách tự đi kêu 2 ly nước mía kêu đem qua quán cho em nó với thằng kia uống rồi về lun.
    Buổi tối thì có thấy em nó ol nhưng k chat với mình. Nhưng mình quen rồi, thôi kệ vậy

Haiiiiiiiiiiiz. Tối qua có một giấc mơ thật là đẹp về em nó :x. Mình mơ mình được ngồi cạnh em í, gần, gần lắm. Thế rồi mắt nhìn mắt, em í cứ ngại ngùng nhìn xuống đất mà cười thôi. Yêu thật :x Thế là đc dịp hun 1 phát vào má :x. Mặt em í cứ gọi là đỏ ửng hết lên, lát sau mình đổi hướng, k ngồi bên cạnh nữa mà ngồi đối diện nhìn vào mắt em í :D,cũng vẫn dễ thương í, có điều lúc này em í chủ động hôn vào môi mình cơ, hun 1 phát xong rụt lại cúi mặt xuống đất cười tiếp :x
    Ohhhhhhhhh dis, cảm giác cứ như thật vậy :x (mặc dù chưa hun thật bao giờ T_T), làm tớ lăn lộn 2 tiếng đồng hồ ở trên giường để ráng mơ thêm về em í nhưng dek đc. Nhưng dù sao thế cũng phê lắm rồi. Ước gì là thật nhỉ? :x
    Tối nào em cũng về ám thì anh quên em = niềm tin à?

12. SpideyX

SpideyX Youtube Master Race

8->

13. maithinh

maithinh Dragon Quest

Đã được mơ thấy sao còn hiền thế =))

14. maxphong

maxphong T.E.T.Я.I.S

cậu nào chỉ điểm cho con bé của bác kia vào topic này xem nhỉ ;));))

15. nemo

nemo Legend of Zelda

Oạch. Có phải bao giờ mình cũng đc điều khiển giấc mơ mình đâu. Mà nói thật, tớ chưa biết xyz là gì nhưng tớ nghĩ nếu sau này quen nhau thì như vậy thôi cũng đủ hạnh phúc lắm rồi. Lúc em í :-* tớ cảm giác rõ ràng lắm :x Tối nay làm phát nữa em nhớ? :x

Làm thế để làm gì bác ^^ Nếu em nó có cảm tình với mình và nó sẵn sàng đón nhận tc của mình thì tới thôi. Chứ đã k có thì đưa cái topic này liệu có níu kéo đc j?

16. heotaixanh111

Khỏi đi,em đọc rồi,hehe,hị hị,hì hì

17. nemo

nemo Legend of Zelda

Sặc, mấy bác cứ đùa hoài =.= Bây giờ em í đang online kìa. Để qua bên TG xử Thần đèn ổng xì đểu dùm :))
    Mà cũng tò mò ghê ha. Không biết cảm giác em ấy đọc cái topic này là như thế nào ta? :D

18. heotaixanh111

muốn biết cảm giác ra sao thì gửi đi,dám ko tình yêu,haha

19. nemo

nemo Legend of Zelda

Sợ j mà k dám, chẳng qua là nghĩ việc làm này chả cần thiết. Cứ giống như là van xin ấy. Mình k phải là hạng đi ăn mày tc.
    Em nó y - thì sẽ y
    Em nó k y - thì sẽ k y
    Có topic này hay k cũng chả thay đổi đc j. Có khi nó lại còn cười vào mũi mình còn hơn ấy ^^

20. zZHeRoZz

zZHeRoZz Legend of Zelda

Gởi cho em ý đọc cũng là 1 ý hay ;;)