FPT đã phát hiện ra Auto của thần long.rất rất nhiều acc bị look

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi tuananhtxz, 9/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Darkprince04

Darkprince04 T.E.T.Я.I.S

Khi bạn xài auto. Lúc đó bạn vẫn phải trả tiền điện (có thể thêm tiền Net) để cái máy nó chơi cho bạn. Vậy tại sao không dùng tiền đó mà mua luôn 1 cái acc đi cho nhanh, bớt bao công sức thời gian cũng như tổn hao cái PC yêu quí =))
    Lời khuyên chân thành cho mấy auto-fan đó: Bỏ tiền ra mua 1 cái account còn tiện hơn xài auto vì đằng nào bạn cũng hiểu dek gì về game mình chơi đâu
    P/S: Nói đến chuyện auto lại nhớ đến thời chơi game off. Lúc đầu là có người xài artmoney, sau đó có nhiều người hay đi xin mấy cái save của người khác về chơi. Nếu chơi game chỉ để biết cái ngoại hình của game ra sao thì tốt nhất đừng chơi! Chỉ tổ lag server thôi

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

hamabeo: nói chuyện suy diễn quá, tôi nói câu nào ngồi cả ngày chơi game, hay tôi lên lớp ai đó nhỉ? Trong khi chính bản thân đồng chí thừa nhận "Đang dạy đời người khác", tự scroll up mà đọc xem có đúng không? Và tôi cũng chả hề có ý đồ tranh luận với đồng chí về auto bot, đọc kĩ bài tôi chưa, xem tôi mất công dùng lời lẽ miệt thị với đồng chí để làm gì :)

3. dinhhanh91

dinhhanh91 Youtube Master Race

Theo ý kiến của tui thì Auto không có gì là xấu ! Xấu là do cách sử dụng của các bạn (Cái này cũng như Games , tốt hay không tốt đều do thằng chơi games cả - không tính mấy game bậy và các loại phân biệt chủng tộc nha )
    - Auto có cái hay của auto .
    vd: khi bạn đang chơi "mắc" quá thì bật auto rồi đi giải quyết =))
    Hoặc bạn có thể tham gia rất nhiều hoạt động khác trong Game khi dùng auto như là chat chít thay vì cứ phải click chuột liên tục...:D
    - Tuy nhiên nếu lạm dụng auto cày cả ngày thì tui cũng chịu cái loại người đó^:)^

Riêng tui ngày chơi 2-3 h và dĩ nhiên hok dùng auto rùi !:angel:
    Còn cái việc thành kiến với auto chắc do mấy cha "Ghen ăn tức ở" =))

4. tuananhtxz

tuananhtxz Mr & Ms Pac-Man

sôi nổi quá .sau 1 thời gian ngiên cứu mình đã tìm ra cách để boot mà không bị block đang thử nghiệm.thực ra cái boot này mình chỉ dùng khi có việc bận không chơi đc còn lúc nào dảnh vẫn ngồi cày tay.không để mình ỷ lại hoàn toàn vào boot :D nhưng dù sao boot vẫn là boot vẫn là ăn gian but biết làm sao đc đang cày top mà.vừa cày top vừa thì giữa kỳ nên phải cố gắng thôi;)) mọi người thông cảm nhé :D

5. trongtuan_haohao

trongtuan_haohao Youtube Master Race

Nói thì cũng đúng thôi, giữa 1 người thì mệt mỏi và đầu tư tâm huyết vào để chơi, trong khi người khác chỉ ngồi chơi vẫn có được như thế, cho nên chuyện Auto hay không vẫn còn rất căng thẳng. Mỗi người có cách nghĩ khác nhau, cho nên cứ để mọi người làm theo cách mà mọi người thích.

Như bác Tuấn Anh có nói đã nghiên cứu được cách dùng Auto mà không bị block - Kể ra cũng hay - Nhưng sẽ có nhiều người hoài nghi - Cũng sẽ có nhiều người chán nản vì thấy bất công, cũng sẽ có nhiều người PM với bạn để xin chỉ bảo. Vậy bạn sẽ tính sao đây... Kể cả với tôi, tôi cũng đã tìm ra được cách để Auto mà không bị block - và cũng chỉ mang tinh thử nghiệm và tương đối thôi - Không dám chắc. Tôi dùng Auto 2 tuần nay theo cách đó mà vẫn chưa thấy sao - Đương nhiên là chỉ áp dụng cho 1 acc mới tạo và xem kết quả thế nào. Cái tôi cần duy nhất chỉ là : Thần Long + 1 Bộ Kis 7 Fre Chuẩn - (để chế độ FireWall High). cách này sẽ không bao giờ có chương trình ẩn nào chạy trên máy mà lại qua mắt được mình . Kể cả thằng Thần Long hay Thiên Long. Vậy thì phát hiện ra tung tích của mình bằng niềm tin à !

