GamezAion 2.0 Private Server - Siel

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi alphantv, 16/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Claysor

Claysor Mr & Ms Pac-Man

Kiếm L145 mà đập 99% lên 15, hehe. Nếu ko giàu có thì len core farm L60-70, rồi mua Supp, hoặc great Supp trong những fotress ở Insigg hoặc Gelk mà đập,cơ hội là 50%. ( nhớ là fotress ở map race đối phương mới có great Supp, fotress race chỉ có Supp thôi. Good luck!!!

2. MoonLight91

MoonLight91 Donkey Kong

Fye... nói xấu ng` vắng mặt là k tốt đâu..:-s
    Mới mấy ngày wa Asmodea land... Chợt nhận ra rằng cảnh ở đây còn đẹp hơn cả Elysea..>.>... Lần đầu tiên thấy sự stupid bất hợp lý trong designs của Aion...
    Cái cây ở Brusthonin đã khiến tớ k thể kìm lòng.. buộc fai? túm nó lại trong các SS...haizz... I'm so sentimental...
    Xa:
    Gần hơn 1 chút:
    Cận cảnh: (Asmodian những vẫn kewl :x)

And.. the last SS... Guess who?:P... ( tất nhiên có nhìu ng bít... nhưng mờ để các bạn mới đoán nha.)

Chỉnh sửa cuối: 20/1/11
  3. zenynguyen

zenynguyen Mr & Ms Pac-Man

so ncje ... keke ... zhynz chào e !

4. MoonLight91

MoonLight91 Donkey Kong

Nè Fye, chị Sad h` đang bị mất net, ít onl đc... Cơ hội trời cho đó... cố gắng lên ;))... Tớ thì đã chuyển đối tượng òi...^^

5. MrLonely123

MrLonely123 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi 3 cái L100 L145 L190 khác nhau chỗ nào vậy ?

6. alphantv

alphantv Mario & Luigi

Chà, mới đi vắng có vài ngày mà mình thành chủ đề bàn tán của mem rồi. Đầu têu là cha What, Sad mà biết là chết ông đấy, coi chừng đó ;))

15 x L100 = 1000 credit
    10 x L145 = 1000 credit
    05 x L190 = 1000 credit
    cách tiết kiệm nhất là dùng Thật nhiều L55+ và Greater supplement, tỷ lệ lên đc cải thiện đáng kể....

7. legolashuy

legolashuy Donkey Kong

Các anh chị cho em hỏi:
    1. Về việc potion: Em muốn mua cái bình Greater Mana Potion thì phải tới đâu mua ạ? Em thấy shop potion toàn bán Regular potion là hết rồi T__T. Em nên chế Recovery Serum (hồi 1 lúc cả mp + hp) hay chỉ nên chế Healing/ Mana Serum?
    2. Về việc dam: Em đọc bài có thấy nói đến từ "pure damage", có phải đó là cách ép manastone vào item ko ạ?
    3. Về việc item hiếm: con Material Mechant bán các loại item quý hiếm. Em canh nó liên tục mà ko lần nào mua được cả. Có lúc thì hiện lên gian hàng Assesory nhưng click mua thì nó lập tức biến mất @_@ Có lúc thì chỉ có hiện lên mấy cuốn sách skill nhưng click mua thì bảo không mua được. Em không thấy nó label món hàng đó "sold out" >.<
    4. Về việc set Chain Theobomos: Em săn đủ 4 món trong set Chain Theobomos rồi nhưng cái Sirotata's Haulberk thì đánh mãi không thấy rớt. Tỉ lệ rớt thì ngang với cái Sirotata's Tunic vậy mà đánh thì ko rớt ra được. Có phải set này bị lỗi không ạ?

8. crescendo

crescendo Legend of Zelda

Tất cả đều rất hợp lý, NCsoft thiết kế như vậy không có gì là stupid cả. Elysea được đón nhận ánh sáng trực tiếp từ các vì sao nên bối cảnh chủ đạo là Sa mạc với tông màu tươi sáng, rực rỡ và đôi khi hơi nóng bức. Còn asmodea do chỉ nhận ánh sáng phản xạ từ elysea và các loại thực vật, tinh thể phát quang nên bối cảnh được bao phủ bởi tuyết trắng, băng giá với tông màu êm dịu, nhẹ nhàng nhưng vẫn đảm bảo độ tươi sáng. cái cây ở Brusthonin đó cũng là 1 loại thực vật phát quang đấy.

Tuy nhiên khi bước chân sang Inggison và Gelkmaros bạn sẽ thấy điều ngược lại (hiển nhiên), inggison có tông ánh sáng êm dịu với màu xanh lam chủ đạo và gelkmaros nhận ánh sáng trực tiếp với không gian ấm áp trong nền đỏ và vàng.

