Game made in ViệtNam_Bao giờ giấc mơ mới thành hiện thực...?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi misteryo, 19/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JC

JC T.E.T.Я.I.S

Lại tiếp tục shock đây,chắc muốn nghỉ ăn Tết sớm hả anh 2........hehe,cẩn thận nhé,chít à.
    Nói chung,VN ko thể làm game là do thiếu kinh phí,chứ ko hề thiếu nhân tài,thử hỏi,1 người muốn làm game,làm việc túi bụi thế mà vần chưa đủ kinh phí làm nổi 1 đĩa game,huốn chi phải đầu tư công sức để phát triển game đó nữa.Phim hoạt hình thì còn may ra,mọi người có biết chuyện 1 người Việt Kiều Mĩ đã bỏ ra 3 năm làm phim hoạt hình do chính tay mình vẽ chưa nhỉ??phải nói là phục luôn,ko thua gì của Hollywood:))

2. thuanminh

thuanminh †¤ Diệu Thủ Thư Sinh ¤†

game do viet nam làm ra hả, có chứ mấy trò caro đơn giản ấy, he he, còn muốn một game cỡ trỉnh độ thế giới thì vài chục năm nữa hãy đợi

3. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

khỏi nói chờ cái đến lúc đó chắc xuống lỗ hết gòi còn chơi gì nữa .tôi không kỳ vọng về nước nhà nhiều chỉ mong nước vn có thể lấy mấy cái game như đá banh ,chuyển tiếng của bình luyện viên trong game thành tiếng việt là ok gòi.

4. kavana

kavana Sonic the Hedgehog

mịa , the fate Kr đã chuối lắm rồi chứ nói jì đến the fate VN

5. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Cái Fate của bọn nước ngoài công nhận ngán thiệt hic hic chưa biết cái fate made in Vn nhà ta ra sao nhưng mất tích từ đời nào ròi <----

khoảng 10 năm nữa may ra Vn nhà ta làm được game Fire emblem <--- for VN kekeke ...........

6. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

123/456 Game St, GameVN Dis, Fantasy World.
    The fate của Korea chán tận cổ. Chả ra làm sao, thua cả Diablo.
    The fate của VN tui thấy cũng thú vị chứ bộ. Nghe E-chip quảng cáo, tui thấy cốt truyện vậy cũng hấp dẫn. Chẳng biết sao lại mất tích.
    10 năm nữa, bác Amidas cho là như vậy àh? Tui thấy cũng phải nhỉ.
    10 năm nữa, nước ngoài bắt đâù sản xuất game thực tế ảo thì VN lẹt đẹt sản xuất game console.
    Thế đấy, nhưng đành phải hi vọng thôi.

7. Amidas

Sao lại so cái Fate Kore với game DIablo được <---- bấp bênh quá <--- trình độ 2 đại ca này khác hẳn hehe ......... không nên so sánh như vậy .

Nhưng mà thấy cái echip quảng cáo cái fate này mình thấy nó kiểu kiểu thể loại FF hehe ........... nếu mà thế chắc cũng hay :))...............

8. BillGate_Vn

BillGate_Vn Youtube Master Race

_ Về việc này thì có nhiều lý do tại sao hiện nay VN chưa có thể một game bằng tiếng việt hẳn hoi : vì chúng ta chưa có đội ngũ làm game chuyên nghiệp và những người biết làm game thì chưa có một tổ chức chuyện nghiệp nào đứng ra liên kết họ với nhau và điều quan trọng hiện nay là những game do cho ta sản xuất ra thì kiếm lãi bằng cách nào khi nạn sao chép đĩa lậu trở thành khó kiểm soát như vậy thì làm sao mà một tổ chức nào dám đứng ra làm game.

_ Nhưng chúng ta hy vọng trong những năm sau này sẽ có game do VN làm ra bằng chứng là có một số game flash VN cũng có thể làm ra hay những game online hoàn toàn bằng tiếng việt và cao hơn và điển hình hơn là game Halflife 2 của VN sản xuất mặc dù chưa có gì xuất sắc và chưa hay lắm với hình ảnh không suất sắc nếu không muốn nói là quá tệ. Còn một game nữa cũng mới được trao giải đó là trò Tướng Quân nếu bạn nào từng coi chương trình trao giải công nghệ thông tin 2003 thì chắc đã biết.