6. tuanfox5

tuanfox5 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Hơ hơ cái vụ Auto bot này tự nhiên lại tranh cãi rôm rả nhỉ .
    :D , tôi là người theo chủ nghĩa Auto , tôi dùng auto tôi chơi game , và vẫn cảm thấy hứng thú với game , tôi kô chê mấy bạn suốt ngày ngồi cày game = tay , vì đấy là niềm vui của các bạn , còn tôi có thú vui là cắm bot vứt đấy cho nó đánh rồi xem bọn nó bán đồ , rồi hỏi mua , rồi tán phét bốc phét linh tinh .
    --- Các ông train lv cày nhiều , rồi thấy tôi chơi auto , thì cảm thấy kô công bằng phải kô , nên mới nói auto là game thủ kô chân chính ,nhưng các ông lại quên rằng cái trò này (TLBBL) nó cấm auto , nên nó sẽ ban nick thèng nèo au t :hug::hug::hug::hug: , tôi nghĩ thế là công bằng rồi , chúng tôi dùng auto để kô cần cầy trâu mà lv cũng = các ông , nhưng chúng tôi có nguy cơ bị block nick , auto cho trâu lên lv 90 no block = hòa .
    Quan điểm của auto và anti-auto là trái ngược nhau nên cãi nhau xem ai đúng có mà đến Tết Công Gô , còn theo tôi thấy thì thế này :
    - Việc dùng auto để lên lv kô công = là việc của FPT , nó sẽ block thằng nào auto , còn những thằng auto mà kô bị block ( như tôi :devil::devil:) thì các ông đi mà kiện bọn FPT sao có thằng xài auto ma kô bị block kie` ;;);;);;):o:o
    Thế thôi , tranh luận làm gì mất thời gian , nhưng được cái vui phết :cool: , lâu lâu vào diễn đàn thấy thi nhau bày tỏ quan điểm , bày tỏ chính kiến , đồng thời chê bai người khác thấy cung vui ( vì tui đứng ngoài ,nên nói thật ,các ông cứ áp đặt quan điểm của mình lên người khác thì pó tay , cứ như ông bảo thằng thích nhạc Rock là " Rock nghe kô hay đâu , gnhe POP đê , chúng mày nghe Rock là chúng mày nhà quê ^:)^^:)^

7. |Mad |Knight

|Mad |Knight Youtube Master Race

1.@ anh em bị Lock nick: đầu tiên, tui xin chia buồn với anh em, mong anh em típ tục mặn mà với TLBB để cho nó xôm tụ :D (chằng Gamer nào lại mún game mình chơi vắng te vắng ngắt cả). Theo tui, TLBB là game online đầu tiên tui đã CHƠIĐƯỢC CHƠI một cách thực sự. Nếu muốn CHƠI thì thực sự quá đơn giản, chỉ wa vài ba bước đăng ký ID là xong :D. Còn ĐƯỢC CHƠI hay ko lại là chuyện khác. TLBB là 1 game online, nên bạn ko chỉ chơi cho 1 mình bạn, mà bạn còn chơi cho người khác nữa (điển hình là zụ bán buôn chợ trời trong TLBB :p ). Vì vậy, giả sử nếu trong TLBB chỉ toàn zombie, thì các bạn thử đặt mình vào vị trí của những người ko chơi auto như tui xem, lúc đó bạn cũng như tui đã ĐƯỢC CHƠI thực sự hay chưa ?

2. @ Công ty FPT: việc làm của công ty là đúng, nhưng theo tui, còn quá máy móc dẫn đến nhìu bạn bị chém oan. Nếu FPT mún ngăn chặn auto, thì tại sao ko ngăn chặn ngay từ đầu, trước lúc bắt đầu trò chơi ? Có thể đó sẽ là 1 soft ware tự động dò tìm cái mà quý cty cho rằng đó là dấu hiệu của sử dụng auto trước khi vào game, rùi báo cho người chơi + hướng khắc phục (nếu có thể). Hoặc nếu ko dc (do có thể chương trình Auto chỉ khởi động khi bắt đầu vào game - tui chưa xài nên ko bít :p) thì theo tui, giả sử quý Cty có phát hiện được acc nào đó đang Auto, quý Cty có thể gửi 1 message nho nhỏ + 3 phút để phạm nhân (có thể là nạn nhân) kịp thời chấn chỉnh: 1 phút để đọc message, 1 phút để định thần và 1 phút để tắt cái auto :D. Nếu quá 3 phút mà đối tượng vẫn ngoan có thì....b-(.... Làm như vậy vừa chứng tỏ quý Cty chăm sóc tốt người dùng, vừa hạn chế được đáng kể số nạn nhân bị chém oan do ngồi nhầm vào cái máy có auto.

8. tuananhtxz

đúng đó tôi dùng MCAfee để Firewall và rình để block cái C:\Program Files\Common Files\Sogou PXP\p2psvr.exe đi là ok ^^

9. Jet7

Jet7 Mr & Ms Pac-Man

Đã bảo auto vô đối rồi mà các bác cứ cãi nhau là sao 8-}
    Sao mình ko thấy folder Sogou PXP trong Common File nhỉ :-?