9. MoonLight91

MoonLight91 Donkey Kong

1. Cái đó thì mua ở chỗ bán đồ abyss... town nào cũng có nên tớ k nói cụ thể location được... nhưng nếu bạn ở Sanctum thì nó ở Protectors Hall... đi thang máy lên..
    Nên chế cái serum, instant recor hơn là cái bình hồi 212/160... Vì sao thì tớ thấy cái bình đó cứu nguy tốt hơn nhiều khi bụp nhau...
    2. Perhaps, "pure damage" nghĩa là thuần damage... cũng có thể ám chỉ build (attack + crit for phys / MB for mage)...
    3. Nó đã bị fixed, k mua bán đc đâu.. bỏ đi... K cần mua skill book...//givemissingskills để auto learn....
    4. Khó nói lắm vì ở đây item k nhiều + lỗi drop... có thể bạn k may, cũng có thể nó k drop... k nói chắc được...Keep trying...

---------- Post added at 10:55 ---------- Previous post was at 10:37 ----------

Đúng là màu chủ đạo ở Elysea là nhưng gam màu sáng, đặc biệt là vàng, nhưng tớ nghĩ cũng k rực rỡ, vì chủ yếu ở Elysea là desert, màu sắc chủ đạo có vàng và nâu (trừ Sanctum)... Beside, nếu Elysea nhận ánh sáng trực tiếp từ các vì sao thì tại sao ở Poeta, Heiron... nền trời chủ yếu là màu xám đen như mưa bão gần nhu cả ngày....
    Về chuyện thực vật phát quang tớ dốt sinh học lắm..>.>.., k nx được... Có điều phong cảnh ở Asmodea sử dụng màu blue làm chủ đạo nhìn dễ chịu hơn...

Thực ra màu sắc ở Inggison thay đổi theo thời gian, tối vào ban dêm, ban ngày màu lam dịu và đến chiều sẽ chuyển sang đỏ... Tớ có lần bắt được thời khắc chuyển màu ở bầu trời Inggison, ~ 5h chiều thì phải...từ màu lam và đen chuyển sang đỏ và vàng.. rất đẹp:D
    Ở Gel thì tớ chưa có thời gian tìm hiểu...:)

10. crescendo

Theo như mình nghĩ có lẽ là do veteran, heiron giáp với biển nên mới có nhiều mây mưa tạo nên khung trời u ám ( mình thík trời mưa ở veteran ), còn poete thì ít ra cũng có những khu vực có hệ thống sông và hồ nhất định và có lẽ đây là khu vực không phải chịu nhiều ánh sáng như eltnen, cả hai vùng eltnen và theobomos là 2 sa mạc khổng lồ.

Inggison sẽ chuyển sang màu cam khi trời chuyển sang hoàng hôn, bầu trời của inggison rất đẹp trong khi đó ở gelkmaros lại có vẻ huyền bí với những kí tự trên bầu trời.

Mình định làm 1 clip để so sánh quang cảnh của cả 2 khu vực nhưng lại bận vẽ và hơi lười ==!

11. MoonLight91

MoonLight91 Donkey Kong

tớ cũng có xem mấy cái clip của cậu ở topic IA... rất đáng học hỏi^^... Cậu học design hả? sozi tò mò 1 tẹo ..:P

12. crescendo

Không mình không học design nhưng mình lại thík design và vẽ theo phong cách manga.

Còn dang dỡ.

13. Claysor

Claysor Mr & Ms Pac-Man

@Cres: bạn dùng phần mềm để vẻ cái này à, nhìn cute wa. Tết này rảnh rổi cũng tập tành làm họa sĩ chơi, huhu, mấy hôm nay ko chơi được Aion chán wa đi thôi. Ngồi down lại 13Gb chắc sang năm mới xong wa... Về chuyện cảnh vật ở 2 vùng, nói thật là Asmodae đẹp hơn nhìu, ko tình map Morheim là dung nham núi lửa, còn lại các map khác cảnh vật đều đẹp hơn Elysea, nhất là 2 map Ishalgen và Brusthonin. Minaki nếu rảnh rổi về Ishalgen, bay ra cái hồ gần thành chính, khung cảnh ở đó rất đẹp. Ko thì map Brust bay lên góc phải phía trên cùng ấy, đó toàn là những nơi ko thể bỏ qua của Asmodae. Nhớ chụp nhìu ảnh vào rồi cho bọn mình xem nha.
    @Minaki: mấy SS trang trước bị gì rồi mà mình xem ko được, mà mình đâu có nói xấu gì Minaki đâu, mình đang tò mò thôi, bởi wen nhau gần 4-5 tháng rồi mà mình chưa bik gì về Minaki cả. Mong Minaki trả lời nha ;;)

