Game text - Tập làm thám tử

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi vn00176014, 16/9/08.

1. khoi207

khoi207 Youtube Master Race

thì đang spam để đủ bài viết mà thông cảm nhé :D:D:D:D:D

2. [Galaxy]Ken

[Galaxy]Ken Youtube Master Race

Game này hay đấy . nhưng chơi hơi phức tạp ::(. Khó chơi quá

3. BlazeFreeze

BlazeFreeze Fire in the hole! Lão Làng GVN

Game khá hay đấy , nhưng nhìn có vẻ đau đầu và phức tạp :x

4. vn00176014

vn00176014 Donkey Kong

Cái vụ án đầu tiên là dễ nhất. Thủ phạm chắc chắn là 1 trong 2 người có Alibi(chứng cứ ngoại phạm)là fake và có dấu vết tại hiện trường. Mọi người nên chú ý, để bắt kẻ tình nghi, chúng ta phải biết được động cơ phạm tội (motive) Vì thế, hãy hỏi người khác về động cơ của kẻ tình nghi chắc 90% phạm tội, sau đó đến gặp nó và Accuse.

5. Drk_Shd

Drk_Shd Mayor of SimCity Lão Làng GVN

đang tạo thử 1 acc, mà lạ thằng thám tử của bạn trông chả khác gì thằng tù vượt ngục =))

6. LAVU

LAVU The Warrior of Light

xog vụ đầu tiên rùi, mất khỏag 3h để làm wen + wa vụ 1 :D

7. cabal2809

cabal2809 Mr & Ms Pac-Man

vụ án đầu tiên là vụ mới tạo nick là nó cho đó hả, nếu là vụ đó thì % thủ phạm là thằng Sam ko nói nhiều:p, ai có kinh nghiệm phá án thì nói cho anh em bít, chứ có mấy vụ làm ko xong (như là bít ai là hung thủ rùi nhưng ko còn cái dùng để tra hỏi động cơ nên ko túm đc ức chết đc)

8. lionmonkey

lionmonkey T.E.T.Я.I.S

có 1 vụ khá rối.
    Có 5 tình nghi, tôi khoanh vùng được 2: A, B

A thì trong nhà có 2 khẩu súng, nhưng ko hợp với vết thương. Dấu tay thì hợp với hiện trường. CÒn lại ko hợp: 1*
    B thì trong nhà có 1 súng, hợp với án mạng + vải áo khoác hợp với hiện trường để lại: 3*

Thế mà khi bắt thằng B lại kết quả sai. Nó bảo con A mới là hung thủ. Pó chiếu. Vào nhà nó tìm tất tần tật chả có dek gì hợp với hiện trường ngoài dấu vân tay cả. Súng hợp thì lại nằm nhà thằng kia, ***

9. vn00176014

vn00176014 Donkey Kong

Cái vụ này là vụ nào thế. Thực ra, chứng cứ trong này đóng một vai trò quan trọng nhưng chưa phải tất cả. Công thức để bắt thủ phạm là thế này

Alibi (chứng cứ ngoại phạm ) = fake + motive (động cơ)= true = phạm tội.
    Trường hợp của bạn có thể là bạn chưa so sánh được 2 động cơ phạm tội của 2 kẻ tình nghi. Cái này là một trong những phần nhạy cảm, phải có kinh nghiệm. :D. Giờ kiếm được 2k USD , khi nào có 10K lập văn phòng ^_^

10. lionmonkey

lionmonkey T.E.T.Я.I.S

vụ này là vụ giúp thằng Tailor ấy. Tôi đã hết charm để nói chuyện nên vẫn còn 1 đứa chưa bít Motive.
    But cái thằng tui bắt lầm, thì Abiliti của nó là Fake, thế mới đau, lolz

11. cabal2809

cabal2809 Mr & Ms Pac-Man

một là như Vn nói còn lại là bạn có nghĩ là thằng A đem hung khí wa nhà thằng B để đổ tội ko:cool:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    thường thì trong hai kẻ tình nghi theo kiểu of bạn thì thằng hung thủ sẽ có key of thằng kia(để wa hung khí vào nhà thằng đó đó)

