[FM2008] Thảo luân về các cầu thủ Trẻ

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi The Ring, 19/10/07.

1. heoconbusua

heoconbusua One-winged Angel Lão Làng GVN

Mikel thì khả dĩ còn mua đc ( nhưng ko bao h mua vì rất ghét thằng này :-w). Essien thì chưa thử vì bit chắc là chỉ mua = niềm tin thôi =)).

2. NIZ

NIZ Blue Wind

Tớ cầm Chel toàn bán luôn Essien và Mikel ngay mùa đầu,căn bản ko thích với đá ko hợp nữa.Cả Makelele cũng tống đi luôn.
    Chỉ giữ lại Cech,Terry,Lampard,Ballack,Drogba,Sheva,J.Cole,A.Cole.Còn lại mua mới hết :D

3. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

lâu lắm mới thấy một người vào spam :x đội chel tớ thích Lampard,J.Cole và John Terry

4. josemourinho

josemourinho Legend of Zelda

Cầm Chelsea thì không thể bán Essien đc, Makelele thì vẫn chơi đc 2 mùa nữa, sau đó đưa anh này vào BHL, đảm bào những cu như Mikel hay Banega(hay là Bezega ??? mua về) thì lực lên rất nhanh.

Ở Chelsea thì hàng cần thanh lý là Pizarro-Ben Haim-Beletti-Phillips(Đc giá).
    Ballack và Sheva đá vẫn ngon lắm nhưng khổ nỗi lương khủng quá, 1-2 mùa mà cắt giảm đc lương của 2 ông này thì tốt

5. NIZ

NIZ Blue Wind

Ko phải,ko hiểu sao tớ ko đá Essien đựơc,do ko hợp tactic chăng? Vì tớ vẫn thích chơi DMC có technic cao 1 tí
    Chứ nó về AC đá ầm ầm,còn Ballack với Sheva ko giảm được lương đâu,toàn giữ nguyên thôi,mà bán thậm chí cũng hơi khó,vì ít club chịu được mức lương của nó

6. josemourinho

Essien à, cậu nhìn điểm Rate của nó qua mỗi trận không, chủ yếu là 7 thôi, thi thoảng mới đc 8 điểm, nhưng với một DMC thì điểm cao không thực sự cần thiết, quan trọng là chơi ổn định và khả năng phòng ngự từ xa tốt...

Tactics hả, tớ chuyên chơi 4-4-2 cho Chelsea, Essien đá ngang với Lampard nhưng Lampard thì kéo mũi tên lên còn Essien thì kéo mũi tên xuống :))

7. NIZ

NIZ Blue Wind

Tớ đá 4-1-3-2.Thế có nghĩa là nhiệm vụ phòng ngự của DMC rất nặng vì 3 thằng AMC ở trên hoàn toàn chỉ có nhiệm vụ tấn công,lại thêm 2 thằng Wing Back dâng cao nên Essien rất hợp với vai trò này nhưng chả hiểu sao vẫn ko thích,toàn bán ngay mùa đầu,lấy tiền mua Gago :D

8. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Em chơi mùa thứ 2 thấy cout tim` được 3 chú là ali của Stuttgart , geir fure của Mydtjylan ,mario balotelli của Inter đựơc đánh giá 7 sao mà mới toàn 16-18 tuổi ko bít có phải là random ko,có ai dùng thử chưa tư vấn em có nên mua ko cái

9. NIZ

NIZ Blue Wind

Balotelli dùng cũng được đấy,còn Ali thì uhm,chưa có nghe

10. josemourinho

Cu cậu này đc đánh giá ngang với Ibra khi trưởng thành đấy, còn Ali là hàng Random thì làm sao mà biết đc :))

11. MrZitby

MrZitby T.E.T.Я.I.S

Stuggart có ku Manuel Fischer đá ngon chán!!
    trong bài post của bạn thì chắc 2 ku đầu random rồi, :-s!!

12. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Xem olympic Brazil- VN trên sân mỹ đình xong quá kết Pato :'> ,em vào game tính mua mà chém đến 26m AC Milan ko bán, bác nào đã dùng Pato rồi cho em lời khuyên trong game nó có đá hay hơn Mika ko vậy :D

13. NIZ

NIZ Blue Wind

Pato ấy hả,tớ kết lắm đấy,mà sao bị nó chém kinh thế.
    Tớ mua có 13M thoai.
    Còn Mika tớ ko bao giờ mua :D

14. mylove00025

mylove00025 Youtube Master Race

Sao mua rẻ vậy, mua từ mùa nào. Tớ cầm Arsenal mùa 2 chả 30 triệu bảng mà có ko nhúc nhích mới đau chứ ::(

15. josemourinho

Pato chỉ số không đẹp lắm, nhưng lại rất có duyên ghi bàn... Nếu muốn mua rẻ thì phải mua ngay, còn không thì đợi đến mùa thứ 2-3 thì đừng có hi vọng mua ít hơn 40M $. Mình cần Inter nên không có khả năng mua cầu thủ này :D

16. NIZ

NIZ Blue Wind

Đúng rồi đấy,tóm ngay mùa đầu ko mùa 2 trở đi đắt,được cái có duyên ghi bàn,làm siêu dự bị cho Vela với Agüero :D

17. DJ_Yun

DJ_Yun Mario & Luigi

tôi cầm Milan đá đến mùa thứ 5 rồi
    cũng hâm mộ Pato lắm nhưng cho vào sân đá rate toàn 6đ lâu lâu lâu lâu lâu lắm mới thấy ghi bàn nên đành ngậm ngùi bán T_T

18. linhnv1

linhnv1 Youtube Master Race

Cám ơn bạn .. mình cũng đang chơi ở giải hạng 3 (coca cola 1) nên thông tin này rất có ích cho mình .. :x

19. Zant

Zant Dragon Quest

ko thấy đề cử Sârghi, Rene Mihelic, Dusan Svento, Miral Sarmadzic, Lubos Kalouda , Pablo Piatti ... đúng là thiếu sót nghiêm trọng đấy là chưa kể 1 loạt hàng Bungari mà tôi chả nhớ nổi tên =))

20. NIZ

NIZ Blue Wind

Ôi,hàng trẻ mà rẻ thì đúng là ko thiếu ;;)