gameonline có thực sự mang lại niềm vui?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Không ai cả, 13/12/06.

1. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Đời là niềm đau .................. Và game cũng vậy.

2. kingsatthu

kingsatthu Donkey Kong

đau tùy từng lúc thui
    1 số trường hợp đau khi nhìn con npc ep đồ cầm đồ mình không hẹn ngày trả lại
    với lại bị ks con boss nhìn nó drop đồ xịn ma câm nín .........
    :D

3. serger

serger Legend of Zelda

Cái thụ động đó có số lượng người chơi gần như là nhiều nhất hiện nay đó ông. Ông giỏi thì bấm nút được Finish 1 bài với 170+apm +del, 8k đi. Nếu bảo thụ động như ông thì cái gì lại không thụ động, GB bắn xong rồi...coi, WOW, EVE, GW...đánh xong rồi...coi, tất cả đều thụ động cả 8-}

4. Dark_Mousy7

Dark_Mousy7 Legend of Zelda

Mỗi game mỡi khác sao lại so sánh như vậy :| ;;) Game online mang lại niềm vui hay ko là tùy vào nguời chơi thôi ;;)

5. FunnyTraveller

FunnyTraveller Donkey Kong

Thích thì chơi,không thích thì ko chơi. ông thích chơi người khác ko thích,có thể ngừoi khác thích ông lại ko thích.
    Túm lại là tự lo cho mình chứ hơi đâu đi lo chuyện bao đồng ? chỉ đơn giản thế thôi ma cũng phải cãi nhau.

6. I{†ngLuc†fer

I{†ngLuc†fer Mario & Luigi

Tớ thì thấy ngược lại =)) ...

7. TinyGiant

TinyGiant Youtube Master Race

Phải công nhận ông bạn chủ topic có những suy nghĩ giống tui ghê
    Đầu tiên là nhận ra sự vô lý của loại game cày level, sau đó là cái sự bấm phím nhảm của Audition :D
    Tôi vẫn luôn mơ ước có 1 game nào đó mà người thông minh, biết tính toán, phân tích là người mạnh nhất, chứ ko phải người cày trâu nhất là người mạnh nhất. Tức là người ko chơi nhiều nhưng có đầu óc nhạy bén thì vẫn thắng được người cày trâu nhưng ko có đầu óc. Có thể trên thế giới có nhiều game như vậy, nhưng tôi hiểu biết hạn hẹp và cũng ko có thời gian tìm hiểu nên chỉ mong 1 ngày không xa VN sẽ phát hành 1 game như vậy. Lúc đó PRO PLAYER mới thực sự được ngưỡng mộ, chứ ko phải kiểu như bây giờ, pro gọi là trâu, trâu gọi là pro :D

8. serger

serger Legend of Zelda

Ngược lại là "trào phong theo chơi lũ một rặt " =)) =))

9. kingsatthu

kingsatthu Donkey Kong

game sài đầu óc hả
    ngồi đánh cờ đi
    đúng yêu cầu nhé không có óc đánh nhiều vẫn dek tiến bộ
    #>:)

10. kelvinz

kelvinz Youtube Master Race

mình có tâm trạng rất giống chủ topic
    mình đã chơi rất nhiều GO nc ngoài, trong nc đủ cả
    thần thoại bắc âu như Lineage 2 hay phong cách kiếm hiệp như volam đều wa hết
    và chơi ở server nào cũng là hàng khủng ở server đó
    nhưng giờ đây nhìn lại thật là thấy chán
    ngoài những game chuyên cày bừa đáng chán như mấy game của VNG ra, các GO đều có buôn bán trang bị ảo bằng tiền thật, riêng mình rất khó chịu với việc đó, điều đó nó ko phản ảnh đúng trình độ của ng chơi, ng nhiều tiền vào GO bao giờ cũng đc nhiều mặt lợi hơn ng ít tiền
    tiếp theo cuốn theo dòng xoáy tranh đua, đua top, đua phú hộ,ko 1 ai chịu thua kém ai cả, ai cũng muốn mình đứng trên thiên hạ, làm cha ng khác, nó khiến ng ta lúc nào cũng có mang 1 cảm giác háo thắng, nhiều ng với cái tôi wa lớn đã tự huyễn hoặc mình trong thế giới ảo dẫn ra cả thế giới thực
    và với tôi trải wa các GO tôi chỉ thấy mình nhận đc 1 cái danh ảo và cái danh hão này cũng sẽ biến mất rất nhanh, giải trí cũng có 1 chút đó nhưng lại mang stress vào ng nhiều hơn.

