[FM2008] Giải đáp thắc mắc !!!

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi The Ring, 19/10/07.

1. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

No lah .... Mấy thằng trẻ trẻ cỡ Saivet thì Henry Tutor đc mà /:) .. chẳng hiểu sao ko tutor đc

2. Arsene` Lupin

Arsene` Lupin Youtube Master Race

Có mấy thằng trẻ kiêu vãi.Ông J Evant ko thèm hoc của ai,cu Danny simpson thì học của Ferdinand vài hôm thì bỏ,dislike luôn.Tức vãi,từ đó 2 đứa ghet nhau luôn.Đành tống ông simpson xuống U18

3. tungqb

tungqb Youtube Master Race

cho mấy thằng trẻ theo học đàn anh làm sao vậy

4. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

Theo như 1 số bạn nói (tớ chưa thử) là vào profile của cầu thủ mún đc tutor xong chọn Player Interaction rồi chọn Linked player cho tutor. think so.

5. nstuan

nstuan Youtube Master Race

bác nào chỉ cho fn bản việt hóa 08 với lại cách cài ở đâu mới

6. atmulove

atmulove Youtube Master Race

xem phong cách của cầu thủ mà train, tớ ko thấy thằng simpson có gì tương tự ferdinand cả, nó có vẻ thích ronaldo, nếu ferdinand thì tutor thằng Evans ấy (phong cách giống nhau), còn Vidic train thằng Carthait ấy, phải similar thì train mới tốt.

7. sirdoan1986

sirdoan1986 Youtube Master Race

ai bảo ông thế
    trước tui đá WH mua thằng alexandre(pato) về ở bản 2k7 thằng này được nhận xét là giống tevez,vậy mà khi cho tevez tutor nó thì nó unsure sau đó unhappy luôn:-s

8. Liverpudlian

Liverpudlian Donkey Kong

Tớ cài = đĩa ở thì cái này nó ko dùng từ "crack" mà là "Hatred". Về hình thức thì cách làm của cái này cũng giống hệt crack (tức là copy paste đè lên file fm ) nhưng liệu 2 cái này có điểm gì khác biệt ko ?

Hỏi thế để lỡ sau này update bản mới nó lại lỗi tùm lum thì khổ 8-}

9. hongquan84

hongquan84 Youtube Master Race

cho face pack vào đâu các bác nhờ? ở FM này e ko tìm ra
    Thank all

10. atmulove

atmulove Youtube Master Race

tạo thư mục Graphics ở cái ổ C, documents, sport interative thì phải, vào đó, vào FM08, tạo thư mục Graphics, sau đó đặt cái thư mục chứa face pack vào.

11. thankiem84

thankiem84 Youtube Master Race

Mấy bác làm ơn chỉ gium chút tui mua mấy cầu thủ đội đó đồng ý bán rồi nhưng khi làm hợp đồng thì không có phần tiền thưởng cho nó khi ghi được bàn thắng thế là kiểu gì nó cũng ko tới .Sau đó có thêm phần đó vào nhưng nó vẫn từ chối ko tới .Có cách nào chỉnh được không chứ tức lắm trả giá mãi mới được mà lại ko mua được.

12. hungicp

hungicp Youtube Master Race

Có 2 lý do:
    - cầu thủ chưa đủ tuổi, máy tự chỉnh là hợp đồng young. Chỉnh sang thành full time là được (thường xảy ra với cầu thủ <16 tuổi)
    - Thằng đó ko thích CLB của bạn nên nó ko chịu về. Cái này hoặc là CLB bạn có thành tích hoặc là chờ nó lên them 1 tuổi là ký được

13. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

Khi scout 1 cầu thủ, bạn nên xem đánh giá của scout là: Extremely want to join your club --> Have no intention. Có các mức độ giảm dần từ Extremely tới No. Nếu nó No thì đừng ham kí làm gì :D

14. Liverpudlian

Liverpudlian Donkey Kong

Cái xóa quảng cáo lúc mới vào game đã có chưa mọi người ? Có rồi thì quăng lên cho tớ xin cái.

15. eminem1898

eminem1898 Youtube Master Race

bác nào post file crack lên cho em với
    máy không chịu nhận đĩa nữa :((

16. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

Có 1 cái file Crack dùng đc ở trên www.fm-vn.com ấy. Bạn lên đấy mà down về.
    Gudluk

17. eminem1898

eminem1898 Youtube Master Race

Thx bro
    This helps me a lot! Dun care 'bout the disc anymore

18. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

Trước hết chưa có skin cho fm08, đừng hi vọng tìm. Mới có 1 skin đầu tiên đc làm, preview, chưa có link down.
    face, kits, logo nhét vào My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2008\Graphics\ (tạo lấy graphics vì ko có thư mục này)
    Muốn biết kết quả trận đấu liền (kể cả giao hữu hay chung kết đi nữa) thì : nếu giao hữu có thể chọn để thằng assi chỉ đạo -> ko phải xem gì cả mà hiện kết quả luôn. Còn nếu các trận đấu bt, nhg mà cảm thấy thừa sức (hoặc ko đủ sức) thắng, muốn biết kết quả, chọn go on holiday, set return date là next day -> chả ảnh hưởng gì đến training, listing gì hết.

19. kid_pvt

kid_pvt The Warrior of Light Lão Làng GVN

Nhớ xét phần kí kết hợp đồng : Đồng ý tất cả hay từ chối tất cả :D Ko để ý là có khi mất cầu thủ trụ cột đấy :D Nói chung cái Go on Holiday chỉ dùng cho trận nào dễ đá :)) Gần 100% là thắng :D:D

20. huy15

huy15 Youtube Master Race

Các bạn cho hỏi mình muốn ký hợp đồng với 1 physyo khác hay thuê 1 thằng huấn luyện đội trẻ khác thì như thế nào vậy !