Game mới! Cướp biển hay những anh hùng(giới thiệu+hướng dẫn chơi)

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi dinodragon, 5/3/06.

1. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

Em nghĩ nếu anh em tán thành thì nên cho YM để tiện trao đổi thông tin thay vì gửi mes trong game (theo em những người có hứng thú với thể loại này thường rất đáng tin :) hy vọng sẽ ko spam anh em )
    PS : 1 suất miner là của em :D

2. dinodragon

dinodragon Mr & Ms Pac-Man

hiện giờ tôi sắp phải đi công tác!Nên ko có thời gian để xây dựng nữa(ở nhà vẫn nhờ vợ chơi hộ hehehe)! các anh em phụ tôi mỗi người 1 chân 1 tay xây dựng clan được không!
    datinhkhach(bossvn)có đúng không nhỉ nếu ko phải thì cho xin lỗi nha! cậu ngồi vị trí phó clan cho tôi được ko?Thay mặt tôi toàn quyền!
    ImmortalQueen(yuffiecya) cậu sẽ làm việc tổ chức!ok?
    bossvn và yuffiectya 2 cậu đang là top-ranking general nên có quyền ngang nhau đấy chịu khó nhường nhau 1 tí nha!
    yuffiectya quản lý việc cơ cấu tổ chức clan phân công công việc
    bossvn bao quát mọi việc! thăng chức cho các mem theo sự cố gắng rèn luyện công tác!
    hidetaka cậu đã bị giáng 1 cấp và sẽ làm bộ trưởng bộ ngoại giao! tôi thấy về mặt ngôn ngữ là hidetaka khá ổn! cố gắng quan hệ các clan khác tốt vào chúng ta sẽ nhờ vào tài ngoại giao của hidetaka nhiều đấy
    to all: mỗi người tự nhận 1 việc đi!sau đó pót lên đây xem ai làm việc gì để yuffiectya tổng hợp lại!
    clan chúng ta có 22 người nhưng đúng là chơi thì chắc chỉ có khoảng 15 thôi như vậy lực lượng cũng khá ổn chúng ta cần giới thiệu thêm người chơi cho clan mạnh! nếu đông quá có thể chia 2 nhưng đó là chuyện về sau!
    đây là danh sách:(thứ tự ko phải do kém quá mà là do máy xếp theo thứ tụ chữ cái đầu của chức vụ)
    1 VIETNAM
    2 pnt2005
    3 Orihalcon
    4 kinglear
    5 thandoi0912
    6 edgevn
    7 tanthuyhoang900
    8 Bambikick
    9 ZenZai
    10 pikachu1744
    11 lightonevn
    12 MoNoPoLy
    13 hoangnam79
    14 theanh90
    15 bluecoat
    16 luongminh1
    17 nhocbabykid
    18 cuibaponline
    19 hidetaka
    20 petter
    21 yuffiecya
    22 BossVN

3. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

_ Mấy sếp thông tin nhanh cho anh em biết đi T.T, sao đâu mất hết rồi.
    _ Mình đang đào Iron, nếu thiếu gỗ thì PM mình sẽ chuyển sang đào gỗ ngay :p
    _ Tổ chức à, cũng được, mình thử nhận nhiệm vụ xem, nếu không được sẽ lên tiếng nhường người khác T.T
    _ Trước hết các thành viên của clan cố gắng lên forum, thông báo nick hiện tại, lv các kĩ năng (thuộc kinh tế thôi), cả nguyện vọng (nếu có) về công việc có thể đảm nhận, chuyên và thuần 1 ngành thôi, ngành còn lại là chiến đấu, để sau đi T.T

4. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

Em tính làm miner nhưng nếu nhiều người nhận thì xin tình nguyện sang lumber

5. dinodragon

tôi đang làm iron pickaxe sắp làm được iron hatcher rồi! anh em nào làm chuyên môn đào mỏ thì găp tôi hoặc bossvn trong game để tôi trao dụng cụ cho mà làm việc!
    đang có 93 cái bronze dagger ai cần thì cứ pm để nhận nhé!
    tôi đang cần gấp iron để rèn đồ! ai có thì pm tôi nha!

6. ImmortalQueen

_ Dino cho hỏi làm sao để chuyển đồ, hiện mình đang có hơn 200 Iron, cho mình cách chuyển để mình giao NL cho
    _ Bronze dagger chế tạo chi vậy T.T, có sẵn rồi mà, nếu được thì chế tạo các loại vũ khí khác và nhất là giáp, khiên, giầy, những thứ này không có sẵn.
    _ NHỚ, các bạn phải thông báo nick trước, tạm thời MoNoPoLy cứ làm đào mỏ đi, nếu đã đào được Iron thì đào ngay, đừng đào Tin voi Copper nữa.
    _ Đến cuối tuần, mình sẽ tổng kết lại các công việc và phân công chính thức.
    _ Còn điều nữa, nếu trong 5 ngày bất cứ thành viên nào không online mà kô có lí do, cũng lúc có một thành viên mới xin vào clan, thì người kô online quá lâu buộc phải tạm thời rút lui nha, khi nào vào thì PM lại với VIETNAM để vào clan.

7. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

- em muốn hỏi thêm về cách gửi đồ trong game giữa các player
    - em xin đăng ký 1 Iron Pickaxe cho công việc miner

8. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

- em muốn hỏi thêm về cách gửi đồ trong game giữa các player
    - em xin đăng ký 1 Iron Pickaxe cho công việc miner và hiện đang làm việc ở Rynir Mines

9. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

- em muốn hỏi thêm làm cách nào để gửi đồ trong game giữa các player
    - em xin đăng ký 1 Iron Pickaxe cho công việc miner và hiện đang làm việc ở Rynir Mines

10. datinhkhach25

datinhkhach25 Mr & Ms Pac-Man

Đến Euily nha bạn...đến đó mình đưa Iron Pickaxe cho...ai nhận làm lumber thì pm cho mình để lấy Iron Hatchet...

* yêu cầu mọi người để lại nick Y!M để tiện liên lạc...okie

11. dinodragon

trong khi tôi đang post bài này thì đã có 32 cái bronze axe và 5 chiếc ironpickaxe +1 durability(tất nhiên mạnh hơn cái ko cộng rồi) ai cần thì pm trong game để tôi đưa cho!
    đang cần iron ore để luyện thêm! ai có thì pm trong game cho tôi!

12. dinodragon

vừa mới bán 92 cái bronze dagger được 186 đồng nè chuẩn bị đi học xây dựng làm cho clan cái nhà đây!
    ai có iron ore thì pm tôi để làm iron pickaxe và iron hatcher nhé!

13. dinodragon

bí quyết tôi muốn chia sẽ với mọi người đây! nếu mọi người ở quá xa mỏ khai thác mà muốn về đó cho nhanh! hãy thief 1 ai đó bạn sẽ lập tức được vào tù và từ tù đến mỏ rất nhanh! mà thời gian ngồi tù luôn ngắn hơn thời gian bạn đi từ nơi khác về mỏ!

14. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

nick yahoo của em là [email protected]

em muốn hiểu rõ hơn về cách chuyển đồ khi đang ở Eully

PS : Em đăng ký 1 Iron Pickaxe ( có + càng tốt vì em gãy 1 cái rùi )

15. ImmortalQueen

_ ...có chuyện hỏng đồ nữa à T.T, tiêu rồi sao không nói sớm, hix, tìm ra được cách chuyển đồ rồi, tí nữa vào chuyển cho Boss hoặc VN Iron, sau đó làm cho tớ cây rìu chặt gỗ, đổi nghề đây T.T.
    _ Mono cứ đào Iron tiếp nhé.
    _ Your session time out T.T, sao xem tín nhắn giờ hixhix

16. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Để tui chặt gỗ cho , tuy ko có nhiều thời gian nhưng chắc cũng đủ để cung cấp gỗ cho anh em nếu cần , ai có dụng cụ chạt gỗ xịn thì pm cho tui mượn nhé :D ( thandoi0912 ) , yahoo cũng thế lun

17. datinhkhach25

datinhkhach25 Mr & Ms Pac-Man

trời ah yêu cầu mọi người để lại Y!M để chúng ta tiện liên lạc...hiện đang cầm 15 cái Iron Hatchet cho ai chặt gỗ đây
    Y!M : chucnguoianhyeuhanhphuc

18. ImmortalQueen

+ Hiện tại vẫn chưa có ai PM hay thông báo công việc cả, vì vậy tôi sẽ phân công mà không cần thông báo, nếu có gì thì các bạn PM để thay đổi
    Bảng phân công (sẽ có thay đổi):
    _ Thợ mỏ: chỉ khai thác Iron hoặc hơn, không khai thác Copper và Tin, cung cấp nguyên liệu mỗi lần log in và log out cho BossVn và VIETNAM (ai online thì giao người ấy)
    MonoPoly, pnt2005, Orihalcon, kinglear, petter, hidetaka, .
    _ Tiều phu: thandoi0912, yuffiecya, Bambikick, pikachu1744, nhocbabykid
    _ Ngư dân: edgevn, tanthuyhoang900
    _ Thợ rèn: BossVN, VIETNAM
    + Hiện tại chỉ cung cấp được bao nhiêu, những ai đã 3 hôm nay không online, mình không cho vào danh sách công việc.
    + Các công việc nấu ăn, xây dựng, do chưa có nhiều nguyên liệu nên không phân công, chờ khoảng 1 tuần nữa, sau khi ổn định việc khai thác sẽ tiếp tục những việc sau này.
    + Có gì thắc mắc các bạn có thể post lên hoặc PM trong game để mình kịp thời sửa chữa bổ sung.
    Thân

19. namff

namff Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

T7, CN tôi ko online, đang rèn nốt tin với copper tồn kho.
    Sau đó tôi chỉ đào Iron thôi phải ko, Ok. Có cái cuốc chim nào khá hơn Bronze ko, lv12 rồi :D
    Trade chỉ ở Eully thôi à, để mò cách send đã ^^

20. ImmortalQueen

namff nick trong game là gì, dừng việc rèn đi, bạn đến eully chuyển hết số hàng tồn kho cho Boss VN là được.
    _ Chú ý một chút nhé: nếu có dịp chuyển đồ cho BossVN thì các bạn hay chuyển hết tất cả các NL (chỉ những người khai thác thôi), từ khoáng, gỗ, đến cá, đều chuyển hết cho bossvn giữ, sau đó cậu ta sẽ lo chuyện phân xuống cho những người làm công việc chế tạo
    _ sao thích nấu ăn thế không biết :D, chắc kiêm luôn nấu ăn hay nhường cho quí vị nào đào thay để tui làm thần trù quá :D