_ Nhưng dù sao với nền công nghệ thông tin đang phát triển thì cúng ta hy vọng sẽ có ngày game của VN sẽ được đăng trên trang Gamespot. Nhưng tui nghĩ chắc những du học sinh là những người làm được điểu này trước tiên vì họ có những thuận lợi trong việc này.

9. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

tuy ước mơ này hơi xa vời nhưng chúng ta cũng nên kì vọng sẽ có một ngày VN sẽ làm nên một game thật hay để đáp ứng nhu cầu cho các gamer của nước mình nữa chứ .

10. Amidas

kỳ vọng thì nói thật ai chơi game ở Vn , người Vn mà chả kỳ vọng một ngày nào đó sẽ được phổng mũi mỗi khi 1 game hay được nhắc đến với câu nói <--- Game do VN làm đó <--- phê nhỉ kekeke ...........

11. human is me

human is me Fire in the hole!

Sao lại là 10 năm nữa theo tôi thì có đơi 15 - 20 năm nữa
    còn chư thấy gì. Mấy nhà lãnh đạo nước ta nhìn mặt là biết hổng biết chữ game là gì rùi mà ở đó đợi họ đầu tư chắc qua đời mấy ổng mới được quá

12. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

Ya....Bác này phát biểu một câu hay quá, đầy tính Human....
    Còn phải nói, mấy ông lãnh đạo VN không biết tới PC mấy ổng biết chưa chứ nói gì đến game....
    Dù có lâu thì vẫn phải mơ ước thôi.
    Chúng ta đành phải chờ một thế hệ trẻ gamer đầy nhiệt huyết thôi.
    Còn nói về game made in bây giờ thì chẳng có gì thú vị.

13. human is me

Tui đã quyết định rùi sau này tui sẽ tranh cữ chức chủ tịch nước hay làm ông bự nào đó và lúc đó tui sẽ cho đầu tư phát triển cho game VN có thể sánh với các cường quốc năm châu khác. Nếu tin tưởng nhớ bỏ phiếu cho tui nghe bà con

14. Amidas

tui ủng hộ bác đó <---- bác giờ bao tuổi nhẻ để em còn biết đường khi nào bác đi bầu cử em cho bác 1 phiếu <--- chỉ sợ đến lúc bác đi bầu cử thì game do Vn nhà ta đã có nhiều thay đổi lắm rồi ý chứ kekeke ............ chếtcười .com

15. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

bác cứ tranh cử thoải mái nhất định em sẽ nằm trong ban bầu cử để bầu cho bác một phiếu ngay !!!nói chơi cho vui vậy thôi chứ tui chỉ mong bác có thể là một nhà sản xuất game giỏi để phục vụ cho gamer thôi.

16. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

Trời ạh...ặc...bác cứ tranh cử đi, em ủng hộ hết mình...ặc...ặc....
    Cố lên nhé...mà bao giờ thì tranh cử nhỉ...ngày mai nha...bác đi liền đi không thì tui chết cười không ai ủng hộ bác đâu...ặc...ặc...
    Game VN có lẽ cần những dự án thật lớn của nhà nước thì mới đủ khả năng trở thành ngành công nghiệp...
    Một phiếu bầu cử cho "human is me" - Ông chủ tịch game...ặc...ặc...

17. Amidas

Ngồi đó mà đợi mấy cha chức cao vọng trọng ở Vn để ý đến nền công nghiệp Game để phát triển nhé <---- xoá đói giảm nghèo chưa xong thì đừng có mơ đến chuyện những hame hay , hình ảnh đẹp hay các nhà tài chợ bụng phệ để ý đến nhé .............. kekeke :)).

18. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

bác human is me cũng được nhiều người đồng tình ủng hộ đấy chứ như vậy là bác có thể yên tâm tranh cử được rồi không việc gì phải sợ nữa cả .....^-^

19. human is me

Thank you very much........!!!!!!!

Đa tạ các hạ đã hết mình ủng hộ. Nếu có được cơ hội tại hạ sẽ có gắng hết sức để làm công việc thiêng liêng cho giới gamer chúng ta

Thank you very much........!!!!!!!

20. JC

JC T.E.T.Я.I.S

Đợi you làm chủ tịch chắc tui xuống lỗ gòi,mà thôi kệ,ủng hộ cho 1 phiếu he.
    Ước gì bây giớ các hãng game danh tiếng hợp tác làm game với VN ta nhỉ,lúc đó vấn đề money ko còn là chuyện khó khắn nữa,VN ta tha hồ mà phát triển và đi lên.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.