FO2 Online ! Why not ?

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi hvt0025, 30/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

alo, hôm qua có ai log vào con candyhunterz của mình ko? tự nhiên sáng nay log vào thì thấy nó bị tù ở bên the hub, ko hiểu tại sao. Con đó train tới lvl 18 rồi, chán ghê

Chỉnh sửa cuối: 8/2/10
  2. Ceres12

Ceres12 C O N T R A

Điều tra sơ bộ như sau:
    -bé merc Debra 155hp lúc đầu đứng gác ở phòng chỉ huy, cạnh bé merc 120hp cầm assault rifle
    -sniper địch bc vào range 50, cóa awareness thấy 2 con merc, 1 bé 155hp không cầm vũ khí, 1 bé 120hp cầm assault rifle range 40=>thịt bé Debra
    -bé Debra bị bắn phát đầu hem chít nổi, móc magneto laser pistol range 35 ra chạy lên bắn trả
    -sniper địch vừa lùi vừa bắn đến khi bé Debra gục
    -toàn bộ diễn biến là tầm 2' lúc tui vào chế ít thuốc, lúc chạy ra thì thấy bé merc die, hem thấy thằng sniper kia đâu cả

Hiện h` merc+slave trong base là khá đông, để tránh oánh lộn lẫn nhau anh em đều set nóa chỉ oánh lại khi bị tấn công. Điều này tạo điều kiện choa kẻ địch ra vào base 1 cách dễ dàng. Xe thì lúc nhúc trc cửa base nên việc bố trận phòng thủ base khá bất lợi.

Sáng nay mới die con merc lv9 155hp đc xem là con merc mạnh nhất trong base lúc này. Anh em chú ý đề phòng, địch đã vào đc base 1 lần thì cóa khả năng sẽ kéo cả gang đến. Hiện đã choa đám slave của pác wind bố trận phòng thủ nhưng cũng chỉ là cầm cự, nếu 1 pt biggun oánh vào thì khó mà chống đỡ nổi:|

Các file đính kèm:

3. Hidro_Hien

Hidro_Hien Mr & Ms Pac-Man

ặc, tự nhiên đang đứng thì 2 con hihe vô jail hết luôn :|. Lại bị thằng nào mặc PA đánh cho chết trong đó nữa chứ, gì kì vậy :O
    Tình hình là ko thể nào chơi Sandbox lẫn chạy FO online từ chương trình chính nữa.
    Kỉu này ở Jail chắc khoảng 3 ngày, bực thật :-w

4. superX

superX Mr & Ms Pac-Man

kì gì đâu , jail dual acc là chuyện bt mà, vấn đề là lúc nào bị tóm thôi

mà sao để bọn nó vào base vậy, spy hay là ông nào chủ wan để nó follow về base :|

5. Hidro_Hien

^^, dzấn đề là đâu phải mình tui chơi, anh tui chơi chung mà. Lúc trước 1 mình tui chơi ko sao. Tự nhiên anh tui dzề lại dzô tù cả 2 acc. Hết nói nổi.

Nếu có spy thiệt thì có lẽ bác nào đã 'đưa' nó về. Gang dạo này nhiều bác mới vào, có lẽ không để ý việc này cho lắm. Có thể nó vẫn còn ở trong Gang!!!

Hôm bữa có bác nào bị bắn rồi lấy hết đồ thì cho hỏi chút, bác nhớ ai bắn bác ko?? Có thể là thằng Spy đó :-?

P/s:
    Việc thằng spy chỉ là phỏng đoán, nên tiếp tục theo dõi :D
    Việc tui với Candy dzô tù có khả năng là do bàn tay thằng Spy làm ^_^ (tất nhiên cũng chỉ là phỏng đoán)

6. nasaki

nasaki Dragon Quest

:| tình hình nguy hiểm.....set Merc kill all ko phải member đee thà gít lầm hơn bỏ xót....mà nó vào base nó hem luộc đồ gì à....vẫn còn nguyên à...hay vậy :|

