[FM2008] Tactics- Training - Kinh nghiệm trận mạc

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi The Ring, 19/10/07.

1. saycaphe

saycaphe Youtube Master Race

Mình mới đá mỗi ManCity thôi,giờ tạm thời ko chơi nữa.Man city mùa 2 đấy, đc 3 cup mỗi league cup là ko đc thôi, nhìn vào lịch thi đấu mình post kèm có thể thấy mà

2. onggiaele

onggiaele Youtube Master Race

híc bản của mình bị lỗi hay sao ý mà không thấy phần tim saff

3. onggiaele

onggiaele Youtube Master Race

híc bản của mình bị lỗi hay sao ý mà không thấy phần tim saff

4. bavuong91

bavuong91 Youtube Master Race

các bác oi,tatics cua Mu su dung kiểu nào la hợp lí nhất vậy?

5. sAFMU

sAFMU Youtube Master Race

Đối với MU, tớ thích dùng 4-5-1 như sau

-----------ST-----------
    AML------AMC-------AMR
    -------------------------
    -----MC-------MC-------
    -------------------------
    DL----DC------DC-----DR
    ----------GK------------

MC: carrick- anderson hoặc carrick-hargreaves
    AMC: tevez hoặc anderson
    ST: Rooney hoặc bạn thích thằng nào thì cho nó vào đây.

Đây chỉ là line-ups, còn bạn muôn set cho từng thằng thế nào thì tùy bạn.
    Khi cần phòng thủ thì có thể kéo 2 MC về làm DM và set lại cho nó làm DM và cũng có thể kéo thêm 2 thằng cánh về làm ML, MR luôn cũng được. Nếu cần phải công thì có thể đẩy hai cánh lên cao tí nữa hay cho AMC lên đá cặp với ST luôn( trở về 4-4-2).
    Nói chung tùy tình hình trận đấu và nhân lực hiện tại mà bạn set chứ còn bảo hợp lý thì mỗi người mỗi ý biết nói sao cho hợp lý được.

6. giangnh180982

giangnh180982 Youtube Master Race

Cho e xin cái linh down file tactic RY_Scramjet với, hoặc không thì gửi vào meo [email protected] cho e với

7. boopbuup

boopbuup Youtube Master Race

Cho mình cái tactics nào để thằng c.ronaldo ghi nhiều bàn với chứ cả mùa đá 47 trận mà ghi có 13 bàn va 16 lần assist mấy thằng tiền vệ khác cũng cỡ đó.May mà cái hàng tiền đạo ghi bàn như phim,siêu "khùng" luôn tevez đá 46 trận ghi 43 bàn va 16 asisst,rooney 40 trận 29 bàn va 16 asist(sút ra ngoài kô, nản),hunteelar 39 trận 36 ban va 11 assist.
    Còn về training ai cho mình 1 cái hay vào với ,mìng train mùa đầu thằng foster vượt cả vandersar,mà thằng olazabah thì chẳng lên điểm nào thang joao carlos cũng vậy, thằng tevez lên điểm khá nhìu ma rôney lại dừng yên.Ai pót trianing cho mình tham khảo với.

8. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

cái này cho CM03-04 mà bro...sao lại xin ở đây?:-/
    @boopbuup:khi tớ dùng tac Croat thì thằng R7 này ghi bàn vô đối .Rooney và Tevez trước bản patch 8.02 có thể nói là một nỗi thất vọng...nhưng sang 8.02 thì tình hình quá ư là hay...ghi bàn liên tục...mua thêm Aguero nữa về...cho đá sau Rooney và Tevez cũng rất hiệu quả...và đặc biệt ở bản patch 8.02 có thể mua thằng Adriano của Inter với giá rẻ(tại sao rẻ chắc ai cũng hiểu.)ngoài đời là thế...sa sút phong độ nhưng trong game nó vẫn là một tiền đạo đáng mua...nhưng ít nhất phải từ mùa thứ 2 thì mới mua được...mùa đầu Inter nó có Accept thì thằng này nó cũng kô chịu về

9. xXTeenTitanXx

xXTeenTitanXx Persian Prince GameOver

Chả hiểu bản 8.0.2 nưã. Mình newgame 5 lần cả 5 lần đều chơi đến mùa thứ 3 mà chả lần nào kết thúc mùa giải Liverpool nằm trong top 5 cả toàn 6-7-8 có khi cả hạng 11-12 nữa mà Liverpool lại vào tới CK C1 và FA ???? Khó hiểu???

10. RockAddict

RockAddict Youtube Master Race

Các bác có bác nào bị tình trạng tiền đạo sút hoài ko vào hoặc nhắm thủ môn đội bạn mà sút ko vậy ? Tui chơi FM thường đên một lúc nào đó tiền đạo sút hai ba chục quả mới vào một lần còn trong khi đội bạn chơi bóng dài phản công cái là ghi bàn ngay. FM2008 thiệt khó chơi quá.

