free kick đây

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi kaka_bibi88, 22/5/05.

1. cauthungoaihang

cauthungoaihang Youtube Master Race

Nếu mình nhớ không lầm thì trong hướng dẫn có chỉ là muốn sút nhẹ thì dùng R2+[] hoặc xuống +[], còn muốn nhẹ hơn nữa (nó ghi là even softer) thì dùng cả R2+xuống+[]. đó mới là cách sút nhẹ nhất chứ. Sút mạnh cũng tương tự thôi. Không lẽ bản này bỏ cái đó rồi hả? để mình kiểm tra lại xem(vì mình chưa xem hết hướng dẫn của bản này), nhưng mình nghĩ chắc không có thay đổi đâu.
    Nhưng mà nói thật ra thì cũng không nên quá chú trọng luyện đá phạt, vì mình đã nói là chơi với người thì nó chỉnh được thủ môn mà. Mình đá góc nào người ta biết hết( chứ đâu có như ngoài đời thủ môn không biết cầu thủ sút góc nào đâu). Đá phạt chỉ là để tạo TÌNH HUỐNG NGUY HIÊM thôi, còn sút trực tiếp vào--> đẹp, nhưng hiếm "như lá mùa thu".

2. tratida

tratida Legend of Zelda

Đá phạt cũng hay lắm đó, nếu đối thủ chỉnh thủ môn thì mình tập đá cho nhanh vào, ai mà điều chỉnh kịp chứ :D, rồi đổi sang phương án băm bổ chẳng hạn, chỉnh thủ môn kịp sao được nhỉ :D. Giống kiểu phạt góc bình thường thì cứ lôi hậu vệ ra chắn chỗ nguy hiểm nhưng nếu đối thủ phát hiện ra mà đá nhanh ngay thì cũng khó mà điều khiển kịp, mà dễ sinh ra bối rối. TÌNH HUỐNG NGUY HIỂM là tiền đề của bàn thắng :D, không nguy hiểm mà vào được à :D, đá kiểu gì mà có khả năng vào cao là được rồi.

Sút nhẹ nhất vẫn là R2+xuống+shút

3. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

trong phần summary của WE8 LE nói thế này:
    R2+ xuống + []: sút nhẹ (weak)
    xuống + []: sút rất nhẹ (very weak).
    Mọi thứ điều chỉnh đều là bị động, nếu mình đá tốt vẫn ăn hết, thủ môn có đẩy ra được cũng có vài ba chú xông vào ăn hôi :D.

4. loveyuna4e

loveyuna4e Mr & Ms Pac-Man

Trước giờ mỗi lần được hưởng quả free kick tui toàn đá vô cho nó đánh đầu chứ có biết sút hàng rào là cái chi mô , cảm ơn mấy ông đã chỉ giúp .

5. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

hè hè, xin lỗi anh em. Vừa xem lại.
    R1 + []: mạnh
    tiến + []: rất mạnh.
    Tương tự với nhẹ

6. tidus_FFX-2

tidus_FFX-2 Donkey Kong

hic hic
    đá phạt thì phải nói cụi dzã man
    tui sút ở cự li 30-35m vào cụi ko bít bao nhiêu wả
    đá ngay thủ môn ko đó mà vào :D
    cứ sút hơn vnữa ống 1 chút rồi nhấn L1 cho đồng đội đánh đầu
    có khi đánh đầu hụt thằng thủ môn hớ đà cũng vào
    tui vào mấy trái như thế ko bitá bao nhiu wả đó
    :D

7. cauthungoaihang

Đó là ông đá vơí máy, chứ với người thì còn lâu. Đánh đầu còn được, còn thủ môn bị hớ là tại máy nó không biết chỉnh. Như đá phạt góc đó, đá với máy vô hoài, cho cầu thủ thuận chân phải đá bên góc trái và ngược lại, xoáy má ngoài 1/4-->1/3 năng lượng sao cho bóng rơi ngay gần cột dọc gần rồi băng vô đánh đầu, xác xuất vào rất lớn. Còn đá với người thì chỉ cần nó cho thủ môn chạy ra là nhịn ăn luôn.

8. gameworm

gameworm Fire in the hole!

DẠ thưa các bác Em là con gà
    Xưa nay em chỉ biết đá phát theo kiểu chỉnh hướng bóng vào khe giữa đầu hàng rào rồi ấn sút sao cho nó vừa lực mà cũng ăn rùa được mấy quả
    Hoặc sút phạt chìm thật nhanh sao cho hậu vệ đối phương chưa kịp định hình
    Những gì em biết chỉ có thế mong các bác chỉ giáo
    Ngoài ra cho em hỏi cái nút mà các bác gọi la [] là cái nút gì đó ah ???

