[FM 2009] Tactics-Training

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi blackhunter0909, 19/11/08.

1. `handoivodoi

`handoivodoi Donkey Kong

bác nào có giải pháp cho hàng tiền đạo MU ko chứ cả 3 thằng tiền đạo của MU thậm chí mua thêm cả Kun mà vẫn tịt ngòi =((

2. tuantrang578

tuantrang578 Youtube Master Race

bạn chơi mùa đầu ah! cái này thì bạn cứ phải đợi thôi!:D

3. dhung_neu

dhung_neu Youtube Master Race

cho m hỏi cái,m chơi MU,ko biết có phải cho train sai hay không mà đá dở lắm các bác à,đá mà toàn bị ép không lên dc bóng là sao?thay đổi đội hình chiến thuật suốt.m sài train của bác Tug,có cần phải cho chúng nó tập chung với nhau ko hay là tập riêng thôi?

4. zellpro

zellpro Dragon Quest

mình cũng như bạn nhưng mình đá inter để đá ép sân attack mà toàn bị nó ép 2 tiền đạo phong đọ 5 :( để defend cũng ko khá hơn

5. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Tactic thì tùy người set thế nào nên ko thể cứ nhìn phong độ là biết đường tìm ra hướng giải quyết, cái này nên xem nhiều tài liệu hướng dẫn cách chỉnh 1 đội hình phù hợp với những cầu thủ sẵn có. Chơi M.U đúng là 3 tiền đạo thường có tình trạng tịt ngòi rất khó chịu. Hay dùng tac 4-4-2 classic nhờ đến 2 cánh để gây sức ép cả ... ghi bàn từ những tình huống cố định. Khi tiền đạo ko ghi bàn chuyển hẳn sang 4-4-1-1 cho Rooney chạy xuống đá hộ công, Tevez hoặc Berbatov đá cắm (target man), bóng lần lượt hướng đến chân (tận dụng tốc độ của Tevez) hoặc đầu cho Berbatov hay mixed tùy theo hậu vệ đối phương. Tình trạng ST mà điểm chỉ 5 chứng tỏ ... sút nhiều mà toàn bỏ lỡ cơ hội nên hạn chế long shot lại đi hoặc áp dụng mấy con bài kiểu như swap đổi vị trí cho các tiền đạo và tiền vệ cánh có xu hướng dâng cao và dứt điểm tốt, chiêu này rất hay nếu hậu vệ bên kia chơi kèm người.

Có 1 cái mà tụi ST thường xuyên ko ghi bàn ghì sất thì cứ chê phong độ, thử 2-3 lần rồi thay hiệu suất cũng thay đổi khá khích lệ. Chủ yếu là khi thấy tịt 3 trận liền nên tìm phương án khác.

Nếu mới chơi lần đầu thì nên kiếm 1 số trang download tac về thử nghiệm, như vậy sẽ tốt hơn.

6. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

tinh hinh đá mùa đầu bao giờ cũng khó, vì danh tiếng mình chưa cao, cầu thủ mới nhiều, chưa kết dính đội hình + chiến thuật.
    Đá mùa đầu, sau 27 trận, ghi 50 bàn, thủng 18 quả. thằng ghi nhiều nhất đội cả mùa 15 bàn.
    Đá mùa 2, sau 27 trận, ghi 53 bàn, thủng 15 quả, hết mùa ghi nhiều nhất 38 bàn
    Mùa 3, 27 trận, ghi 60 bàn, thủng 12 quả, hết mùa chú đứng đầu với 44 bàn
    Đang đá mùa 4, 27 trận, ghi 75 bàn, thủng 7 quả, kết quả thăng tiến theo từng mùa :D

7. bboyallright123

bboyallright123 Youtube Master Race

Gặp vấn đề về tactic thì lên forum SI đọc cái tactic frame ấy. Hữu ích vô cùng. Mình học đc rât nhiều từ đấy. Mùa đầu rooney và tevez mỗi thằng hơn 20 bàn . Berbatov có 15. Chưa kể bọn tiền đạo dự bị.
    Nhưng rât tiếc vừa cài lại Win mất hết dữ liệu. Đang down lại game từ đầu. !!!!!!!!Có ai khổ bằng tôiX(

8. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

Trong FM 09, nếu cầm MU, thì có 2 đội hình khá ưng ý (vì nó có CR7 nên đá cánh miễn chê)
    -------------FW------------
    -------AMC-------AMC------
    ML----------MC-----------MR
    DL-----DC-------DC-------DR

hoặc
    ---------FW----FW----------
    -------------------------AMR
    --------MC---MC---MC-------
    DL+DC+DC+DR

thêm khoản DC 1 mùa ghi từ 15-20 tối thiểu từ phạt góc, đóng góp đáng kể.