10. tuananhtxz

thế hóa ra ông muối tiêu cũng cắm auto à ;))

11. Jet7

Jet7 Mr & Ms Pac-Man

Trả lời tớ vụ ở trên cái , chỉ dám auto ban đêm khi GM đi ngủ :-s

12. hacbienphuc

hacbienphuc Youtube Master Race

Này ông hamaheo .Nghe ông khoe công việc của mình chứng tỏ ông cũng có trình độ cao ,tay nghề giỏi thế nhưgn khôgn biết cặp mắt ông mọc ở đâu mà nhìn người như thế X( .Nói cho ông nghe tôi tuy không khá khẩm gì nhưgn cũng là một chủ phòng Net thế nhưgn một ngày tôi cũng chỉ chơi từ 3-5 giờ .Có ngày nào không hứng thì cũng chẳng thèm chơi .Bởi vì tôi chơi chỉ để vui chứ không phải để đua top ,làm trùm .
    Tôi phản đối vụ dùng bot bởi vì mình chỉ chơi game vài giờ một ngày mà còn dùng bot thì lấy gì mà cảm thụ cái hay ,cái độc đáo của trò chơi .Đừng nói là lúc đ1o còn tranh thủ chat chit hay xem phim ,nghe nhạc tham quá ,tạp quá .Lấy gì mà hay nữa .
    Giả dụ như ôgn bị hack mất acc chắc là ông chỉ tiếc bộ đồ của nhân vật mà mình đã bỏ ra nhiều tiền sắm sửa ,cái oai danh mà mình đã tạo dựng chứ không xót xa vì đã bỏ công sức cày bừa .Rồi vài ngày sau ôgn lại bỏ tiền mua 1 acc khác bù vào và mọi việc lại bình thường nhỉ .
    Giống như có người khuyên chơi kiểu ông nên chơi offline cho xong dùng cheatcode là mọi thứ khỏe ra ngay .:hug:.Game online là cộng đồng chung chứ không phải của mình ôgn hay mấy thằng thừa tiền .Nếu thích ôgn mua đứt cái TLBB này về đi rồi ra lệnh cho xài bot thoải mái ,đuổi cổ thằng Admin :devil:sa thải lũ GM vô dụng .

13. BumXiLaBum

BumXiLaBum T.E.T.Я.I.S

Có chơi có chịu bị block thì có gì mà khóc lóc , giờ đầy game cần gì phải chơi típ nữa ...

14. oOThạch SanhOo

oOThạch SanhOo T.E.T.Я.I.S

Nói chung là 1 tiếng chơi game 1 ngày là đủ, thời gian còn lại dành cho công việc và gia đình thì tốt hơn. 100 USD/ ngày cũng ko phải là nhiều, đừng đem nó ra mà khoe, nếu biết lo đến gia đình thì chơi game ít thôi, đi chơi cùng với những người trong gia đình, đi chơi cùng bạn bè v.v... tốt và thực tế hơn nhiều. Tôi nghĩ 1 tiếng chơi game là quá đủ rồi, cuộc sống thực tế bên ngoài mới là mục đích mà ta cần phấn đấu, trong game chúng ta có thể là đứa lv thấp, là gà, nhưng ngoài xã hội ta ko thua kém ai, thậm chí hơn hẳn người khác, đó mới là mục đích thực sự

15. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Thì bởi những gì bạn thachsanh nói nên bạn hamabeo mới xài auto đó mà :))

16. oOThạch SanhOo

à quên
    @hamabeo : bạn cắm auto nhiều quá rồi nên ko biết rằng giá KNB đã lên cao, gấp ba rồi : 1000 KNB = 300v
    Thỉnh thoảng cũng nên vào xem người ta buôn bán một chút để còn nắm bắt thị trường, nắm bắt thực tế. Cái giá 1000KNB = 100v ko biết từ khi nào nào nhỉ, lâu rồi ko nhớ nữa, nó đã vào dĩ vãng lâu rồi bạn ah

17. tuananhtxz

có gì đâu mà khóc lóc thấy tôi có khóc tý nào đâu :( chỉ hơi nản 1 tý :D

18. oiishi

oiishi Youtube Master Race

kết thúc câu chuyện thì ai dùng vẫn dùng, ai không thích thì thôi
    làm sao mà ngăn được người ta không dùng auto
    ai dùng mà bị block thì dáng mà chịu
    thế thôi

19. oOThạch SanhOo

chính xác, ai dùng cứ dùng, ai ko dùng thì cứ ko dùng, tranh cãi nhau nhiều làm gì. Chỉ có điều những ai đang dùng auto mà bị block thì cũng đừng kêu than FPT nặng tay (có một số người còn chửi FPT ngu mới sợ chứ)... dám làm dám chịu, trách mình trước rồi mới trách người ;;) ;;)

20. doanthelam

doanthelam Youtube Master Race

Khửa khửa MasterGame 8x bên Chính Dương Phủ nè, ai quen tui hem hixxxx , bỏ server 3 tuần rùi hehe hehehehhhhhehhe. Anh em nào qua đây báo danh hết đi nha

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.