Game mới ra lò đê anh em ơi

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi Dương 44, 6/2/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Ai chém thế anh Dương, lần này không lập clone mới à???
    Một trong 2 con mà cho 2000Gil chứ có con nào cho kiếm đâu nhỉ???
    Mà có một đống bông hoa xanh ở đấy thì đá vào bông hoa nào vậy???

2. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Em à , tóm lại là như sau :
    _ Nói chuyện với 2 con ma
    _ Tìm 1 bông hoa , đá vào nó cho 2000 Gil
    _ Lấy tiền xong rồi quay lại nc với con ma mà nó nhờ mình tìm hộ 2000 Gil ấy , nó sẽ mở cửa lăng mộ -> phải xuống lăng mộ đánh con trùm tên Soul -> nhiệm vụ chính
    _ Lấy thanh kiếm : nói chuyện với con ma còn lại , quay sang phía bên trái sẽ thấy 1 bông hoa tím hiện ra , đào nó lên là có thanh kiếm ( nhưng nếu con ma kia đòi lại thanh kiếm thì đừng đưa cho nó )
    _ Sau đó xuống ghè con ma tên là Soul , khá khó đó ( nó có Double Cut )

3. nhoccontoinghiep

Đến cái ngôi làng điên không chịu được, tìm được thằng Or... thì ông kia ông bảo đi tìm con Diablo mà không thấy chỗ nào để đi tiếp cả, quay xuống cũng không được mà quay lên cũng không xong, chả hiểu ra làm sao nữa.
    Sao anh không bố trí một điểm save ở đấy nhỉ.
    Đến đó rồi đi đâu nữa?
    Công nhận game 2D mò khó hơn game 3D, chơi FF mình mò một tí là ra.

4. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

To Dưong44 : TUi ở HN gần chợ mơ , hix , USB đang hỏng , ông có thể cho tui mượn đĩa chép đuợc ko ?? Hay ông ở chỗ nào tui mang đĩa lên ông chép cho tui hen .
    Down roài mà ko mang về nhà đuợc , chưa có mượn đuợc cái USB nào cả. Thanks ông trước .

5. nhoccontoinghiep

Đây là game ông mới làm nên làm gì có đĩa chép.
    Thôi, chịu khó mượn cái USB, không thì ra hàng ngồi mà chơi là tốt nhất bạn ạ.
    Mà anh Dương không trả lời à???

6. J.Hold

J.Hold Mr & Ms Pac-Man

Rất cám ơn bạn Dương 44 đã ủng hộ một game nghe khá hay . Dù chưa down về chơi thử ^^ . Tuy nhiên bạn nên bỏ tính là post liên tục 2,3 bài liền nhau đi nhá ^^ .

To all : sao có khó khăn tí xíu đã vội hỏi vậy ^^ . Cứ thử cố tìm ra cách giải quyết đi . Hoặc bí quá thì PM hoặc ra yahoo hỏi Dương nhá ^^ . Vì chỉ nên để topic này cho việc nêu những khuyết điểm để Dương làm bản chính thức cho chúng ta chứ đừng biến nó thành chốn câu bai ^^ .

PS : hôm nay phải học thể dục và vi tính nên chưa down được . Có gì nhận xét sau nhá :D

7. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

CHỉ cần có ổ ghi là chép đuợc ra đĩa mà , hix , bạn tui hông ai cồn USB cả , ai cũng hỏng cả mới đau chứ .
    Ra hàng chơi thì chít tiền mất , lấy đâu ra chi phí đây , còn phải làm nhìu thứ lắm . MỚi lại chơi ngoài hàng thì sao tìm hiểu hết đuợc ?
    Có anh em nào gần khu Kinh Tế , Bách Khoa ko ? TUi mang ổ cứng qua chép ké với .
    NHân tiện tui đang học BK năm 3 khoa Điện , ai học gần mang tui muợn ké cũng đuợc hé .

8. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

Ê Dương game này chán lắm nhìn qua ko muốn chơi rùi T_T

9. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Mà cái topic này bị chuyển đi đâu vậy rồi ?
    @ Ninja : chán thì đừng chơi nữa , tao có bắt mày chơi đâu , tao yêu quý mọi người nên mới up lên cho mọi người chứ , từ đầu tao đã bảo nó là 2D mà , mà ông nào chuyển sao chả báo cho người ta cái nhỉ .

10. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Thế này nhé , tôi đã lập lại 1 topic ở FFFC rồi , nhờ Mod box này xóa hộ cái topic này cái , ai muốn down thì vô FFFC mà down :D

11. R.O.S.S II

R.O.S.S II Dragon Quest

Trò này đâu thấy hay mấy đâu, hình ảnh cũng không được đẹp cho lắm, nhưng cũng nể phục Dương44 vì làm được trò chơi, tui thì chẳng biết làm cái game nào.... :D

12. BabyFantasy

BabyFantasy Youtube Master Race

Ong Duong a` , cho den hom nay tui down thi ko thay co code dau de dien ca?, ca? cho~ dien code cung ko co noi chi la` code , kiem tra lai di Duongoi, hay ong upload lai coi nha Duong

13. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

làm mấy cái screen shot cho anh em coi cái đã nào, chưa biết thế nào thì ai dám ngồi cả tiếng mà down về, với lại ngồi internet cà phê thì đâu dư dả tiền để down rùi thử đâu, lại còn tùy vào đường truyền nữa. Tuy nhiên cũng rất hoan nghênh và ủng hộ bạn hết mình, có tinh thần làm game là ngon rồi, cố lên nhé ^^

14. cold_boy222

cold_boy222 Donkey Kong

Dương44 Game Over mất rồi sao mà tạo ra game mới cho anh em chơi nữa ...tuy nhiên vẫn nể phục Dương quá xuất sắc...tạo ra 1 cái game như thế ...nhưng dung lượng cho một game 2D như thế là quá nặng đó !!!!....hi vọng dương sẽ cải tạo nhiều hơn !!!^^

15. sanji2005

sanji2005 Donkey Kong

Xin hỏi: sao khi tui chơi, đối thoại lại ko thấy chữ gì hết, qua hàng xóm thì thấy hết, có ai biết tại sao ko vậy. Máy nhà tui bị gì thế.
    Khi đến hang động dơi, có ai biết cách đi qua ko, đang bí đường. ???
    ::(

16. Zellvn

Zellvn Mega Man

Hi Dương 44, lâu ngày ko gặp, khiếp, đi kiếm cái link của game cậu mà mất bao thời gian, cứ chỗ nào cậu giới thiệu thì cho luôn cái link có phải hơn ko? Và luôn cập nhật link ở bài viết đầu tiên nữa, lần trước down cái bản cũ gần xong mới thấy thò ra cái link mới, cay :D
    Này, tui chơi tới đoạn tìm rượu táo cho thằng lính để lấy chìa khóa, quay lại Dale rồi, gặp con bé thief rồi, "chôm" được rượu rồi , nhưng mà sao trong item ko thấy có? Rồi đến lúc nói chuyện với thằng kia thì nv chính vẫn kêu là ko có rượu ??? Quay lại Dale thì ko còn rượu trên bàn nữa ???Thế là thế nào?
    Còn nữa, phần change character ở chỗ save point gần nhà thị trưởng Dale bị lỗi, mái nhà của lão cũng bị lỗi ( chắc lỗi chip hả ), với lại 1 cái mái nhà ở Kiri town ( cái town toàn cỏ ấy) cũng lỗi luôn, toàn cây trên mái nhà, mà còn bị cắt nữa.
    Đối thoại hơi buồn cười nhiều đoạn.
    VD: "Who are you?" - "I'm from ... village." - không ăn nhập giè cả.
    Nhạc ngon, hình ngon, ngon nhất là cái training area của cậu, tớ tới nhảy luôn sang bên trái đánh lên lv vù vù, tiền như nước, khoái thế.
    À quên ,ngay lúc đầu có cái Elixir , bán được 23k, mua đồ mua máu thoải mái :D Bug hay cố ý vậy?
    Trả lời đi, nhanh nhanh tui còn chơi típ...

17. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Ô kìa , tôi đã bảo là sang box FF mà down bản mới về kia mà , bản này lỗi , hơn nữa tôi ko muốn game của mình tại đây đâu , cảm phiền các bạn vào box Final Fantasy mà down game tôi về , có cả bản tiếng Việt nữa đó

18. thienvuongdenhat

thienvuongdenhat Youtube Master Race

Trò này em thấ́y cũng được đó.Anh có cái link nào không cho em với.

19. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Đến khổ , đã bảo sang box Final Fantasy mà down bản Việt về cơ mà , anh Mod làm ơn lock cho em cái topic này cái

20. Zellvn

Zellvn Mega Man

Chán, sao cậu ko cho 1 cái link cho xong? :hug:
    Lần trước vô FF tìm đỏ mắt chả thấy topic của ông đâu, mà hình như topic này cũng bị chuyển từ bên FF sang đây chứ đâu?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.