7. Parky

Parky Youtube Master Race

Theo tôi biết thì follow kg thể lưu vị trí base cũng như tent có thể thằng đó chỉ vào 1 lần mà thôi, còn nếu nó vào nhiều lần chứng tỏ nó phải gia nhập gang => kiểm tra máy tính thử coi có tên nào lạ kg. Còn chuyện phòng thủ tốt nhất là mấy bác chơi merc đem merc về tent hoặc cái nhà có máy phát điện cất sau đó wind cho đám slave đứng rải rác khắp base sau đó set "attack enemies of my faction" (lần trước thử cái này bt nó kg tấn công ai hết nhưng nếu có người bắn thành viên trong faction ngay lập tức kẻ đó bị set thành enemy và bị bắn hạ ngay kg cần biêt có phải thành viên cùa faction hay kg, bác sha từng bị 1 lần lúc w mới tập chơi slave ) ngoài ra 1 số con slave có tầm quan sát rộng sẽ set "attack enyone who isn't member of our faction" (kg phải thành viên bắn tất kg chừa ai, hình như ko bắn merc của thành viên trong gang cái này chưa test) mà mấy con slave này 1 con bắn là cả bầy bắn theo vì nó cùng 1 chủ (windy) như vậy tấn công slave, tấn công thành viên trong gang, ko phải thành viên trong gang đều bị bắn ngay lập tức.

8. Hidro_Hien

Mà bác W, sao nó gia nhập Gang đc nếu ko có ai làm leader set nó vào?
    Về, phần Merc, set kill attack enemies of my faction thì ko còn farm FA đc nữa đúng ko?
    Nhưng mà có lẽ làm vậy thì tốt hơn. Giờ phải thắt chặt an ninh rồi.
    Bực cái là chắc khoảng 3 ngày nữa mới chơi lại đc :(. Mấy bác cập nhật thông tin trên diễn đàn thường xuyên nhé. Ko biết có vụ nào diễn ra nữa ko :-?
    Mê FO wá :D

9. tedotori

tedotori Dragon Quest Lão Làng GVN

Con dao vang vô tù rồi :((:((:((:((

10. nasaki

nasaki Dragon Quest

Tình hình là....ko chơi 2 acc được nữa rồi vào tù liên tục....và vấn đề nan giải này nữa có thằng bạn mới chơi 2 chú cháu nó mỗi đứa 1 máy chơi được 15 phút nó bỏ vào tù cả 2 acc hỏi nó nó nói tự nhiên out ra vào lại thì nó ghi là 48h log vào được....
    Sau đó nó tạo acc mới đi được 10 phút bị vào tù tiếp....rồi nó tức wa' nó tạo 1 acc nữa...bây giờ chưa biết ra sao tụi GM này wa' tay rồi :-w

11. superX

superX Mr & Ms Pac-Man

Bọn nó mới ra cái game rule nè b-(

chú ý dòng in đậm, ko sài sb để lách luật dc nữa rùi :D . Điển hình gang mình hôm nay 1 loạt nắm tay nhau vô jail :(

Chỉnh sửa cuối: 9/2/10
  12. nasaki

nasaki Dragon Quest

:)) may ghê...vừa lock out 1 acc đúng lúc chiều thằng bạn nó bị tóm :))....bây giờ sẽ ko chơi được 2 acc rồi...nhưng mà chơi 2 máy thì vẫn bị tóm...:|

13. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

con candyhunterz đả dc thả, lý do : devs treo tù lộn, nó nói là ip của tui giống thằng bị jail nên nó nhầm, dc bù lại 1 cái MA2 :P

14. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

hehe, tui và ba big bắn nhau ì xèo ở base nhưng ko sao, lâu lâu ngứa tay áp sát burst 1 phát rồi chạy. Ông big củng thế :D chơi cho dzui thôi=))

15. Hidro_Hien

Hehe, hum bữa ông Burst tui 1 phát ná thở, phải đề phòng ông mới đc :p

16. doxetu

doxetu Youtube Master Race

như vậy là 2 acc thay nhau log vào có được không vậy, ví dụ em có acc trader thỉnh thoảng log vô kiếm ít xu lẻ thì có được không nhỉ.

17. superX

superX Mr & Ms Pac-Man

không dc, nó bắt phải tuân theo luật alt đợi 3 p mới dc log acc khác vào :|
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    2 máy mà cùng 1 thuê bao chung 1 ip thì có khác gì sài sb đâu,kể cả 3-4 máy , tóm là dễ hiểu

18. Hidro_Hien

Vậy thì bất công rồi ^_^, nếu ở nhà nhìu người thích chơi FO thì đành chịu à :D
    Tới giờ vẫn chưa được thả, vẫn nằm trên vũng máu :(
    Làm sao để liên lạc với GM đây?

19. superX

superX Mr & Ms Pac-Man

muốn chơi 2 người cùng 1 nhà thì phải hỏi kinh nghiệm ông G kìa :)), lên bảo bọn GM nó cho vào whitelist là được , miễn sao chứng minh dc với bọn nó mình có 2 người chơi chung 1 thuê bao trên 2 máy

20. nasaki

nasaki Dragon Quest

:)) thui kệ....cứ 1 acc đánh 1 acc đào mỏ...sáng h chơi vẫn bình thường 2 acc hem bi gì :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.