Gamevn Battlefield 3 server Việt Nam 64 slot (post #1 trước để biết địa chỉ server/voice server!!)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi BoAMyLove, 22/10/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thienphucyds

thienphucyds C O N T R A Lão Làng GVN

cứ đang bắn là bị dis, khó chịu quá

2. pow

pow Let Us Cling Together

Server đang bị disabled rồi, hoặc là nó tắt đi để fix các thứ hoặc là nó tắt đi để maintenance.

Hỏi lần nữa, từ sáng tới giờ đã ai qua được tới màn nào ngoài FireStorm và Damavand chưa?

3. ARES[I]nu[Y]asha

ARES[I]nu[Y]asha Donkey Kong

rush mà chơi map rộng quá chơi nản kinh khủng

4. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

sv gặp map rộng là giật tung chảo, ko lái nổi cái tank :))

5. m113

m113 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

bác Pow hay bác kronpas làm cái hướng dẩn chi tiết cái teamspeak quăng lên page 1 để cho ai ko biết họ làm ,như thế tiện hơn sau này khỏi mắt công hỏi nữa

6. -Redie-

-Redie- T.E.T.Я.I.S

Ơ, nhiều người buồn cười nhỉ, hay là cũng tại lười tìm hiểu ? Mình thấy nó đơn giản mà ?

http://hosting.teamspeakusa.com/ Down teamspeak 3 ở đây nhé. Sau đó cài vào như bình thường. Cài xong chạy thì nó sẽ hiện lên 1 cái bảng, trên bảng đấy sẽ có 1 tab connect, khi vào tab connect sẽ có mấy dòng là

Server address : 63.243.164.40:10029 ( điền cái ip này vào )
    Nickname : Tên của mình
    Password : gvn

Xong là vào được, nếu full không vào được sẽ có thông báo.

7. Eazy.

Eazy. The Warrior of Light

sau cái update, đêm wa là đêm đầu tiên đi conquest 64 liên tục hơn 3 tiếng mà ko dis, cuối cùng cũng dis, nhưng chơi dc lâu hơn trước! Có điều lag vẫn còn nhiều

PS: có thông báo, thay đổi, hướng dẫn mới nhớ cho hết lên post 1 nhe

8. YanimeX

YanimeX Fire in the hole! Lão Làng GVN

cái teamspeak có gì khó sử dụng đâu . Mở lên vào connection (Ctrl + S) copy cái sever address của gamevn vào (63.243.164.40:10029) .
    Ở dưới ghi nick name của mình (giống trong origin hoặc gamevn càng tốt ) . Sever password là gvn (nhớ là phải tự type đừng copy&&paste)
    vào trong rồi thì join 1 channel nào đấy của mấy bác ấy lập sẵn .

p/s : tối nay tầm 10 mình sẽ lập channel YanimeX + Tên squad , cần 2 người nữa join để đi raid nhé . Raid luôn sever gamevn đc thì càng tốt . Cố gắng thành squad bá đạo nhất gvn =)

9. zorro14119892003

zorro14119892003 Donkey Kong

lập squad này dành cho người tham gia sv thôi hay ai tham gia cũng được vậy. Nếu ai cũng được thì cho mình tham gia với. Nik là : VozSuper . tớ chỉ chơi medic + recon thôi :)

10. pow

Tạm thời thì ai vào cũng được, khi nào đầy 20 rồi mới tính chuyện kick hoặc mở thêm slot nữa.

Vừa vào team speak với Redie thấy bố này nói bậy quá (dm liên tục) nên mình bị dội, out luôn :-<

Paypal của tớ được gỡ limit rồi nhé, ai ở nước ngoài không gửi qua ngân hàng Việt Nam được thì pm tớ để chuyển qua Paypal nhé.

Chỉnh sửa cuối: 3/11/11
  11. Nguoi Trog Ao Ho

Nguoi Trog Ao Ho Youtube Master Race

Em vừa gửi tiền rồi nhé . 2 tháng , nick origin em đổi là NguoiTrongAoHo nhé

12. pow

^ Gửi qua ngân hàng nào? Nội dung gửi là gì?
    Sau khi tôi nhận được thì phải chờ một thời gian mới hiện lên ebanking nên chắc phải chờ khoảng 1 ngày tôi mới update thông tin của bạn được.

