[ FMR ] Binh Chủng Tăng Thiết Giáp Quân khu 4

Thảo luận trong 'World of Tanks' bắt đầu bởi tuan.nguyenvan, 8/10/12.

1. ThanhVNW

ThanhVNW T.E.T.Я.I.S

Bỏ qua đi, ông xavang nói cũng khá lịch sự, nhã nhặn mà :) ông ý chỉ muốn hỏi cho rõ chuyện đã xảy ra

2. ngocnhung017

ngocnhung017 Dragon Quest

Mới biết chơi game nó khác với những người đã chơi hơn 1 năm, lúc trước mình cũng thế thôi. Lịch sự đối xử với nhau hoặc hướng dẫn người khác đi thay vì bắn vào ass thì nó tốt hơn nhiều đấy, thế nhé :)

3. Jota

Jota Dragon Quest

Ko bắn team mình bao giờ - vì ở SEA chỉ bắn arty, làm gì dư đạn mà bắn phe mình :P
    Gặp cũng có nói vài lần, nhưng ko nghe, thôi vậy, pub thôi mà cũng ko bực mình làm gì , thua ra chơi trận khác :-"

4. ngocnhung017

Anh JanDongHan mới chơi thôi, nói chung là cách di chuyển hay này nọ hơi yếu ^^

5. kien76

kien76 The Warrior of Light

Vấn đề là nói nhiều, nói quá nhiều, không chỉ ae Việt chỉ bảo nhau mà team nó cũng góp ý chán chê rồi mới nảy ra cơ sự bức bối thế. Theo mình, mới chơi thì vào trận cứ mào đầu câu tớ noob, tớ sẽ camp thì team sẽ thông cảm và chia đội hình cho phù hợp kéo lại phần thua thiệt đó; âu cũng là phép lịch sự. Mà dù gì, cầm top là phải có trách nhiệm và học hỏi chứ không thể giữ mãi lối chơi ấy.

Đây là tớ góp ý chân thành, ko phải chê bôi hay giảng dạy gì đâu vì cũng gặp Jan chơi nhiều trận thế rồi, have fun.

Anw: Hụt T95 em Nhung tiếc mãi, may mà win !

Chỉnh sửa cuối: 5/12/12
  6. ngocnhung017

;)), ông anh em chơi đấy ạh, em đang cày con Foch nên ít chơi T95 lắm, tại gần lên E3 nên ông anh cố cày :)) Với lại giờ cũng đang đi làm, đâu có chơi được :))

7. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

gặp ông này 1 lần
    nhìn chung gặp bồ kiểu này là hôm nào mình nóng tính thì tặng viên đạn vào đít
    hôm nào vui thì tặc lưỡi bỏ qua lao lên chết:9cool_haha:

8. Manofwar

Manofwar Mr & Ms Pac-Man

Đúng là tính mỗi người mỗi khác. Khi mình mới chơi thì vào trận là lao ngay lên đầu tiên gặp thằng nào phang thằng đấy. Chỗ nào càng nhiều địch càng tốt, nhắm mắt nhắm mũi bắn mà có khi hiệu quả ko cao...Sau này mới vỡ lẽ ra thì hậu quả thời gà để lại chắc phải gỡ mệt :)) kaka. Thứ 2 nữa là tính mình cơ động ko camp nổi con xe quá 1 phút. Đứng yên cũng phải ngọ ngoâỵ chứ ko yên được. Cầm heavy thì nhiều khi lôi cả team cap base thắng luôn trong 5 phút đầu.

9. bupbechanh

bupbechanh Dragon Quest

AMX 50 120 là con chuyên bắn tỉa của Pháp mà bác, chuyện con này camp cũng dễ hiểu thôi, reload chậm, bắn xa chuẩn, tầm nhìn tốt, giáp mỏng, tội gì phải lao lên trước.

Còn cần HT top mà camp cũng bình thường, chỉ đừng camp bên cạnh arty là được. Vì chả có thằng nào trong battle chịu để cho thằng camper bên pháo sống yên ổn cả.