9. `handoivodoi

`handoivodoi Donkey Kong

thank bác huysavi nhá hy vọng vào mùa sau đạt tiến triển mùa sau chắc sigh thêm chú Balotelli nữa nếu ko thì có mỗi 1 thằng cắm là " Thủy Top " thôi =((

Đây là tac của bác 2lua bên diễn đàn fm-vn mình đang xài tac này và thấy là tốt nhất cho MU hiện giờ :D nguồn : http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=10658&page=1

link down : http://www.mediafire.com/?yamgui5mgzq :X

10. bboyallright123

Làm thế nào mà DC ghi 1 mùa 15-20 quả từ phạt góc thế. Chỉ mình với

11. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

DC ghi bàn từ phạt góc có từ fm 08. ở fm 08 1 mùa DC có thể ghi tới 40 bàn (bazzgli là điển hình, hoặc Garay), ở FM 09 thì giảm xuống, nhg vẫn có thể ghi tới trên 20 bàn nếu có 1 chú DC chỉ số Jump + heading tốt + cao to, thêm 1 khoản là có chú đá phạt góc tốt.
    Cách chỉnh : Team setting : corner : to 6 yard box (tức đá phạt góc thì đá thẳng vào khu vực 5.5m)
    Cho thằng DC đấy lúc attack corner là Challegen GK. (và duy nhất 1 thằng thôi)
    1 điều quan trọng ko kém là ko thằng nào đc attack near post hoặc near post flick on, vì như thế sẽ có ng kèm ở near post => bóng sẽ có thể bị cản trước khi tới đc vị trí của GK
    các thằng khác thì có thể là lure outside, short opption, attack from deep v.v...
    1 trận mà có 6-7 quả phạt góc, 99% 1 quả thằng DC sẽ đánh đầu vào

12. dvuminh

dvuminh Mr & Ms Pac-Man

MU vào muốn có tiền thì bán Fletcher (khoảng 30M), Carrick (khoảng 50M) và thêm John O'shea (khoảng 20M) đi, đảm bảo có khoảng 100M cho bác tha hồ mua sắm, hơn nữa mấy chú bị bán đó không phải dạng siêu sao gì, giữ làm gì.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Về DL và DR của bác thì có vẻ ổn rồi, riêng DC mình gợi ý Sakho và Fazio, cả 2 chú này sau 2-3 mùa đá đều lên Worldclass với Wonderkid Worldwide hết. Toàn hậu vệ có tốc độ cao và hoàn hảo :p

13. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

Hiện D.Luiz + Pepe toàn WClass hết rồi. Nói thật trong game hiện nay thì Sakho + Fazio ko khá = 2 thằng vừa rồi. Thêm nữa nếu dùng DC trẻ cực nguy hiểm, nhất là lại chơi 2 thằng trẻ liền => mình đưa đội hình DC của R.M là gần như hợp lý nhất khi mới vào game + đào tạo.

14. suenguyen

suenguyen Youtube Master Race

Mới down về chơi, các bác cho hỏi cái :D mới chơi lần đầu nữa, training sao ko thấy edit đc vậy :-/ toàn thấy nó để genaral với rest thôi, chỉnh ko đc cái j
    Mới chơi nên gà, thông cảm các bác nhé :D

15. hungicp

hungicp Youtube Master Race

Bạn phải chọn New Schedule trong training để tự tạo bài tập mới. Khi đó bạn có thể điều chỉnh rồi.

16. bboyallright123

Vừa mới chơi lại từ đầu . Dùng data editor xóa nợ của MU di. Tha hồ mua sắm. Đã có đc Srna(19.5 tr Euro) và Balotelli( 14tr). Sướng điên.

17. suenguyen

suenguyen Youtube Master Race

Sao ko thấy ai chơi Bacrcelona vậy :D toàn MU với RM, mà sao các đội Ngoại Hạng ko có hình thế các bro ?

18. _Midas_

_Midas_ Dragon Quest

Nếu ngại tìm hiểu quá thì lên mạng search cái bộ training của Tug hoặc Darkstarr về, xong rồi bác vào Schedule, import file ra rồi cho bọn cầu thủ tập theo những bài tập riêng dành cho hậu vệ, tiền đạo....

19. tuantrang578

tuantrang578 Youtube Master Race

mình cóa thử chơi barca rồi! nhưng ko hứng lắm vì đội giàu nhất thế giới mà keo quá! mà đội bóng này thấy nó cứ hoàn hảo thế nào ý, chả thấy vị trí nào có vấn đề nên ko có hứng huấn luyện cho lắm!:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bạn vào phần [FM 2009 - Download] Face players - Chân dung cầu thủ ý là có ah!

20. _Midas_

_Midas_ Dragon Quest

Có tôi nữa này, đang cầm Barca nhưng đá thắng suốt, đội hình của Barca hoàn hảo và có chiều sâu quá nên cầm đá ko thik lắm =((. Đang định chuyển sang đá giải Ý cho nó sôi nổi :D