9. cauthungoaihang

Vậy bác có gặp "con gà" nào đá giống như bác thì nhớ chỉnh thằng thủ môn chạy qua chụp nhá, cách chỉnh nằm ở trang 10 thì phải, nó mà sút vào thì em đi đầu xuống đất :D . Còn [] là nút vuông đó mà, vì hổng tìm ra cái phím nào để ghi nút này cho nhanh cả

10. gameworm

hahaha
    Nhấn TRi rồi chỉnh hướng thủ môn hả
    Được rồi để con gà này thử
    Có cách nào đá Curve được ko nhể mấy bác
    Sozzzy em là gà nên ko biết

11. cauthungoaihang

Không phải Tri mà là Tri+L1(đúng là gà) rồi chỉnh hướng. Nhưng mà nhớ tập cho nhuyễn đã rồi hãy dùng, nếu sút góc này mà chạy góc kia thì tui không chịu trách chiệm đâu đó.

12. cauthungoaihang

Cho post lạc đề xíu nghen, tớ vừa lên mạng thấy có thằng Anh hay Mỹ gì đó nói nó lấy Hi Lạp thắng 6 sao Đức 10-0 ngay ở hiệp 1 của một trận 5 m'. Tui đá 1 sao cũng chỉ có thể ghi 7 bàn một hiệp là hết cỡ. Ở mình có cao thủ nào làm được vậy không?

13. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

Cóc tin.
    Vì chả coi cái 6 sao của máy ra gì, mình lấy Japan cũng đập được nó 5 bàn 1 trận 10 phút, vấn đề là thời gian của 1 trận 5 phút ko cho phép như thế.
    2,5 phút ghi 10 bàn nghĩa là 15 s ghi 1 bàn, máy 6 sao cũng biết giữ bóng lúc mới kirk off chứ ko đến nỗi ngu đâu.

14. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

- trời tui cũng cóc tin có thế thật làm gì mà có cao thủ cỡ đó được . đá 1 sao mà ghi bàn thì không nói làm gì nhưng đá tận 6 sao mà vẫn ghi được tới tầm đó thì tôi chịu hic........

15. gameworm

Cái này có đá hay thế nào cũng phải bó chiếu
    Mà các bác cho em hỏi hiệp hội WWE Hà nội chỗ nào đó
    Bao giờ em về nước đến chơi thử cho biết mặt các bác

16. tidus_FFX-2

tidus_FFX-2 Donkey Kong

hic hic
    xạo wá
    làm gì có chuyện đó
    tui nè chơi 1 trạn kỉ lục của tui là lấy BARCA đè bẹp thằng Real 10-0 ( 6* 10phút)nhưng đó là do tui hứng lên mới đá được như vậy.
    chứ bây gioè kêu đá như vậy là ko được :D

17. raulgonzalez2710

raulgonzalez2710 Youtube Master Race

Tui biết mấy mẹo đá nhỏ:
    r1+nút lên+shút:Cực mạnh,có khi sút chìm(kiểu này rooney đá dễ vô lắm)
    R2 + nút xuống+shút :nhẹ,chuyên vòng qua hàng rào(beckham đá là số 1)
    nút lên+shút:mạnh nhưng thuờng bổng kiểu này tui thử có Carlos là đá vô được)
    Còn mấy cái đá nhẹ tui ít xài nên ko biết :D :D :D
    Lạy trời cộng MP Lạy trời cộng MP

18. NORMAN

NORMAN C O N T R A

Kỹ năng sút phạt thì có nhiều, cái chính là bạn có chuyển thành bàn thắng đẹp không?. Vậy nếu các bạn có save card các pha đá phạt đẹp (ưu tiên đá phạt trước đã, sau đó mới đến các pha bóng đẹp, lạ, quái dị...) thì chuyển qua CLB WE Hà Nội. Tiết lộ một chút là chúng tôi đang nâng cấp trang www.chfnews.com và có thêm mục bình chọn các bàn thắng đẹp!. (Nếu bạn có điều kiện chuyển thành dạng video: avi, asf... thì gửi vào địa chỉ YID của Norman là: hanoitm. Còn nếu bạn đang lưu giữ ở thẻ nhớ (Memory Card) thì bạn qua 36B Đội Cấn 1h30 chiều Chủ nhật hàng tuần, CLB có đá giải ở đó, chúng tôi sẽ lưu lại và chuyển giúp bạn thành dạng video).

Hà Nội có Hội WE Hà Nội (chủ yếu là các thành viên gamevn) và CLB WE Hà Nội (trụ sở tại 1A Tăng Bạt Hổ) chứ không có hiệp hội bạn à. Nếu bạn về thì đến chơi với mọi người nhé, nhiều người đá hay lắm!

19. gameworm

Cầu chúa chỗ Tăng bạt hổ cắt phố Phạm Đình hồ gần mấy hàng game PS2 ở dọc phố Hoà Mã đó áh ???
    Đúng là vị trí tốt
    Ngay cạnh mấy chục hàng Game PS
    Rảo chân mấy buớc là đến
    Hảo
    Bao giờ về nước xin qua đá mấy trận. Các bác đừng bảo em gà :D

20. kaka_bibi88

kaka_bibi88 Donkey Kong

-gameworm ông đang ở nước ngoài à
    -cho tôi hỏi nha ở bên đó phong trào WE có phát triển mạnh ko vậy?, mà ở đó có tổ chức những giải đấu WE mang tính chuyên nghiệp cao không vậy?
    -trình độ bên đó có cao hơn mình ko ?hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii mình chỉ hỏi vậy thôi