13. Nguoi Trog Ao Ho

Nguoi Trog Ao Ho Youtube Master Race

^
    Vietcombank anh nhé . 210k
    Ko có nội dung :D

14. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Download phần mềm tại đây và cài đặt: http://teamspeak.com/?page=downloads

Cài đặt, khởi động phần mềm, chọn connect:

IP và port:
    216.185.109.66:10027 (copy và paste cả cụm màu xanh vào phần server address)
    pass:
    gvn

và join vào channel tương ứng cùng bạn, hoặc lên tiếng hỏi.

Chú ý: Khi config teamspeak lần đầu tiên, chọn settings > Options > Capture

Capture mode: Direct Sound
    Capture Device: Default hoặc microphone nếu có fone.

Chọn tick push-to-talk: mic chỉ bắt tiếng khi đè tay lên nút được chọn, mặc định là SHIFT

Chọn tick continuous transmission: mic tự bắt TẤT CẢ tiếng vào (không khuyến cáo)

Chọn tick Voice Activation Detection:
    mic tự bắt tiếng vào khi tiếng phát vào mic lớn hơn mức mặc định.

Nếu nơi bạn ở ồn ào, nên chọn push-to-talk để tránh làm ồn. Đa số ngừoi dùng TS đều chọn Voice Activation Detection, chú ý chọn "begin test" để kiểm tra xem tiếng ồn môi trường đến đâu và kéo thanh kích hoạt lên cao hơn tiếng đó tránh làm ồn cho người trong channel.

Nếu quá ồn ào hoặc đặt avatar/nick phản cảm, bạn có thể bị kick hoặc thậm chí ban khỏi server vĩnh viễn nếu cố tình phá hoại.

Chỉnh sửa cuối: 28/2/12
  15. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

tui với con ghost đang gặp vấn đề với mic
    tui cắm qua xmod thì phần record bị khùng, còn cắm trực tiếp thì lại ko sao, vấn đề là nếu cắm trực tiếp dây tai ngắn quá ko tới chỗ ngồi nên đành pó tay =))
    vậy nên nếu join thì chỉ nghe dc chứ ko nói dc 8-}

16. pow

^ Của tôi thì cắm đằng trước thì cái headphone không có tiếng nhưng mic ổn thế nên toàn chơi kiểu đeo tai nghe ở cổ để dùng mic còn tiếng thì cứ ra hết loa.

Mới phát hiện một điều là các server HK đều có vấn đề chứ dek phải mỗi server mình, ngồi chơi một tí mà cái nào cái nấy crash liên tọi.

@kron: vừa update.

17. thienphucyds

thienphucyds C O N T R A Lão Làng GVN

của mình cũng bị cái j đó, nó ko nhận mic, trong khi skypr thì bình thường, còn nói trong cái team speak ko nghe được

18. MAXSAI

MAXSAI Donkey Kong Lão Làng GVN

Mới đọc bài này có chút góp ý, sao bác pow ko paid server bên gameservers.com, bến đó nó có server Japan giá 1 tháng 32p là $41.55 ($1.29/p) rẻ hơn rất nhiều rồi, nếu tính ra paid 12m bên BSN = $713.60 GS = $423.81 thì thật sự là 1 lãng phí. Lợi thế của BSN ở đây là server HK nhưng theo mình server Japan ping cũng tầm 100ms vì server BO của mình cũng vậy :)

Còn 1 cái nữa là GS nó free 1 gói hosting cho Clan và hỗ trợ ClanPay, Donate, Affiliate. Affiliate của nó cũng rất hay kiếm tiền qua giới thiệu người khác mua server của nó.
    Đây là góp ý của mình để thêm lựa chọn cho pow nếu mới chỉ mua tháng đầu tiên :D

Chỉnh sửa cuối: 3/11/11
  19. -Redie-

-Redie- T.E.T.Я.I.S

Chơi phải chửi chứ anh =.=

Cả cái squad của em đều chửi bậy như ranh =))

20. pow

Tớ tính hết rồi đấy chứ, mình có 5,6 option liền nếu mở server ở Nhật Bản thế nhưng ping sang đó toàn 200-300, vào chơi map to kiểu gì cũng lag chết cha luôn. Server ở HK ping chỉ 40~70 thôi.

Tớ cũng nói tục một chút nhưng không quen một số từ nặng (dm chẳng hạn, từ bé đến giờ chả văng bao giờ), thôi thì ai quen thì cứ group thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.