11. thekidvn

thekidvn Mr & Ms Pac-Man

hê hê cái này thường xuyên thôi mừ phải thay ngay tiền đạo để lấy duyên. nếu tiền đạo xài lâu rồi thì bán đi mua thằng khác về mà tốt nhất là tập sút nhiều vào trường hợp này là khả năng đối mặt kém nên tôi rất ít khi mua những thằng như thế

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

thằng tiền đạo đó có chất ko ? :-?
    nếu chơi đội mạnh sẵn, shooting, finishing tòan 17~20 ko vào thì đa phần còn phải xem tactic thế nào. 1 số lúc cũng do ... "kém duyên", cũng chú ấy mùa này ghi từng ấy bàn, mùa sau chấn thương 1 phát tịt ngòi tận cuối mùa mới nổ súng lại đc =)) hèm, thấy vậy cũng hay chứ đâu như cái dạo CM04 mùa ghi khối bàn thắng giải quốc nội =))

13. thekidvn

thekidvn Mr & Ms Pac-Man

He tất nhiên phải thế mới hay chứ nhiều khi Pandev của mình 12 trận ko ghi bàn kể cả cho sưt Pen mịa nên rất sợ bị dính chấn thương. Nhưng nhiều khi Amauri sút mãi ko vào cho ku Inzaghi già cóc đế vào lại ghi bàn nên nếu thằng nào quá vô duyên thì phải thay thằng khác lấy may mắn hehe

14. bloodsucker

bloodsucker Mr & Ms Pac-Man

Inzaghi thằng này đến thời nào mà còn chơi nó, thà nhặt mấy thằng đội trẻ nên mà đào tạo thì hơn, tôi những thằng nào già đến tầm 30+ là bắt đầu cho đi nhặt bóng dần dần

15. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Không hiểu sao thấy bản này đá penalty hơi khó vào , mình chưa được hưởng quả nào nhưng đã bị thổi 5 quả , bọn nó đá không vô nổi một quả nào , kể cả khi gặp Tott ở cúp châu âu , Berbatov sút penalty không vào chạy vào bồi tiếp cũng không xong . Thủ môn mình đang dùng là Mirante mượn từ Juve .

16. heoconbusua

heoconbusua One-winged Angel Lão Làng GVN

Nếu bác đang dùng 800 thì hầu hết các pha Pen thủ môn đều bay đúng hướng, chỉ là có chụp đc hay ko thôi. Còn 802 thì số lần các thủ môn đoán sai hướng là cao hơn rất nhiều.
    Còn việc Pen vào hay ko thì còn tùy hên xui bác ạh :)). Chắc bác đang hên đấy :)).

17. josemourinho

josemourinho Legend of Zelda

anh em cho Jose hỏi mấy vấn đề sau với (Mình đang cầm Chelsea mùa giải 2013-2014):

1. Mình mua Pato về từ năm 2010 nhưng đến nay (mùa giải 2013-2014, Chelsea), mình đã gửi cu này Loan ở 2 Club rồi mà mãi không thoát đc đc cái WP thé mới đau chứ, không những thế còn gần hết hạn hợp đồng rồi, bây giờ cu cậu đêk chịu kí hợp đông mới, mà lúc đó Jose mua với giá 48M USD

2. Anh em cho mình mấy thằng bác sĩ, Fitness và Coach Youth chất lượng cao với

3. Hướng dẫn cho mình cách Train hay đối với từng vị trí với.

4. Làm thế nào mà mình để thằng Coach tự chơi một trận Auto

Thanks anh em nhiều

18. yugi_hiro

1. vào Personal của Pato xem nó còn bao nhiêu ngày thì đạt dược Italian Nationality, đến năm đó thì chắc cũng gần 5 năm rồi nhỉ :-? cho nó mượn ở đội bóng Italy nào đó cho nó có citizenship trước khi ... mất trắng :|

2. Moniz của Spur, có tiền thì cứ nhắm mấy thằng staff trẻ cỡ 40t ở mấy club nổi tiếng mà kí. mà để có mấy thằng coach đủ chuẩn 7 sao thì dùng filter trong staff search 1 cái là ra, giá lại rẻ hơn. Fitness Coach thì dễ lắm, nhắm thằng nào Fitness 18 trở lên là 7 sao ngay

3. download cái tug training về cho tiện, link ở cái thread tổng hợp

4. trước mỗi trận đấu thì cứ Manager ~> Manager Option ~> Go on Holiday

19. josemourinho

josemourinho Legend of Zelda

Cảm ơn anh bạn rất nhiều !

Riêng câu trả lời hứ 3 thì Jose chưa hiểu rõ lắm, Filter thì mình vào rùi nhưng lại không biết làm thế nào để biết xem đc sao của Coach, mình tưởng chỉ xem đc sao của cầu thủ thôi chứ, mà bt muốn nó hiện sao của mỗi cầu thủ ở phần Tranfer Center nhỉ ???

20. yugi_hiro

nhấn F6 là Staff Search, nhìn cái tree bên cạnh là thấy Staff nó xếp trên cái Player đấy.
    muốn tìm Staff là Fitness Coach có Fitness là 18 thì vào Customize chỉnh Job là Fitness Coach, Attribute thì có Fitness 18 trở lên, đó là dùng filter