Bản thân mình cũng từng xử vài thẳng như vậy, nhưng trước đó cũng có báo trước là nó phải biến chỗ khác để hỗ trợ, không thì ăn đạn. Nói vài lần ko nghe thì cứ xử thôi.

Đúng là newbie thì hay camper, nhưng đánh lên tới HT top mà chưa hiểu đựoc chiến thuật cũng thật buồn. Đến ngay T95 đi như rùa ~12 kmh mà còn biết xông lên giết địch, ko lẽ 1 con HT 30~60 kmh lại ko biết xông lên.

Núp lùm là chuyện bình thường trong games, quan trọng bác biết núp chỗ nào hợp lý, núp lấy sight cho team, phát hiện hướng di chuyển địch, tỉa vài thằng đi scout / dẫn đầu, hay đơn giản chỉ là thấy cả team rush 1 hướng, mình ngồi ở base thủ cũng OK good, ko vấn đề gì.

Mới chơi HT mà bác ấy nóng tính thế kể cũng khó, vì càng chơi lâu sẽ gặp nhiều trường hợp máu dồn lên não nhiều hơn kiểu này. Lời khuyên là bác thích camper thì chơi dòng TD đi, muốn camp kiểu gì team ko ai chấp, chẳng ai buồn trách bác đâu . =))

10. classicboy_186

classicboy_186 Mario & Luigi

Hôm trc em cho 3 thằng trong team lên bảng vì cái tội camp :)) Hết trận ra bị ban 1 ngày

11. classicboy_186

Sao chưa ai đặt chip Stalingrad vậy?

12. Jota

Jota Dragon Quest

Đó đó, cần là cần như vậy. Quan trọng là núp chỗ nào
    Camp mình nói ở trên là camp ở ngay base, trước hay sau arty

Còn trận đầu tiên mình gặp - map Mines, vào trận thay vì giữ ở chân hill, bác ấy cầm AMX120 núp sau lưng mình (GWpanther) - ấn tượng nên mới nhớ.
    Nói nhiều lắm mới chạy ra thì chạy thẳng vào giữa đám địch, trận đó còn có Classicboy cầm VK4502B , 1 mình thủ ko nổi, thảm bại trong 3,4 phút.
    Sau gặp nhiều cũng quen

Ai mới chơi cũng gà thôi, quan trọng là hoc hỏi chút là tốt hơn ngay, và mới chơi đừng chơi mấy tier cao làm gì, áp lực nặng lắm :)

Cũng may bác ấy bị team nói còn cố gắng, ko như thằng Hannep, núp sau mình, vừa nói nó xong là nó cho minh 1 hit - mà chắc cũng chỉ có nó là thằng HT duy nhất bị counter chết quá.

13. classicboy_186

Trận đấy em có làm gì sai ko bác :5cool_ops:

14. Jota

Jota Dragon Quest

Bác có kịp làm gì đâu mà sai :))
    Chắc tựa lưng vào núi bắn đc vài hit thì tụi ở trên hill tràn xuống thịt - vì làm gì có ai giữ hill đâu
    3,4 con arty phe mình cũng bị tụi trên hill spot kill sạch trong chưa tới 2 phút nên ko ai giúp đc bác

15. kien76

kien76 The Warrior of Light

December 5 2012 Wednesday
    21:00 - 22:00 Encounter battle between provinces "Stalingrad", "Rostov Region" finished. Winner: clan Four Military Region. Defeated clans: Chinese people's Liberation Army.

NGON

16. classicboy_186

Vừa chiếm xong Stalingrad rồi anh ạ :9cool_haha:

17. phuc1991

phuc1991 Mega Man

classicboy sang FMR lúc nào thế :-?

18. zFisher

zFisher NeveR Ending CreatioN

mai FMR sài gòn có ai đi nhậu ko nhểy

19. Manofwar

Manofwar Mr & Ms Pac-Man

Site trang chủ maintenance lâu thế nhỉ ? Từ hôm qua tới giờ ko vào được??? Ko biết có ai bị như mình ko ?

20. ngocnhung017

Qua lâu rồi mà :6cool_beat_shot: