Game mới ra lò đê anh em ơi

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi Dương 44, 6/2/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dương 44

Dương 44 Youtube Master Race

Ham a` , 2 ngay` da~ die rui thi` up sao cho kip :(( , dung` www.uploading.com vua on dinh , vua de~ down , ma` anh da lam 1 ban huong dan day cach down cho nhung ai ko biet down rui` ma` :D
    @ Moi nguoi ne` : cu yen tam la cach choi y het FF , ko phai lo nghi~ nhieu` :D

2. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

...em tịt đường bác ơi +___+, nút biết mỗi enter ::(
    mà ...ấn F1, chả hiểu sao lại có ...tiếng trung ở dấy mới lạ chứ :| 8-}

3. Dương 44

O kia` , doc lai. trang 2 di , toi co' chi? ro~ Config ma` , con viec co' tieng Nhat la` do chuong trinh toi lam dc san xuat o Nhat nen F1 co' tieng Nhat thoai :D

4. Dương 44

Ma xin noi' cho ban biet ne` : lam` Game 3D mat rat nhieu cong suc , dac biet la` tie^n` bac , thoi` gian . Ma` tie^`n va` thoi gian toi deu ko co' nhieu , mong ban dung` an noi' nhu the nhe :D ( co' gi that le xin luong thu' :D )

5. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

tưởng ai cũng làm đc game 3d sao? 2d đc rồi, nếu làm ra game 3d thì bán chứ ko ai share đâu. Chơi thử thấy cũng tạm đc, tự làm thế là Pro lắm rùi ^^

6. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

....có hướng dẫn nhưng em ấn thử A B C có thấy gì đâu +____+
    Ko có cách nào chuyển thành tiếng Anh hoặc tiếng việt hết phần đó sao bác ::(

7. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi Lão Làng GVN

ờ ờ, nói chung thế này là ổn rồi, phải cái nếu cốt truyện bác Dương có ai làm cùng sẽ đỡ chuối hơn, cái này chắc vừa làm vừa nghĩ ^_______^

==> chơi cũng đc, giống mấy game hồi trước wa, bồi hồi ghê

8. Dương 44

He he , game toi lam duong nhien la lam 1 minh` rui , thinh thoang thang cho' em ket nghia den giup 1 chut cho do~ met , nhung cu yen tam la choi no' nhu FF , mong cac ban ung ho ^__________________^

9. Dương 44

Doan dau tien chi an dc moi~ C thoi , ve sau moi mo? bang Menu dc , cac nut chi'nh de choi ne` ( nhac lai 1 lan nua do' ) :
    _ C : Confirm - OK
    _ X : Cancel
    _ D : mo bang Menu ( ve sau moi mo? dc )

10. Dương 44

Ban noi dung do' , ong ban kia phat bieu linh tinh roai` :D

11. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Sao máy Iem không có card màn hình mà vẫn chơi ngon lành nè.
    Sao mà khi em ra World map thì bị cả cánh rừng chặn lại không cho đi tiếp là thế nào thía.
    Mà config là những cái kia mà khi nói chuyện ấn Enter lại được, hay thật.

12. Dương 44

Nút C tương đương với nút Enter mà em . Anh để C , X , D cho nó gần nhau thôi . Em phải làm nhiệm vụ trong làng , chứ ra ngoài World Map có cái chó gì đâu , em vào nhà ông Già Làng ấy , không thấy Guardian Angel nói với Scress trong giấc mơ à ? Em vào đó nc với ông ấy , đọc kĩ sẽ biết những gì sẽ phải làm tiếp theo .
    @ Tất cả mọi người : cố lên mọi người ơi , để tôi xem ai sẽ là người đầu tiên lấy đủ 9 Blue Magic và ai là người đầu tiên đập chết được con Omega Weapon , Hades , Ultima Weapon , Odin đây :D

13. nhoccontoinghiep

Cho vài lời nhận xét nha:
    *Hình đẹp, nhưng battle không được sống động cho lắm, anh thử chơi pokemon bản Fire red í, rùi thêm vào phần battle của mình sống động như thế xem, có thể hấp dẫn hơn đấy (tất nhiên là em không bảo đẹp như 3D rồi)
    *Sao anh không cho mấy con bán hàng ở khu rừng bán thêm cái Ether, đánh monster mất nhiều Skill quá.
    *Ở bản này có đánh Limit break không vậy? Hay chỉ có skill thôi?

14. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Hix,em chỉ góp ý thôi,có hơi quá lời 1 chút,sao pác nỡ chửi em ghê thế hở >o<.Cái nì mới chơi ko nhiều,đồ họa thì đẹp,màu sắc tươi sáng.Nhưng trang phục các nhân vật # thì được,còn nhân vật chính lại mặc đồ,chít khăn trông y như thằng học sinh đang chuẩn bị ôn thi á ^_^.Ra đến World thì ko biết nút save là nút nào cả,thế là sao hở pác.Giải thích cho em nghe cái nhé,trông chờ bài post của pác đấy ^_^

15. dat_squall

dat_squall T.E.T.Я.I.S

Em down không được là sao nhỉ? Thử nhiều rồi đó hừ hừ. Có ai giúp em với không? Game này nghe mọi người nhận xét thì có vẻ được, em thử chơi xem sao. Chơi hay thì tốt quá, mà em cũng thích cái chuyện ra World Map không đánh nhau. À Dương 44 dạy em cách make game được không?

16. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

Thằng bạn đầu tiên trong party đánh trâu quá,chết 5 lần mới thắng được nó,đang đi đến đoạn gặp thu phục được con thứ 3 thì bí đường,ai biết đi tiếp như thế nào ko,chỉ tui
    @kidies:để save thì ấn D vào menu sẽ thấy mục save ở cuối(chỉ được ở ngoài world map thôi),hoặc là thấy biểu tượng viên kim cương trên đường thì cứ enter là vào save luôn,ok?

17. nhoccontoinghiep

Đến đoạn khu rừng có mưa không làm sao mà đi tiếp được là sao hở anh Dương, mấy lối thì bịt hết cả, quay trở lại chỗ cũ cũng không được.
    Mà sao con mà đấy thỉnh thoảng lại cho mình 2000 Gil là thế nào thế nhở.
    @dat_squall+dương 44: muốn xem kill ở pokemon fire red thì vào topic địa chỉ download ở box pokemon là có đấy, anh có thể xem để bổ sung cho battle của mình.
    @dương 44: lại ai chém thế kia?

18. ogizine

ogizine Mr & Ms Pac-Man

Anh là Dương 44 đây , bị Game Over nên dùng tạm nick thằng bạn nhé :D . Thế nào , mọi người đã chơi đến đâu roài :D , bảng Menu đẹp chứ :D ! Cái Battle thế theo anh là đẹp rồi ( anh mất bao nhiêu công đó em , cả game cái gì làm cũng dễ , duy chỉ có Battle là khó nhất , vài nghìn dòng Code đó em :(( ) . Đoạn rừng ma này em cứ nói chuyện vơi 2 con maddi , 1 con dẫn đường cho mình , 1 con chỉ cho mình ăn 1 cái kiếm mới của nv chính . Lối đi của mình là đá vào bông hoa xanh ( sau khi đã nói chuyện với 2 con ma đó ) , thì đi xuống chỗ cái mộ ấy , hồn ma canh giữ khu rừng sẽ hiện ra và em phải ghè nó , ghè xong thì đi tiếp , nhưng đừng bỏ qua cây kiếm mà 1 con ma nó nhờ tìm hộ nhé :D .
    @Kidies : ai bảo nó mặc bộ ghẻ đó mãi đâu , làm nhiệm vụ tiếp đê , nó sẽ thay bộ áo giáp vào :D
    @Đạt_Squall : em đừng cố gắng làm gì , nhà ở đâu , anh gởi đĩa cho đến tận nhà :D

@ Tất cả mọi người : xóa ngay cái bản trial Version đó đi , và down bản Full Version này mau , sửa hết lỗi rồi đó . Nếu ai đang chơi dở cũng ko lo , cứ copy cái file Save sang bản Full này là chơi tiếp dc thoai . Giờ thì down mau : Full Version

19. ogizine

ogizine Mr & Ms Pac-Man

Nhớ nhé , bản Trial Version này đi thêm 1 đoạn nữa là tắc đó , bản Full này anh sửa hết roài

20. ogizine

ogizine Mr & Ms Pac-Man

Tôi Dương 44 đây : xin mọi người ủng hộ hết mình , Game này tuy cốt truyện ko ra gì nhưng chơi giống FF vô cùng , các bác chơi nhớ đừng bỏ sót các đồ cuối và các quest phụ nhé :D . Các boss mạnh trò này đầy nhưng cũng ko khó đánh lắm :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.