Game for mobile(đã có giả lập n-gage,s60 hướng dẫn cài đặt vô ĐT --> trang 1-HHTeam)!

Thảo luận trong 'Mobile Pocket' bắt đầu bởi lê_trung_kiên., 25/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. duongkhang2003

duongkhang2003 ♥ CHỨNG NHẬN SHOP BÁN PS4 / XBOX UY TÍN TPHCM ♥

MUAGAME SHOP 97 TRẦN HUY LIỆU P12 Q.PN TPHCM
    Đây nà bác!chúc chơi vui zẽ!
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

sao trò chơi này cùng tên với phần mềm chống muỗi quá.
    Tiện thể cho hỏi làm sao có đưoc75 các game mà báo Echip M! giời thiệu như Tomclancy, Doom... đây, mấy bồ có không, up lên với >:)

3. duongkhang2003

Mấy trò này mình đã up lên từ lâu rồi!Tụi echip chậm chạp lắm!Bác muốn chơi thì kiếm lại mấy trang trước hen!

4. xrockvn

xrockvn T.E.T.Я.I.S

Em thắc mắc là những trò cho hệ máy 6230 ( s40) lại có màn hình to quá ko thể thấy gi` ma` chơi, có cách nao` khắc phục cái đó kô mấy sư huynh , ai biết chỉ em đi

5. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Tại vì màn hình của seri 40 là 178x180 thì phải, còn màn hình của seri 60,80,90 là 200 trở lên lận. Chính vì vậy nên không hiển thị hết hoặc hiển thị một góc thui.

6. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

cho em hỏi làm sao đọc file pdf trên Ngage vậy mấy bác?

7. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Giải nén rồi cài cái này vô máy là xong,nhưng theo mình mấy cái PDF nên chuyển sang *.rgo rồi dùng repligo 2.0 đọc thì ngon hơn nhiều.

8. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Cho tui hỏi là Ngage có đọc dược file .txt ko vậy ? Nếu có thì cho tui cái soft với. Thx.
    _Với lại làm sao để biết Ngage của mình version nào ? Tui ko biết cách coi T_T.
    _Với lại có ai mà có game nào bắn máy bay tương đương với Sky Force ko ? Tui ghiền thể lọai này quá, mà thấy Sky Force bắn quá đỉnh, chưa thấy game nào wa nó cả.

Sẵn đây xin post lên cách nạp game cho Ngage, cái này tui đã coi trang đầu rồi, ko có cách hướng dẫn nạp game cho Ngage, vì thế tui cũng phải vọc máy trầy da tróc vẩy mới biết được cách nạp game cực kì gian khổ này: T_T

Những game có thể chơi được trên Ngage ( bao gồm cả Classic và QD ) là những file có đuôi .sis .blz .jar ( hoặc nếu máy bạn có cài Winrar thì trong properties của nó ghi là Winrar Achives ) và những thư mục system :

Điều căn bản trước khi cài :
    _Bạn nên có chương trình SeleQ, đây là một chương trình tương tự như Window Explorer của Windows, nó sẽ giúp bạn nhiều lắm đấy. Chương trình này có thể kiếm ở rất nhiều dĩa soft dành cho dtdd.
    _Có một số máy tính thì Windows Explorer sẽ ko hiện những file ẩn, vì vậy bạn phải kích hoạt chức năng này trong WE bằng cách bấm vào Tool-Folder Option-Chọn thẻ View-sau đó kéo xuống và chọn Show hidden files and folders. Như vậy thì tất cả những thư mục ẩn sẽ được hiện ra.
    _Ngoài ra, cách kết nối với máy tính của Ngage và Ngage QD cũng khác nhau. Ngage QD do có thể tháo lắp thẻ nhớ dễ dàng nên có thể xài đầu đọc thẻ nhớ ( gần 70K ) để kết nối với máy tính. Còn Ngage thì tháo lắp thẻ nhớ khó khăn nên bạn phải có 1 dây nối với 1 đầu cắm vào Ngage, đầu còn lại là cổng USB cắm vào PC.
    _Xong, coi như các bước chuẩn bị đã hoàn tất, chuẩn bị nạp game.

Cài những game .sis :
    _Bạn chỉ cần kéo và thả file .sis đó vào thẻ nhớ của bạn ( mặc định là ổ E:\ ). Sau đó dùng chương trình SeleQ và tìm đến ổ E, chọn chương trình và bấm Open để Install nó vào máy. Đợi 1 lát. Lát sau nó sẽ nằm trong danh sách chương trình của bạn. Nếu muốn xóa game đó thì bạn vào Tool-Manager trong Ngage và chọn remove nó đi. Sau đó có thể xóa những gì liên quan.
    _Đôi khi cài bằng cách này cũng có thể bị lỗi, bạn chỉ cần xoá nó đi và cài lại từ đầu thì có thể khắc phục được.

Cài những game .jar :
    _Thường là những file này là file nén. Khi bạn download 1 game Ngage trên đây về chẳng hạn. Khi mở file nén đó ra bạn sẽ thấy ở bên trong là 1 file nén nữa. Bạn tiếp tục tìm đến khi bên trong là hàng loạt chương trình. Sau đó bạn giải nén file đang chứa thư mục có chương trình đó, chứ ko phải thư mục đó. Lúc này bạn sẽ có 1 file nén mà khi nhấp vào là thu mục game. Bạn chuyển file nén này qua thẻ nhớ của máy Ngage. Sau đó vào SeleQ và Install như bình thường, lúc này 1 file khác sẽ xuất hiện trên thẻ nhớ đó là file .jad, file này là chương trình game mà bạn mới cài đó. Muốn chơi thì bạn bấm vào nút menu trên Ngage, vào Extras và chọn Apps, sau đó chọn game và chơi. Cách xóa cũng tương tự như ở trên.

Cài những game .blz :
    _Bạn phải có chương blinzstapp ở dưới mà tôi đã đưa, sau khi chuyển game .blz wa thẻ nhớ thì bạn dùng chương trình blinzstapp này để Install những file đó. Thật ra thì theo lí thuyết là vậy chứ tui cũng chưa chơi những game .blz này bao giờ nên chưa nói chắc được. :p Ko phải do game dở hay gì cả mà do ít gặp.

Cài những game có thư mục System :
    _Đôi khi giải nén ra thì bạn thấy bên trong ko có file chương trình mà chỉ là 1 thư mục System ( thường thì bên trong nó nữa là 2 thư mục Apps và Libs ). Cách cài cực kì dễ, bạn chỉ cần copy cái thư mục System này và Paste nó wa thẻ nhớ của bạn ( mặc định là ổ E:\ và chồng lên file System trong thẻ nhớ, ko sao đâu, bạn đừng lo ). Sau đó chỉ vào màn hình menu và chơi thôi. Muốn xóa thì bạn vào trong System\Apps\xxxx ( với xxxx là những chữ số như 6R55, 6K44 gì đó chẳng hạn, đây thường là những thư mục game ) và xóa cái xxxx đó đi, vậy là xong.
    _Lưu ý, khi cài đôi lúc sẽ bị lỗi, đó là do bạn chưa cập nhật thư mục Libs trong máy. Hiện nay trong Ngage của tui thư mục Libs được cập nhật đầy đủ nên ko có hiện tương gì nhưng có vài người do thư mục Libs ko được cập nhật or something like that nên hay bị system error. Giải pháp là bạn down về thư mục Libs và chép trong System của máy. Hiện nay máy tui ko có thư mục này nên đành nhờ 2 bác Kiên và bác Khang vậy.

_Đây chỉ là kinh nghiệm riêng của tui sau bao lần tróc vẩy da trầy, có thể là vẫn còn sai sót. Vì vậy bác nào thấy sai thì góp ý giùm. Sau đó mod chuyển ra trang 1 để mốt người khác chơi Ngage ko phải tróc trầy như tui. T_T :whew:

Các file đính kèm:

9. duongkhang2003

Và chương trình quản lý đtdd selecQ đây!

Các file đính kèm:

10. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Hmm....mình cũng là 1 người rất mê mệt những ứng dụng chạy trên mobile đặc biệt là những games trên điện thoại, mình hiện đang sử dụng NOKIA 7610....Mình thường hay lang thang ở các forum nước ngoài tìm kiếm games và applications, ko ngờ trong đây cũng sinh hoạt sôi nổi ko kém...nhưng ko tính tất cả nổ lực của các mem trong đây, mình xin phát biểu ý kiến nhò nhoi đó là: BOX NÀY KO 1 TÍ NÀO MANG TÍNH CHUYÊN NGHIỆP VÀ KHOA HỌC! Nhìn lại những bài post vô tổ chức, thích gì hay lụm lặt được cái gì thì post ngay mà ko phân chia theo từng hệ máy/hệ điều hành rõ ràng( chẳng hạn MOTO, PALM, NOKIA, ETC. hay S40, S60, S90, ETC) suốt 75 trang của box này chỉ là 1 mớ hỗn độn trộn lẫn cả ứng dụng cả game của....tất cả các hệ máy lẫn hệ điều hành làm mem nhìn vào là ngớ ngẩn......
    Đành rằng đây ko phải là 1 diễn đàn chuyên nghiệp chỉ dành cho Mobile nhưng 1 khi đã phát triển được ý tưởng hay ho như thế thì sao ko làm cho đến nơi đến chốn??!!?? Chỉ tiếc là mình biết quá trễ....ko hy vọng gì những góp ý của mình được tiếp nhận nhưng mình mong là tương lai sẽ quy cũ hơn chứ ko còn là 1 đám hỗn độn như vầy nữa....bên cạnh đó những đaóng góp cũa 2 bạn LTK và DK cũng rất đáng khen nhưng 1 lần nữa 2 bạn lại mắc sai lầm nhỏ như tôi nêu trên....hy vọng sẽ sửa đổi dù gì thì GVN cũng đã khá nổi tiếng ko chỉ ở VN mà cả ở nưởc ngoài....