12. vn00176014

vn00176014 Donkey Kong

ALIBI (Chứng cứ ngoại phạm) là Fake, nhưng phải có động cơ giết người thì mới được coi là có tội. Mọi người nên lưu ý đến điểm này. Ban đầu làm mấy vụ easy thì còn ít kẻ tình nghi, giờ vụ nào cũng cả chục kẻ tình nghi, mà bao nhiêu là dấu hiệu đáng nghi thì có mà bắt nhầm cả đống :)).
    Mọi người chú ý là nếu bắt nhầm vài lần là bị chúng nó cho về hưu đấy. Lúc đấy chỉ còn cách là tạo một thám tử mới :(

13. lionmonkey

lionmonkey T.E.T.Я.I.S

đang ghiền thì hết 4 mission 1 ngày rồi chán thật
    Chơi 2 acc cho máu, chắc ko bị banned vì multi nhỉ?
    CHo hỏi trò này tiền dùng để làm gì ngoài 1 số trường hợp bribe hay buy key? Point skill mới quan trọng

14. [J]esse

[J]esse T.E.T.Я.I.S

Chính em dính phải vụ này Đang tự sướng vì bắt đc hung thủ thì nó ghi bắt nhầm ức ko thể chịu đc Đáng ra chỉ cần tìm đc hung khí thôi là đc rồi lại còn đòi hỏi nhìu
    Chưa hết hum trước gặp 1 vụ Hard có 2 thằng kiểm tra tất cả dấu vết mà ko tìm ra thêm đc Định đi thu nhập Proof thì chờ đúng 2 ngày ko thấy thằng mình cần tìm Vào nhà nó toàn "Open door" thế là mất toi 300$ :((

15. Zellvn

Zellvn Mega Man

Ẹc, tui giải quyết dc hơn chục vụ rùi, sơ qua thì kẻ phạm tội là kẻ có chứng cứ giả + số sao =3. Để bắt dc thì cần biết được động cơ phạm tội. Sao thì có thể có bằng nhiều cách: có dấu vết tại hiện trường (1-2*), có nhân chứng (1-2*) và có hung khí (3*).
    Chính tui cũng từng bắt hụt 1 vụ, là vụ ngay sau vụ tutorial :)) Số là nó có 3* lận nhưng mà alibi real :((

16. [J]esse

[J]esse T.E.T.Я.I.S

Đã ai làm thử mấy vụ hard chưa Khó nuốt kinh khủng
    Từ trước đến h` tui mới chơi đc 1 vụ khó 2 vụ quit rùi =((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Đã ai làm thử mấy vụ hard chưa Khó nuốt kinh khủng
    Từ trước đến h` tui mới chơi đc 1 vụ khó 2 vụ quit rùi =((
    Đã để giành đc 5k :devil:

17. vn00176014

vn00176014 Donkey Kong

Tôi thì làm mấy vụ hard suốt rồi, chứng cứ với kẻ tình nghi nó cứ loạn cả lên. Quit mất 2 vụ. Kiểu này mất uy tín quá :D

18. [J]esse

[J]esse T.E.T.Я.I.S

Giống tui nè
    Nó trả lời rất ít câu hỏi của mình trong khi có đên 4 thằng kêu abili là gặp thằng trong quán meat í (wen tên rồi :'>) dù mình bít là chỉ cần tìm đc 1 thằng thật tất cả còn lại là fake hết :-s

19. thyphuong2901

thyphuong2901 Youtube Master Race

Cho tui hỏi học Research thì kiếm ai vậy? Rồi còn code breaking với khám tử thi, nó bảo phải phá 2 "higher cases" là sao?

20. korangar_

korangar_ Mr & Ms Pac-Man

Vừa mới phá xong 4 case Beginner, lên đến Easy thì nó ko cho làm nữa, mọi người cho hỏi là cái trò này bao giờ thì qua ngày để nhận new case.