14. KazooTN

KazooTN Mr & Ms Pac-Man

Bố cục của gương mặt sai rồi kìa bạn.
    Phần má bên phải xẹp vô 1 chút. Cái mũi chếch sang giữa 1 chút, tóc thì đầy đặn với rộng ra.
    Tui thì đang kiếm 1 clip về cái thành chính của bọn Ellyos,
    Trong các thành ở mấy game online từ đó tới giờ, tui thấy cái này trong game là hoành tráng khiếp.
    Tàu bay, thang máy... này nọ, đẹp dã man.
    cắm cái cục torrent kia là được rồi, 3 tiếng chứ mấy #-o
    Thôi đi ông tướng, mỗi race có một cái đẹp riêng.
    Bên Ellyos thì thiên nhiên, cây cỏ, sông nước là chính, mang đầy ánh sáng thể hiện cho sức sống. Còn bên Asmodian thì là tuyết phủ, hoang tàn, dung nham, màu sẫm thể hiện cho sự hỗn độn, đáng sợ.

15. MoonLight91

MoonLight91 Donkey Kong

@Cres: epic...really epic artwork....^^ Tớ vẽ tay rất ẹ nên chỉ có xài PTS thui, chủ íu là tớ mầy mò ở khoản sign making...:D... Cũng mới tập tành thui^^
    PS: đúng là má bên phải của nhân vật hơi "múp" 1 chút... kéo nét vẽ lên trên 1 tý sẽ đẹp hơn...
    Thêm nữa là bàn chân của nhân vật k cân xứng lắm, bàn chân phải hơi dài + nhỏ hơn chút xíu... Cõ thể cậu áp dụng luật xa gần nhưng theo tớ thì thực ra 2 bàn chân của nhân vật cùng ở 1 khoảng cách so vs mắt người nhìn vào nên kích cỡ phải giống nhau...
    @Fye: kay tớ sẽ wa xem thử...:)... Nổi hứng làm nhiếp ảnh gia..=))... Mấy tấm hình tớ cũng k xem được nữa... upanh chán wa' mà ở đây up = imageshack lại k ra hình....:(
    Mún bít j` hả?:-w

---------- Post added at 12:43 ---------- Previous post was at 12:34 ----------

Đó là "bà tướng" đó cậu...;))
    Thực ra có mỗi poeta, Sanc, Ver và xung quanh Elt fortress là cây cỏ thui, còn Hei, phần lớn map Elt, và Theo là hoang mạc... Mà hoang mạc thì k bao h` là biểu hiện cho sức sống cả... Đó là điểm tớ thấy hơi bất hợp lý.. Như theo cres nói do Ely ở gần các vì sao, cũng giống như khu vực nhiệt đới ở Trái đất thì việc xuất hiện hoang mạc cũng k có j` là vô lý, nhưng vì đây là 1 thế giới fantasy, hoang mạc nhiều wa' cũng k được ổn lắm..(3/7 maps là hoang mạc, tính cả Inggison).
    off topic: sig cậu làm hả? tớ thấy cậu dịch cái render gần cái text hơn thì sẽ đẹp hơn, text vs render của cậu cách xa nhau quá...

---------- Post added at 12:52 ---------- Previous post was at 12:43 ----------

Nys là anh Left mà anh Komo ..:-s
    Bổ sung thêm về sự khác nhau của 3 loại đá.. L 100 nếu dùng lesser súp-lơ vẫn có tỉ lệ xịt ( khá thấp), cả 145 cũng vậy (hiếm), còn 190 tớ chưa có nên k rõ.. chắc là perfect...

16. alphantv

alphantv Mario & Luigi

SRR, a lộn hoài, Left bỏ bạn bè rồi còn vô kiếm chiện hả :D

17. MoonLight91

MoonLight91 Donkey Kong

mới nhớ ra 1 tấm SS cũ, tấm art của Cres remind tớ đến nó:)

Hơi thừa sáng... Mà lâu wa' rồi tớ xóa file PSD và file source nên thôi cứ để thế dzậy..>.>

18. MrLilrino

MrLilrino T.E.T.Я.I.S

Cái server test có gì hay ko ta :-/ , vào test mà thấy lv 1 nên lười cày rồi out luôn , ai test rồi cho tớ xin ít thông tin nhé :D

19. Nys

Nys Guest

=.=" sao lại nói những lời phũ phàng thế, left chỉ là bỏ người chạy lấy của thôi mà :(( lâu quá ko gặp mọi người nhớ quá....hix hix nhất là Minaki cho anh hun cái nào chụt....ấy chết tên Eag mà lượn lờ vào đây hắn lại tát cho vuông mồm mất :)) girl leg mình toàn là hoa đã có chủ chán ghê taaaa, bạn gái nào chưa có bạn trai thì đăng ký với mềnh nhé đang tuyển ngồi sau xe đi chơi tết hehe, cứ vừa xinh xắn dễ thương vừa ngây thơ trong sáng là ok mà quan trọng là nhà điều kiện nữa bảo đảm trúng tuyển liền :">. Thôi đến giờ đi làm roài đi đây pp :))

20. legolashuy

legolashuy Donkey Kong

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.