Còn nói chơi theo phong trào thì mình chỉ thấy có cái đám sau này chơi volam nướng tiền cho VNG, auto nhìn máy chơi, khoái chí thi thấy những con số thể hiện thanh exp tăng. Lúc volam mới ra bọn này chê, ko thèm ngó, đến lúc nhiều ng chơi đông rồi đó, riêng mình đến lúc đó thấy nó dở thì bọn chơi theo phong trào nhảy vào để cho bằng anh bằng em rồi đến khi nhà cung cấp phá sản chúng ta nhận đc gì......1 bàn tay trắng.......

tôi đã từ bỏ thế giới online, chơi lại những game cũ mà vẫn hay như Diablo, Fable để thuật sự đc tận hưởng phong cách đậm chất RPG.

11. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Nhiều ông chơi cho cố xác vô đến bội thực, thân tàn ma dại rồi quay ra trách mình đã sai lầm. Thực sự thì chơi game trước hết cũng là vì niềm vui, có rất nhiều người chơi game ko vì mục đích đua. Mấy ông chơi kiểu đua với người đi trước, giờ nên trách mình trước chứ trách ai. Riêng cá nhân tôi chơi online cũng chỉ để vui, chơi tới đâu hay tới đó, ko đặt mục đích ganh với người ta, người chơi sau có vượt cũng kệ.
    Mà mấy ông ko thích game online cày thì cũng chịu khó chơi các MMORPG như WoW, EvE hay GW...như bạn kelvin có điều kiện để chơi server nước ngoài thì tốt nhất nên thử những game kia nếu ko hợp với thể loại cày.
    Mà online thì ko nhất thiết cứ là MMORPG. Chơi Warcraft qua battle.net, FPS Online...các thể loại online khác cũng thiếu gì, mua thêm con Xbox360 chơi live cho nó biết thêm nhiều thể loại online khác.

12. I{†ngLuc†fer

I{†ngLuc†fer Mario & Luigi

Trời ơii , chơi server nào củng thuộc hàng khủng , đủ biết trình độ cày của bác thế nào roài ;)) , thế thì lấy gì ko nhàm :| ...

13. @ngel_Hell

@ngel_Hell Youtube Master Race

chơi để giải trí chứ chơi chi cho lắm rồi chán hả bác ơi :D

14. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Đối với chủ Topic thì tôi thấy bạn này nói cũng phải đó. Chơi game nhưng chỉ cày và cày thì rất chán. Nhưng tin vui là những game như thế không sớm thì muộn cũng phải "dẹp tiệm" thôi bạn ah. Vì bây giờ các game online chú trọng đến tính giải trí đa dạng, và đặt nhẹ việc cày cuốc xuất hiện khá nhiều, đây còn là những game rất Hot và thu hút đông người chơi, có điều kiện sẽ dần đến VN thôi.

Riêng tui cảm thấy ko thích khi người ta bảo chơi Au chỉ biết bấm bấm rồi ngồi xem. Vậy thì có lẽ chính bạn đang chơi ko hề có khái niệm "chơi để giải trí". Khi mình chơi Au, cái mình thấy thu hút là được nhảy cùng bạn bè, được nghe nhiều bản nhạc rất hay, được hòa mình cùng bản nhạc và bắt nhịp nhạc khi vừa để cho âm thanh du dương trên đầu, ngón tay vừa lướt theo nhịp đệm cho đến khi nhịp beat đến thì Space ! 1 cái Perfect :'> Do vậy mặc dù giới hạn giờ chơi, lại bị lỗi ko hiểu sao mới log vào đã thấy hết giờ chơi, mình nhảy ko có EXP hay Den nhưng mình vẫn chơi và thấy rất vui !

15. FanofFan

FanofFan Legend of Zelda

Vỗ tay khen bài này. Cảm nhận rất đúng về ODG (Online Dancing Game) như AU.
    Chơi game để giải trí. Cứ cắm đầu vào cày rồi quay ra than thở chán với cả nản thì cũng đến nước chịu.

16. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Chơi game có 2 dạng:
    Chơi game giải trí: Không dại gì cắm đầu vào 3 cái game Auto. Không tranh đua, không điên cuồng. Không xài tiền thật mua đồ ảo. Không ganh đua Top. Chat chit + kết bạn + làm quen là chính.
    Chơi game kiếm tiền: Cứ auto là good. Bỏ 1 triệu VND biết đâu sau này ta dc lại 2 triệu. Farm ngày không đủ ta treo máy đêm. Hàng khủng là phải mua, không mua người ta chê mình không biết hợp thời. Bảng Top phải có tên mình mới thỏa mãn. Cày + cày + lừa đảo làm chính.

17. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

nếu thế này thì 2nd life có lẻ sẽ hợp với bạn =)) =)) =)) =)) =))

18. DarkAngel1092

DarkAngel1092 The Warrior of Light

game chơi ko phải là cày, ngay đối với mmorgp, game chơi là để giải trí, ta luyên level cao ko nhất thiết phải 1 ngày , 1 tháng hay 1 năm, ta chơi vì ta thích game đó, AU cũng vậy, ko nhất thiết phải làm PRO, nhảy cho giỏi làm gì, như tôi, Fn đc 178 8k +del, nhưng vẫn thích nhảy 76~100 , chơi chủ yếu cảm nhận cốt truyện game hay chỉ ngồi nghe nhạc và tán dóc với bạn bè, niềm vui của 1 người chơi game chỉ để giải trí chứ ko phải cắm đầu cày vào để lên Top hay danh hiệu này nọ, chủ yếu là chơi cho vui mà thôi, cày game offline, có cốt truyện, có cái hay của nó nhưng làm sao = game Online, vừa chơi, vừa pm thằng bạn, kêu nó pt đi vòng vòng ngắm cảnh, vô chợ xem người ta bán cái gì, chán thì mới ra đánh mob kiếm vài % rồi off máy, nói thẳng 1 câu, chơi game ko nuôi sống chúng ta, chúng ta vẫn phải đi học, đi làm, như tôi sáng đi làm tới chiều mới về, ăn cơm chơi với con cái xong, rảnh thì vào máy ngồi 1~2 tiếng cho đỡ buồn còn nếu ko rảnh thì thôi. Như 1 số tình cảnh đột quỵ khi chơi game mà báo chí đăng lên, đó gọi là những thằng trâu bò, cắm đầu cày đến khi nào chết thì thôi (cái đó gọi là NGU, xin lỗi nếu đụng chạm đến ai). chỉ vậy thôi. Xin hết

19. Lion Slayer

Lion Slayer Mr & Ms Pac-Man

Ko định tham gia, nhưng mà nhìn bài này thấy hơi ngứa mắt ;))

1 - Ờ, quen được nhiều, toàn 1 em ở Canada, 1 em ở USA, 1 em ở Mexico...quen nhiều đấy, rồi đến 1 lúc chán, ko chơi game đấy nữa, thế là những mối quan hệ đó coi như Go Away => vô ích. May ra thì quen được 1,2 thằng cùng TP, hoặc cùng sở thích đặc biệt gì đó thì thành bạn thật được, nhưng tại sao ko nghĩ rằng, trong cùng khoảng thời gian đó, nếu làm một cái gì đó trong thế giới thật, vd tham gia 1 CLB khiêu vũ chẳng hạn, sẽ có rất rất nhiều bạn hơn, có ích hơn ? :))

2 - Ờ, luyện kỹ năng buôn bán thì hay đấy, thế đã thấy ai chơi lùn L2 buôn bán giỏi là CEO chưa ? giới thiệu hộ cái :|

3 - Thế ra là, cứ ko chơi GO là phải đi đua xe, trộm cắp, hút hít ah :)). Tại sao ko nghĩ đến còn nhiều cách giải trí lành mạnh khác mà đem lại nhiều ích lợi hơn ;))

PS : Ko bàn đến các game đỉnh như WoW, EVE, GW.... Với những game đã có như SRO, 9D, VLTK, L2,... và game sắp có như TGHM, TQC...thì có vẻ đúng như những gì chủ topic nhận xét đấy chứ ;))

PS tập 2 : tớ cũng là 1 người chán MMORPG đến tận cổ rồi ( tất nhiên ko tính đến những game top chưa có dịp đụng tới ).

20. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

Uh chơi MMORPG hoài cũng ngán, có điều cũng nhờ GO mà gặp được mấy thằng bạn chơi với nhau thân tới giờ luôn hehe vui đấy chứ
    Hy vọng là có thêm nhiều dạng GO hơn nữa để đẩy lùi cái MMORPG đúng ko anh em