11. dark_slayer_83

Cái này là thử viện chung mà bạn.Phải chịu thui,vào thư viện thì bạn phải kiếm chứ làm sao có ai huớng dẫn giới thiệu cho bạn phải ko?Nếu bạn cần 1 Forum chuyên nghiệp về Mobile xin mời bạn ghé qua www.gsm.com.vn để tham quan,còn đây chỉ là 1 thư viện bé bé thôi bạn à.

12. duongkhang2003

Trước hết mình xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn!Trước khi post bài mình cũng đã có suy nghĩ như bạn!Nhưng vì đây là 1 diễn đàn về games nên chúng ta chỉ bàn luận về nhưng thứ liên quan đến games thôi!Nếu lập thêm những cái như bạn nói thì nơi đây sẽ ko còn là gamevn nữa!Vì như thế nó sẽ thành là mobilevn rồi!cũng giống như những diễn đàn về mobile,họ ko thể nào lập thêm topic PC hay XBOX hay PS2 hay GBA vì như thế sẽ mất đi tính chất forum của họ!Trong topic này bạn cũng thấy tụi mình up tòan là games ko sao,lâu lâu mới up 1,2 cái phần mềm ứng dụng thôi,chủ yếu là game thôi bạn àh!Hiện bây giờ đa số người VN mình xài Nokia nên tụi mình up game nokia là chính bạn àh!Nhưng dù sao tụi mình cũng xin tiếp thu ý kiến của bạn! :hug:

13. hunter891

hunter891 Youtube Master Race

pác ơi cho em mây trò của n gate trởi trên giả lập với để em còn trơi vơi. Nhà em nghèo không đủ tiền để mua di đông

14. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Ko gì nhưng ý của mình là các bạn nên phân bố lại cho hợp lý...như bãn nói nếu là 1 diễn đàn chuyên về game chì chí ít cũng nên chia game dành cho hệ máy/hệ điêu hành nào như game dành cho Nokia, Motorola, Samsung,... và game dành cho Seri 40, 60 hay 90,... chưa kề trên đà phát triển của công nghệ thì sẽ xuất hiện những game dành cho hệ điều hành Window Mobile thậm chí Linux mobile ( đã có rồi đấy ) trong khi các game cho S40 và S60 vẫn ra đều đều thì topic trước sau gì cũng rối tung....Ý kiến của mình chỉ có thế, mình nói thêm nhiều để mong kko bị hiểu sai...với lại cũng do thích topic này lắm nên có so sánh với 1 số trang nước ngoài!

15. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

có bác nào kiếm ra kingdom heart với 40k warhammer chưa vậy? up lên với

16. duongkhang2003

Ok!mình tiếp thu ý kiến của bạn!Và sẽ có thêm topic về games dành cho motorola,samung và o2!bạn cũng hiểu cho là những topic về game mobile cần những member nhiệt tình,nếu chỉ có mình và Lê Trung Kiên thì sẽ ko gánh nổi!Vì thế hiện tại chúng mình chỉ tập trung vào 1 số máy đtdd số nhiều nào đó thôi!

17. duongkhang2003

Chơi thử trò này nha các bác!Thấy hình cũng đẹp!Chắc chơi cũng hay!

Các file đính kèm:

18. duongkhang2003

Trò này là một trong những trò bắn máy bay hay nhất trong ĐTDd!các bạn down về chơi thử hen!

Các file đính kèm:

19. dark_slayer_83

Cho mình xin trò đánh bài tiến lên nha(đừng mình mấy cái trò cách đánh hơi giống tiến lên_mình cũng ko biết tên gì nhưng chán lắm) với bạn có trò cờ vây ko vậy?

20. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

có ai kiếm ra kingdom heart với 40k war hammer chưa??? Up lên cho mị người thưởng thức với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.