game tenchu

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi keither, 2/7/03.

1. keither

keither Donkey Kong

nếu post cái món này lên thì nhớ nói rõ ten chu 1 hay 2 nhé ! vì bản 2 và 1 có cheat rất khác nhayu đấy ! cà còn nữa đừng có mà nói đều nhau như thế nhá!
    làm mất tình bạn bè lắm đấy !

2. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Tôi không hiểu ý của bác,nói đểu nhau là thế nào.Tôi không bao giờ làm ai phải bực mình cả nhất là những người bạn khó kiếm như ở trên mạng Gamevn này,nếu tôi có nói đểu bác thì tôi cũng thành thật xin lỗi nha.
    Còn cheat này hả,tôi xin nói đó là cheat của TENCHU 3:WRAFTH OF HEAVEN(Sự phẫn nộ của trời),phiên bản trên Playstaysion 2,thế nào ,vừa lòng bác chưa,vậy nhé!!!
    Còn câu hỏi của tôi chưa có bác nào trả lời à,tôi nhắc lại câu hỏi là:muốn đạt danh hiệu Grand Master, ta phải làm thế nào???mời bà con nhào vô!!!

3. chris redfield

chris redfield Dragon Quest Lão Làng GVN

???? Không bít bác hỏi chơi hay hỏi thật ? Chứ tui nghĩ là để đạt rank cao thì cố Stealth Kill càng nhiều càng tốt, hạn chế dùng item, vậy thôi. Nếu như còn điều kiện nào mà tui chưa bít thì bác chỉ giáo cho.
    Quên, tui vừa ngeh nói là ở bài "Infiltrate the Buddha Temple" cảu Rikimaru có một hidden item là cây kiếm gì mạnh lắm . Có thật không vậy mí bác ? Mà nếu thật thì nó nằm ở đâu zị ?

4. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Tôi xin trình bày cụ thể Barem điểm trong quá trình mình chơi nhé:
    giết lén(1 phát chết luôn):được 20 điểm.
    giết chính diện:được 5 điểm.(trong trận bắt buộc phải giết chính diện trùm nên chỉ được 5 điểm)
    bị phát hiện lần đầu:bị trừ 70 điểm(dã man)
    bị phát hiện những lần sau:trừ 30 điểm mỗi lần
    giết thường dân:trừ 70 điểm.
    Nếu sau bài tổng kết được số điểm hơn 2/3 số điểm giết lén của tất cả số đối thủ trong bài,bạn được danh hiệu Grand Master(kiện tướng),nếu bị phát hiện nhiều quá mà lại còn cố xông vào giết nhau chính diện,bạn sẽ đạt danh hiệu Thug(tội phạm) đấy,không vẻ vang gì đâu,vì vậy tôi khuyên bạn thà kiên nhẫn ngồi rình thời cơ thuận lợi rồi xông vào giết nó còn hơn là chơi theo kiểu vạch áo cho người xem lưng,nếu bị nó phát hiện,phải chạy ngay,không dây dưa,đợi lúc sau quay lại giết nó cũng không muộn.
    Còn bác Chris redfield hỏi tôi về hai thanh kiếm truyền thuyết của Rikimaru và Ayame ấy hả???Vâng,đó chính là thánh kiếm,nhưng có một hạn chế là rất khó sử dụng thanh kiếm này,muốn biết sao khó bạn thử xem rồi sẽ biết ngay mà!!!

5. Kong Ming Zhuge Liang

Kong Ming Zhuge Liang Mr & Ms Pac-Man

Ủa kỳ vậy sao tui lở giết 1 người dân thường tui bị trừ 80 điểm lân tui ko rỏ sao ông nói có 70 hà, cách này wá hay , ông có thẻ cho tui biết khi trong tường hợp này chừng nào thích hợp sài chiêu Warth of heaven được vậy ha. Cám ơn trước.

6. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Ý ông nói là cái độc chiêu của Ninja ấy á!!!Đơn giản thôi,trước hết đạt danh hiệu Grand Master ở 4 bài đầu,nó sẽ cho cách sử dụng độc chiêu,độc chiêu này có thể khiến cho trùm một phát là chết ngay,nhưng có một hạn chế là bạn chỉ còn 1 máu khi thực hiện xong chiêu này,vì vậy tôi khuyên bạn chỉ nên thực hiện chiêu này khi thực sự cần thiết(lúc trùm tấn công rát quá!),cách thực hiện như sau:đứng cách đối thủ một khoảng là 2 tầm kiếm rồi giữ chặt R2 cho mặt luôn hướng về đối thủ,sau đó miết X->O,mình sẽ tụ khí và xoẹt...baibai trùm,lưu ý là chỉ thực hiện được khi bạn đã được Grand Master 4 bài,thêm nữa là chiêu này ít khi thành công(độc chiêu mà lại!!!)

7. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Chiêu Wrath ò Heaven đó đâu đến nỗi kinh dị thế,mỗi lần tui chơi,chỉ khi chém trúng thì máu mới tụt xuống 1,hà hà,mà đã chém trúng thì khỏi bàn,chết tại chỗ
    Tuyệt chiêu của tên Tesshu dở tệ,đánh đấm chả ra gì

8. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Nhưng có hai trùm mà tôi dùng chiêu này mà nó chỉ mất có gần trăm máu thôi chứ không chết,đó là con trùm mà mình gặp ở ngôi đền Buhda(thằng người gỗ khổng lồ ý),thứ hai là trùm phá đảo.
    To Wei-simaYi:Tessu không đến nỗi tệ như you tưởng đâu,chẳng qua you lần đầu làm quen với nhân vật này nên cảm tưởng như vậy,chứ anh ta có nhiều chiêu hay ra phết,nhất là nhưng chiêu ám sát,cực kì tàn độc luôn(ai chơi rồi thì biết),không có chiêu ám sát nào của anh ta không quay một đoạn phim X quang,nhìn mà ghê luôn,chiêu moi tim mới thực sự là kinh dị(moi quả tim đối thủ ra trước mặt bàn dân thiên hạ)...quá RÙNG RỢN!!!...

9. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Nhưng có hai trùm mà tôi dùng chiêu này mà nó chỉ mất có gần trăm máu thôi chứ không chết,đó là con trùm mà mình gặp ở ngôi đền Buhda(thằng người gỗ khổng lồ ý),thứ hai là trùm phá đảo.
    To Wei-simaYi:Tessu không đến nỗi tệ như you tưởng đâu,chẳng qua you lần đầu làm quen với nhân vật này nên cảm tưởng như vậy,chứ anh ta có nhiều chiêu hay ra phết,nhất là nhưng chiêu ám sát,cực kì tàn độc luôn(ai chơi rồi thì biết),không có chiêu ám sát nào của anh ta không quay một đoạn phim X quang,nhìn mà ghê luôn,chiêu moi tim mới thực sự là kinh dị(moi quả tim đối thủ ra trước mặt bàn dân thiên hạ)...quá RÙNG RỢN!!!...

10. thienlongtuyetsac

thienlongtuyetsac Youtube Master Race

nè anh bạn anh lám được tuyệt chiêu ninza controi ko vậy tui làm hoài mà ko làm được ai biết chi tui với được ko mà nè ông bạn rambo98 ơi ông đã khám phá hết các chiêu ninza chưa còn tui thì chỉ mới làm đựơc 3 chiêu thôi nếu ông biết thì chỉ tui với nha

11. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Tôi xin trả lời luôn:Rikimaru và Ayame có số tuyệt kĩ Ninja bằng nhau,cụ thể là kiếm ở tất cả các bài,mỗi bài sẽ có một loạt chữ tiếng Nhật ở bên trên thanh máu,bạn giết lén lén được một mạng thì bạn sẽ được sáng lên một chữ,khi nào sáng hết các chữ(Thường khoảng gần chục chữ),bạn sẽ được nghe nhân vật tụ khí và đọc các chữ đó,đọc xong sẽ hiện lên cách sử dụng một tuyệt kĩ nào đấy,chẳng hạn như tuyệt kĩ bám vào trần nhà,tuyệt kĩ sát thủ(một nhát chết luôn)...Nói chung là nhiều lắm,với lại,muốn đầy đủ các chiêu này bạn phải có trình độ thật là khá,và phải biết kiên nhẫn ngồi rình đối thủ rồi lao ra giết lén,nhớ đừng để bị phát hiện,nếu bị phát hiện phải chốn thật nhanh,đừng ham đánh mà hỏng việc...OK...!!!

12. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

CHo mình hỏi,ở đây có bạn nào phá đảo hết 3 bản TENCHU rồi thì ra mặt đi,mình cùng nhau bàn luận về TENCHU,được chứ???Mình đợi mãi mà chẳng có ai trả lời,chán quá!!!!hình như Game này không được mọi người thích lắm thì phải???trong khi mình thấy Game này rất là hay!!!

13. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Ừa thì nó rất là hay nhưng ngặt nỗi nó đòi hỏi kĩ thuật chơi hơi cao nên ít người phá băng hết được,trong số ít ỏi đó có tui nè,hé hé hé

14. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Bác phá hết cả ba bản rồi à???thế thì chứng tỏ tay nghề bác cũng không thường đâu nhỉ???
    Nhưng tôi thấy một bất công là:càng khó thì càng phải có nhiều người chơi chứ,ở đây lại có vài ba mống biết chơi,thật chán quá,nếu được thì tôi đã cho Game này lên đầu bảng xếp hạng rồi(Fantasy tuy hay nhưng theo tôi chỉ đáng xếp thứ hai thôi),bác Wei có đồng ý với tôi không???

15. Kong Ming Zhuge Liang

Hey các bác có ai thấy warth of heaven của con bé sài bùa chưa, tuisài mà thấy nó cứ cười hong hà.Chời ui Fantasy mà bác để thứ hai là sao , trò đó hay hơn tenchu mà, thằng cha Chaos Yu cũng nói vậy đó , các bác xem lại đi chứ tui thấy FF hơi hay hơn tenchu tý tẹo chứ he

16. chris redfield

Tôi nghĩ chiêu X+O của con bé Kagura (hay là Kagami , không nhớ tên nữa, thông cảm ^^) đó chỉ có tác dụng khi nó chiến cùng với thằng khổng lồ (tên là Ganda thì phải) thôi. Chiêu đó của nó làm thằng này hồi sức mà. Lần đầu tiên choảng nhau tôi đã thấy lạ, mình ném đến 3 quả lựu mà HP của nó vẫn 200. Không biết khi chơi Multi thì con bé có summon được thằng Ganda không; nếu mà không thì có lẽ nó chỉ mạnh hơn 2 con chó với thằng người gỗ thôi.....

17. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

À!!!các bạn đã kiếm đủ hết các nhân vật trong phần Multi chưa,tôi kiếm được gần hết,chỉ thiếu con cuối thôi,chẳng biết là con gì,tôi đoán đó chính là trùm phá đảo,các bạn nghĩ sao???

18. Kong Ming Zhuge Liang

Dễ mừ chỉ cần hoàn tất story mode của cả ba nhân vật là Tesshu,Rikimaru, Ayame, ông sẽ được mở phần boune stage đi cảnh đó ông sẽ đánh nhâu với tướng cuối (có thể nói đây mới là tướng cuối, cảnh này item hong nhiều đâu) đánh thấng nó thỉ sẽ có nó

Cái ông nào nói robo dỡ , ông thữ sài chiêu 360' vuông coi , ông sẽ thấy ko có bất cứ ai muốn đấu với nó , nó way 1 vòng là xong hết he

19. chris redfield

Đúng là con robo có trò phun bom với quay vòng khá lợi hại, nhưng nó item thì không có, nhảy thì không nhảy được, chỉ bay được một lúc ( mà cái này trong cận chiến thì bất lợi quá rồi). Bi giờ tui lấy Onikage, cho bác chơi con robo, nếu được thì chấp bác 200 HP luôn.......... Chơi Multi thì chỉ có Tatsu, Riki, Aya, Oni..... là char chủ lực thôi......

20. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Ở phần Multi thì tôi khoái "hiệp sĩ chó" trông nó ngồ ngộ,lại khá là nhanh nhẹn,bà con thấy sao???